(หมวดหายาก ยอดนิยม)ปู่เจ้าสมิงพราย รุ่นแรก ลพ.ตัด วชน ปี51(อุดหนังเสือ ผงพุทธคุณลพ.ตัด)น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอวกริ่งปวเรศ

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ. เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 240 เหรียญเจ้าสัว รุ่น สร้างอุโบสถ วัดดีบอน ปี2539

***สุดยอดเจ้าสัวโภคทรัพย์ สุดยอดแห่งพิธีเข้มขลัง***

@@เป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นที่รวมสุดยอดพระเกจิอันทรงคุณวิเศษ ร่วมอธิษฐานจิตมากมาย อาทิ หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อรวย วัดตะโก ฯลฯ@@

พระเหรียญเจ้าสัว รุ่น สร้างอุโบสถ ปี 2539 วัดดีบอน อ.โพธาราม จ.ราชบุรี

***เนื้อโลหะผสม***

สุดยอดความเข้มขลัง หลวงพ่อตัด หลวงพ่อฟู หลวงปู่หลิวร่วมปลุกเสก
    ผ่านการปลุกเสกจากพระเกจิมากมายหลากหลายสาย

โดยมีพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสก ดังมีรายนามต่อไปนี้

-หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม
    -หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง กาญจนบุรี
    -หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม
    -หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง ราชบุรี
    -หลวงพ่อแปลก วัดลำน้ำ ราชบุรี
    -หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบฯ
    -หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า กาญจนบุรี
    -หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นครปฐม
    -หลวงปู่ชอบ วัดเขาวังเสือ ราชบุรี

ปลุกเสกวาระที่ 2 วัดกลางขุนแผน จ.อยุธยา พระเกจิอีก108 รูป อาทิ

-หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี
    -หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ฉะเชิงเทรา
    -หลวงพ่อรวย วัดตะโก อยุุธยา
    -หลวงพ่อชม วัดกลางขุนแผน อยุุธยา
    -หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม อยุธยา
    -หลวงพ่อรวย วัดตะโก อยุธยา
    -หลวงพ่อบุญมา วัดบ้านแก่น
    -หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง ชัยนาท

***สภาพพระสวยมากค่ะ ผิวอร่ามทอง ด้านหน้าพระเจ้าสัว ด้านหลังยันต์
    “นะเศรษฐี”

“สุดยอดแห่งโภคทรัพย์ มหาเศรษฐี”

***เป็นพระเจ้าสัวอีกรุ่นหนึ่งที่สุดยอดแห่งความเข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ เนื่องด้วยเกจิอาจารย์อันทรงคุณวิเศษมากมายร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก
    มีประสบการณ์สูง และหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

**อายุพระ 27 ปี**

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    มีเพียงองค์เดียวค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญลอยดวงประทีป ถวายเป็นพุทธบูชา ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2023
  4. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak

รายการที่ 241 เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก (เนื้อทองเหลือง) ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) ปี2552

ปลุกเสก 2 พิธีใหญ่

ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒

( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์)

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )

พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์
    ณ อุโบสถ วัดชายนา เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ซึ่งนั่งเป็นประธานปลุกเสก ล้อมรอบด้วยคณะสงฆ์ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

***เหรียญเม็ดแตง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลัง”ยันต์หัวใจปลายศีล”
    ล้อมด้วย “นะ ชา ลิ ติ” หัวใจพระสีวลี และ “นะ มะ พะ ทะ” หัวใจของธาตุ4

@@อานุภาพโดดเด่นมากด้านเมตตา คนรักใคร่เอ็นดู เป็นมหาเศรษฐีและอยู่ยงคงกระพันอย่างยิ่งค่ะ@@

***เหรียญนี้เนื้อทองเหลืองค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ด้านหลังตอกเลข 3186

***เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด เป็นอีกรุ่นที่นิยมในกลุ่มลูกศิษย์ลูกหาค่ะ เนื่องจากหลวงพ่อท่านปลุกเสกในพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง
    และเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่ท่านได้ปลุกเสกก่อนที่ท่านจะมรณภาพค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์สูง จึงเป็นที่แสวงหาของท่านที่ศรัทธาต่อหลวงพ่อตัดค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2023
  6. punnapak

รายการที่ 242 พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ(รุ่นแรก) หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2525

