(หมวดหายาก ยอดนิยม)ปู่เจ้าสมิงพราย รุ่นแรก ลพ.ตัด วชน ปี51(อุดหนังเสือ ผงพุทธคุณลพ.ตัด)น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 333 ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี2547-2548หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ตอกโค้ดนะใหญ่+โค้ดเฑาะว์เล็ก)

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2547-2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ตอกโค้ดนะใหญ่+โค้ดเฑาะว์เล็ก
    ***(เป็นรุ่นแรกๆค่ะ)***

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

***ลูกสะกดตะกั่วอวนองค์นี้สภาพสวยเดิมมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดนะใหญ่+โค้ดเฑาะว์เล็ก เป็นลูกสะกดรุ่นแรกๆของหลวงพ่อตัดค่ะ หายากมากๆค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    “มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

(นานๆจะเจอสักองค์ค่ะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2023
  3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn และคุณ shaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

4. punnapak

รายการที่ 334 สีผึ้งรุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

สีผึ้งรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    งานผูกพัทธสีมา ปี2525

**สีผึ้งของหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    โด่ดเด่นเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ เจรจา ติดต่อธุรกิจ เป็นอย่างยิ่งค่ะ **

สีผึ้งรุ่นแรกปี2525 ในงานผูกพัทธสีมา

ในตลับมีของขลังต่างๆมากมาย ในตลับนี้มีดังนี้ คือ
    นกสาริกาคู่ ตะกรุด3ดอก ปลาตะเพียนเงิน ตะเพียนทอง พระซุ้มกอ

**เป็นสุดยอดสีผึ้งของหลวงพ่อตัดค่ะ**

***อายุพระ 41 ปี***

***ตลับสีผึ้งมีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง3ซม. สภาพสวยมากค่ะ เป็นของหายากมากๆค่ะ ขึ้นแท่นเป็นของขลังยุคเก่าที่น่าสะสมของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

สภาพสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคา 999 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณCajun ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2024
  5. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณCajun ^^

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ Cajun เรียบร้อยค้า

7. punnapak

รายการที่ 335 สมเด็จปรกโพธิ์ สะดุ้งกลับ เนื้อว่านสบู่เลือด ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

สมเด็จปรกโพธิ์ สะดุ้งกลับ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อว่านสบู่เลือด***

-เนื้อดำ จัดสร้าง 10,000 องค์
    -เนื้อขาว จัดสร้าง 10,000 องค์

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

พุทธคุณโดดเด่นด้าน คงกระพันชาตรี มหาอุต สะท้อนกลับสิ่งไม่ดีทั้งปวง

พุทธคุณ ว่านสบู่เลือด

ว่านสบู่เลือดเป็นอีกว่านหนึ่งที่เกจิรุ่นก่อนๆใช้คู่กับการสัก การอาบว่าน หรือการกินว่านเพื่ออยู่ยงคงกระพัน เพราะว่านนี้มีสรรพคุณดีอยู่ในตัวอยู่แล้ว

นอกจะใช้ว่านนี้ทางคงกระพันแล้ว เกจิหลายท่านก็มักใช้ว่านนี้ เป็นส่วนผสมในการทำพระเครื่อง เพื่อให้เกิดความขลังทางด้านเนื้อหาของพระเครื่องนั้นๆอีกด้วย

ว่านสบู่เลือดตามความเชื่อโบราณเชื่อว่าดีทางคงกระพันชาตรีโดยนักเลงสมัยก่อนนิยมใช้ยางจากหัวว่านนํามาให้เกจิอาจารย์สักลงอักขระเลขยันต์ใส่ตัวเกจิอาจารย์ยุคเก่านิยมนํามาผสมในเนื้อพระถือเป็นหนึ่งในจํานวนว่านร้อยแปดชนิดซึ่งมีพุทธคุณโดดเด่นเข้มขลังคงกระพันชาตรี

องค์นี้เนื้อขาวค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ จัดสร้างเพียง 10,000 องค์ เป็นวัตถุมงคลที่ติดในทำเนียบของหลวงพ่อตัดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 299 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2023
  8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

9. punnapak

ปิดตะกรุด รายการ 328 ค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2023
  10. punnapak

รายการที่ 336 ตะกรุดในบาตร ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(ตะกรุดในตำนานเมืองเพชร)**

ตะกรุดในบาตร ปี2549
    ***(ปั๊มยันต์มหาอุต+หัวใจปลายศีล)***
    เนื้อตะกั่ว ขนาด 3 นิ้ว
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

@@ตะกรุดปั๊มยันต์มหาอุต+ยันต์หัวใจปลายศีล@@

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังโดดเด่นเรื่อง

"เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี"

(พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ)

***ตะกรุดเนื้อตะกั่ว สภาพสวยเดิมค่ะ

ตะกรุดในบาตร เป็นตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาที่กล่าวขานกันไม่รู้จบค่ะ เป็นสุดยอดแห่งประสบการณ์
    “พกดอกเดียว คุ้มภัยได้ทั้งบ้าน”

