ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รายการให้ร่วมบุญส่วนตัว รายการนี้ผมต้องการร่วมบุญกับพี่ที่รู้จักท่านหนึ่ง เนื่องจากพี่ที่รู้จักมีเจตจำนงค์อยากจะถวายทองคำน้ำหนัก 50 สตางค์ จำนวนสามที่ ได้แก่ หลวงปู่กวย วัดโฆษิตาราม ชัยนาท พระห้าพระองค์ ที่วัดท่าซุง และที่สุดท้ายคือ สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง ซึ่งเป็นการทำบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับทางวัดใด ๆ ทั้งสิ้น เป็นเพียงความคิดของผมเพียงคนเดียวครับ ดังนั้นผมจึงสละวัตถุมงคลออกให้บูชาเพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญในครั้งนี้ครับจนกว่าจะครบยอดครับ น่าจะเหลือยอดที่ต้องการอีกประมาณสี่พันกว่าบาท เพราะตอนนี้ยอดได้มาห้าพันหกแล้วครับ ผมต้องการเงินมากขึ้นเนื่องจากราคาทองขยับไปไกลครับ
    ให้บูชาพระรอด ของ วัดพระธาตุห้าดวง ลำพูน พุทธาภิเษกโดย สมเด็จพุฒาจารย์ วัดสระเกศ ปี ๕๖ สำหรับสมเด็จพุฒาจารย์ วัดสระเกศนั้น องค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุงบอกว่า ท่านเป็นพระอรหันต์ครับไม่กลับมาเกิดแล้วครับ
    พระรอดเด่นด้านแคล้วคลาดปลอดภัยครับ
    ให้บูชา 150 ค่าส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1598.JPG IMG_1599.JPG IMG_1600.JPG

2. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบครับ

4. phumiput

วันนี้ผมได้ไปถวายเงินที่สมาชิกได้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคล ผมได้ถวายกับหลวงพ่อเจ้าอาวาส วัดยางงามแล้วครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ ได้ยอด หนึ่งหมื่นบาทตามที่แจ้งครับ
    70341.jpg 70447.jpg 70342.jpg 70345.jpg 70343.jpg

5. phumiput

เรียนท่านผู้ร่วมบุญซื้อทองถวายสามที่ทุกท่าน เมื่อวานนี้ผมได้นำเงินไปซื้อทองคำเป็นแหวน น้ำหนักวงละ 50 สตางค์ จำนวน 2 วง เพื่อจะถวายสองที่ เป็นยอดเงิน 27,400 บาท ยังขาดซื้อทองคำเพื่อถวายอีก 1 ที่ คาดว่า น่าจะอีกสองสามวันนี้ ผมจะไปซื้ออีกวง เพื่อให้ครบทั้งสามที่ และรอเวลาเพื่อที่จะถวายต่อไป
    อนึ่งผมได้คุยกับพี่ที่รู้จักที่จะถวายทองคำ แกยังมีโครงการที่จะถวายอีก 2 ที่คือ พระบรมธาตุไชยา และ พระธาตุนครพนม เพื่อเป็นพุทธบูชา เพื่อให้ครบตามที่แกตั้งใจไว้ ซึ่งแกตั้งใจไว้ทั้งหมดคือ 6ที่ ซึ่งตอนนี้ซื้อทองได้สำเร็จแล้วอย่างน้อย 2 ที่ และอีก1 ที่ก็ไม่เกินสองสามวันนี้ ผมเองอยากมีส่วนร่วมบุญในครั้งนี้ ก็เลยจะนำวัตถุมงคลร่วมบุญต่อไปเพื่อให้ครบยอด ซึ่งแกมีงบตั้งต้นสำหรับสามที่ คือ 30,000 บาท ก็ยังขาดอีก 11100 บาท ณ ราคา วันที่ 3 กรกฏาคม 2563 จึงเรียนสมาชิกให้ทราบครับ
    70201.jpg 70202.jpg

