ใครบูชาหรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่ธูปวัดเเคนางเลิ้งบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ขันติ19, 29 สิงหาคม 2009.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ท่านเป็นพระที่เก่งรูปหนึ่งในเมืองหลวง ผมมารู้จักเเละเก็บพระของหลวงปู่ก็เมื่อตอนท่านมรณะภาพไปเเล้ว ได้ยินถึงเเต่ประสบการณ์คนที่ใช้วัตถุมงคลของท่านมาจากรุ่นน้าๆที่สนิททั้งนั้นเพราะพวกน้าๆยังทันท่านเเละเป็นลูกศิษย์ท่าน หลังจากนั้นก็เริ่มเก็บของๆท่าน พอเก็บได้เริ่มเยอะก็เเบ่งให้เพื่อนๆเเละรุ่นน้องเอาไปใช้หลายคน เกิดประสบการณ์น่าทึ่งทั้งนั้นปัจจุบันนี้รุ่นน้องเเละเพื่อนที่ได้ไปไม่เคยถอดออกจากพวงที่คอเลยครับ ประสบการณ์เด่นด้านเเคล้วคลาดคงกระพันกับค้าขายดีเยี่ยม เเต่ไม่เหมาะสำหรับคนชอบเล่นการพนันเพราะหลวงปู่ไม่ชอบครับ ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านขอเชิญมาเล่าถึงความศักดิ์สิทธิ์ของท่านเพื่อเป็นทานครับ ประสบการณ์ที่ผมรู้เเละทราบชัวร์ไม่มั่วจากน้าๆผม,เพื่อนๆเเละรุ่นน้องอีกหลายคนมีมาเล่าให้อ่านเยอะครับ เรื่องเเรกผมขอเริ่มพรุ่งนี้เลยครับเเละถ้าว่างพอจะมาลงให้อ่านจนหมดที่รู้เเละทราบมาครับ

ขอกราบนมัสการขออนุญาติหลวงปู่ครับ

2. ขันติ19

เรื่องเเรกไม่นานมานี้เอง

คงจำกันได้มีเหตุนักศึกษายิงกันเหตุเกิดที่หน้าร.รฝั่งตรงข้ามห้างมาบุญครอง มีนักศึกษาที่มีร.รอยู่เเถวสนามกีฬาเเห่งชาติขับขี่รถจักรยานยนต์มากัน2คนมาดักซุ่มยิงนักศึกษาที่อยู่ตรงข้ามห้างมาบุญครอง เเต่ลูกหลงไปโดนเด็กนักเรียนเตรียมอุดม1คนเด็กนักเรียนจุฬา1คน(อาจเป็นคราวเคราะห์ของทั้ง2คนก็เป็นได้) แต่เป้าหมายไม่เป็นอะไรเลยทั้งที่โดนจ่อเผาขนระยะ3-4เมตร ด้วยอำนาจพุทธคุณของลูกอมลูกปู่ธูปวัดเเคนางเลิ้งที่อยู่ที่คอ ฟังเเล้วอาจจะเหมือนฟลุ๊คไปฟังกันต่อครับ
    หลังจากรอดมาได้ในใจยังข้องใจคิดอยู่ว่ารอดมาได้ฟลุ๊คหรือเปล่า อีกประมาณไม่ถึงเดือนไปงานศพเพื่อนร่วมสถาบันเดียวกันบริเวณเเถวๆละเเวกวัดมีบ้านของเด็กที่ศึกษาอยู่สถาบันคู่อริอาศัยอยู่มาก คิดสังหรณ์ใจอยู่เเล้วเชียว สถาบันคู่อริขับขี่รถจักรยานยนต์มากัน2คนมาดักซุ่มยิงตรงทางออกซ้มประตูวัด หลังเลิกจากงานสวดศพซ้อนจักรยานยนต์เพื่อนขับขี่กันออกมาเพื่อกลับบ้านคู่อริที่ดักซุ่มรออยู่เเล้วขับรถประกบยิงจนหมดเเม๊กคนขับโดนไปเต็มๆ4นัดเเต่คนซ้อนเจ้าเดิมไม่เป็นอะไรเลยหลังจากรอดยกมือท่วมหัวเพราะพุทธคุณลูกอมลูกปู่ธูปวัดเเคนางเลิ้งหลังยันต์ใบพัดที่อยู่ที่คอ
    ลืมบอกไปเด็กคนนั้นคือรุ่นน้องผมเองครับ ยังมีอีกหลายเรื่องเดี๋ยวว่างจะมาเล่าต่อครับใครมีประสบการณืเกี่ยวกับหลวงปู่เชิญครับ

