ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. hellojj

hellojj สมาชิกใหม่

ถอยากบูชาที่เน้นเรื่องงานคล่องๆเงินคล่องๆ ถ้าได้เสนห์ควบด้วยก็ดีค่ะ ต้องบูชาอะไรค่ะ
    หมายเหตุ สะดวกพกติดตัวในกระเป๋า ไม่สามารถแขวนขึ้นคอได้ค่ะ

2. tom tnc

tom tnc สมาชิก

23 มิถุนายน 2016
    ++++แนะนำครับ เป็น หนุมานและสาริกาผงสีเขียวนะครับ +++
    ค้าขายและเมตตา ของหลวงพ่อท่านดีทุกอย่าง ครับ

3. buttertiger

buttertiger สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามหน่อยครับพี่ๆ ว่า
    ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน กับ หนุมานปราบลงกา
    ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่หรือป่าวครับ จะได้ถือโอกาส ได้ทำบุญกับทางวัด
    ***แล้วขุนแผนกับหนุมาน ถ้าผมจะบูชาเน้นเสน่ห์นี่ พี่ๆแนะนำแบบไหนครับ
    ขอบคุณครับ

4. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เน้นเสน่ห์สุดๆก็ต้องขุนแผนไก่แก่สิครับ ได้ทั้งเรื่องเสน่ห์และโชคลาภเงินทองด้วย

5. buttertiger

ขอบคุณครับพี่ เมื่อวานผมไปจัดขุนแผนไก่แก่มาบูชาแล้วครับ ถ้ามีประสบการณ์ยังไงผมจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ถ้ามีโอกาสก็จะไปทำบุญและบูชาวัตถุมงคลที่วัดอีก ^^

6. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งข่าวไหว้ครูหน่อยครับ ใครทราบแจ้งที

7. buttertiger

มาเล่าประสบการณ์เล็กๆน้อยๆของขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อนครับ
    ผมโดนด่านตำรวจครับ ข้อหาขี่มอเตอร์ไซค์วิ่งเลนขวา จะให้โดนปรับตรงนั้น200
    ผมก็นึกถึงขุนแผนที่ห้อยคอกับหลวงพ่อเณร ขอให้เจรจาต่อรองได้กะว่าเหลือซัก100นึง
    พอเจรจา สรุปพี่ตำรวจบอก ไม่เป็นไรคราวหน้าก็ระวังหน่อยละกัน เลยไม่เสียสักบาทครับ
    ขอบคุณบารมีของหลวงพ่อเณร และ ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน สาธุๆ

8. scoopynoi

เดือนกุมภา ไหว้ครูนะครับ เสาร์ 18 ครอบครู เป่ายันต์
    งานจริงๆ เริ่ม 16-19
    ต้องวิ่งไปวัดเองเอาข้อมูล

9. scoopynoi

ผ่านไปกับพิธีไหว้ครู
    เสียดายครับที่ไม่ได้ไปในปีนี้แต่ว่ามีสิ่งหนึ่งเกิดขึ้น จะใช่คิดไปเองหรืออุปทานหรือเปล่าไม่แน่ใจนัก ในช่วงเช้าประมาณ แปดโมงกว่าก่อนก่อนที่แม่ผมจะใส่บาตรกับหลวงตา ก่อนที่หลวงตาจะมาถึงหน้าบ้านจะมีกลิ่นคุ้นจมูกลอยนำมาก่อนจนหลวงตารับบาตรเสร็จเดินออกไปสักพักกลิ่นนี้จางลงไป อีกสักพักกลิ่นนี้มาอีกผมจึงเดินหาและสังเกตุคนบริเวณใกล้เคียงก็ไม่มีใครทำกับต้นเหตุของกลิ่นนี้ กลิ่นหายไป ครั้งที่สามกลิ่นมาอีกอยู่ใกล้ตัวมากและหอมในคุณลักษณะของกลิ่นนี้ ในใจคิดแล้วว่าที่มาของกลิ่นมีอยู่ 2 ท่าน จนเดินเข้าบ้านเข้าไปถามแม่ว่าคนแถวบ้านเรามีใครอะไรกับกลิ่นแบบนี้ไหมแม่บอกเลยว่าไม่มี และแม่ยังทักเลยว่ากลิ่นนี้นำมาก่อนแกจะเข้าบ้านมาอีก แม่ก็ได้กลิ่นเหมือนกันและหอมกระจายอยู่ในบ้านสักพักนึง แม่ทักเลยว่าแกไม่ได้ไปไหว้ครูใช่ไหมจึงตอบแม่ไปว่าครับ ไม่ได้ไป แม่จึงบอกให้ไหว้พระนึกถึงครูซะท่านมาหาแล้ว
    ที่บอกไว้ข้างต้นว่ากลิ่นนี้ผมนึกถึง 2 ท่านคือ ปู่ขาว กับ หลวงพ่อเณร และกลิ่นได้รับรู้กลิ่นคุ้นเคย มันคือกลิ่น "หมาก" ที่หอมฟุ้งกระจายอยู่รอบตัวและในบ้าน แม้พลาดงานปีนี้ แต่ว่าได้รับรู้ถึงความเมตตาและความรักจากครูที่เป็นห่วงลูกหลาน ผมคิดเข้าข้างตัวเองเหมือนกันว่า ครูมาหาครูเป็นห่วง แม้ว่าผมจะไม่ได้เข้าหาหนือใกล้ชิดหลวงพ่อเท่าไหร่ แต่ท่านจำลูกหลานของท่านได้เสมอ