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ

ปิดรายการค่ะ
    **รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2024
  11. punnapak

รายการที่ 337 ตะกรุดจารมือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548-2549
    **ลงอักขระจารมือด้านนอก พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ**

ตะกรุดหลวงพ่อตัด จารมือด้านนอก พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ ปี2548-2549

***ขนาดยาว 3 นิ้ว ***

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา

@@@ลงอักขระจารมือ (ยันต์หัวใจปลายศีล) ด้านนอกโดยพระอาจารย์ทิน (เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน และเป็นทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านสืบทอดสรรพวิชาต่างๆจากหลวงพ่อตัดมาไม่ผิดเพี้ยนค่ะ วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทั้งหมด พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จารค่ะ)

พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ
    ปั๊มยันต์มหาอุตด้านในเต็มแผ่น

***หลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังเน้นเรื่อง

"มหาเศรษฐี มหาเมตตา มีเงินใช้ไม่ขาดมือ”

@พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ@

***ตะกรุดดอกนี้สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ลงอักขระจารมือด้านนอก พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***สำหรับตะกรุดทั้งจารมือ พร้อมตอกโค้ด กำกับ นานๆจะพบเจอสักดอก

***ปิดรายการค่ะ***

**รายการร่วมบุญทุนการศึกษาสามเณร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2024
  12. punnapak

รายการที่ 338 พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์เดช ตอกโค้ด79 ปี2552
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***(ราชาฤกษ์)***

พระกริ่งตั๊กแตน "พุทธวิริยากร" ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๒๕๕๑ พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร)

พระกริ่งตั๊กแตน ของวัดชายนา พระอาจารย์ทินเป็นผู้อำนวยการสร้าง อาจจะเป็นรุ่นเดียวที่เรียกได้ว่าวัดสร้างเองจริงๆ แบบงานที่ไม่ใช่แฮนด์เมด

วัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ และนำรายได้ร่วมสร้างเจดีย์ วัดชายนา

มีพิธีเททอง นำฤกษ์ ที่วัดชายนา
    "ราชาฤกษ์"
    วันที่ 28 มีนาคม 2552
    (พิธีใหญ่)

9 นาฬิกา เริ่มพิธีเททองกริ่งตั๊กแตน

หลวงพ่อจารแผ่นยันต์ชนวนต่างๆ, นำพระสวดชยันโต, และรดน้ำมนต์ให้ช่าง + ผู้มาร่วมงานหล่อพระ

เที่ยง 9 นาที - พราหมณ์หลวงอ่านโองการฯ จากนั้นหลวงพ่อสวดชยันโต
    เริ่มพิธีเททองหล่อพระกริ่งใหญ่ (กริ่งจีน)
    ราชาฤกษ์ ณ วัดชายนา วันที่ 28 มีนาคม 2552

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลัง***

###พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี และเมตตามหานิยมค่ะ###

มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ก้าน
    จำนวนสร้าง 29 องค์

2.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ฐานด้านหลัง
    จำนวนสร้าง 39 องค์

3.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ หล่อติดก้านยอดช่อราชาฤกษ์
    จำนวนสร้าง 49 องค์

4.ช่อบูชาหล่อนำฤกษ์ เนื้อตะกั่ว ตอกโค๊ดราชาฤกษ์ 1 ช่อมี 16 องค์
    จำนวนสร้าง 19 ช่อ

5. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน นำฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ โค๊ด "ฤกษ์"
    จำนวนสร้าง 70 องค์

6.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ และลำดับหมายเลข (เลขไทย)
    จำนวนสร้าง 99 องค์

7.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" และลำดับหมายเลข (เลขไทย)
    จำนวนสร้าง 500 องค์

8. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว ราชาฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์"
    จำนวนสร้าง 300 องค์

9.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) นำฤกษ์ 79 ตอก 3 โค๊ด คือโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ด 79 และโค๊ด "น"

10.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) ถวายสร้างเจดีย์ ตอกโค๊ด 79 และลำดับหมายเลข (เลขไทย)

11. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์เดช ตอกโค๊ด 79
    **จำนวนสร้าง 1,500 องค์**

12.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ ตอกโค๊ด 79
    จำนวนสร้าง 2,551 องค์

ขนาดโดยประมาณ 1.5x2.8 ซม.
    (เป็นรุ่นที่ไม่มีกริ่งนะคะ)

***องค์นี้เนื้อสัมฤทธิ์เดชค่ะ จัดสร้างเพียง 1,500 องค์ ตอกโค้ด79

สภาพสวยมากค่ะ ติดคราบเบ้าแป้งสุดคลาสสิค และเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดค่ะ

(หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ นานมากๆจะมาสักองค์ค่ะ)

นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันราคาเบาๆนะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญรอยพระพุทธบาทจำลอง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2023
  13. punnapak