6. phumiput

รายการให้ร่วมบุญส่วนตัว รายการนี้ผมต้องการร่วมบุญกับพี่ที่รู้จักท่านหนึ่ง เนื่องจากพี่ที่รู้จักมีเจตจำนงค์อยากจะถวายทองคำน้ำหนัก 50 สตางค์ จำนวนสองที่ ได้แก่ ที่พระบรมธาตุไชยา และ พระธาตุนครพนม ซึ่งเป็นการทำบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับทางวัดใด ๆ ทั้งสิ้น เป็นเพียงความคิดของผมเพียงคนเดียวครับ ดังนั้นผมจึงสละวัตถุมงคลออกให้บูชาเพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญในครั้งนี้ครับจนกว่าจะครบยอดครับ น่าจะประมาณแปดพันบาทที่ยังขาดอยู่ ถ้าได้ครบแล้วจะรีบไปซื้อทองไว้ก่อนที่จะแพงมากไปกว่านี้แล้วหาโอกาสไปถวายอีกครั้งหนึ่ง
    ให้บูชาพระวิสุทธิเทพแหวกม่านพลิกชีวิต รุ่นนี้หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุนเสก สุดยอดมวลสารเก่าหลวงพ่อกวยมากมายจริงๆ มีผงอิทธิเจหลวงพ่อกวยล้วนๆเป็นผงที่ท่านทำพระปรกโพธิ์และแหวกม่านที่โด่งดัง ผงธูปบูชาพระหลวงพ่อกวยสมัยท่านยังอยู่หมอเฉียวเก็บไว้ มีผงตะใบตะกรุดมหากาฬ ตะกรุดวิรุฬจำบัง แท้ๆของหลวงพ่อ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมยุคต้น ผง 30,000 กว่าชนิด อีกมายมายทั่วโลก ด้านหลังฝังตะกรุดคลุกผงและสีผึ้งหลวงพ่อกวยล้วนๆ เม็ดคล้ายพระธาตุได้จากกระถางธูปหน้าโบสถ์วัดท่าซุง และมวลสารอีกมากมายจริงๆ

ข้อมูลจากคุณ SAJUAD

ผมมีอยู่ 5 องค์ให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ จัดส่ง 50 บาทจองได้สามวันครับ หมดแล้วหมดเลยครับ

สำหรับรายการนี้ ผมจะหัก 570 บาทต่อองค์ไว้ร่วมซื้อทองคำแท้ครับ
    IMG_1792.JPG IMG_1793.JPG IMG_1794.JPG IMG_1796.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2020
  7. phumiput

เหรียญหลวงพ่อหายโศก ด้านหน้าหลวงพ่อหายโศก ด้านหลัง ยันต์เพชรหลีก. (หลีกเลี่ยงสิ่งไม่เหมาะกับผู้บูชา) หลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ สมุทรสงคราม พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ร่วมกันอธิฐานจิต ซึ่งเป็นที่รู้กันในหมู่ศิษย์ว่า รุ่นพระอาทิตย์สามดวง

