New@พระสมเด็จ7ชั้น(เนื้อขาวเหลืองแก่มวลสาร โรยแร่เหล็กน้ำพี้)รุ่นแรก ปี57วัดชายนา@น.60ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 486 ชุดพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ ฉลองสมณศักดิ์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดชนวนมวลสาร***

ชุดพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ ฉลองเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เนื้อสัมฤทธิ์
    จัดสร้างเพียง 1,000 ชุด

ชนวนมวลสารสำคัญ อาทิ
    ชนวนเหรียญรุ่น1,2 ชนวนตะกรุดยุคแรกๆ อาทิ ตะกรุดเตา ตะกรุดเสาร์5 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ตะกรุดคู่ชีวิต ฯลฯ
    ชนวนเหรียญหลวงพ่อทอง วัดเขากระจิว ฯลฯ

ปลุกเสกสุดเข้มขลัง โดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ในวาระฉลองเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551

โดยพระชุดนี้ หลวงพ่อตัดได้นำมาแจกให้ลูกศิษย์ลูกหาช่วงปีใหม่ จนถึงต้นปี2552 (หลวงพ่อตัดแจกเองกับมือค่ะ)

ชุดพระกริ่งพระชัยวัฒน์ที่ระลึกฉลองสมณศักดิ์ พระพุทธวิริยากร จัดสร้างไว้ 2 เนื้อดังนี้
    1.เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๑๙ ชุด

2.เนื้อสัมฤทธิ์ สร้างจำนวน ๑,๐๐๐ ชุด

3.ช่อพระกริ่ง สร้างจำนวน ๙ ช่อ

4.ช่อพระชัยวัฒน์ สร้างจำนวน ๙ ช่อ

พุทธคุณ เด่นด้านเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง เป็นเมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ จัดสร้างน้อย หายาก มีประสบการณ์สูงค่ะ
    **ชุดนี้ไม่มีกล่องนะคะ**

@@เป็นวัตถุมงคลที่ติดในทำเนียบวัตถุมงคลหลวงพ่อตัดที่น่าบูชา หายากจัดสร้างน้อย และทรงคุณค่าเป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2024
  3. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองพระกริ่ง

4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

5. punnapak

รายการที่ 487 ตะกรุดยันต์พระเจ้า16พระองค์ ลงอักขระจารมือเต็มสูตร มหาฤกษ์เสาร์5 ปี2567 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดคงกระพันชาตรี***

ตะกรุดยันต์พระเจ้า16พระองค์ วัดชายนา
    มหาฤกษ์ เสาร์5 มหาสงกรานต์ ปี2567
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ขนาดยาว 4 นิ้ว**
    **ลงอักขระจารมือเต็มสูตรบนแผ่นทองเหลือง พันเชือก ลงรัก พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ**

@@จัดสร้างได้เพียงหลักสิบดอกค่ะ@@

***พิธีปลุกเสกใหญ่ในมหาฤกษ์ เสาร์5 มหาสงกรานต์ ปี2567
    โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันพร้อมคณะสงฆ์

***จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน ลงอักขระจารมือเต็มสูตรลงบนแผ่นโลหะทองเหลืองทั้งหมด แล้วม้วนตะกรุด พันด้วยเชือก แล้วจุ่มรัก ปิดท้ายด้วยลงอักขระจารหมึกทองด้านนอก พร้อมบริกรรมคาถากำกับทุกขั้นตอนค่ะ

ยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์
    เป็นยันต์คงกระพันชาตรี บูรพาจารย์ในอดีตได้กล่าวยกย่องไว้ว่าเป็นยอดทางคงกระพันชาตรี
    พระพิจารย์ วิจารโย วัดโพธิผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา ได้ศึกษาจากตำรา พบว่าระบุไว้เป็น 3 พระคาถาดังนี้
    พระคาถาที่ 1 พระเจ้า 16 พระองค์ ตัวผู้
    ลงอักขระว่า นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง
    พระคาถาที่ 2 พระเจ้า 16 พระองค์ ตัวเมีย
    ลงอักขระว่า อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ
    พระคาถาที่ 3 มหาชาตรี เป็นบทภาวนารักษากระดูกและอวัยวะภายใน
    ลงอักขระว่า อุสุสุททา กาภะมาทะ ชานะมิสุ มุทุอุอะ

แต่ละพระคาถามี 16 คำ มีข้อบ่งใช้สำหรับเสกข้าวกิน 3 คำ
    3 เดือน เป็นคงกระพัน
    2 ปี กระดูกเป็นทองแดง
    เป็นยอดวิชาชาตรี ตามอักขระวิธีพระเวทย์ทางพุทธศาสนา

@@เป็นสุดยอดแห่งตะกรุดคงกระพันชาตรีและหาผู้เรืองเวทที่เขียนยันต์นี้ได้ยากยิ่งค่ะ@@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2024
  6. punnapak

7. punnapak

รายการที่ 488 เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” หลังสมเด็จพระเจ้าตากสิน เนื้อทองแดง ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ”
    ปี 2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พร้อมตอกโค้ด และหมายเลขกำกับ

