บูรณะซ่อมแซมวิหารสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง เริ่มหลังวันปีใหม่ 2567

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย NAMOBUDDHAYA, 24 ธันวาคม 2023.

1. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,004
    hGqn8vLDOTH4li0sra86o-xJmge5iZJje&_nc_ohc=VsmTB8kN9XsAX93Clv7&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk22-3.jpg

เมื่อวันพุธที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๖๖
    ท่านพระครูปลัดสุวัฒนรัตนคุณ
    เจ้าอาวาสวัดท่าซุง ได้ประกาศให้ญาติโยมได้ทราบว่าจะมีการบูรณะซ่อมแซมวิหารสมเด็จองค์ปฐม ในปี ๒๕๖๗ หลังวันปีใหม่

วันนี้วันที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๖๖
    เป็นวันพรหมประสิทธิ์วันสุดท้ายของปี ๒๕๖๖ จึงขอเชิญร่วมบุญบูรณะ "วิหารสมเด็จองค์ปฐม"ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่

1f4cc.png ทุกท่านสามารถร่วมทำบุญได้ที่
    1f539.png ธนาคารกรุงไทย สาขาอุทัยธานี
    1f539.png เลขที่บัญชี 619-0-18966-0
    1f539.png ชื่อบัญชี วัดจันทาราม (วัดท่าซุง)

2728.png หรือ ทำบุญผ่านระบบ e-donation
    ไม่ต้องขอใบอนุโมทนา ก็ลดหย่อนภาษีได้

** ขอรับ QR qr code e-donation **
    บัญชีวัดท่าซุง

#เงินทำบุญผ่านเว็บไซต์ ได้ที่

บัญชีทางการ Line วัดท่าซุง
    1f7e2.png เพิ่มเพื่อน กดที่ลิงค์ https://lin.ee/u7JObs9P

#กรอกแบบฟอร์มร่วมบุญ
    กดที่ลิงค์ : https://forms.gle/uk5v4c5d8sJe8rTC7

1f534.png งดการส่งสลิปทางข้อความเพจ เพื่อความคล่องตัวในการเช็คยอด กรุณาแจ้งในแบบฟอร์มเท่านั้น

#บูรณะวิหารสมเด็จองค์ปฐม
    #วัดท่าซุง
    2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png 2728.png
    1f4f8.png ภาพมุมสูงโดยคณะสีลม

2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,004
    N1a9X7_v77U6RAAy9vzSrjYydgbcCL-BO&_nc_ohc=G5pQ98rrFssAX-2S1bT&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.jpg

ibfs0x0bt9npvzq5ohbauabfqq7ha-_nc_ohc-fco-ljyvlpyax844zod-_nc_zt-23-_nc_ht-scontent-fbkk22-6-jpg.jpg

หลวงพ่อฤาษีฯ
    : ช่างมาถามเกี่ยวกับลักษณะองค์ปฐม อาตมาบอกสร้างแบบพระพุทธรูปธรรมดา แต่ต้องอ้วนหน่อยนะ คือมีเนื้อมากหน่อย ไม่ใช่อ้วนพุงพลุ้ยนะ และก็เวลาลงไปสอนกรรมฐาน เมื่อเสร็จแล้วเขาก็คุยกัน เขาก็ถามปัญหา ถามไปถามมา เขาถามถึงพระพุทธเจ้าองค์ปฐมว่า ถ้าจะสร้างจะมีอานิสงส์ยังไง
    ลุงสองลุง นายบัญชี กับลุงพุฒิ (พระยายมราช) ท่านมายืนอยู่นาน แล้วท่านไม่มีโอกาสคุย เพราะอาตมาขึ้นไปคุยกับพระซะ
    ท่านบอกว่าการสร้างองค์ปฐมนี่ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่ เอาบัญชีมาให้ดู บอก นี่..บัญชีเล่มนี้ (คือว่าเป็นอีกเล่มหนึ่งจากที่ที่จดธรรมดา)
    บัญชีสีทอง" เป็นทองคำล้วนทั้งเล่มเลย ฉันอยากได้บัญชีเอามาขาย ท่านบอก
    ถ้าสร้างองค์ปฐมลงบัญชีเล่มนี้โดยเฉพาะ" ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี่ ต้องเป็นคนมีบุญมาก หรือไง?
    แต่ก็ไม่ได้หมายความต้องเงินมากนะ คือว่าโดยมากเราจะนึกไม่ถึงกันใช่ไหม เรานึกกันถึง พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสป แต่ยังไม่เคยนึกถึงองค์ปฐม ส่วนใหญ่ไปนึกถึง พระศรีอาริย์ ยังไม่เป็นพระพุทธเจ้าใช่ไหม นี่องค์นี้เป็นองค์แรก ก็คุยกันแล้ว
    ท่านบอกว่า การสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมทำได้ยาก คือว่าเป็นพระพุทธเจ้าต้นพระพุทธเจ้าทั้งหมด ใช่ไหม
    และการทำบุญเนื่องในการสร้างวิหารก็ดี สถานที่ก็ดี เอาของไปประดับก็ตาม
    ทีนี้อย่างคนมีเงินน้อยๆใช่ไหม ก็มีสตางค์ไม่มาก เอาสตางค์ ๙ สตางค์ ๑๐ สตางค์ไปใส่แท่น อย่างนี้ลงบัญชีสีทองหมด คือไม่หมายความต้องมีเงินมากเสมอไปนะ ที่เขามีน้อยๆ บาทสองบาท ๑๐ สตางค์ ๒๐ สตางค์ พวกนี้เอาไปใส่แท่น อย่างนี้ลงบัญชีสีทองหมด
    ก็ถามว่าบัญชีสีทองหมายถึงอะไร?
    ท่านบอกมันหมายถึงกลับไม่ได้ เพราะว่าพระพุทธเจ้าทุกองค์ต้องโมทนาหมด... "

ผู้ถาม : หลวงพ่อครับ... การหล่อองค์ปฐมด้วยทองคำนี่ อานิสงส์จะเหมือนกับหล่อพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน หรือว่าจะแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเป็นทองคำเหมือนกัน?

หลวงพ่อ : ก็มีอานิสงส์เหมือนกัน แต่ว่าต่างกันอยู่นิดหนึ่ง
    ที่ไปนิพพานเร็ว
    ไปนิพพานเร็วมาก เพราะเขาเข้า "บัญชีสีทอง" ไม่ใช่ตัวทอง บัญชีทั้งเล่มเป็นทอง ลงบัญชีเล่มนั้น

ผู้ถาม : หมายถึงเป็นเจ้าภาพหล่อองค์ปฐมนี่หรือครับ?
    หลวงพ่อ) : ใช่ๆๆ...จะทองคำก็ดี จะเป็นเงินก็ตาม เหมือนกันลงบัญชีเล่มเดียวกัน

1f530-png.png จากหนังสือ ธัมมวิโมกข์ปีที่ ๑๙ ฉบับที่ ๒๐๐ หน้า ๙๓-๙๔
    1f4f8-png.png ภาพมุมสูงโดยคณะสีลม
    ถ่ายวิหารสมเด็จองค์ปฐมตอนกลางคืนในวันขอขมา ปี ๒๕๖๖

3. Buddhist 1711

Buddhist 1711 สมาชิก

3
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพร่วมบูรณะซ่อมแซมวิหารสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง อีกคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      385.9 KB
      เปิดดู:
      29
  4. ชนะใจ111

ชนะใจ111 สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2021
    ▪️อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ▪️และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    ▪️และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณกาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ▪️ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด ถ้าหากยังไม่ถึงซึ้งพระนิพพานเพียงไร ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มีทั้งหลายจงอย่าได้ปรากฎนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      26
  5. jkwm

jkwm Active Member

ขอร่วมบุญ 50 บาทครับ

6. Mingsitt

Mingsitt สมาชิก

ขอร่วมบุญ 50 บาทครับ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน..ขอคำว่าไม่มี,ไม่รู้,ไม่สมหวังจงอย่าได้ปรากฏ พบแต่ความดีมีความสุข ตราบเท้าเข้าพระนิพพาน สาธุๆๆ