ข้อมูลผมนำมาจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญดังนี้
    เหรียญชุดนี้หลวงพ่อเอเมตตาออกเเบบให้มีความสวยงาม ด้านหลังยังคงไว้ซึ่งยันต์เพชรหลีกเเละเเก้วสารพัดนึกเพื่อความเป็นสิริมงคลของผู้ที่ได้บูชา เหรียญทั้งหมดผ่านพิธีพุทธาภิเษกที่บายติ้กเจีย หรือที่บรรดาลูกศิษย์เรียกว่า พิธีพระอาทิตย์สามดวงนั่นเอง
    ยันต์เพชรหลีก (ด้านหลังเหรียญหลวงพ่อหายโศก)
    "พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี(พระอาจารย์บะ วัดโพธิ์ลังกา) ท่านว่า ยันต์ด้านหลังนั้นเป็นยันต์เพชรหลีก จะหลบหลีกอุปสรรคและภัยได้ทุกประเภทจริง ทั้งยังมีมหาอุดและสารพัดนึกอยู่ในนั้นทั้งหมด เป็นยันต์ที่สมบูรณ์พร้อมสำหรับยุคนี้จริงๆ ท่านภูมิใจที่มีส่วนช่วยสร้างเหรียญรุ่นนี้ขึ้นมาให้สำเร็จและให้ทุกคนได้ใช้ทันงาน"กรรมช่วงนี้ มักจะเป็นกรรมหมู่ ยันต์เพชรหลีกจึงเหมาะสม เพราะจะช่วยให้เราหลบหลีกจากปัญหา เภทภัยทั้งหลายออกมาได้"
    ประสบการณ์ผู้พกเหรียญ
    "คุณเร ศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อเทียนชัยที่บายตึ๊กเจีย ไปนั่งกินข้าวต้มร้านประจำที่ริมถนน ขากลับพอพ้นรัศมีมาได้ ฟ้าก็ผ่าเปรี้ยงไปตรงที่นั่งกินข้าวเมื่อสักครู่ คุณเรหันไปมองที่นั่งตัวเองอย่างตกตะลึง ทั้งเนื้อทั้งตัวมีแต่เหรียญหลวงพ่อหายโศกที่เพิ่งได้รับมาเหรียญเดียวเท่านั้น..!
    พระอาจารย์เทียนชัยท่านเลยเรียกว่าเหรียญฟ้าผ่า เก็บเงียบเลย ใครไปขอก็ต้องหมั่นแคะหมั่นทวงหน่อยนะ ท่านลืมง่าย เดี๋ยว ๆ ๆ แล้วก็ลืม (ฮ่าาา)
    พระอาจารย์มหานันทวัฒน์ เขมธัมโม (หลวงพ่อเอ) มีดำริสร้างหลวงพ่อหายโศกขนาดหน้าตัก ๓ ศอก ขึ้นประดิษฐานที่วัดเทพสรธรรมาราม (บายติ๊กเจีย) ท่านจึงได้สร้างเหรียญหลวงพ่อหายโศกรุ่นนี้ขึ้นมา ด้านหน้าเป็นหลวงพ่อหายโศก ด้านหลังเป็นยันต์เพชรหลีก
    หลวงพ่อเอเคยปรารภถึงเหรียญรุ่นนี้ว่า “การจัดสร้างไม่ใช่ว่าทำกันได้ง่ายๆ ถ้าท่านไม่อนุญาตเป็นอันหมดสิทธิ์ นี่ขนาดท่านอนุญาตนะ... งานต้องถือว่าจุกจิก มีปัญหาเยอะต้องตามเเก้กันทุกจุด ไม่ใช่ง่ายเลย #ทั้งนี้หลวงพ่อหายโศกนี้เป็นพระที่ฝืนกรรม เลยไม่อยากให้ทำมาก เเละที่สำคัญ ท่านสั่งให้สร้างได้เฉพาะปีนี้เท่านั้น (พ.ศ.๒๕๖๑)
    เหรียญชุดนี้ได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติมมากมาย ทั้งเข้าทุกพิธีสำคัญของบ้านสุมโนเรื่อยมา เช่น พิธีเเก้วอินทนิล พิธีพลิกชีวิต พิธีไหลมาเทมา เป็นต้น***(ซึ่งเป็นพิธีของปี 63 )
    ***ที่สำคัญมีพระธาตุเสด็จบนเหรียญๆหนึ่งซึ่งเป็นชุดเดียวกับที่ให้บูชาอยู่นี้

