ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    รับดูดวงชะตาให้ค่ะ แต่มีข้อแม้ดังนี้
    1.เสียค่าครู 10 บาท โดยนำเงินจำนวนนี้ ไปบริจาคทำบุญเป็นค่าครู
    2.เขียนชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด ไว้แล้วจะมาตอบให้ค่ะ
    3.สามารถถามคำถามที่อยากรู้ได้ 3ข้อต่อหนึ่งท่านค่ะ

2. inwdutchtop

inwdutchtop Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ชื่อ ต๊อป
    เกิด อังคาร 13 กันยายน 2531 ปีมะโรง เวลา 18.02
    คำถาม
    1เนื้อคู่
    2.อาชีพที่เหมาะสม
    3.ความรัก

ขอบคุณครับ

3. ส้มจ้า

ส้มจ้า Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ส้ม 16 ธ.ค. 21
    1. งานที่ทำอยู่ดีไหม ถ้าจะค้าขาย ควรจะทำธุรกิจอะไร
    2. เรียน ตอนนี้ กำลัง ทำ IS อาจารย์ไม่ผ่านแบบสอบถามให้ซักที ภายในสิ้นเดือนสิงหาคมนี้ แบบสอบถามจะผ่านไหมค่ะ
    3. เงิน ในอนาคตการเงินจะเป็นอย่างไร

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2008
  4. วรเมตตา

คุณต๊อปเป็นคนปากกับใจตรงกันนะคะ คิดอย่างไรก็มักจะพูดแบบนั้น
    เก็บเงินไม่อยู่นะคะ ระวังการใช้จ่ายเงินทองนิดนึง ดวงคุณมีเรื่องเครียดมาพักนึงแล้ว
    ช่วงนี้จะมีปัญหาเรื่องเงินเข้ามาด้วย
    สำหรับคำถามที่คุณถามถึง1เนื่อคู่ ดวงนี้เจ้าชู้นะคะ เป็นดวงอาภัพรักค่ะ
    มีแต่คู่เวรคู่กรรม ผู้หญิงที่จะอยู่กับคุณได้ดี เป็นผู้หญิงลักษณะผิวขาวหุ่นบางๆค่ะ
    2 อาชีพที่เหมาะสมกับคุณ คือพวกไกด์ วิศวะ ช่าง ค้าขาย
    3 ความรัุก ความรักของคุณโดยพืนฐานชีวิตบอกแล้วว่าเป็ฯดวงเจ้าชู้รักคนยาก
    แต่ถ้ารักใครจะฝังใจ แต่อาภัพรักพอตัว คือคนที่เรารักเขาเขาไม่ค่อยรักเรา
    เรามักจะไปรักคนที่เขาไม่ค่อยรัก ความรักในช่วงนี้ให้ปล่อยผ่านไปก่อนค่ะ
    ยังไม่ค่อยเด่นเท่าไร ดวงคุณช่วงกันยา-ตุลา เสน่ห์จะแรงขึ้น
    มีคนเข้ามาหลายคน แต่ต้องระมัดระวังคนมีเจ้าของ

5. s4509613669

s4509613669 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ชื่อเอมมี่ 27/04/2526 5.35น.
    1. เรื่องการงานมีโอกาสได้งานที่ดีกว่านี้มั้ย
    2. เรื่องการศึกษาต่อ จะได้ศึกษาในสถาบันที่ต้องการมั้ย
    3. เรื่องความรัก

6. วรเมตตา

ท่านที่มีข้อสงสัยกรุณาระบุมาให้ชัดเจนนะคะ

7. วรเมตตา

คุณส้ม เป็นคนคิดมากเก่งนะคะ เพ้อฝันสูงช่างจินตรนาการ
    ใจร้อน อารมณ์ ร้อนค่ะ เรียนพวกสื่อสาร นิเทศน์ แพทย์ การตลาด
    การจัดการ จะดีมาก
    การเงินของคุณช่วงนี้ยังไม่ค่อยดีนัก แต่ก็มีเงินใช้ไม่ขาดมือ
    ให้ระวังเดือน กันยายน นิดนึง เดือนนั้นเงินจะตีงเยอะ รวมถึงระวังเงินทองของหายด้วย การงานช่วงนี้ห้ามเปลี่ยนห้ามย้ายค่ะ
    เดือนหน้าเรื่องงานจะอึดอัดมากๆ มีปัญหาเข้ามาเยอะ จริงๆคุณอยากเปลี่ยนอยากย้ายงานมาพักนึงแล้ว
    แต่ห้ามย้ายห้ามเปลี่ยนค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงที่คุณควรอยู่นิ่ง การเริ่มงานใหม่ใน
    ช่วงนี้ไม่เหมาะสม

