Oº°‘¨วิญญาณ¨‘°ºO GreenApple Feat. Thep Tavada

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 15 พฤษภาคม 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

วิญญาณ
    ศิลปิน แสตมป์ Feat. พงษ์สิทธิ์ คัมภีร์

o_O Green Apple o_O

ทำไมเธอ...ถึงไม่เหมือนเก่า
    ทำไมเธอ...ถึงไม่รักเรา
    ทำไมเธอ...ถึงมอบทุกอย่างให้กับเขา

ทำไมเธอ...ถึงอารมณ์ดี
    ทั้ง ๆ ที่ฉันกำลังเศร้า
    พยายามเข้าใกล้เท่าไหร่...เธอก็ไม่เอา

<<< เพิ่งได้รู้ >>>
    ว่าฉันนั้นคือ วิญญาณ ผู้ทุกข์ทรมาน
    หลอกหลอนเธอมาตั้งนานไม่รู้ตัวว่าตาย
    ฉันได้ตายไปจากใจของเธอ
    กลายเป็น วิญญาณ ไร้ความหมาย
    ตั้งนานแล้ว

o_O Thap Tavada o_O

คำบอกรัก...กลายเป็นคำหลอกหลอน
    คำออดอ้อน กลายเป็นทำให้รำคาญ
    ต้องอ้อนวอน ขอพบหน้าเธอ เหมือนขอเศษทาน

ปรากฎตัวให้เธอเห็นที่ใด
    เธอร้อนใจ รีบทักทายและเดินผ่าน
    ไม่มีแล้ว ยิ้มแห่งความสุข ตลอดกาล

เพราะว่าฉันคือ วิญญาณ ผู้ทุกข์ทรมาน
    หลอกหลอนเธอมาตั้งนานไม่รู้ตัวว่าตาย
    (โว้ โว้ โฮ โฮ....)

คำขอร้องครั้งสุดท้ายของเธอ
    คำพูดเธอจะปล่อยฉันไปได้
    บอกมาเลย ว่าหมดรักให้กัน ฉันควรต้องไป

o_O Green Apple Vs Thap Tavada o_O

ให้ฉันนั้นเป็นวิญญาณ
    (ให้ฉันนั้นเป็นวิญญาณ)
    ที่หลุดพ้นทรมาน

·(¯`°.•°•.★* *★ .•°•.°´¯)·(¯`°.•°•.★* *★ .•°•.°´¯)

ณ ค่ำคืนอันเงียบสงัด ... วิญญาณของผู้ร้าวรานในความรักยังมิอาจหลับไหล หุหุ
    Thank you for พี่พงษ์เทพ อิอิ ( Thep Tavada) ที่ช่วย Feat. และมิกซ์เพลงโปรดเพลงนี้ให้นะคะ ^^

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3656211/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2016
  2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

" ร้าวราน "

เป็นความรู้สึกที่พุ่งขึ้นมา ในระหว่างฟังเพลงนี้
    ส่งความรู้สึกออกมาได้แรง ชัด ทั้งน้องเปิ้ลและคุณเทพ

เป็นอีกเพลงที่ Featuring ออกมาได้อย่างยอดเยี่ยมครับ

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในโลกจ้า

4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะว่าฉันคือ วิญญาณ ผู้ทุกข์ทรมาน

เพลงอะไรคะน้องเปิ้ล วิญญาณ ตายไปจากใจ
    ช่างเปรียบเทียบดีนะคะ ร้องคนละ stye แต่ก็ฟังไม่สะดุดเลย เป็นเพลงสมัยใหม่ที่น่าฟังดี... น้องเปิ้ลเสียงนี่ทันสมัยมากเลยนะคะ

5. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค๊าาา...พี่บี มาเปิดงานให้คนแรกเลย ใจดีสุด ๆ
    นึกว่าความรู้สึกที่พุ่งขึ้น คือ
    "หลอน"ซะอีก อิอิ
    เพลงนี้...ถ้าไม่ใช่แฟนเพลงแสตมป์ และพงษ์สิทธิ์ คัมภีร์
    จะไม่ค่อยมีคนรู้จักนะคะ
    เอามาแบ่งปัน เปลี่ยนแนวให้ฟังกันค่ะ อิอิ ^^