ผมมีอยู่ 5 เหรียญ ให้บูชาเหรียญละ ปิดรายการ จองได้สามวันครับ ผมจะหักจำนวนเงิน 450 บาทต่อ 1 เหรียญเพื่อร่วมบุญซื้อทองคำถวายสามที่ครับ เหรียญชุดนี้เป็นชุดสุดท้ายที่ผมมีครับ
    IMG_1797.JPG IMG_1798.JPG IMG_1799.JPG 98338322_3047026228687160_4581202758626967552_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2020
  8. suchat_pu

suchat_pu เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    จองหลวงพ่อหายโศก 4 องค์

9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจององค์ที่3(ขวาสุดแถวบน)ครับ

10. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1องค์ครับ

11. phumiput

ผมจะคัดองค์ที่สวยที่สุดในกลุ่มให้ครับ

12. phumiput

รับทราบการจองครับ

13. suchat_pu

suchat_pu เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    แจ้งโอน เวลา 12.12 รายละเอียด PM ครับ

14. phumiput

อนุโมทนาด้วยครับ รับทราบครับ

15. phumiput

วันนี้ผมได้ไปซื้อทองเพิ่มเพื่อที่จะถวาย ทองอีก 2 ที่ เ่ท่ากับว่าตอนนี้ผมได้ทอง 4 ที่แล้ว ได้แก่ วัดท่าซุง 2 ที่ หลวงปู่กวย วัดโฆษิตาราม 1 ที่ วัดพระบรมธาตุไชยา 1 ที่ ตอนนี้เหลืออีก 2 ที่ก็จะครบตามที่ตั้งใจไว้ 100 เปอร์เซ็นต์ครับ ซึ่งขาดปัจจัยอีก ประมาณ เจ็ดพันบาทครับ

16. phumiput

ให้บูชาพระผงพิมพ์พระพุทธชินราช ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข ปี 33 พระผงรุ่นนี้หลวงปู่วิเวียร ท่านตั้งใจทำเป็นอย่างมาก รุ่นนี้จะมีแต่ผงดินสอพองเสกล้วน ๆ ไม่ผสมน้ำมันตั้งอิ๋ว พอปั๊มพระเสร็จทางลูกศิษย์หลวงปู่ได้เอาเข้าพิธีเสกที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก หลังจากนั้นก็ได้ตระเวนไปหาหลวงปู่หลวงพ่อเสกเดี่ยว อีก อาทิ หลวงพ่อน้อย วัดหนองโพ หลวงพ่อผล วัดดักคะนน หลวงพ่อสนิท วัดศีลขันธ์ หลังจากนั้นหลวงปู่ก็เสกเดี่ยว และเสกหมู่ที่วัดดวงแขอีก สำหรับเนื้อผงนี้ได้อุดสายสิญจ์ของหลวงพ่อโสธรอีก เรียกว่ารุ่นนี้ทั้อำนาจทั้งลาภและเมตตาครบสมบูรณ์แบบเลยครับ

สำหรับหลวงปู่วิเวียรนั้น เป็นที่ยอมรับกันว่าพระของท่านเด่นด้านเมตตาสุด ๆ ชนิดที่ว่า ท่านต้องเรียกพระที่ท่านสร้างกลับมาฝังกรุซะเนื่องจากลูกศิษย์ท่านไปขูดผงให้ผู้หญิงกินซึ่งเป็นการยืนยันด้านเมตตาเป็นอย่างดี พระเครื่องของท่านผสมผงที่ท่านเขียนเองเสกเองทุกรุ่นครับ ไม่ต้องอธิบายมา ลองบูชาแล้วจะรู้ครับ

ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_1122.JPG IMG_1123.JPG IMG_1124.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2020
  17. phumiput

