แจกพระบรมสารีรืกธาตุและพระธาตุบางองค์

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย hacknok, 7 มกราคม 2008.

1. hacknok

hacknok เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตปิดกระทู้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปจำนวนที่ได้ตั้งไว้ครบแล้ว

จะรู้สึกดีนะเวลาท่านกดคำอนุโมทนาให้

ทุกท่านครับผมแจกพระบรมสารีริกธาตุเพียง 50 ท่านเท่านั้นครับ

ท่านใดอยากแพร่กระจายพระพุทธศาสนาและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้เจริญไปถึง5000ปีเชิญได้ครับ

เงื่อนไขในการรับพระบรมสารีริกธาตุ
    1.จะต้องเป็นผู้ที่รักษาศีล 5 เป็นอย่างน้อย
    2.จะต้องรักและเคารพในพระพุทธศาสนาพระภิกษุสงฆ์และบิดามารดาของตน
    3.เขียนคำขอและเหตุผลลงในกระทู้ว่าท่านมีความประสงค์อันใดที่อยากได้พระ
    บรมสารีริกธาตุ
    4.เขียนลำดับกระทู้
    5.หากท่านประสงค์อยากรับพระบรมสารีริกธาตุให้ท่านส่งซองเปล่าแบบกัน
    กระแทกหรือซองจดหมายธรรมดา จ่ายหน้าซองถึงตัวท่านเองให้ชัดเจน
    พร้อมเงินค่าส่งกลับแบบ EMS 35 บาท ส่งมาที่ คุณศิริชัย เชื้อตาพระ
    411 หมู่ 1 ต.ท่าขอนยาง อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150
    6.เขียนนามแฝงที่ใช้ในเวปพลังจิตที่มุมซองจดหมายด้านหลังด้วย

หมายเหตุ ข้อความนี้ไม่มีการหลอกลวงมีแต่เป็นผู้ให้...ใครจะใหญ่เกินกรรม

สำหรับท่านที่จะเอาไปบรรจุในเจดีย์ภายใน7เดือนข้างหน้านี้สามารถส่งเรื่องมาขอรับได้ตลอด7เดือนนี้ครับ

ขอเชิญร่วมปัจจัยไถ่ชีวิตโค
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255);" size="1"><!-- / icon and title --><!-- message -->
    ประกาศขณะนี้ได้จำนวนเงินครบตามคำตั้งอธิฐานแล้วคือจำนวน 23,999 บาท
    ฉนั้นข้าพเจ้าผู้เป็นฝ่ายประชาสัมพันธ์ขอปิดกระทู้การบริจาคปัจจัยไว้ ณ เวลานี้เป็นต้นไป
    ท่านใดอยากร่วมก็เอาไว้งานหน้านะครับอีกไม่นานแน่นอน...หากทราบแล้วให้สาธุการพร้อมกันทั้ง 3 โลกธาตุ ณ เวลานี้ด้วยเทอญ

ขอเชิญร่วมปัจจัยไถ่ชีวิตโค-กระบือและในกิจอย่างอื่นๆของวัด

วันที่ 26-27 มีนาคม 2551
    วัดผาเทพนิมิต บ้านดงสว่าง ต.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร

ด้วยชมรมรักษ์อีสานและเครือข่ายจะจัดให้มีการไถ่ชีวิตโคที่ถูกนำมาขายในตลาดนัดโค - กระบือเพื่อนำไปแปรรูปเป็นอาหารมนุษย์ เป้าหมายจำนวน 2 ตัว ประมาณตัวละ 9,000 - 11,000 บาท โดยจะนำโคไปบริจาคให้แก่เกษตรกรที่เป็นคนดีและยากจน บ้านดงสว่าง ต.นิคม อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร ซึ่งปู่บุญพิณ กตปุญโญ เจ้าอาวาสวัดผาเทพนิมิต ท่านได้เมตตาเป็นธุระในการคัดเลือกเกษตรกรที่จะรับโคไปเลี้ยง ดังนั้นทางชมรมรักษ์อีสานจึงขอบอกบุญมากยังท่านผู้มีจิตเป็นเมตตากรุณาต่อสัตว์ทั้งหลายและท่านที่เป็นมหาบุรุษและมหาสตรีผู้มีบุญทั้งหลาย ได้ร่วมสละปัจจัยของท่านตามกำลังศรัทธา เพื่อสร้างอริยะทรัพย์ด้วยการไถ่ชีวิตโคและทำบุญตักบาตรพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ทั้งนี้เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ท่านและครอบครัวตลอดไป เทอญ