ขอบคุณค๊าพี่...ใบบุญ ให้กำลังกันเสมอ
    บอร์ดนี้...ร้องเพราะที่สุดในโลกทุกคนเลย อิอิ

จ้า...เพลงนี้เป็นการ Featuring แบบคนละ stye นะคะ
    ระหว่าง ความนุ่มนวลของ แสตมป์
    และความแน่นหนัก ของพงษ์สิทธิ์ คัมภีร์ค่ะ
    เลยชวนพี่เทวดามาช่วยร้องเป็นเพื่อนค่ะ
    ขอบคุณพี่พอใจคนสวย...ที่มาให้กำลังใจนะคะ จุ๊บ ๆ
    เสียงเปิ้ลทันสมัยเหรอคะ...อิอิ เปิ้ลว่าเหมือนเป็ดเสียงแหบมากช่วงนี้

เพราะว่าฉันคือ "ปลาวาฬ"

6. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ว๊าววว...เยี่ยมมากทั้งคู่เลยจร๊าาาา...(kiss)(f)(kiss)

7. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โอยลูกจ๋า นี่ชื่อเพลงคู่เหรอจ๊ะ
    ทำไมมันน่ากั๊ว น่ากัวจ๊ะลูก
    พอแวะมาก้อเน็ตเน่า ตอบหลุดตอบยากจุง อิอิอิ
    คิดถุงใบโตเบ้อเริ่มเทิ่มจ้า จุ๊บๆๆๆๆ

8. green_apple

ขอบคุณค๊า...
    พี่อ้อ นักร้องเสียงหวาน

เพลงคู่แนวหลอกหลอนงั้ย
    กุ๊ก ๆ กู๋ ไม่น่ากลัวนะ น่าสงสารเพลงนี้ อิอิ
    คิดถึงม่ะม๊าที่สุดค๊าาาาา...ดีใจที่แวะมาร้องเพลงกันนะ
    ไม่มีม่ะม๊าบอร์ดเหง้าาาาา เหงาาาาาาา ^^

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังไปแล้วหลายครั้งหลายหน แต่เค้าไม่ได้คอมเม๊นท์ซักที
    ชื่อนี่หลอนมากๆเลยเพลงนี้ แต่ฟังแล้ว เสียงคนร้องน่ารักอ่ะ
    วันนี้ง่วงมาก แต่ขอแว๊บมาฟังเพลงซักกระทู้ 2 กระทู้

10. green_apple

ตะเองหายไปไหนอีกแล้ววววว
    ภารกิจเป็นไงมั่งนะ...พักผ่อนเยอะ ๆ นะ
    กินข้าว กินปลา กินน้ำ กินท่าบ้างนะ
    เป็นห่วงนะ คิดถึงนะ รู้ยัง
    ดีใจที่แวะมานะ...อย่าปล่อยให้เค้าเป็นวิญญาณล่องลอยนะ ฮี่ ๆๆ

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    มาๆหายๆ จ๊ะตอนนี้
    แต่ไม่หายลับจ๊ะ ชะแว๊บมาเรื่อยๆล่ะ ก็นะ ไม่มาก็คิดถึงนิ
    ว่าแต่ เพลงเดียวเอง ร้องมาวางอี๊กกกกกกกกก

12. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เอ๊ะ สงสัยจัง ไม่เห็นมีใครคอมเม้นท์ถึงเทวดาเลย หรือว่าเห็นเราเป็นวิญญาณไปซะแล้ว

ตอนนี้เทวดามารับวิญญาณเปิ้ลแล้วนะครับ ปล่อยให้ล่องลอยอยู่คนเดียวนานแสนนาน อิอิ

13. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โห พี่เราบ่นด้วย อิอิอิ
    ร้องเพราะมากค่าพี่
    ไม่เหมือนวิญญาณจ้า เหมือนเทวดาร้องจ้า อิอิอิ

dannce_

14. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เทวดาก็คือวิญญาณนะ วิญญาณตามหาวิญญาณ