รายการให้ร่วมบุญส่วนตัว รายการนี้ผมต้องการร่วมบุญกับพี่ที่รู้จักท่านหนึ่ง เนื่องจากพี่ที่รู้จักมีเจตจำนงค์อยากจะถวายทองคำน้ำหนัก 50 สตางค์ จำนวน 2 ที่ ได้แก่ พระบรมธาตุไชยา และ พระธาตุนครพนม ซึ่งเป็นการทำบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับทางวัดใด ๆ ทั้งสิ้น เป็นเพียงความคิดของผมเพียงคนเดียวครับ ดังนั้นผมจึงสละวัตถุมงคลออกให้บูชาเพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญในครั้งนี้ครับจนกว่าจะครบยอดครับ น่าจะเหลือประมาณ เจ็ดพัน บาท
    ให้บูชาตะกรุดลูกอมโลกธาตุเนื้อทองแดง พันด้วยไหมเจ็ดสี ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ปี 2547 หลวงปู่ม่วงท่านสร้างตามตำราของ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ซึ่งหลวงปู่ใจ ท่านมีลูกศิษย์ที่จัดสร้างตะกรุดลูกอมโลกธาตุ 2 องค์เท่านั้น คือ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ และหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม สำหรับตะกรุดของหลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ หายากและมีมูลค่าแล้วครับ ให้ของหลวงปู่ม่วงก็ดีไม่แพ้กัน ครับ เพราะสร้างมาจากตำราเดียวกันครับ ทำไม่ง่าย เพราะตะกรุดลูกอมโลกธาตุต้องสายแม่กลองครับ ทำได้ขลังนัก
    “ตะกรุดโลกธาตุ” เป็นตะกรุดขนาดเล็กใช้พกติดตัว อุปเทห์วิธีการบูชาแต่โบราณท่านว่ามีอิทธิฤทธิ์มากโดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องแคล้วคลาด ตามตำรากล่าวไว้ว่าเมื่อถึงคราวคับขันจวนตัวจะถูกทำร้ายให้กลืนเข้าไปในท้องจะเป็นล่องหนหายตัวป้องกันอันตรายได้ทุกประการ ตะกรุดนี้เชื่อว่าสามารถออกจากร่างกายได้เอง โดยให้ตั้งจิตอธิษฐานก่อนนอน รุ่งขึ้นตะกรุดก็จะออกมาปรากฎอยู่ข้่างตัวนั่นเอง โดยจะไม่ออกทางทวารเบื้องต่ำโดยเด็ดขาด จึงเรียกว่า “ตะกรุดลูกอม” อานุภาพแคล้วคลาดปลอดภัยกำบังภัย เมตตามหานิยม คนจีนบูชาบอกว่า กันชง ด้วย ปีไหนที่ชงตามคติชาวจีน ตะกรุดนี้กันชงด้วย
    วิธีการสร้างของตะกรุดโลกธาตุ ของหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ นั้นละเอียดอ่อนครับ ผมขอยกข้อความจากเว็บมาครับ ตะกรุดโลกธาตุหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ (ซึ่งวิชานี้มีการถ่ายทอดมายังสององค์คือ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ และหลวงปู่ม่วงวัดยางงามเท่านั้น ของหลวงพ่อหยอดราคาไปไกลแล้วครับ)
    กล่าวกันว่าผู้ที่จะเรียนวิชาการทำตะกรุดลูกอม ต้องผ่านการทดสอบอำนาจสมาธิจิตจากหลวงปู่ยิ้มทุกองค์ โดยท่านให้นั่งสมาธิเพ่งไส้เทียนให้ขาดก่อนถึงจะได้เรียนวิชานี้จากท่านได้
    วัสดุที่ใช้ทำตะกรุดโลกธาตุมักทำด้วย ทองคำ เงิน นาค และทองแดง ต้องมีน้ำหนัก 1 สลึง ขนาดยาวประมาณ 7 ใบมะขามลงจารครบตามตำราหัวใจโลกธาตุ หรือเรียกอีกอย่างว่า คาถาพระพุทธเจ้าเดินจงกรมในพระครรภ์มารดา คือ “อิจฉันโต จิตโต อิจฉันโต โลกธาตุมหิ อัตตะภาเัวนัง นาทุยิ วาระวีสะติ สิทธังละอะ”และกลึงปิดหัวท้ายพระยันต์ดังกล่าวด้วยยันต์ใบพัดพร้อมสวดพระคาถา ม้วน แล้วรัดด้วยเส้นไหมห้าสีแท้ชุบน้ำข้าว
    ดังนั้น หลวงปู่ม่วงท่านก็สร้างตามแบบองค์อาจารย์คือหลวงปู่ใจครับ มีอานุภาพแน่นอนครับ
    ตะกรุดทุกดอกท่านจะจารเองครับท่านไม่ให้ปั๊มครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับหลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ ท่านเป็นสหธรรมิกที่สนิทกันมาก (หลวงปู่หยอดเป็นองค์อาจารย์ หลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ)
    พระอาจารย์ที่อินทร์บุรีบอกว่าหลวงปู่ม่วงเก่ง ดังเงียบ ตะกรุดของท่านทุกรุ่นโคตรดีเลย เก็บได้ทุกรุ่น
    ผมมีอยู่ 4 ดอก
    ให้บูชาดอกละ 450 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_1735.JPG IMG_1736.JPG IMG_1737.JPG 117516.jpg 116848.jpg FB_IMG_1560663825692.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2020
  18. phumiput