กำหนดการ
    วันที่ 26 มีนาคม 2551
    07.30-09.00 น.ไถ่ชีวิตโคที่ตลาดนัดโค-กระบือ บ้านหัน ต.เขวา
    อ.เมือง จ.มหาสารคาม
    09.00-12.00 น.เดินทางไปวัดผาเทพนิมิต บ้านสว่าง ต.นิคม
    อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร
    13.00-14.00 น.พิธีบริจาคโคให้เกษตรกรบ้านดงสว่าง ต.นิคม
    อ.นิคมน้ำอูน จ.สกลนคร
    14.00-19.00 น.บำเพ็ญประโยชน์และปฏิบัติธรรม

วันที่ 27 มีนาคม 2551
    05.30-07.30 น.จัดเตรียมอาหารถวายพระภิกษุสงฆ์

07.30-09.00 น.ถวายภัตราหารแด่พระภิกษุสงฆ์
    09.00-12.00 น.บำเพ็ญประโยชน์และปฏิบัติธรรม
    12.00-15.00 น.เดินทางกลับมหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    ขออนุโมทนาสาธุการ
    ชมรมรักษ์อีสาน
    นิสิตสาขาการพัฒนาชุมชน
    ภาควิชาสังคมวิทยาและมนุษยวิทยา

บุคคลที่บำเพ็ญพรตมา ย่อมสละสิ่งที่บุคคลอื่นสละได้โดยยาก

สามารถโอนเงินร่วมสมทบทุนในการไถ่ชีวิตโค-กระบือเข้าได้ที่บัญชีธนาคารกรุงไทย ประเภทออมทรัพย์
    ชื่อบัญชีศิริชัย เชื้อตาพระ หมายเลขบัญชี 409-0-66094-7
    หรือสามารถโทรประสานงานได้ที่ 089-6222901 (ศิริชัย)

<!-- / message --><!-- attachments --><fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2008
  2. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

สืบเนื่องจากกระทู้ที่ผมตั้งในห้อง พระเครื่อง-วัตถุมงคลครับ

ท่านใดที่มีพระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันต์ธาตุ ไม่ว่าจะเป็นของพระพุทธเจ้าหรือพระอรหันต์องค์ไหน และสัณฐานใด พอที่จะแบ่งให้ข้าพเจ้าบูชาโปรดบอกด้วยครับรับหมดครับ
    จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ในครั้งนี้คือ ผมอยากจะเก็บและรวบรวมสิ่งที่เป็นมงคลนี้ไปเรื่อยๆ หากวันใดวันหนึ่ง(หมายถึงอนาคตข้างหน้า)
    ได้มีโอกาสร่ว,ทำบุญการสร้าง เจดีย์ หรือ พระพุทธรูป ก็จะได้มีโอกาสสร้างกุศลมหาบารมีโดยการส่งองค์พระบรมสารีริกธาตุและ
    พระอรหันต์ธาตุที่ได้รับจากความเมตตาของชาวเวปในครั้งนี้ เข้าร่วมในงานบุญต่างๆ (โดยข้าพเจ้าอาจจะขอแบ่งส่วนเล็กๆจากพระบรมสารีริกธาตุหรือพระธาตุไว้เล็กน้อยเพื่อบูชาและความเป็นศิริมงคลที่บ้านครับแต่ส่วนมากก็จะเก็บไว้เป็นกองกลางเพื่อทำบุญต่อไป)หากท่านใดมีจิตเมตตาและอนุโมทนา โปรดจัดส่ง
    พระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันต์ธาตุตามที่ท่านเห็นสมควร โดยกรุณาระบุ สัณฐาน และ พระนามของพระธาตุด้วยว่า เป็นพระบรมสารีริกธาตุหรือพระธาตุของพระพุทธเจ้าและพระอรหันต์พระองค์ใด แต่เนื่องจากผมบ้านอยู่ จังหวัดเชียงใหม่ครับ ไม่สามารถไปรับได้ที่ชมรม ยังไงก็ช่วยกรุราส่งมาทางไปรษณีย์ด้วยเถิดครับ
    โดยกรุณาจัดส่งที่