รายการที่ 339 พระผงรูปเหมือนเนื้อว่านกลักไม้ขีดหลังฝังเหรียญเม็ดแตงเนื้อดีบุก เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รูปเหมือนกลักไม้ขีดเลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๒๕๕๒

พิธีปลุกเสกพิธีใหญ่ ในโบสถ์ วัดชายนา
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด

@เนื้อว่าน108+ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด หลังฝังเม็ดแตงเนื้อดีบุก ตอกโค้ดและหมายเลขกำกับ@

***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

เมื่อวันที่ 11 เมษายน ๒๕๕๒

รายการจัดสร้างดังนี้

1.รูปเหมือนเนื้อว่านกลักไม้ขีดหลังฝังเหรียญเม็ดแตงเนื้อดีบุก ตอกโค๊ดรันหมายเลข
    ***สร้างจำนวน ๙,๙๙๙ องค์***

2.รูปเหมือนเนื้อว่านผสมไม้เทพธาโรหลังรูปถ่ายตอกโค๊ดเฑาะน์ แจกเฉพาะ
    กรรมการและผู้ร่วมงานในพิธีปลุกเสก สร้างจำนวน ๒๕๙ องค์

3.รูปเหมือนเนื้อว่านผสมไม้เทพธาโรหลังรูปถ่ายฉากฟ้า ตอกโค๊ดรันหมายเลข
    สร้างจำนวน ๙๙ องค์

4.รูปเหมือนเนื้อว่านผสมไม้เทพธาโรหลังรูปถ่ายฉากเขียว ตอกโค๊ดรันหมายเลข

5.รูปเหมือนเนื้อว่านผสมไม้เทพธาโร่หลังรูปถ่ายฉากเหลือง ตอกโค๊ดรันหมายเลข

พุทธคุณ: เป็นเมตตามหานิยม ผู้ใหญ่รักใคร่เมตตาเอ็นดู ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง อีกทั้งคงความเป็นมหาอุตตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัดค่ะ

***สภาพพระสวยมากค่ะ (ขนาดพระค่อนข้างใหญ่ค่ะ)พร้อมกล่องเดิม เป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อตัดปลุกเสกพิธีใหญ่ ก่อนที่ท่านจะมรณภาพค่ะ ศักดิ์สิทธิ์และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 499 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2023
  14. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

16. punnapak

ขออนุญาตทุกท่านในโพสแนบ
    ขออนุญาตเผยแพร่บารมีวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่ะ

ประสบการณ์
    “ขุนแผนรุ่น2”

17. punnapak

รายการที่ 340 ลูกสวาท หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2545-2550 พร้อมลงอักขระจารมือ
    ***(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหาเสน่ห์)***

ลูกสวาท หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2545-2550
    พร้อมลงอักขระจารมือ

ลูกสวาทนี้ หลวงพ่อตัดท่านได้ปลูกด้วยตัวเองไว้ด้านหลังวัดชายนาค่ะ พอลูกแก่ ท่านจึงนำมาปลุกเสก พร้อมให้ลงอักขระจารมือที่ลูกสวาท เพื่อนำมาแจกจ่ายให้ผู้ศรัทธาที่มากราบท่านที่วัด หรือให้ร่วมบุญกับทางวัดค่ะ

ลูกสวาทเป็นวัตถุอาถรรพ์มหาเสน่ห์
    คนสมัยโบราณนิยมพกลูกสวาดติดตัวไว้ เพราะเชื่อว่าจะให้ผลด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม มีแต่คนรักใคร่

นอกจากนี้ยังมีบุคคลบางกลุ่มที่เชื่อว่า ลูกสวาดเป็นวัตถุอาถรรพ์มีฤทธิ์ในตัวอยู่แล้ว หากนำไปให้อาจารย์ผู้มีวิชาอาคมปลุกเสกหรือลงอาคม ก็จะยิ่งทำให้ลูกสวาดเหล่านั้นมีฤทธิ์ในทางมหาเสน่ห์มากยิ่งขึ้นแก่ผู้ครอบครอง

นับเป็นเครื่องรางของหลวงพ่อตัด ที่โดดเด่นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ

***นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 499 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2023
  18. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองลูกสวาท

19. punnapak

..,ตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา และประสบการณ์ค่ะ…

ขออนุญาตข้อมูลจากพระเครื่องปุระ และข้อมูลประสบการณ์จากทางบ้านนะคะ

20. punnapak

รายการที่ 341 พระขุนแผนรุ่น2 ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อดินเผา วรรณะสีดำ หายากและนิยมสูงสุด

สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเพียบค่ะ

***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ มีหน้าตาปากคิ้ว หลังยันต์หัวใจพระสีวลี วรรณะสีดำ นิยมและหายากที่สุดค่ะ
    ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

@@เหมาะสำหรับท่านที่เน้นเรื่องเมตตามากๆ มหาเสน่ห์อันดับแรก และมีเงินทองใช้ไม่ขาดมือค่ะ@@

บูชาราคาปกติ 1,350 บาท
    ***ราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2023