กฐินล้านกองทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐมใหญ่ร้อยกว่าองค์(โมทนาบุญหน้า17)ขาดอีก4ล้านห้า

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 15 สิงหาคม 2013.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ด่วน!!!เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินหนึ่งล้านกองๆละ5บาทเพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐม136องค์

ด่วน!!!เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินหนึ่งล้านกองๆละ5บาท
    เพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐม136องค์

(บุญกฐินประจำปีวันที่3พ.ย.2556)

ทำบุญ สร้างมหาบารมี สร้างวัด สร้างเจดีย์ หล่อพระ ร่วมสร้างอุทยานสมเด็จองค์ปฐม
    ใหญ่มากที่สุดในประเทศไทย ร่วมสร้างมหาบารมีให้สำเร็จไปด้วยกันในชาตินี้ คลิ๊ก

https://www.facebook.com/somdetongphatomgardenwatphanonjahom

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2013
  2. softkid9

softkid9 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมอนุโมทนาด้วยกันนะครับ(ครั้งที่ 2)ผมและภรรยาโอนเงินวันนี้ 11 ตุลาคม 2556 เวลา 12.21 น. เป็นจำนวนเงิน 100 บาท ร่วมทำบุญกฐินเพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐม136องค์ ถวายเป็นพุทธบูชา ด้วยอานิสงฆ์นี้ขอให้ข้าพเจ้าบรรลุนิพพานในเร็ววัน หากยังไม่บรรลุแล้วไซร้ คำว่าไม่มีและไม่รู้จงอย่าได้ปรากฏแก่ข้าพเจ้าตราบเข้าสู่พระนิิพพาน ขอปู่พญายมและแม่พระธรณีโปรดเป็นพยานบุญในครั้งนี้ด้วย ขอบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปักเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ อำนาจคุณพระธรรม พระอริยสงฆ์ ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลจักรวาล หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด และท่านผู้มีพระคุณทุกท่าน โปรดดลบันดาลส่งบุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทุกผู้ทุกตัวตน ท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ พรหมเทวดา16ชั้นฟ้า เทวดาที่คุ้มครองตัวข้าพเจ้า ปู่พญายม ท้าวจาตุมหาราชทั้งสี่ แม่พระธรณี แม่พระเพลิง แม่พระพาย แม่พระคงคา แม่พระโพสพ และขอให้ข้าพเจ้าสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา ทั้งทางโลกและทางธรรม และถึงที่สุดแห่งเมืองแก้วพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุๆ

3. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะขอให้ได้สำเร็จสมปรารถนาโดยฉับพลันคะสาธุๆๆ

4. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุการในมหากุศลนี้ด้วยครับ

อนุโมทนาสาธุการในกฐินมหากุศลนี้ด้วยครับ
    ทำได้ถึงวันที่เท่าไรครับ
    :z8

5. pomsakda

pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(วันเสาร์ที่ 12 ตุลาคม 2556/วันอุโบสถ)
    กระผมได้โอนปัจจัยร่วมบุญ กฐินวัดป่าโนนจ่าหอม ทาสีพระพุทธรูปองค์สมเด็จองค์ปฐม 136 พระองค์ เป็นจำนวนเงิน 380 บาท
    ขอน้อมอนุโมทนากับคุณเก๋ คุณธรรมสถิต และทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ(*)(*)(*)

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ทอดกฐินวันที่ 3 พ.ย.56

ถ้าจะร่วมทำบุญทอดกฐินก็ก่อนวันที่ 3 พ.ย. นะครับ

แต่สามารถทำบุญสร้างพระกับทางวัดได้เรื่อยๆนะครับ ยังขาดปัจจัยอีกมากครับ
    ทำบุญ 5 บาท 10 บาท ทำได้ตามจิตศรัทธาครับ เพื่อสะสมบารมีในพระพุทธศาสนาครับ

7. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะ
    ถ้าเป็นบุญกฐินร่วมได้ถึง วันสุดท้ายก็วันเพ็ญเดือนสิบสอง วันที่17 พย.หมดเขตกฐินคะ
    ส่วนบูญสร้างอุทยานองค์ปฐมให้สำเร็จคงต้องบอกว่าไม่มีกำหนดคะ สามารถร่วมได้อีก4-5ปีก็ยังร่วมได้คะเพราะเป็นบุญใหญ่สร้างทั้งอุทยานให้เสร็จดังนั้นไม่สามารถสร้างได้เสร็จในวันเดียวคะเหมือนการสร้างกรุงโรมอย่างไรอย่างนั้น แต่เราสร้างตามกำลังตามศรัทธาและตามงบประมาณที่เข้ามาคะ เรียกว่า มามากก็สร้างมากมาน้อยก็สร้างไปเรื่อยๆคะ อนุโมทนาสาธุการคะ

8. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะคุณpomsakda คุณธรรมสถิต น้องธรรมวิวัฒน์ และญาติธรรมทุกๆท่านคะ ขอใหเจริญในฉับพลันคะ