3. ขันติ19

เรื่องที่2 คงจำกันได้ที่รายการเรื่องจริงผ่านจอออกอากาศเมื่อประมาณต้นปีที่รถสิบล้อจอดเสียอยู่บนทางด่วนขณะนั้นดึกเเละฝนตกหนักมีปิ๊กอัพเเซงซ้ายด้วยความเร็วเสยตูดสิบล้อเต็มๆทำให้สิบล้อตกลงมาจากทางด่วนลงมาข้างล่างซึ่งสูงมาก คนขับสิบล้อไม่เป็นอะไรเเม้เเต่นิดเดียวในคอเเขวนเหรียญรุ่น1องค์เดียวครับ

4. ปีขาล

ปีขาล Active Member

อนุโมทนา ด้วยครับ
    หลวงปู่ธูป วัดสุนทรธรรมทาน(แค) ผมก็เคยได้เช่าบูชาพระรอดมาเหมือนกันครับ
    ผมก็ไม่ทันท่านเหมือนกันครับ ได้แต่ไปเช่ากุฏิ 14 ลพ.จำลอง ครับ
    พระเครื่องท่านเป็นของดี ที่ไม่ควรมองข้าม ครับ ประวัติท่านเคยทำเชือกคาดเอวจากผ้าฯ
    ด้วยนะครับ สมัยสงครามโลกครั้ง 2 ปัจจุบันหายากทีเดียว สืบสายวิชาจาก ลพ.ขัน วัดนกกระจาบ อยุธยา ครับ ผิดพลาดอย่างไรขออภัย ด้วยครับ
    ด้วยความเคารพครับ

5. ขันติ19

เรื่องต่อไปของคนใกล้ชิด

ผมเริ่มเก็บพระหลวงปู่เพราะน้าที่สนิทกันท่านหนึ่งเเนะนำให้เก็บ เเต่ก่อนแกไม่เชื่อเรื่องพวกนี้สมัยแกหนุ่ม30กว่าปีที่เเล้วเเกเรียนหนังสืออยู่ช่างกลนนท์ เเกเกเรมากชอบยกพวกตีกันตามประสาวัยรุ่นคึกคะนอง เเกเก็บเหรียญหลวงปู่รุ่น1ได้เก่ามากแกไม่ได้คิดศรัทธาอะไรเอามาห้อยเท่ห์ๆเฉยๆ วันหนึ่งขณะรวมตัวกลับบ้านหลังเลิกเรียน โรงเรียนคู่อรินั่งรถเมล์ผ่านมาได้โยนระเบิดทำเองลงมากลางวง ผลคือเพื่อนๆที่จับกลุ่มบาดเจ็บกันทุกคนยกเว้นเเกคนเดียวไม่เป็นอะไรเลยเพราะพุทธคุณพระหลวงปู่ที่คอ หลังจากนั้นเเกเชื่อเเละนับถือหลวงปู่มาตลอด ทุกวันนี้เเกเก็บเเต่พระหลวงปู่เจอเป็นเก็บมีครบเกือบทุกรุ่นทุกพิมพ์ผมขอเเกยังไม่ให้เลย สอนเเต่พิมพ์เเละวิธีการดูให้อย่างเดียว