7. jkwm

8. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญด้วยครับ สาธุ

9. jkwm

10. NAMOBUDDHAYA

1,004
    269c.png เรื่อง.* #ทำบุญอย่างไร #ตายแล้วจะได้ไม่ต้องไปสำนักพระยายม *

* #หลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุง~พระราชพรหมยานฯ..ตอบปัญหาธรรม

~ ผู้ถาม : หลวงพ่อครับ.. ลูกขอกราบเรียนถามว่า.. #ถ้าไม่ต้องการผ่านสำนักพระยายมราช .. เวลาตาย จะต้องทำบุญอย่างไรครับ..

~ หลวงพ่อฯ : ถ้าไม่ต้องการผ่านสำนักพระยายม #ต้องเกาะจรวดรีบขึ้นสวรรค์นะ..

* #วิธีทำบุญ ก็..

๑. #ทาน ต้องมี

๒. #ศีล บริสุทธิ์

๓. #มีความเคารพในพระไตรสรณคมน์

๔. #หวังนิพพาน เป็นที่ไป

* #ถ้าทำใจได้อย่างนี้ #เป็นปกติ #ขอยืนยันว่า.. #ไม่ต้องผ่านสำนักพระยายม .. #ไปตรงสวรรค์ #พรหมโลก #หรือ #นิพพาน..

( จากหนังสือ *หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม* เล่มที่ ๘ หน้าที่ ๑๗ ของวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี )

11. jkwm

12. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมดทำบุญทุกบุญทั้งหมดช่วยชีวิตทุกชีวิตทำบุญวัดท่าขนุนทอดกฐินสามัคคีออกกรรมฐานทุกบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมดขอให้อานิสงสส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีองค์ประกอบมหาบุรุษ32ทั้งหมดเช่นสมเด็จองค์ปฐมและองค์พระพุทธเจ้าทุกรูปที่พระนิพพานหล่อสุดเท่สุดร่ำรวยทางที่ชอบยศใหญ่สุดฉลาดสุดร่ำรวยสุดรูปร่างหล่อสุดสูงสุดอายุเป็นอมตะถาวรแข็งแรงสุดมีลักษณะมหาบุรุษทั้งหมดทุกประการเช่นสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานมีคุณสมบัติรูปสมบัติทรัพย์สมบัติทั้งหมดทุกประการเฉกเช่นเดียวกับพระวิสุทธเทพที่พระนิพพานอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดองค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์พระอัครสาวกทั้งหมดและพระที่นิพพานทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอให้อานิสงส์ในการถวาย--สังฆทาน-ทอดกฐินสามัคคีรวมถึงการบอกบุญทั้งหมดแก่หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดทุกรูปส่งผลให้กระผมจบกิจในพระพุทธศาสนาชาตินี้เป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ตัดกรรมหนักทั้งหมดทางฝ่ายไม่ดีปิดอบายภูมิ4ตลอดไปและขอให้กระผมกระผมประสบกับครุกรรม(กรรมหนักฝ่ายกุศล)คือจบกิจในพระพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ปิดอบายภูมิ4แบบถาวรปิดเด็ดขาดฉับพลันทันทีและบังเกิดดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี- พระอนาคามี-พระอรหันต์-สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณ ขีณาสพ เตวิโชฉฬภิญโญทั้งหมดและขอชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายเข้าพระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุด และสำเร็จผลนิโรธสมาบัติ ผลอภิญญาสมาบัติฌานอภิญญาคุณวิเศษทุกขั้นที่องค์พระพุทธเจ้าและอัครสาวกเบื้องซ้าย-ขวาโดยเฉพาะเช่นเดียวกับ-----พระมหาโมคคัลลานะพระสารีบุตรสำเร็จทุกขั้น----ของพระที่นิพพานทุกรูปอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดสำเร็จแล้วขอกระผมสำเร็จธรรมนั้นทั้งหมดในชาตินี้ด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าสาธุๆๆคับอนุโมทนาบุญพระที่นิพพานทั้งหมดทุกรูปคับ------ ขอให้กระผมมีครูบาอาจารย์สอนจนกระผมบรรลุสำเร็จฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติโลกุตตรฌานทั้งหมดถึงโสดาปัตติผลถึงอรหัตตผล-สกิทาคามีผล-อนาคามีผลทุกขั้นในชาตินี้ในชาตินี้ทุกขั้นทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกคำพูดด้วยเทอญครับและท่านลุงทุกท่านและพระที่นิพพานทั้งหมดในครุกรรมฝ่ายกุศลในทุกครั้งรวมถึงครั้งนี้และศัตรูหมู่พาลที่คิดประทุษร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอกระผมจงประสบความดีตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอให้อานิสงส์การทำบุญวัดท่าขนุนหลวงพี่เล็กไม่ว่าจะเป็นสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทอดกฐินสามัคคีเป็นอนันต์ส่งผลให้กระผมสำเร็จผลนิโรธสมาบัติผลอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณตัดปิดอบายภูมิทั้ง4เด็ดขาดถาวรตลอดไปในชาตินี้และสำเร็จตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุดแบบเร็วที่สุดศัตรูทุกรูปนามเห็นรูปหรือไม่เห็นรูปก็ดีทำอะไรกระผมไม่ได้ถ้าทำก็โดนเหมือนที่ทำกับกระผมทุกประการตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้มีหน้าตาผิวพรรณดีที่สุดความร่ำรวยยศทางโลกและทางธรรมที่รวยที่สุดใหญ่ที่สุดตลอดไปในทางที่ชอบตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้-------------ทำบุญทุกบุญรวมทั้งงานกฐินสามัคคีวัดท่าขนุน2565-----ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชเป็นพยาน(ได้โปรดเมตตาสงเคราะห์)ให้กระผมเกิน100ครั้งในบุญโดยเฉพาะสังฆทาน--------------######-- "ถวายสังฆทาน"---และ"ทำบุญ"ทุกบุญ" องค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์ทุกรูปที่พระนิพพานอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดหลวงพี่เล็กและพระทุกรูปวัดท่าขนุน"และทำบุญทุกบุญวัดท่าขนุนขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทานพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปทั้งวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญกับวัดท่าขนุนทั้งวัดโดยเฉพาะสังฆทานโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ที่คิดแช่งหรือคิดไม่ดีกับกระผมทางกายวาจาใจทั้งหมด(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งกหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับพระทุกรูปในประเทศไทยและทุกรูปทั่วโลกโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับขอให้กระผมสำเร็จธรรมทุกขั้นที่องค์พระนิพพานทุกรูปสำเร็จแล้วทั้งหมดในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าด้วยอานิสงส์การถวายสังฆทานวัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดคับขออุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรทีทำงานทุกบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมอย่ามีเวรกรรมต่อกันตลอดไปคับ

ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      22
  13. jkwm

14. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"