9. เบเบ้

วันนี้ขอร่วมบุญกฐิน กองละ ๕ บาท = ๕๕.๗๖ บาทครับ

วันนี้ยังมีลมหายใจอยู่ขอร่วมบุญกฐิน ๕๕.๗๖ บาทครับ
    น่าจะมีบัญชีที่กทม.บ้างนะครับจะได้ไม่ต้องเสียค่าโอนครับ
    ก่อนให้ สมาทานศีล๕ ขณะให้ หลังจากให้
    วัตถุทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
    พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล
    ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา
    พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    แผ่เมตตาและอุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    catt14

10. เบเบ้

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ

:z16รับทราบครับ ขอบคุณมากครับน่าจะมีบัญชีที่กทม.บ้างนะครับจะได้ไม่ต้องเสียค่าโอนครับcatt2

11. เก๋ณัฐา

เก๋ขอร่วมมหาอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลในครั้งนี้ด้วยนะคะคุณเบ้เบ้
    ขอให้ได้สำเร็จสมปรารนาโดยฉับพลันนะคะ สาธุสาธุสาธุ

12. เก๋ณัฐา

กฐินล้านกองๆละ 5 บาทเพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐมใหญ่ 136 องค์

กฐินล้านกองๆละ 5 บาท
    เพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐมใหญ่ 136 องค์

หล่อแล้วเชิญโมทนารับบุญไปด้วยกัน

ลิงค์กระทู้ในเว้บพลังจิต (link) http://palungjit.org/threads/กฐินหน...6องค์-บุญกฐินประจำปีวันที่3พ-ย-2556-a.507045/

facebook page การสร้างอุยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา
    ณ วัดป่าโนนจ่าหอม

https://www.facebook.com/somdetongphatomgardenwatphanonjahom

facebook การสร้างวัดป่าโนนจ่าหอม

https://www.facebook.com/wat.phanonjahom.1

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61 KB
      เปิดดู:
      394
      ขนาดไฟล์:
      87.3 KB
      เปิดดู:
      422
      ขนาดไฟล์:
      23.8 KB
      เปิดดู:
      317
      ขนาดไฟล์:
      11.7 KB
      เปิดดู:
      311
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2013
  13. thipong

thipong เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2013
    ..เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม ได้โอนไปร่วมบุญนี้ 60 บาท
    ..กับเพื่อน คนละ 30 บาท ครับ
    ..

14. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการนะคะ ขอให้เจริญในฉับพลันให้ได้มีกำลังทำนุบำรุงสืบทอดพระศาสนาสืบไปคะสาธุๆๆ

15. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ อนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ

หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 58603207
    โอนเงินจาก:
    บัญชีผู้โอน BBL 626-0-xxxxxx
    ชื่อบัญชี ปกรณ์ สิทธิเขตรกรณ์
    วันที่หักบัญชี 14 ต.ค. 2556
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน SCB 9172033446
    ชื่อบัญชี CHAYANGKOON C / พระชยางกูร
    วันที่เงินเข้าบัญชี 14 ต.ค. 2556
    จำนวนเงิน 200.00
    สถานะ POSTED

16. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการเป็นอย่างยิ่งคะ ขอให้เจริญในฉับพลันให้ได้มีกำลังในการทำนุบำรุงพระศาสนายิ่งๆขึ้นไปตราบนิพพานคะ สาธุ สาธุ สาธุ

17. เก๋ณัฐา

กฐินล้านกองๆละ 5 บาท
    เพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐมใหญ่ 136 องค์

หล่อแล้วเชิญโมทนารับบุญไปด้วยกัน

ลิงค์กระทู้ในเว้บพลังจิต (link) http://palungjit.org/threads/กฐินหน...6องค์-บุญกฐินประจำปีวันที่3พ-ย-2556-a.507045/

facebook page การสร้างอุยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา
    ณ วัดป่าโนนจ่าหอม

facebook การสร้างวัดป่าโนนจ่าหอม

https://www.facebook.com/wat.phanonjahom.1

18. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ
    ในบุญกุศลกับทุกท่าน
    ที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างกุศล
    ไว้ในพระพุทธศาสนาด้วยครับ
    กระผมจะส่งปัจจัยไปร่วมทำบุญด้วย
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

19. เก๋ณัฐา

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุการเป็นอย่างยิ่งคะ ขอให้เจริญในฉับพลันให้ได้มีกำลังในการทำนุบำรุงพระศาสนายิ่งๆขึ้นไปตราบนิพพานคะ สาธุ สาธุ สาธุ

20. ต้อง^

ต้อง^ เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ร่วมบุญ กฐินหนึ่งล้านกอง เพื่อทาสีพระพุทธรูปองค์ปฐม136องค์(บุญกฐินประจำปีวันที่ 3 พ.ย. 2556) = 500 บาท ครับ