6. ขันติ19

ถูกต้องตามที่คุณปีขาลว่ามาครับ เชือกคาดหายากสุดๆผมมีอยู่เส้นเดียวเมื่อก่อนหลวงพ่อยังอยู่ให้เช่าที่วัดเส้นละ50บาทเดี๋ยวนี้ใครมีเก็บเงียบไม่ค่อยได้เห็น ใครมีไว้ใช้พุทธคุณเเมลงวันไม่ได้กินเลือดครับ

7. ขันติ19

เรื่องต่อไปครับ

น้าเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนแถวละเเวกวัดเป็นชุมชนเเออัดมีวัยรุ่นติดยามาก มีวัยรุ่นติดยาคนหนึ่งเข้าไปกราบหลวงปู่ หลวงปู่มอบเหรียญรุ่น2ปี18ให้เหรียญนึง ก็ใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อไม่ได้คิดอะไร พอออกจากวัดด้วยความเสี้ยนยาก็มุ่งหน้าไปซื้อผงขาว พอจะฉีดผงเข้าเส้นเข็มเเทงไม่เข้าเป็นอยู่หลายครั้งทำให้นึกขึ้นได้ว่ามีพระที่หลวงปู่มอบให้อยู่ในกระเป๋าเสื้อ พอเอาออกจากกระเป๋าเสื้อถึงฉีดเข้าเส้นได้

8. ขันติ19

ท่านเป็นสหธรรมิกกับหลวงพ่อเนวัดดอนยายหอม เเละหลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี เเละเป็นหนึ่งในพระ4รูปที่หลวงปู่โต๊ะเชิญมาในงานวันเกิดของท่านทุกปีครับ

9. ขันติ19

ขอโทษพิมพ์ชื่อตกหล่นครับ หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมครับ

10. ขันติ19

ขอโทษทีหายไปนานเลยงานยุ่งมาก มาฟังประสบการณ์กันต่อครับ มีลูกศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งบ้านอยู่เเถววัดเเขวนพระหลวงปู่ด้วยเดินข้ามถนนเเถววัด แท็กซี่ขับมาด้วยความเร็วชนเต็มๆ ลอยเลยไม่เป็นอะไรพอลุกขึ้นได้ด่าคนขับเเท็กซี่ตามหลังขึ้นพ่อขึ้นเเม่ ปรากฎว่าขณะกำลังด่ามีมอไซค์ขับมาชนเสยเต็มๆขาหักเลย เรื่องนี้ถามคนเเถวๆวัดได้เลยโจทย์จันกันทั่ว สอนให้รู้ว่าเเขวนพระหลวงปู่ห้ามด่าพ่อด่าเเม่เด็ดขาด

11. jamroomss

jamroomss สมาชิก

25 กันยายน 2009
    ผมมีพิมพ์สมเด็จอยู่ 1 องค์ครับ หลังยันต์ใบพัด เนื้อผงผสมว่าน ลงรักบาง ๆ ซ้ำอีกครั้งครับ สนใจเมล์หาได้ครับ jamroomss@hotmail.com

12. jamroomss

jamroomss สมาชิก

25 กันยายน 2009
    ผมมีพิมพ์สมเด็จอยู่ 1 องค์ครับ หลังยันต์ใบพัด เนื้อผงผสมว่าน ลงรักบาง ๆ ซ้ำอีกครั้งครับ สนใจเมล์หาได้ครับ jamroomss@hotmail.com

13. ขันติ19

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับผมมีเกือบครบทุกพิมพ์เเล้วครับ ถ้าเป็นสมเด็จทางสายลูกศิษย์จะเล่นเนื้อผงน้ำมันครับ คือหลวงพ่อท่านเก่งผงน้ำมันมากครับ:cool:

