(หมวดหายาก ยอดนิยม)ปู่เจ้าสมิงพราย รุ่นแรก ลพ.ตัด วชน ปี51(อุดหนังเสือ ผงพุทธคุณลพ.ตัด)น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 342 พระปิดตามหาลาภเยี่ยวชะนี เนื้อดำ ปี2550
    **พิเศษ ติดจีวร ฝังตะกรุดจารมือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา**

พระปิดตามหาลาภเนื้อว่านผสมเยี่ยวชะนี เนื้อดำ พิเศษติดจีวรหลวงพ่อตัด ฝังตะกรุดจารมือ ปี2550

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ เมื่อวันเพ็ญ ปี2550

**จำนวนการสร้างไม่เกิน 500 องค์**

**มวลสารหลักๆ คือ มวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดที่สะสมมา และเยี่ยวชะนีเป็นหลักค่ะ
    (เป็นรุ่นที่ใส่มวลสารกันอย่างเต็มที่ทีเดียวค่ะ เนื้อมวลสารจัดจ้าน)

@@พระปิดตาชุดนี้ได้เข้าพิธีปลุกเสกเมื่อวันเพ็ญปี 2550 และพิธีปลุกเสกพระสายธรรมยุติ

@@พุทธคุณเน้น มหาเมตตา มหาเสน่ห์ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดูเมตตาเป็นอย่างยิ่งค่ะ มีเงินใช้ไม่ขาดมือ
    และติดปลายนวมเป็นมหาอุต แคล้วคลาด ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัดค่ะ

***องค์นี้เนื้อดำ มวลสารสุดเข้มขลัง ด้านหลังยันต์หัวใจปลายศีล ยันต์ นะชาลิติ(หัวใจพระสีวลี) ใช้แบบพิมพ์เดียวกับปี2548ค่ะ
    พิเศษสุด ติดจีวรหลวงพ่อตัด และฝังตะกรุดจารมือ ค่ะ

@พระปิดตาเยี่ยวชะนี นับเป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่หาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ ทรงคุณค่า และเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์สูงมากค่ะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ราคาเช่าหาทั่วไป 1,500-2,000 บาท
    ***ให้บูชาราคาพิเศษเพียง 999 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2023
  3. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj คุณ pcharn คุณ sunmk เรียบร้อยค้า

5. punnapak

รายการที่ 343 ขุนแผนหล่อเนื้อตะกั่ว ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***พิเศษติดจีวรหลวงพ่อตัด+ลงอักขระจารมือ***

ขุนแผนหล่อโลหะ เนื้อตะกั่ว ปี2550
    (หรือเรียกกันว่า ขุนแผนอุลตร้าแมน)

" อมตะวาจา.....

" เนื้อนี้มันนิ่มกูชอบ เสกเข้าง่ายดี จารง่าย "

ขนาดโดยประมาณ 2.3*4.5 ซม.

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังในวันเพ็ญ ปี2550 โดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่ะ

***ขุนแผนรุ่นนี้หล่อด้วยโลหะตะกั่วทั้งองค์ค่ะ(พระค่อนข้างมีน้ำหนักพอควรเลยค่ะ)
    พร้อมตอกโค้ดเฑาะว์ขัดสมาธิใหญ่ด้านหลังกำกับ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…

มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งลงอักขระยันต์นะเศรษฐี กำกับด้านหลัง จึงควบพุทธคุณมหาเศรษฐี มหาโชค มหาลาภ อีกด้วยค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยมากๆค่ะ พิเศษสุดติดจีวรหลวงพ่อตัด และลงอักขระจารมือด้านหลัง พร้อมตอกโค้ดเฑาะว์ขัดสมาธิใหญ่กำกับ หายากมากๆค่ะ

@@คาดการณ์กันว่าจัดสร้างไม่เกิน 500 องค์ค่ะ@@

**เป็นวัตถุมงคลยอดนิยมและหายากของหลวงพ่อตัด และติดทำเนียบวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์สูงค่ะ
    หายาก จัดสร้างน้อย และทรงคุณค่ามากๆค่ะ**

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้รูปภาพประกอบค่ะ)^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ราคาเช่าหาทั่วไป 1,500-1,800 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 950 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2024
  6. pcharn

ขอจองครับ

7. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

8. punnapak

รายการที่ 344 ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ตอกโค้ดเฑาะว์)

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ตอกโค้ดเฑาะว์ กำกับ

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

***ลูกสะกดตะกั่วอวนองค์นี้สภาพสวยเดิมมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดเฑาะว์ กำกับ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน

“มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

(นานๆจะเจอสักองค์ค่ะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2024
  9. pcharn

ขอจองครับ

10. punnapak

รายการที่ 345 ลูกสวาท หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2545-2550 พร้อมลงอักขระจารมือ
    ***(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหาเสน่ห์)***

ลูกสวาท หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2545-2550
    พร้อมลงอักขระจารมือ

**ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.5 ซม.**

@@ลูกสวาทนี้ หลวงพ่อตัดท่านได้ปลูกด้วยตัวเองไว้ด้านหลังวัดชายนาค่ะ พอลูกแก่ ท่านจึงนำมาปลุกเสก พร้อมให้ลงอักขระจารมือที่ลูกสวาท เพื่อนำมาแจกจ่ายให้ผู้ศรัทธาที่มากราบท่านที่วัด หรือให้ร่วมบุญกับทางวัดค่ะ

ลูกสวาทเป็นวัตถุอาถรรพ์มหาเสน่ห์
    คนสมัยโบราณนิยมพกลูกสวาดติดตัวไว้ เพราะเชื่อว่าจะให้ผลด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม มีแต่คนรักใคร่

นอกจากนี้ยังมีบุคคลบางกลุ่มที่เชื่อว่า ลูกสวาดเป็นวัตถุอาถรรพ์มีฤทธิ์ในตัวอยู่แล้ว หากนำไปให้อาจารย์ผู้มีวิชาอาคมปลุกเสกหรือลงอาคม ก็จะยิ่งทำให้ลูกสวาดเหล่านั้นมีฤทธิ์ในทางมหาเสน่ห์มากยิ่งขึ้นแก่ผู้ครอบครอง

นับเป็นเครื่องรางของหลวงพ่อตัด ที่โดดเด่นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ

***นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 499 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญซื้อที่ดิน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2024
  11. pcharn

ขอจองครับ

12. punnapak

รายการที่ 346 พระผงนางพญารุ่นแรก หลวงพ่อตัด(ติดเกศาจำนวนมาก)วัดชายนา ปี2543
    ***เนื้อหามวลสารวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นผงขมิ้นเสกผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อตัด***

##จำนวนการสร้างประมาณ ๓๐,๐๐๐ องค์##

***องค์พระเป็นพิมพ์ทรงสามเหลี่ยมด้านหน้ามีพุทธลักษณะพระประทับนั่งปางมารวิชัย

ด้านหลังประทับยันต์นะเศรษฐีที่ด้านบน
    ด้านล่างเป็นอักขระ “ธาตุ๔” (นะ มะ พะ ธะ)
    ถัดล่างลงมาเป็นอักขระ “หัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ,
    แม่ธาตุใหญ๋” (นะ โม พุท ธา ยะ)

***พุทธคุณ พระนางพญาโดดเด่นด้าน มหาอำนาจบารมี เป็นเมตตามหานิยม ชนะศัตรูหมู่มาร อีกทั้งเป็นมหาเศรษฐีและมหาอุต เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ติดเกศามากกว่า10เส้น มีหน้าตา เนื้อเหลืองขมิ้น
    (เกศาของหลวงพ่อตัดนั้นศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ และหาได้ยากยิ่ง)

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้รูปประกอบคะ^^)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2024
  13. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอวนางพญา

14. punnapak

รายการที่ 347 ตะกรุดจารมือ โค้ด วชน เรียง(รุ่นแรก) ปี2547 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดจารมือ ตอกโค้ด วชน เรียง(รุ่นแรก) ปี2547

หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**ตะกรุดเนื้อตะกั่ว(ค่อนข้างแข็งกว่ารุ่นหลังๆค่ะ)**

***ขนาดยาว 1.5 นิ้ว***
    @@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@@

สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

@@ลงอักขระจารมือด้านใน พร้อมตอกโค้ด วชน เรียง(รุ่นแรก)@@

***ตะกรุดหลวงพ่อตัด นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***สภาพสวยเดิมๆ ตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ
    ตะกรุด วชน เรียง หายากค่ะ เป็นตะกรุดรุ่นแรกที่ตอกโค้ด วชน กำกับค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 250 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2024
  15. punnapak

รายการที่ 348 ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ลูกสะกดตะกั่วอวน+ตะกรุดในบาตร)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ตอกโค้ดเฑาะว์)

- ตะกรุดในบาตร ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ตะกรุดในตำนานวัดชายนา)

…………………………………

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ตอกโค้ดเฑาะว์ กำกับ

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง
    การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    “มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”

อย่างยิ่งยวดค่ะ

……………………………..

ตะกรุดในบาตร ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(ตะกรุดในตำนานเมืองเพชร)**

***(ปั๊มยันต์มหาอุต+หัวใจปลายศีล)***
    เนื้อตะกั่ว ขนาด 3 นิ้ว
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา

สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

@@ตะกรุดปั๊มยันต์มหาอุต+ยันต์หัวใจปลายศีล@@

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังโดดเด่นเรื่อง

"เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี"

(พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ)

ตะกรุดในบาตร เป็นตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาที่กล่าวขานกันไม่รู้จบค่ะ เป็นสุดยอดแห่งประสบการณ์
    “พกดอกเดียว คุ้มภัยได้ทั้งบ้าน”

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2024
  16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

17. punnapak

รายการที่ 349 ลูกอมทาทอง ใต้ฐานพระประธาน ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ผ่านพิธีมานับไม่ถ้วน ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ)***

ลูกอมทาทอง ใต้ฐานพระประธาน ปี2525

ได้บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธานในโบสถ์วัดชายนามาประมาณ 20 ปี ก่อนที่หลวงพ่อตัดท่านจะนำออกมาแจกในงานปิดทอง ปี 2525 ค่ะ