นาย ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    659 ม.1 ต.ริมใต้
    อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
    50180

ลุกขออ้างเอาคุณบารมี ของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ และ พระอริยสงฆ์ต์ทั้งหลาย
    โปรดช่วยให้ลูกและท่านผู้มีจิตเมตตาในการบำเพ็ญกุศล ทานบารมีในครั้งนี้ มีแต่ความสุขกายสบายใจ เจริญยิ่งขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรม
    หากกรรมใดที่ข้าพเจ้าและสหายธรรมได้สบประมาทพลาดพลั้งในองค์พระจอมไตรก็ดี พระปัจเจกเพุทธเจ้า หรือพระอรหัต์ พระอริยสงฆ์ เทพ เทวา
    พรหม ก็ดี ได้โปรดอดโทษต่อพวกลูกๆ จนตราบเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ และขอส่วนของผลบุญบารมีนี้ได้โปรดดลให้พวกลูกๆเข้าถึง
    พระนิพพานได้ในชาตินี้ด้วยเทอญ..

แต่ถ้าให้ส่งซองไปเดี๋ยวผมก็จะส่งไปให้ตามเงื่อนไขนะครับ

3. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุนะแฮ๊กส์ แต่ควรจะให้เขาส่งซองมาจะดีกว่า เราจะได้ไม่หนักจนเกินไป ภาระแฮกส์ยังมีอีกมาก

แต่เมื่อเขาส่งมา ก็ควรจะส่งไปให้จุใจไปเลย..สำหรับแฮ๊กส์มีวรรณะหายากๆครับ ลองถามเขาดู

4. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญน่ะครับ.....มั่นรักษาศีล ภาวนาธรรม ฝึกสมาธิเสมอคัฟ
    หากมีบุญได้บูชา เพื่อ พุธทานุสติ ธรรมานุสติ สงฆานุสติ
    เพื่อเป็นที่ยึดเหนี่ยว....ในการปฎิบัติธรรมและสร้างความดี....

ธนเสฏฐ์ พิสิฐนรชัย
    9/33 ม.8 ถ.กาญจนาภิเษก
    บางไผ่ บางแค กทม 10160
    ขอบคุณครับ

5. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    สวัสดีคับ ไม่รู้จะเริ่มนับลำดับจากใครดีแต่เป็นกระทู้ที่ 8

ส่วนตัวผมนั้นได้พยายามรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุ ที่มีผู้ใจบุญได้กรุณาแจกตามเวปต่างๆ ที่ละเล็กน้อย
    จนสามารถนำไปแจกจ่ายตามวัดได้ 3 วัดแล้ว ส่วนมากเป็นวัดในชนบท
    ที่ยากจน เพื่อให้ชาวบ้านได้บูชาและเพื่อแก่ประโยชน์ในพุทธศาสนา และได้พยายามรวบรวมเพื่อหวังว่าวันนึงจะรวบรวมได้ครบทุกวรรณะ และแจกจ่ายยังที่อันควรต่อไป และส่วนหนึ่งก็แจกจ่ายแก่ญาติพี่น้องและบูชาเองบางส่วน เพื่อเป็นพุทธานุสติ

จึงขอรับพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ ตามที่ท่านเห็นสมควรจะมอบให้
    กระผมจะส่งซองพร้อมจ่าหน้าซองไปให้ในภายหลัง
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยเทอญ

6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ ขอรับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุเพื่อรวบรวมอัญเชิญไปมอบถวายไว้ตามวัดต่างๆเพื่อให้สาธูชนทั้งหลายได้มีโอกาสกราบไหว้บูชาเช่นกันค่ะ

จะส่งซองไปให้นะคะ

7. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระบรมสารีริกธาตุครับ รวบรวมไว้บูชาและถวายให้กับวัดต่างๆด้วยครับ

8. janemai

janemai เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาครับ ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อเป็นที่ยึดเหนียวของการปฏิบัติธรรม ในการให้ทาน รักษาศีล ภาวนา สร้างความดี และเป็นศิริมงคลแก่ครอบครัว
    กระผมจะส่งซองไปให้ในภายหลัง

9. pae-pae

pae-pae เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนา ในความตั้งใจของคุณครับ และขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
    เหตุผล ที่ผมอยากจะได้พระบรมสารีริกธาตุ หรือพระธาตุไว้สักการะบูชา

****** เพื่อเตือนใจให้คนรอบข้าง หมายถึงครอบครัวผมและคนที่อยู่ใกล้ตัว ยึดมั่นและรักในศาสนา พุทธคือศาสนาที่ตัวเอง นับถือมาตั้งแต่เกิด แต่ก็ไม่รู้ว่า มันมีอะไรมากกว่าการ ใส่บาตรพระน่ะครับ แล้วก็ช่วยให้ ผู้มีอุปการะคุณ พ่อ แม่ ผม และญาติ รวมไปถึงคนใกล้ตัว หันมาสวดมนต์ ไหว้พระ กันมากขึ้น ในตอนเช้า และเย็น ซึ่งปกติ พวกเขาไม่เคยทำเลย เป็นตอบแทนพระคุณ ในเบื้องต้น แล้วก็อาจจะนำมา ซึ่งข้อศาสนาที่ลึกซึ้งกว่านี้ พวกเขาจะได้เข้าถึงธรรม อย่างแท้จริงครับ

****** ซึ่งตัวผม เอง ก็อยากจะได้ไว้บูชาที่ บ้านครับ ตามเหตุผลข้างต้น แล้วผมรักพระพุทธศาสนา มากครับโดยส่วนตัว แล้วก็ เคารพบูชา และชื่นชมองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้ที่ ลำบากเพื่อ เราชาวพุทธ มามากให้มีวันนี้ได้ครับ

****** ผมจะแบ่ง ไว้บูชา ที่ บ้าน แล้วก็อีกส่วนนึง ผมจะอัญเชิญไปไว้ ที่วัดบ้านเกิดครับ เพราะวัดนี้ กำลังสร้างเจดีย์ อยู่ครับ ( ที่วัดป่าโคกหม่อน จ.สุรินทร์) เพื่อให้ผู้คนได้มากราบไหว้ ระลึกถึง บุญคุณ อันหามิได้ขององค์ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และ พระอรหันต์ ทุกพระองค์ครับ แล้วก็ เป็นการยัง ศาสนาพุทธให้สืบต่อไปด้วยครับ

กระทู้ผมลำดับที่ 13 ครับ

นาย สมชาย สมบุรณ์ ครับ

10. คนมีกิเลส

คนมีกิเลส เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    สาธุ

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาอย่างยิ่งเลยครับ

แฮ๊กส์ ถ้าหากพระบรมไม่พอ ..ไปขอแบ่งเอาที่ห้องชมรมได้นะ..อยากให้คนที่ตั้งใจดีแบบนี้ได้เยอะๆเลย สาธุ

ส่งพระผงจักรพรรดิ์ไปด้วย จะเกิดประโยชน์แก่ภพภูมิแถวนั้นเพิ่มขึ้น..