14. ขันติ19

เคยมีลูกศิษย์หลวงปู่คนนึงเเขวนเหรียญรุ่น1กับเชือกคาดเอว เกิดไม่สบายต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาล วันเเรกหมอฉีดยาไม่เข้านึกขึ้นได้เลยถอดพระกับเชือกคาดเอวออก ถึงฉีดยาเข้า ซึ่งการรักษาต้องฉีดติดต่อกันทุกวัน วันเเรกกับวันที่2ไม่มีปัญหาอะไรในการฉีดยาเพราะไม่ได้ใส่พระกับเชือกคาด หลังจากนั้นวันที่3หมอที่ฉีดยาคนเดิมเกิดอยากลองของขึ้นมา เลยบอกให้ลูกศิษย์หลวงปู่ใส่พระกับเชือกคาดเเล้วค่อยฉีดยา ปรากฎว่าฉีดไม่เข้า หมอเลยเชื่อว่าเป็นเพราะอำนาจพุทธคุณของพระกับเชือกคาดเอว

15. ขันติ19

ใครมีประสบการณ์มาเเบ่งปันกันบ้างครับ

16. ขันติ19

เเนะนำถ้าเจอของหลวงปู่เก็บไว้ได้เลย ของดีราคาไม่เเพง

ยังพอหาได้ตามสนามพระ(เเต่ตอนนี้เริ่มจะยากรีบหาซะตอนนี้ก่อนจะหายากกว่านี้) ราคาเช่าหายังไม่เเรงเท่าไหร่ หายากคือเหรียญรุ่น1สร้าง25,000เหรียญ กับรุ่น3หายากกว่าสร้าง3,000เหรียญ (ทั้ง2รุ่นมีปลอมเเล้ว),เหรียญหลวงพ่อบารมี,เหรียญพระประธาน,เชือกคาดเอว,สมเด็จยุคต้นๆ,รูปหล่อรุ่น1,ลูกอมผงน้ำมัน,พระผงน้ำมัน,พระกริ่ง ที่กล่าวมาล้วนหายากหมด เเต่รุ่นอื่นสร้างไว้เยอะกว่า เเต่พุทธคุณไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันใช้ได้ทุกรุ่นรับประกันได้ พุทธคุณ เน้นคงกะพัน เด่นเมตตามาก เดี๋ยววันไหนถ่ายรูปเเล้วจะทยอยมาลงให้ดูครับ
    ถ้าว่างไปกราบสังขารหลวงปู่ที่วัดได้ครับเเนะนำไปวันพระเพราะทางวัดจะเปิดกุฎิที่เก็บสังขารหลวงปู่ให้ได้เข้าไปสักการะ เเล้วอย่าลืมเเวะกราบหลวงพ่อบารมีเเละหลวงพ่อพระประธานในโบสถ์ที่วัดด้วย ศักดิ์สิทธิ์มากๆขอบอก:cool:

17. ขันติ19

เรื่องต่อไป

หลวงพ่อท่านก่อนบวชท่านเคยเป็นทหารมาก่อนใครอยากเป็นทหารต้องบนบอกหลวงพ่อไม่มีพลาดครับ สมัยก่อนมีทหารอยู่นายนึง ทราบกิตติศัพท์หลวงพ่อจึงเดินทางไปกราบท่าน พอถึงวัดกยังไม่ได้เข้าไปกราบท่านเเต่เดินเล่นชมวัดไปเรื่อยๆต้องตกใจเพราะหลวงพ่อให้ลูกศิษย์วัดมาตามไปพบท่าน อยากรู้ท่านทราบได้อย่างไร?

18. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    น่าเก็บสะสมากครับ

อนุโมทนาครับ

เว็บธรรมะ เว็บอร์ด พระพุทธศาสนาและพระเครื่อง เปิดใหม่ขอ เรียนเชิยแวะเข้ามาร่วมสนุกกันครับ คลิกเลยครับ--->>> http://www.amulet-buddha.com/ <<<---- คลิกเลยครับ

19. ขันติ19

กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

20. ขันติ19

ใครมีประสบการณ์หรือพระของหลวงปู่ลงมาเเชร์เเลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