ให้บูชาพระขุนแผน เนื้อดินเผาศักดิ์สิทธิ์ผสมผงวิเศษที่รวบรวมมวลสารต่าง ๆ ของ หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ อยุธยา ทายาทวิชาหลวงปู่่อั้น ท่านถือว่าเป็นหลานศิษย์หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติอันลือลั่น ตะกรุดที่ท่านทำพระอาจารย์ที่อินทร์บุรียังแนะนำให้เก็บ พระขุนแผนรุ่นนี้เคลือบน้ำมันยาง และได้เข้าพิธีปลุกเสก รวม 6 ปี ตั้งแต่ปี 52 ถึง 58 รุ่นนี้จากคำพูดของหลวงพ่อเฉลิมที่ได้ปรารภกับท่านอาจารย์เบื๊อกและคณะศิษย์ ตอนพิจารณาพิมพ์ขุนแผนว่า
    เออ!ข้างหลังเราต้องสร้างเอกลักษณ์ให้มันชัดเจน เป็นยันต์มหาจักรพรรดิเนี่ยแหละ เล็กดี เท่ากับว่า เขาไม่ต้องห้อยตะกรุด ห้อยพระที่มียันต์มหาจักรพรรดิด้วย ที่สำคัญรุ่นนี้มีอยู่องค์สององค์ที่ได้กระเทาะออกมาแล้วปรากฏว่า ยันต์ติดถึงเนื้อในอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งเป็นไปไม่ได้ว่าจะปั๊มติดทะลุถึงเนื้อใน(ซึ่งจะเห็นได้จากภาพ) คณะศิษย์มั่นใจว่าหลวงพ่อเฉลิมท่านต้องสำเร็จวิชานะปัดตลอดซึ่งเป็นวิชาที่สำเร็จได้ยาก เด่นด้านเมตตามาก รุ่นนี้ถือว่าท่านเสกนานครับ จะหาที่เสกได้นานแบบนี้อีกหรือเปล่าไม่ทราบครับ ไม่น่าพลาดสำหรับรุ่นนี้ครับ
    สำหรับยันต์มหาจักรพรรดิ์เป็นยันต์ชั้นสูงสืบทอดมาจากสายวัดประดู่ทรงธรรมอยุธยา เรียกว่าสำนักตักศิลาแห่งเมืองไทยก็ว่าได้ครับ ทำยาก จะมีหลายพระอาจารย์ทำขึ้นมาแต่ที่ขึ้นชื่อจะมีหลวงปู่เทียม และหลวงปู่ดู่ เป็นย้นต์ที่อานุภาพครอบคลุมมาก ทำได้ยากครับ
    พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี(ทุกท่านคงทราบดีว่าหมายถึงองค์ไหน) ได้บอกว่าเวลาหลวงพ่อเฉลิมเสก หลวงปู่กลั่นจะมาร่วมเสกด้วยครับ ท่านเองยังยอมรับว่าพลังจิตของหลวงพ่อเฉลิมกล้าแข็งครับ
    พระขุนแผนรุ่นนี้หลวงปู่บอกว่า ให้ไปรวยครับ คือเด่นด้านลาภมาก ไม่เด่นด้านเสน่ห์ครับ
    ผมให้บูชา 4 องค์ องค์ละ 400 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1557.JPG IMG_1558.JPG IMG_1559.JPG IMG_1560.JPG 40797608_723421851327322_6106849973381365760_n.jpg 72577436_1168701529985186_6551736932307566592_o.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2020
  19. phumiput