***ผ่านพิธีมานับไม่ถ้วนค่ะ***

ลูกอมทาทองห่ออยู่ในพลาสติกเดิม หลวงพ่อตัดท่านตั้งใจทำขึ้นเพื่อนำแจกในงานปิดทองวัดชายนาเมื่อปี2525 ค่ะ

ผ่านพิธีพุทธาภิเษกน้อย-ใหญ่ มานับไม่ถ้วนค่ะ โดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา และคณะสงฆ์

***ลูกอมสีทอง มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 ซม.
    ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ อยู่ในซองพลาสติกเดิม

ลูกอมของท่านโดดเด่นด้าน
    เมตตา มหานิยม ค้าขาย เงินทอง และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับวัดชายนาค่ะ

***อีกทั้งยังหาได้ยากยิ่งค่ะ และทรงคุณค่าเป็นอย่างมาก
    **
    นับเป็นวัตถุมงคลยุคต้นๆที่หลวงพ่อตัดตั้งใจจัดสร้างค่ะ

***อายุพระ 42 ปี***

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณเจ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2024
  18. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณเจ^^

รายการที่ 349 ลูกอมทาทอง ใต้ฐานพระประธาน ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ผ่านพิธีมานับไม่ถ้วน ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ)***

ลูกอมทาทอง ใต้ฐานพระประธาน ปี2525

ได้บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธานในโบสถ์วัดชายนามาประมาณ 20 ปี ก่อนที่หลวงพ่อตัดท่านจะนำออกมาแจกในงานปิดทอง ปี 2525 ค่ะ

***ผ่านพิธีมานับไม่ถ้วนค่ะ***

ลูกอมทาทองห่ออยู่ในพลาสติกเดิม หลวงพ่อตัดท่านตั้งใจทำขึ้นเพื่อนำแจกในงานปิดทองวัดชายนาเมื่อปี2525 ค่ะ

ผ่านพิธีพุทธาภิเษกน้อย-ใหญ่ มานับไม่ถ้วนค่ะ โดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา และคณะสงฆ์

***ลูกอมสีทอง มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 ซม.
    ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ อยู่ในซองพลาสติกเดิม

ลูกอมของท่านโดดเด่นด้าน
    เมตตา มหานิยม ค้าขาย เงินทอง และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับวัดชายนาค่ะ

***อีกทั้งยังหาได้ยากยิ่งค่ะ และทรงคุณค่าเป็นอย่างมาก
    **
    นับเป็นวัตถุมงคลยุคต้นๆที่หลวงพ่อตัดตั้งใจจัดสร้างค่ะ

***อายุพระ 42 ปี***

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ[/QUOTE]

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

20. punnapak

รายการที่ 350 เหรียญเสมาปืนแตก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(เหรียญประสบการณ์ปืนแตกอันโด่งดัง)**

#สุดยอดเหรียญประสบการณ์ที่ขึ้นชื่อมากที่สุดและประจักษ์ต่อสายตา#

เหรียญเสมาพระพุทธวิริยากร(หลวงพ่อตัด ปวโร)
    วัดชายนา อ.ท่ายาง จ. เพชรบุรี
    ปี 2551

***เนื้อทองแดงนอก***

**จัดสร้างโดยเสี่ยไชยทัศน์ เตชะไพบูลย์ อดีตเจ้าสัวธนาคารศรีนคร เนื่องในวันเกิดท่านเอง

โดยขออนุญาติหลวงพ่อตัด วัดชายนา จัดสร้าง ๒ เนื้อ คือ

-เนื้อเงิน จำนวน ๗๘ เหรียญ เท่าอายุหลวงพ่อตัด

-เนื้อทองแดง จำนวน ๑๐,๐๐๐เหรียญ
    (ถวายวัดชายนาให้ทำบุญ ๔,๐๐๐เหรียญ
    ที่เหลือ ๖,๐๐๐เหรียญแจกทหารหาญชายแดนภาคใต้)

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด@@

***เหรียญประสบการณ์อันโด่งดังมาก***

@@มีลูกศิษย์หลวงพ่อนำไปลองยิงด้วยปืนพกสั้น ปรากฎว่าปืนแตก มือฉีก นิ้วนางนิ้วก้อยห้อยตองแตงเลือดโชก ต้องนำส่งรพ. โดยทางวัดได้ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน จึงเป็นที่มาของชื่อรุ่นนี้

จัดเป็นเหรียญดังแห่งปี2551 พิมพ์ทรงสวยงาม แกะแม่พิมพ์สวย เนื้อทองแดงนอก มีโค๊ดทุกเหรียญ

***องค์นี้เนื้อทองแดงนอก พร้อมตอกโค้ด สภาพสวยเดิมมากๆค่ะ

***เป็นเหรียญรุ่นที่มีคนตามหาบูชาเยอะมากค่ะ พบเจอน้อย นานมากๆจะพบเจอสักเหรียญ อีกทั้งประสบการณ์สูง จึงไม่ค่อยมีหมุนเวียนมากนักค่ะ

ราคาเช่าหรทั่วไป 1,200-2,000 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2024