30 สิงหาคม 2006
    โอนเงินทำบุญ 50 บาทเรียบร้อยและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ขอให้บุญกุศลทั้งหมดนี้ ทรัพย์ของข้าพเจ้านี้ได้มาโดยเจตนาบริสุทธิ์ขอบูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ พระปัจเจกพพุทธเจ้า พระศรีอริยเมตไตรย พระอรหันต์เจ้าทุกองค์ ด้วยจิตจำนง ตรงต่อพระนิพพานขอให้ถึงเมืองแก้ว ขอให้แคล้วบ่วงมาร ขอให้พบและเป็นสาวกของพระศรีอารย์ ในอนาคตกาลเทอญ ขอให้บุญนี้เป็นไปเพื่อการบรรลุนิพพานของข้าพเจ้าและครอบครัวทุกคน ให้ทุกคนมีแต่ความสุข ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ได้สร้างความดีทำบุญ ถือศีล ภาวนาได้โดยง่ายจนบรรลุนิพพานได้โดยง่ายโดยเร็วพลัน มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน การศึกษา มีฐานะครอบครัวที่มั่นคง มีที่ดิน มีบ้านและทรัพย์สิน มีเงินมีทอง เป็นเศรษฐีใจบุญ เลี้ยงครอบครัวและดูแลบิดามารดาลูกเมีย ญาติๆและมีปัจจัยไปทำบุญ ทำทาน ทำนุบำรุงพุทธศาสนา ช่วยเหลือคนดี คนยากจน และสรรพสัตว์ได้ตามที่ปรารถนา เกิดใหม่ในดินแดนพระพุทธศาสนา หากเกิดขอเป็นมนุษย์ หากยังไม่เกิดขอเป็นภพภูมิชั้นดุสิตที่ปฏิบัติธรรมได้ในทุกชาติจนกว่าจะเข้าถึงพระนิพพาน มีร่างกายที่ครบสมบูรณ์ สุขภาพร่างกายแข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วย ห่างไกลจากโรคระบาด มีจิตใจดีเป็นสัมมาทิฐิ มีปัญญาอันเห็นชอบ คิดดี พูดดี ทำดี แก้ปัญหาทั้ง ทางโลกและทางธรรมได้โดยง่ายโดยเร็ว ถูกต้องโดยธรรม ขออย่าพบเจอคนพาล ได้พบคนดีคบแต่กัลยาณมิตรที่เป็นบัณฑิต ได้ปฏิบัติกรรมฐาน ได้บวชเป็นพระสงฆ์เมื่อถึงเวลาละโลกขอให้มีจิตผ่องใสระลึกได้ถึงบุญกุศล ได้เกิดในแผ่นดินพุทธศาสนาที่เจริญรุ่งเรือง ขอให้สมบูรณ์บริบูรณ์ด้วยรูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติและมีปัญญาเป็นสัมมาทิฎฐิ มีปัญญาสูง ได้เกิดในครอบครัวที่เป็นคนดีเป็นเศรษฐีใจบุญ อยู่ในถิ่นฐานที่ดีที่เหมาะสมในการสร้างบุญบารมีได้โดยง่าย ได้เข้าวัดทำบุญ ทำทานรักษาศีลเจริญสมาธิภาวนาตั้งแต่วัยเด็ก มีพระอรหันต์เป็นครูบาอาจารย์สอนธรรมมะ ได้ปฏิบัติธรรมเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายให้ระลีกชาติได้ มีศีลมีธรรมมีบารมี สิ่งที่เป็นบาปอกุศลขอให้อย่าได้ทำ สิ่งที่เป็นกุศลดีทางธรรม ขอให้ได้คิดได้พูดได้ทำ ได้โดยง่าย ขอให้ความปรารถนาทั้งปวงนี้จงส่งผลทุกภพทุกชาติตราบจนเข้าถึงพระนิพพานทุกภพทุกชาติด้วยเทอญ

15. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

ขนาดไฟล์:
      265.8 KB
      เปิดดู:
      17
  16. jkwm

17. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    วันนี้ 4-1-67, 04.29 น.
    ได้โอน 117 บ. เพื่อร่วมบุญค่ะ

จากธ.ไทยพาณิชย์
    บ.ช.# xxx-xxx365-9

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

18. Super Bank

นายภานุมาศ
    สาธุ...☺️♥️

ขนาดไฟล์:
      268.7 KB
      เปิดดู:
      14
  19. Super Bank

นายภานุมาศ
    สาธุ...☺️♥️

ขนาดไฟล์:
      269.5 KB
      เปิดดู:
      12
  20. jkwm