8. วรเมตตา

ตอบเพิ่มนะคะ งานที่ทำอยู่คุณรู้อยู่แล้วว่ายังไม่ได้ดั่งใจค่ะิ เดือนนี้ยังไมีมีปัญหาอะไร แต่ต้องระวังเดือนหน้าหน่อย
    เพราะงานคุณจะมีปัญหาเดือนหน้าคุณคะเครียดกับเรื่องงาน
    อึดอัดอยากเปลี่ยนอยากย้าย ถ้าจะย้ายจริงๆ ต้องรอนะคะ
    ม.ค. เป็นเดือนที่จะย้ายงานใหม่ได้ดี ก่อนหน้านั้นห้ามย้ายห้ามเปลี่ยนโดยเด็ดขาด
    การเีรียนของคุณ ไม่ดีมาพักนึงแล้ว ยิ่งเดือนที่แล้วยิ่งด้อย
    คุณปล่อยๆทิ้งๆการเรียนของคุณ คือใส่ใจน้อย เดือนสิงหานี้ดีขึ้นนะคะ
    แต่คุณก็ยังมีติดขี้เกียจอยู่บ้าง ทำไปเถอะค่ะ เดือนนี้ผ่านได้ แต่มีอุปสรรคนิดนึง
    การเงินในอนาคตของคุณดีค่ะ มีฐานะดี มั่นคงค่ะ

9. จิตมาร..?

จิตมาร..? เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    เสาร์ 15 มีนาคม 2512 เวลา 10.57 น. สระบุรี
    อยากทราบว่าจะมีแฟนไหมครับ และปีไหนครับถึงจะได้เจอกัน?
    ปีนี้ การเงินเดือนไหนดีสุดครับ เหลืออีก 4เดือนเศษอะครับ?
    ขอบคุณครับ

10. ส้มจ้า

ส้มจ้า Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอผลบุญ รักษาคุณวรเมตตานะคะ
    แล้วค่าครูต้องจ่ายอย่างไรคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

11. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ชื่อ ดิว ค่ะ
    เกิด วันพุธ 18 พ.ค. 2531 ปีมะโรง เวลา16.07
    1. อาชีพที่เหมาะสม
    2. ในอนาคตการเงินเป็นอย่างไรคะ

รบกวน 2 คำถามค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

12. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

แฮะๆๆๆขอด้วยคนค่ะ

ชื่อ อัจฉรา ใจลังกา
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2526 ปีกุน เวลา02.03 น.
    ที่กทม.ค่ะ
    ........................................
    รบกวนถามเรื่อง
    1.เนื้อคู่ค่ะว่าจะเจอเมื่อไหร่ แล้วเค้าจะเป็นคนยังไง เพราะเคยมีคนบอกว่า
    จะได้เนื้อคู่เป็นข้าราชการไม่ทหารก็ตำรวจอายุมากกว่าหน่อยนึง แต่ไม่ชอบ
    มาตั้งแต่เด็กแล้วไม่รู้ทำไม
    2. เรื่องการเงินค่ะจะตั้งตัวมีเงินมีทองได้เมื่ออายุเท่าไรค่ะ ด้วยอาชีพอะไร
    แต่ตอนนี้มีรายได้เสริม ขายเครื่องสำอางค์ทางเน็ตอยู่ค่ะ ยามว่างค่ะ
    3. เรื่องงานค่ะ อยากเปลี่ยนงานใหม่ค่ะ ตอนนี้ไปเรียนโทอิกมาใกล้จบแล้ว จะ
    ไปสอบจะผ่านมั้ยค่ะ เพราะจะเอาไปสมัครงานบังเอิญว่าจะมีคนฝากเข้าทำ
    งานเป็นบริษัทยานยนต์ แล้วจาได้งานนี้มั้ยค่ะประมาณเมื่อไหร่คะ
    รบกวนด้วยค่ะ
    จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2008
  13. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ธิดารัตน์ สีอ่อน
    1 พ.ค. 2536 ปีระกา เวลา 00.55 ที่มุกดาหารค่ะ
    ถามเรื่อง
    1.ปฏิบัติธรรม
    2.การเรียน
    3.ลักษณะนิสัยใจคอค่ะ

ทำบุญค่าครูสิบบาท โอนทำบุญไปแล้ว100บาท ร่วมสร้างพระศรีอาริยะฯ ขออนุโมทนาบุญกับคุณวรเมตตาด้วยค่ะ