10. Ekkapony

Ekkapony สมาชิก

15 กันยายน 2013
    เป็นปีแรกครับ ที่ได้มีโอกาสไปรับขันธ์ไหว้ครู รู้สึกดีครับ

11. buttertiger

มาแจ้งข่าวเรื่องวัตถุมงคลชุดใหม่ของวัดให้ทุกๆท่านได้ทราบครับ
    วัตถุมงคลรุ่นเสาร์ ๕ ราชาโชค หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ปลุกเสก3วัน3คืน
    มีพระเกจิมาร่วมพิธีมากมายถึง 40 รูป เปิดให้บูชาที่วัดแล้วนะครับ
    มีหลายรุ่นหลายแบบให้เลือกบูชา ทั้งเสน่ห์ เมตตา ค้าขาย แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์
    มหาอำนาจ เสริมบารมี คุ้มครองป้องกัน ฯลฯ ฤกษ์เสาร์ ๕ นี้จะมีอีกทีปี 2563
    แต่ถ้าเป็นเสาร์ ๕ ใหญ่แบบนี้ต้องรอถึงปี 2567 กันเลยทีเดียว
    วัตถุมงคลรุ่นนี้นับว่าเป็นรุ่นที่น่าบูชาหรือเก็บสะสมเพื่อเป็นสิริมงคลมากๆครับ
    ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับทางวัดนะครับ เป็นแค่คนๆนึงที่ศรัทธาหลวงพ่อเณร
    จึงอยากบอกให้ทุกท่านที่ศรัทธาหลวงพ่อเณรได้ทราบทั่วกันครับ ขอบคุณครับ

12. amata_amata

amata_amata สมาชิก

พี่ๆทุกท่านครับ ผมอยากทราบว่าขุนแผนไก่แก่ ที่วัดยังมีอยู่มั๊ยครับ

13. buttertiger

ยังเหลืออยู่ครับ แต่ตอนนี้ทางวัดจะเอารุ่นเสาร์ ๕ ขึ้นตู้ครับ
    วัตถุมงคลรุ่นเก่าๆยังไม่ได้เอาออกมาให้บูชามีแค่บางรุ่น คงจะทยอยๆเอาออกมาวางครับ
    ปล.แนะนำเก็บ ยันต์ ต.บ. ก่อนครับ ซึ่งรุ่นแรกราคาไปไกลแล้ว หาแทบไม่ได้
    หลวงพ่อเณรท่านบอกว่าพุทธคุณเน้นทางด้านเสน่ห์เมตตามหานิยมครับ

14. amata_amata

แจ้งข่าวครับ ขุนแผนไก่แก่ ทางวัดหมดเกลี้ยง ไปจากวัดแล้วนะครับ วันนี้ผมเพิ่งไปมา ก็ไม่ทันครับ และก็ ยันต์ ต.บ. ก็เหลือน้อยมาก แล้วครับ คาดว่าคงจะ หมดวันนี้ แน่นอนครับ

15. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    อ้าวยันต์ ต บ หลวงพ่อท่านทำเพิ่มหรอครับอ่านกระทู้แรกๆ หมดไปนานแล้วแล้วไม่ทำอีก มีรูปไหมครับ

16. kokojang

kokojang Active Member

30 ธันวาคม 2009
    ยันต์ ต.บ รุ่น 2 เสาร์ห้า ครับ ที่หลวงพ่อบอกว่าแรงกว่ารุ่นแรกอีก รุ่นนี้จะมีโค้ตกันปลอมด้วยครับ เห็นว่ารุ่นแรกมีปลอมเยอะรุ่น 2 เลยใส่โค้ตมาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. amata_amata

ยันต์ ต.บ.รุ่น2 ผมมีประสบการณ์แล้วครับ เป็นประสบการณ์ด้านเสน่ห์ ไว้ว่างๆมาเล่าให้ฟังครับ
    ของหลวงพ่อแรงดีจริงๆครับ

18. tle3366

tle3366 สมาชิก

สวัสดีครับ...พึ่งได้มีโอกาสเช่ามา เลยอยากสอบถามหน่อยนะครับ ว่ายันต์ ต.บ. รุ่น 2 เนี่ยสร้างจำนวนเท่าไรหรอครับ??

19. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ถ้าเข้าไปวัน 2 วันนี้จะทันไหมหน่อ

20. amata_amata

ประสบการณ์ ของผม มีสาวๆขึ้นมานั่งรถเมล์ข้างผม ทั้งที่มีที่ว่างตั้งเยอะ ขนาดเพื่อน ของน้องเค้าเรียกไปนั่งด้วยกัน เค้าก็ไม่ยอมไป เค้าบอกว่า อยากจะนั่งตรงนี้ จนเพื่อนเค้าแซว ซักพักน้องเค้าอยู่ๆ นั่งหลับซบไหล่ผม ผมนั่งตัวเกร็งเลยทีนี่ เพื่อนเค้า ก็หันมายิ้มให้ผมแบบแปลกๆ ด้วยนี่แค่ครั้งแรกครับ ยังมีอีกเอาไว้มาเล่าให้ฟังคราวหน้า