รุ่นนี้หลวงพ่อตัดเมตตาจัดสร้างเพื่อช่วยสร้างและบูรณะวัดช้าง จังหวัดเพชรบุรี เมื่อปี 2551 ค่ะ

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเอกอุ สุดเข้มขลัง
    พร้อมบวงสรวงอัญเชิญดวงพระวิญญาณสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชร่วมในพิธีปลุกเสกค่ะ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ###

พุทธคุณโดดเด่น: มหาเศรษฐี มหาลาภ มหาอำนาจ มหาบารมี ค่ะ

***เหรียญนี้เนื้อทองแดง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมโค้ด”นะ” ด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช พร้อมตอกหมายเลข 338

สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน จัดสร้างน้อยเพียงหลักพันองค์ค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดอีกรุ่นที่ได้รับความนิยมค่ะ เนื่องด้วยชื่อรุ่นดีมาก ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” และด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ผู้กอบกู้เอกราชไทย ยิ่งทำให้เหรียญรุ่นนี้มีความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2024
  8. punnapak

จองแล้วค่ะ^^

9. punnapak

รายการที่ 489 (หมวดหายาก สร้างน้อย)ตะกรุดไม้ไผ่กลางกอ ลงอักขระยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต ปี2565 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดชื่อดัง วัดชายนา***

ตะกรุดไม้ไผ่กลางกอ ลงอักขระยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต เต็มสูตร
    ปี2565 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ขนาดยาว 5 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.**
    @ลงอักขระยันต์อะสีสัตติเต็มสูตร ทั่วทั้งตะกรุด@

@จัดสร้างเพียงหลักสิบดอกค่ะ@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต เต็มสูตร ลงบนตะกรุดไม้ไผ่กลางกอโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ (ท่านมีวิชาอาคมเก่งมาก อีกทั้งเมตตาบรรดาลูกศิษย์มากๆค่ะ)

@คาถาธนูมือพระพุทธเจ้า@

อะสิสะติ ธนูเจวะ สัพเพเต อาวุธานิจะ ภัคคะภัคคาวิจุณณานิ โลมังมาเมนะ ผุสสันติ

พุทธคุณ เด่นด้านคุ้มครอง ป้องกัน เด่นด้านบู๊ เพราะพระยันต์และคาถาว่าถึงศาสตราวุธของพระพุทธเจ้า ที่ใช้สยบหมู่มารและความชั่วร้าย นั่นคือ”ธรรมะ”นั่นเอง จะชนะทุกสิ่งด้วยธรรมชาติและความดีที่คงอยู่ถาวรในจิตของบุคคลที่มีธรรม
    ท่านว่า ตะกรุดนี้หากอยู่กับผู้ปฏิบัติธรรม มีใจเมตตา จะขลังและศักดิ์สิทธิ์มาก เพราะเหล่าเทพเทวดาจะคอยเป็นแรงช่วยเมื่อได้พบและสัมผัสกับพระยันต์นี้ เพื่อช่วยเหลือคนดี สร้างบารมีให้กับเทพเทวดาเหล่านั้นต่อไป

สรุปง่ายๆก็คือ ตะกรุดนี้หากตกอยู่ในมือคนดี คิดดี จะยิ่งขลังยิ่งดี และจะปกป้องบุคคลผู้นั้นแบบชนิดที่ว่า ยากนักที่สิ่งชั่วร้าย ภูตผีปีศาจ คุณไสยต่างๆ จะเข้ามาทำร้ายได้

เสมือนตะกรุดคู่ชีวิตก็เพราะ ความเป็นตะกรุดที่ว่าด้วยความดี ว่าด้วยธรรมะของพระพุทธเจ้า ดังนั้น ความดีควรมีอยู่คู่ชีวิตของเราทุกคน เมื่อเรามีความดี สิ่งดีๆทั้งหลาย ก็จะเข้ามาหาเราเช่นกัน

@@เป็นตะกรุดที่หายากค่ะ จัดสร้างได้น้อย เนื่องจากพระอาจารย์ทินจะเป็นผู้ลงอักขระทั้งหมดด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมคาถาตลอดการจัดสร้างค่ะ ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@@

ราคาปกติ 1,500 บาท

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2024
  10. punnapak

11. punnapak

รายการที่ 490 (หมวดหายากค่ะ)สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์ขุนแผน)ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(องค์พิเศษหนาล้ำ จารหมึกทอง ฝังตะกรุดจารมือ)**

**สุดยอดของดี และหายาก สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ มหาเศรษฐี หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@จัดสร้างไม่เกิน100องค์ค่ะ@@

***สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้นเป็นวัตถุมงคลอันดับต้นๆ หรือเรียกว่าเป็นพระเอกของวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงให้ท่านมาตลอดระยะเวลาที่ท่านได้จัดสร้างมาจวบจนถึงปัจจุบันค่ะ ซึ่งทำให้ท่านโด่งดังไปไกลถึงต่างแดน ต่างภาษา

สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์ขุนแผน ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ฝังตะกรุดจารมือ***
    **ลงอักขระจารหมึกทองกำกับ**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหาเสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา***

"นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และติดปลายนวมเป็นมหาอุต ตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

***องค์นี้สมเด็จเยี่ยวชะนีพิมพ์ขุนแผน พิเศษฝังตะกรุดจารมือ พร้อมลงอักขระจารหมึกทอง กดพิมพ์เองที่วัดชายนา จึงทำให้พระแต่ละองค์ขนาดจะไม่เท่ากันค่ะ เนื้อเขียวเยี่ยวชะนีมวลสารจัดจ้าน สภาพสวยมากๆค่ะ

***องค์พิเศษพระหนาล่ำ เนื้อเขียวเยี่ยวชะนี ฝังตะกรุดจารมือ พร้อมลงอักขระจารหมึกทอง

***เป็นสุดยอดของดี และหาได้ยากยิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    ราคาเช่าหาบูชาทั่วไป 1,500-2,500 บาท(แล้วแต่ออฟชั่นค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

12. punnapak

13. punnapak

รายการที่ 491 เหรียญ”เพชรตัด”หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **สุดยอดเหรียญกันคุณไสย หนุนดวงชะตา มหาอุต**

เหรียญ”เพชรตัด” หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550

***เนื้อทองแดง***
    ***ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 ซม.***
    ***ตอกโค้ด "เพชร"***

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลัง ปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ อุโบสถวัดชายนา เดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)

เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(โดยมีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

พุทธคุณ โดดเด่นด้านป้องกันคุณไสย กันภูติผีปีศาจ กันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ หนุนดวงชะตาราศี และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยมสุดเข้มขลัง พร้อมเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังเป็นอย่างยิ่งค่ะ

***เหรียญนี้สภาพสวยเดิม เนื้อทองแดง พร้อมตอกโค้ด”เพชร” พร้อมกล่องเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

**นานๆจะพบเจอสักเหรียญค่ะ**

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

14. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

16. punnapak

รายการที่ 492 (องค์สุดท้าย)เหรียญ”เพชรตัด”หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **สุดยอดเหรียญกันคุณไสย หนุนดวงชะตา มหาอุต**

เหรียญ”เพชรตัด” หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550

***เนื้อทองแดง***
    ***ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 ซม.***
    ***ตอกโค้ด "เพชร"***

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลัง ปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ อุโบสถวัดชายนา เดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)
    เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(โดยมีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

พุทธคุณ โดดเด่นด้านป้องกันคุณไสย กันภูติผีปีศาจ กันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ หนุนดวงชะตาราศี และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยมสุดเข้มขลัง พร้อมเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ***เหรียญนี้สภาพสวยเดิม เนื้อทองแดง พร้อมตอกโค้ด”เพชร” ไม่ผ่านการใช้งาน

(ไม่มีกล่องนะคะ)

**นานๆจะพบเจอค่ะ**

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2024
  17. pcharn

ขอจองครับ

18. punnapak

รายการที่ 493 เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก รุ่นเดียว(เนื้อนวะโลหะ)ปี2552
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(พิธีใหญ่รุ่นสุดท้ายก่อนหลวงพ่อตัดมรณภาพ)**

เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก และรุ่นเดียว
    ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) ปี2552

@เป็นรุ่นที่มีประสบการณ์สูงมากค่ะ@

@@เนื้อนวะโลหะ@@

***จัดสร้างเพียง 499 องค์***

@พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ 2 วาระ@

ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒
    ( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์)

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )

พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์
    ณ อุโบสถ วัดชายนา เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ซึ่งนั่งเป็นประธานปลุกเสก ล้อมรอบด้วยคณะสงฆ์ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

***เหรียญเม็ดแตง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์

ด้านหลัง”ยันต์หัวใจปลายศีล”
    ล้อมด้วย “นะ ชา ลิ ติ” หัวใจพระสีวลี และ “นะ มะ พะ ทะ” หัวใจของธาตุ4

@@อานุภาพโดดเด่นมากด้านเมตตา คนรักใคร่เอ็นดู เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง เป็นมหาเศรษฐีและคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ@@

***เหรียญนี้เนื้อนวะโลหะ จัดสร้างน้อย หายากค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน สวยนอนกล่องมายาวนานค่ะ มีติดคราบบล็อคเดิมสวยคลาสสิคค่ะ พร้อมตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด เป็นอีกรุ่นที่นิยมในกลุ่มลูกศิษย์ลูกหาค่ะ เนื่องจากหลวงพ่อท่านปลุกเสกในพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง

และเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่ท่านได้ปลุกเสกก่อนที่ท่านจะมรณภาพค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์สูง จึงเป็นที่แสวงหาของผู้ที่ศรัทธาต่อหลวงพ่อตัดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 799 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญสร้างพระไตรปิฎก ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2024 at 13:02
  19. pcharn

ขอจองครับ

20. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า