14. แม่น้องหมู

แม่น้องหมู เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    นาฏวีณา ธเนศสถิตย์
    พุธ 18 มีนาคม 2507 ปีมะโรง เวลา 12.30 น
    ๑ การปฏิบัติธรรม
    ๒ อยากลาออกจากงานมาค้าขายจะดีหรือไม่ค่ะ
    ๓ มีโชคลาภเพื่อปลดหนี้และเป็นทุนค้าขายมั้ยคะ
    ขอบคุณนะคะ

15. วรเมตตา

ค่าครูขอแค่10บาทค่ะ ร่วมกันทำบุญนะคะ
    ไม่ต้องส่งให้วรเมตตาให้คุณนำไปทำบุญเอง
    ขอแค่อธิฐานจิตทำบุญร่วมกันก็พอคุ่ะ
    ทำบุญอย่างใดก็ได้ตามศรัทธาค่ะ
    เช่น สร้างโบสถ์ บริจาคโ่ลงศพ บริจาคค่าน้ำไฟ
    ถ้าตอบช้าบ้างคงไม่ว่ากันนะคะ จะค่อยๆดูให้ตามคิวนะคะ

16. วรเมตตา

เอมมี่ นิสัยใจดีนะคะ แต่อารมณ์แปรปรวนชอบขัดแย้งกับตัวเอง ดื้อรั้นเชื่ออะไรยากค่ะ เป็นดวงที่หาเงินเก่ง เงินทองไม่ขาดมือเลย
    แต่ให้ระวังเรื่องเพ้อฝันสูงค่ะ เป็ฯคนช่างคิดช่างจินตรนาการ 1เรื่องงานของคุณมีปัญหามาหลายเดือนแล้วค่ะ ตั้งแต่เดือนเกิดเลย
    งานที่ทำอยู่กะตังค์น้อย ปัญหาจุกจิกเรื่องผู้ร่วมงานเยอะค่ะ คุณอึดอัดมากๆ
    แต่ดวงแบบนี้ไม่สามารถเปลี่ยนงานใหม่ได้ค่ะ รอให้ผ่านอายุ 25 ไปก่อนนะคะ
    เพราะถ้าเปลี่ยนในอายุนี้คุณจะได้เปลี่ยนงานเป็นว่าเล่นเลย
    2.การศึกษาต่อ อันนี้ไม่ตอบนะคะ เพราะไม่รู้ว่าคุณต้องการศึกษาต่อที่ไหน
    แล้วก็ช่วงไหนด้วย
    3. ความรักของคุณ นะคะ คุณเป็นคนที่รักคนยากขี้เบื่อง่าย แต่เจ้าชู้อยู่เหมือนกัน คือเห็ฯใครอาจจะชอบมองชอบปลื้ม แต่รักคนยากนะคะ
    ถ้ารักใครแล้วคุณจะฝังใจเลย ดวงคู่อาภัพนะคะ อนาคตของคุณเด่นกับเรื่องงานเรื่องเงินมากกว่า ต่อไปคุณจะประสบความสำเร็จแล้วมีชื่อเีสียงมาก แต่ความรักเนี่ยต้องบอกว่าคนที่จะอยู่กับคุณได้ต้องดวงแข็งมากๆ ไม่อย่างนั้นคบไม่รอดค่ะ
    ดวงคุณปีนี้เรื่องจุกจิกวุ่นวายจะเข้ามาเยอะต้องอีกสองสามเดือนน่ะแหละค่ะ จึงจะดีขึ้น เตือนนิดนึงนะคะ ว่าช่วงนี้มีเคราะห์ด้วย ระวังอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยช่วง เดือนส.ค.-10 ก.ย. ให้ไปบริจาคโลงศพหรือผ้าห่อศพก็ได้แล้วอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรซะ
    จะดีขึ้นนะคะ พื้นฐานดวงคุณบุญบารมีสูงอยู่แล้ว ห้ามห่างบุญทุกอย่างจะดีเองค่ะ

17. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ดูดวงค่ะ

รบกวนดูให้ด้วยคนนะค่ะ
    อาทิตย์ 30 กันยา 2527 19.43 กรุงเทพ ค่ะ
    1. ลักษณะทั่วๆไปของคู่ครอง เช่น รูปร่างหน้าตาผิวพรรณ นิสัย เจอหรือยังค่ะแล้วจะดีมั้ย
    2.ฐานะการเงินในอนาคตเป็นอย่างไร ฐานะดีมั้ยค่ะ มีอุปสรรคมั้ย
    3. การงานได้งานประเภทไหน มั่นคงมั้ย จะมีโอกาสทำรัฐวิสาหกิจมั้ย สอบได้แล้วแต่ยังไม่เรียกสัมภาษณ์ค่ะ

ปล. รบกวนดูพื้นดวงทั่วไปให้อีกหน่อยจะได้มั้ยค่ะว่ามีปัญหาอะไรร้ายแรงมั้ย ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ

18. วรเมตตา

คุณจิตมาร ดวงคุณปีนี้เป็นดวงคนโสดค่ะ ต่อให้มีแฟนก็จะเหมือนไม่มี
    มีแล้วก็ร้างก็เลิก แฟนน่ะมีได้แต่มีก็เลิกค่ะ ยังไม่ต้องใจร้อนนะคะ รออีกปีสองปีค่ะ
    แต่ความรักของคุณมักจะเจอคนมีเจ้าของเข้ามาชอบนะคะ การเงินของคุณแย่มาตั้งแต่มี.ค.เลย เดือนมีค.เมย.พค.รายจ่ายเยอะมาตลอด เดือนมิย.ก็ไม่ค่อยดี กค.ที่ผ่านมาการเงินของคุณเงินเข้าเยอะก็จ่ายเยอะค่ะ
    ส่วนเดือนสิงหานี้เงินคุณตึงมากๆ ปีนี้เงินของคุณถ้าไม่ตึงจ่ายเยอะก็หายหรือเสียฟรีตลอดเลย แต่ว่าตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไปการเงินการทองของคุณจะดีขึ้นค่ะ

19. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ชื่อยศกร
    เกิดวันพุธที่3 มิ.ย.2502เวลาเกิด 1ทุ่มเศษ
    1.อาชีพที่ทำปัจจุบันเป็นเจ้าของกิจการ
    2.การเงินในอนาคต
    3.ความรักทำไมวุ่นวายจัง มีเยอะมากเป็นที่ดวงหรือเปล่า

20. วรเมตตา

คุณสุภาพร สมบูรณ์ ดวงนี้เป็นดวงคิดมากเก่งพอตัวค่ะ เป็นดวงที่พลิกล็อคตลอด
    คือสิ่งที่ไม่คาดฝันจะเกิด แต่สิ่งที่หวังก็มักจะไม่ได้ ต้องไม่หวังอะไรมากจึงจะดี
    ระวังเรื่องคำพูดจาด้วยนะคะ ดวงนี้สุขภาพช่องท้องไม่ค่อยดีค่ะ แล้วตัวคุณเองก็เป็นคนสองบุคลิกด้วย ภายนอกมองว่าเรียบร้อยมองว่าอ่อนหวานแต่จริงๆไม่เรียบร้อยไม่อ่อนหวานจริง
    นิสัยคุณส่วนหนึ่งคล้ายผุ้ชายเยอะ การงานอยากเปลี่ยนอยากย้ายเรื่อยเลย ปีนี้เรื่องเปลี่ยนงานคุณคิดมาตั้งแต่ต้นปีแล้วช่วงม.ค.แล้วก็พ.ค.
    เป็นช่วงที่คิดเปลี่ยนคิดย้ายเยอะ แต่ก็มีติดเซงๆเบื่ออยู่ด้วย บางทีเพื่อนแนะนำที่ใหม่ให้ยังไม่ไปสมัครเลย คิดอย่างเดียวเลยแต่ไม่ทำ
    ทำไมไม่ย้ายช่วงนั้นล่ะคะ พอย้ายได้ในช่วงนั้น ถึงจะไม่ดีร้อยเปอร์เซนต์แต่ก็ยัง
    พอเปลี่ยนได้ แต่ต้องบอกตามตรงว่าพอถึงเดือนสิงหาแล้วดวงเปลี่ยนงานใหม่
    ย้ายงานใหม่ไม่มีค่ะ ต่อให้เปลี่ยนก็จะเปลี่ยนแบบแย่กว่าเก่า ไม่เชื่อลองหางานดูนะคะ จะได้งานเงินไม่ได้ดั่งใจ ยังไม่ดีค่ะ
    การเงิน รอเดือนต.ค.นะคะ จะมีเงินก้อนเข้ามาเดือนนั้นค่ะ เหอๆเงินเดือนหน้ายังแย่อยู่นะคะ แต่ต.ค.เนี่ยเงินก้อนใหญ่เข้ามา
    แล้วดวงของคุณก็จะิเริ่มดีขึ้น
    ความรัก นี่รักแบบไหนคะ ถ้าถามรวม ๆก็ต้องบอกว่าอย่าไปรักใครมาก
    เพราะคุณรักใครมักจะผิดหวังตลอดเลย คบใครจริงๆจังๆให้ผ่านสองปี(ให้ถึง3ปีเต็ม)ไปก่อนนะคะ ถ้าไม่ผ่านช่วงนั้นก็จะเลิกหมด
    แล้วจะแต่งงานได้ก็ต้องอายุ 32 ขึ้นไปน่ะค่ะ แต่งงานเร็วไม่ได้จ้าาา