12. maiyasan

maiyasan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โมทนาสาธุด้วยคับ แฮ็กส์ เมื่อเรามีเจตนากุศลเรื่องพระธาตุนี้ ส่วนพี่เองช่วงนี้ก็รวบรวมพระสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุต่างๆ เพื่อที่จะนำถวายบรรจุที่พระเจดีย์ ที่กำลังสร้างอยู่ ณ.พระพุทธบาทดอยจำศีล เชียงใหม่ เป็นว่าพี่จะขอต่อบุญกุศลให้แฮ็กส์ อนุโมทนาอย่างสูงกับบารมีที่ตั้งใจบำเพ็ญนะน้อง
    พี่จะส่งซองไปให้นะครับ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

คำขอและเหตุผลลงในกระทู้ว่าท่านมีความประสงค์อันใดที่อยากได้พระ
    บรมสารีริกธาตุ
    ขออาราธนาอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อนำมาสักการะบูชา เหตุผล
    เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ ครับ ระลึกถึงพระคุณท่านครับ
    และการบูชาพระบรมสารีริกธาตุถือเป็นมงคลแก่ชีวิต ผู้ที่บูชาย่อมได้ประสบแก่ความสุข และได้รับสิ่งพิเศษตามที่ตนได้บูชา และเพื่อให้ลูกหลานได้บูชาพระรัตนตรัยสืบต่อไป
    ลำดับกระทู้ 17
    แสง ณ นคร

14. hacknok

อนุโมทนาบุญและเชิญทำบุญ

<O[​IMG]

เรื่อง ขอความอนุเคราะห์เกี่ยวกับโครงการสร้างวัดปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา

เรียน ท่านผู้มีใจเป็นธรรมและญาติธรรมทุกท่าน<O[​IMG]</O[​IMG]

ด้วยชมรมพุทธปณิธาน สังกัดสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม จะจัดโครงการสร้างวัดปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา และการอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปประดิษฐ์ฐานที่สำนักสงฆ์วัดภูน้อย บ้านกลาง ตำบลคำพี้ อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม ในวันเสาร์ที่ ๒

15. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วครับ
    ลำดับกระทู้ที่ 18
    เหตุผล เป็นศิริมงคลแก่ครอบครัว เป็นกำลังใจที่จะปฏิบัติให้เข้าถึงพุทธะ
    เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่ต่อไปครับ

กิตติ มีมะโน

(และผมจะจัดส่งซองพร้อมเงินค่าจัดส่งไปให้น่ะครับ อนุโมทนาอีกครั้งครับ)

16. pom980095

pom980095 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรียงลำดับผู้ขอรับน่าจะ ลำดับที่ 11 ถ้าลำดับกระทู้ ลำดับที่21
    ถ้าจะขอรับพระธาตุหรือพระบรมสารีริกธาตุด้วยคน ยังทันหรือเปล่าค่ะ ส่วนซองจะส่งไปทีหลังอาจจะช้าหน่อยเพราะอยู่ไกล

เหตุผลที่จะขอรับพระธาตุหรือพระบรมสารีริกธาตุคือ
    1. ถือศีล 5
    2. เรียนกรรมฐานมาจาก พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ. สิงห์บุรี ปฏิบัติกรรมฐานมา 5 ปีแล้ว
    3. ได้อธิษฐานขอสำเร็จมรรคผลเป็นพระอรหันตผลในสมัยพุทธันดรของพระพุทธโคดมหลังจากทำกรรมฐานเสร็จ หรือ ตามสถานที่ศักดิ์สิทธ์ที่มีพระบรมสารีริกธาตุสถิตอยู่ ถ้าได้รับพระธาตุหรือพระบรมสารีริกธาตุก็จะอธิษฐานที่บ้านได้เลยไม่ต้องไปกราบพระบรมสารีริกธาตุตามที่ต่างๆ นอกจากนี้ยังจะได้ระลึกพุทธานุสสติกรรมฐานด้วย แต่ถ้าพระธาตุหรือพระบรมสารีริกธาตุเสด็จมาเพิ่มก็จะแจกจ่ายให้ผู้ที่ศรัทธาต่อๆไป