สุดยอดมวลสารที่ท่านตั้งใจสร้างที่สุด

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี2525 ผสมเกศาหลวงพ่อตัด และผงพุทธคุณเก่าที่หลวงพ่อสะสมไว้ค่ะ

@@@สุดยอดมวลสารที่หลวงพ่อตัด ตั้งใจสร้างที่สุด@@@

***จากคำบอกเล่า พระรุ่นนี้เริ่มสร้างราวๆปี2518 สร้างเรื่อยมาเป็นจำนวน 100,000 องค์ จนกระทั่งมาแจกเป็นทางการในปี 2525 งานผูกพัทธสีมาของวัดชายนา ในงานนั้นมีการแจกวัตถุมงคลหลายอย่าง เช่น สีผึ้ง ปลัดขิก ผ้ายันต์แดง

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ทางวัดจึงได้นำมาบดผสมเพื่อสร้างวัตถุ มงคลในยุคต่อๆมาอีกหลายรุ่น เช่น ขุนแผนรุ่นแรก พระสมเด็จเยี่ยวชะนี ฯลฯ จึงสัณนิษฐานได้ว่า
    พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะจึงเหลือหมุนเวียนอยู่ราวๆ ไม่เกิน 60,000 องค์เท่านั้น
    และองค์ที่ติดเกศาที่มองเห็นได้มีจำนวนน้อยมากค่ะ

***พุทธคุณเคยมีคนเรียนถามหลวงพ่อตัด ซึ่งท่านได้ตอบว่า

"ดีทุกทาง ดีทุกอย่าง"

***และนี่คือสุดยอดวัตถุมงคลของวัดชายนาที่หลวงพ่อตั้งใจจัดสร้างที่สุดค่ะ***

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง
    คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

***นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

ดังนั้นจึงทำให้วัตถุมงคลที่ผสมมวลสารของหลวงพ่อตัด อาทิเช่น เกศา จึงหายากมากๆค่ะ ใครได้ครอบครองนับเป็นบุญยิ่งนักค่ะ

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ
    ***พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะองค์นี้ สภาพสวยมากค่ะ ยังมีหน้าตาชัด ขนาดองค์พระ กว้าง2.4ซม. สูง 3.2 ซม.
    เนื้อมวลสารจัด

@@เป็นวัตถุมงคลหลัก ยอดนิยมของหลวงพ่อตัด ที่ใครๆต่างเสาะหามาบูชาค่ะ เนื่องจากมีประสบการณ์เด่นชัด โดยเฉพาะ”ด้านเมตตา มหานิยม”อย่างยิ่งยวดค่ะ นำมาแบ่งบูชาในราคาเบาๆนะคะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2023
  7. pcharn

ขอจองครับ

8. punnapak

รายการที่ 243 พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

สภาพพระสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อมวลสารเห็นได้อย่างชัดเจน

(เป็นรุ่นหนึ่งที่มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันแทบจะทุกคนค่ะ^^)

***อายุพระ 18 ปี***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 199 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2023
  9. punnapak

รายการที่ 244 ผ้ายันต์แดง(รุ่นแรก) ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ##สุดยอดผ้ายันต์แห่งวัดชายนา##

***จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน***

ขนาดประมาณ 21.5x16 ซม.

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นผ้ายันต์ที่มีพุทธคุณสูงยิ่ง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

@@ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลักเป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น
    อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋วครับ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยค่ะ ยันต์ติดชัดเจน พร้อมปั๊มตราวัดชายนา
    **เก็บรักษามานานกว่า 50 ปี**

@@พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี มหาเศรษฐี ค่ะ

***ใช้พกติดตัว ติดบ้าน ติดร้านค้าบริษัท ติดรถฯลฯ***

***เป็นสุดยอดผ้ายันต์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ และหาได้ยากยิ่งค่ะ นานมากๆจะพบเจอสักผืนค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2023
  10. punnapak

รายการที่ 245 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (มีหน้าตาชัด กดติดยันต์ชัดค่ะ)
    สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    ###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา
    ***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)
    ***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***
    วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล
    ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ องค์นี้สภาพสวยค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ชัดเจน ด้านหลังกดติดยันต์ครบทุกอักขระ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ )

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

บูชาราคา 1,250 บาท
    ***ราคาสุดพิเศษเพียง 650 บาท***
    ปิดรายการรวมชุดค่ะ

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2023
  11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ ศิระ และคุณ shaj เรียบร้อยค้า