รายการให้ร่วมบุญส่วนตัว รายการนี้ผมต้องการร่วมบุญกับพี่ที่รู้จักท่านหนึ่ง เนื่องจากพี่ที่รู้จักมีเจตจำนงค์อยากจะถวายทองคำน้ำหนัก 50 สตางค์ จำนวนสองที่ ได้แก่ ที่พระบรมธาตุไชยา และ พระธาตุนครพนม ซึ่งเป็นการทำบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับทางวัดใด ๆ ทั้งสิ้น เป็นเพียงความคิดของผมเพียงคนเดียวครับ ดังนั้นผมจึงสละวัตถุมงคลออกให้บูชาเพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญในครั้งนี้ครับจนกว่าจะครบยอดครับ น่าจะประมาณแปดพันบาทที่ยังขาดอยู่ ถ้าได้ครบแล้วจะรีบไปซื้อทองไว้ก่อนที่จะแพงมากไปกว่านี้แล้วหาโอกาสไปถวายอีกครั้งหนึ่ง
    ให้บูชาเหรียญหยดน้ำ รูป ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม เต็มองค์ รุ่นนี้ออกที่วัดแม่หว่างต้นผาง อ.ลี้ จ.ลำพูน รุ่นพิเศษ ๘๕ รุ่นนี้หลวงปู่ครูบาวงศ์ท่านเสกให้ครับ
    หลวงปู่ครูบาวงศ์ท่านเป็นสหธรรมิกกับหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง อดีตชาติท่านเป็นฤๅษีวาสุเทพ ผู้เป็นพระอาจารย์ของท่านแม่จามเทวี และเป็นผู้สร้างพระรอดอันโด่งดังมูลค่าหลักสิบล้านบาท ท่านมรณภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย ทุกปีระหว่างเดือนพฤษภาคม ชาวบ้านละแวกอำเภอลี้จะทำการแห่รูปของท่านรอบหมู่บ้านนับเป็นกิโลเลยครับ ถือว่าเป็นประเพณีไปเลยครับ ประสบการณ์พระเครื่องของท่านก็สูงเช่นกัน โชคดีที่ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรงยังจับต้องได้ เซียนพระปั่นไม่ขึ้น พระเครื่องของท่านห้อยเดี่ยวได้เลยครับ
    องค์ในหลวงรัชกาลที่ ๙ เคยเสด็จไปกราบหลวงปู่ หรือแม้ครูบาบุญชุ่ม ท่านเองก็ให้ความเคารพหลวงปู่เป็นอย่างมากครับ

ผมมีอยู่ 4 องค์ ให้บูชาราคาจับต้องได้ องค์ละ 120 บาทจัดส่ง 40 บาทจองได้สามวันครับ ไว้แจกให้คนใกล้ชิดบูชาได้เลยครับ ราคาไม่แพง

รายการนี้ร่วมบุญซื้อทองทั้งหมดครับ
    IMG_1561.JPG IMG_1562.JPG IMG_1563.JPG

pian1.jpg 161001-1.jpg หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา.jpg 36384669_10212305492694585_5008971068833005568_n.jpg

20. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง 3 องค์ ครับ