ขออนุโมทนาบุญ

ปิยฉัตร เนื่องจำนงค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2008
  17. neeandkit

neeandkit Active Member

แจกพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุบางองค์

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากขอรับพระบรมสารีริกธาตุเพื่อไว้สักการะบูชาค่ะ ครอบครัวของดิฉันอยู่ที่อเมริกา รัฐมิซซูรี่ ที่นั่นมีวัดไทยน้อยมาก และห่างไกลกันมากค่ะ ประมาณ 3 วัด วัดใหญ่ 1 วัด และวัดเล็ก 2 วัด มีพระอยู่ประมาณ 3 - 4 รูป เรามีพระพุทธรูปที่ตั้งบูชาไว้ที่บ้านหลายองค์ค่ะ แต่ว่าเราไม่สามารถนำพระพุทธรูปขึ้นเครื่องบินได้เลย หากเจอตรวจเค้าก็จะยึดหมดค่ะเพราะเค้าถือว่าพระพุทธรูปเป็นเสมือนโบราณวัตถุของประเทศไทย ตอนนี้ครอบครัวของดิฉันไม่มีพระพุทธรูปไว้บูชาที่บ้านเลย (ที่อเมริกา) เรามีเพียงแต่รูปภาพเท่านั้น ดิฉันจะไปอยู่กับครอบครัวสิ้นปีนี้ค่ะและเราจะอาศัยที่นั่นฐาวร กว่าจะได้มาเมืองไทยอีกก็คงไม่ต่ำกว่า 5 ปี ดิฉันจึงอยากจะขอความกรุณาขอท่านผู้ใจบุญมอบพระธาตุเพื่อดิฉันและครอบครัวจักได้มีไว้ในการสักการะบูชาเป็นที่ยึดเหนี่ยวแห่งจิตใจด้วยเถิดค่ะ ขอขอบพระคุณอย่างสูง

ดิฉันไม่แน่ใจว่ากระทู้นี้อยู่อันดับที่เท่าไร แต่คาดว่าน่าจะที่ 22 ค่ะ

ขอขอบพระคุณอีกครั้ง แล้วดิฉันจะส่ง EMS ตามที่อยู่ที่ท่านได้ระบุไว้

18. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ
    นายพงษ์พันธ์ มูลมงคล
    เหตุผล เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัวเป้นพุทธบูชา
    1.รักษาศีล ไหว้พระสวดมนต์ทุกวัน
    2.เพื่อนำไปแบ่งให้วัดและท่านที่ปฏิบัติดีบูชาต่อไปแก่ประชาชน
    3.ที่บ้าน มีพระอรหันตธาตุของพระอัครสาวกบูชาองค์หนึ่งอยุ่ด้วย

ไม่รู้ลำดับเท่าไหร จะอยู่ใน 25 อันดับรึเปล่าไม่แน่ใจครับ
    จะส่ง PMคุยกันอีกทีนะครับและEMS พร้อมซองกันกระแทกไปให้นะครับ

19. ศุภรัตน์

ศุภรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2005
    ลำดับกระทู้ที่ 19
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผม นายศุภรัตน์ ภู่เจริญ และกลุ่มผู้ปฏิบัติธรรม "พรหมประสิทธิ์"
    ขอรับพระบรมธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ
    เพื่อนำมาร่วมบรรจุประดิษฐานไว้ภายในพระธาตุเจดีย์ศรีรัตนชัยพรหมประสิทธิ์
    ที่กำลังดำเนินการก่อสร้าง เพื่อถวายวัดป่าหิมพานต์ จังหวัดนครราชสีมา
    ใกล้แล้วเสร็จเพื่อฉลองยกฉัตร ในวันวิสาขบูชา ปี 2551 นี้ครับ
    แล้วผมจะส่งรายละเอียดโครงการ,ภาพถ่ายเจดีย์,สถานที่ก่อสร้าง
    ไปให้ได้รับทราบครับผม
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. hacknok

ตอนนี้ขอญาติธรรมทุกท่านเริ่มการขอพระบรมสารีริกธาตุเป็นลำดับที่ 15 อนุโมทนาบุญด้วย