12. punnapak

รายการที่ 246 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    @@@(องค์นี้เน้นพุทธคุณ ไม่เน้นสวยนะคะ)@@@

สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    ###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ

@@@องค์นี้เน้นพุทธคุณ ไม่เน้นสวยนะคะ @@@

(เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ )
    ***สภาพเดิมตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

บูชาแล้วค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2023
  13. punnapak

รายการที่ 247 ตะกรุดสามกษัตริย์ ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ลงอักขระจารมือทุกดอก)
    ตะกรุดสามกษัตริย์ ปี 2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด
    จารมือทุกดอก โดยพระอาจารย์ทิน (เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดชายนาค่ะ)

***ขนาดยาว 1 นิ้ว***

(ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***หลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

@@@ตะกรุดสามกษัตริย์ โดดเด่นด้านโชคลาภ เงินทอง เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐีอย่างยิ่งค่ะ และติดปลายนวมเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัดค่ะ@@@

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***ตะกรุดสามกษัตริย์นี้ สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ลงอักขระจารยันต์ชัดเจนทุกดอก (เน้นยันต์ด้านมหาลาภ มหาเศรษฐี) หาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ
    ล่าสุด จัดส่งไปที่อเมริกาแล้วค่ะ^^

**บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท**
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2023
  14. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

15. punnapak

รายการที่ 248 ผ้ายันต์เลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

ผ้ายันต์ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกพิธีใหญ่ อย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด และคณะสงฆ์ วัดชายนาค่ะ
    ในวาระหลวงพ่อตัดเลื่อนสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะ

***ขนาดโดยประมาณ 10x8 นิ้ว***

***เป็นผ้ายันต์สีขาว รูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ค่ะ ล้อมอักขระขอม ลงยันต์”ตรีนิสิงเห” ยันต์ “นะเศรษฐี” พร้อมประทับตราวัดชายนาค่ะ

สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง หนุนดวง ค้ำดวงชะตา เป็นมหาเศรษฐี และมหาเมตตา อย่างยิ่งค่ะ

นานๆจะมีมาสักผืนค่ะ นำมาให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันในราคาเบาๆนะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2023
  16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

17. punnapak

รายการที่ 249 เพชรพญาธรหล่อโลหะ รุ่น 1 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***(สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนา)***

เพชรพญาธรหล่อรุ่นแรก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี 2561

***เนื้อทองแดง***
    **ตอกโค้ด และหมายเลข กำกับ**
    **จำนวนจัดสร้างเพียง 2,000 องค์**

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(90%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@เพชรพญาธรรุ่นนี้จัดสร้างเป็นรุ่นแรก ภายหลังจากที่หลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ ซึ่งได้ถอดแบบเพชรพญาธรมาจากหลวงพ่อตัด ซึ่งโดดเด่นมากในเรื่องโชคลาภเงินทองค่ะ
    เป็น
    ”มหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี”อย่างยิ่ง

***พระอาจารย์ทินปลุกเสกอย่างเข้มขลัง ตลอดไตรมาส (3เดือน)***

สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด รันหมายเลข กำกับ ค่ะ

***เพชรพญาธรนับเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมของวัดชายนาค่ะ เนื่องด้วยจัดสร้างได้ยาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์นั้นมากมาย
    รุ่นนี้ใช้แทนเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัดได้เลยค่ะ ซึ่งปัจจุบันราคาทะลุหมื่นไปแล้วค่ะ สำหรับเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัด นำมาให้ท่านที่ศรัทธาบูชาในราคาเบาๆนะคะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    มีเพียงองค์เดียวค่ะ

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณ พระเครื่องใช้รูปภาพประกอบการศึกษานะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2023
  18. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

20. punnapak

รายการที่ 250 ชุดวัตถุมงคลหลัก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 + ตะกรุดในบาตร มหาอุต ปี49)

“สุดยอดขุนแผนยอดนักรบ สยบนารี”
    “สุดยอดตะกรุดมหาอุต หนังเหนียว คงกระพัน”

@@เป็นสุดยอดวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์โดดเด่น และโด่งดังไปถึงต่างแดน@@

**เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ

ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ชัดเจน ด้านหลังกดติดยันต์ครบทุกอักขระ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

@@ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

(สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)
    พุทธคุณเป็นมหาอุตสถานเดียว!!!

***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2023
  21. pcharn

ขอจองครับ