ใครช่วยดูพระสมเด็จฯให้หน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ลำวังชู, 9 มิถุนายน 2013.

1. ลำวังชู

ลำวังชู Active Member

15 มิถุนายน 2011
    คือว่า.ผมได้พระสมเด็จฯองค์นี้มาแบบไม่ตั้งใจ....และก่อนหน้าที่จะได้มาผมมีความรู้สึกบางอย่างที่..บอกว่าจะเจอเรื่องดีๆ.. อ่า....
    เล่ายังไงดี...คืองี้..ผมเป็นคนชอบสะสมพระเครื่อง..ตั้งแต่สะสมมา.มีสองครั้งที่..มีลางบอกให้รู้สึกก่อน. องค์แรก.เป็นหลวงพ่อคูณจำไม่ได้ว่าปีอะไร.น่าจะรุ่น"ทำแจกกรรมการผ้าป่า..อะไรนี้ละ..ก่อนหย้านั้นสองวัน.ฝันว่ามีคนเอาพระมาให้.
    พอสองวันต่อมา.จู๋ๆมีคนรู้จักกันแต่ไม่สนิท.เอาเหรียญ..หลวงพ่อคูณให้..
    องค์ที่สอง..รู้สึกแปลกๆมาสามวันติด.เหมือนจะได้รับข่าวดี..วันที่.สี่..ลูกพี่ลูกน้องที่ไม่ได้เจอกันมาสี่ปี..มาหา..แล้วเอาพระสมเด็จฯให้
    ...ผมดูพระสมเด็จไม่เป็นเลยอยากจะให้..พี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ.

ไฟล์ที่แนบมา: