แปลความฝันให้ผมทีครับ (ครั้งแรกในชีวิตที่ฝันเห็นพญานาคในที่ที่สวยงามมาก)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย click chaichanadat, 19 พฤศจิกายน 2012.

1. click chaichanadat

click chaichanadat สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2012
    เมื่อคืนผมฝันว่าผมไปเที่ยวที่เชียงรายและได้ขึ้นไปบนยอดเขา บนนั้นเป็นที่ ที่กว้างมาก มีต้นไม้มีแม่น้ำสายใหญ่ อีกฝั่งเหมือนมีบรรไดทางขึ้นไปที่ไนสักที่ แต่สวยงามมากระยิบระยับตาไปหมด มองดูไม่ใกล คือมีบรรไดไม่กี่ขึ้น เราก็พยายามเดินเข้าไป แต่ประตูทางเข้านั้นก็ใกลออกไปทุกที จนในที่สุดก็มีพญานาคออกมาหนึ่งตัวสีเขียว มาทักเราว่า เหนื่อยหรือเปล่า ไหวมั๊ย อยากอยู่ต้อหรือปล่าว หรืออยากจะกลับแล้ว เราตอบกลับไปประมาณว่า เราขออยู่จนถึงอายุไขของเรา (จับใจความได้ประมาณนี้ครับ) ดีใจมากที่ได้ฝันครับ แต่ไม่รู้คือการสื่อถึงอะไรหรือเปล่า....ท่านใดพอทราบแนะนำทีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2012