เเจกพระพุทธโธน้อยพิมพ์กลางเเม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธวิกสิตาราม

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย วรุด, 6 สิงหาคม 2013.

1. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    พระที่ผมได้จากผู้แจกท่านนี้ ใจผมว่าแท้ ก็คือ แท้ทุกองค์ครับ มันอยู่ที่ใจแต่ละคนครับ

2. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ไม่มีใครว่าปลอมสักคนครับ ....แค่บอกพี่เขาใจดีเฉยๆ....ส่วนใจใครแท้ไม่แท้ไม่มีใครว่าครับ แต่ถ้าประเด็นพระแท้ คือพระต้องแท้จากวัด ผ่านพิธีอย่างถูกต้อง มีหลักยอมรับกัน มิใช่เอาใจคนมาเที่ยววัดครับ

3. taipaty4553

taipaty4553 เป็นที่รู้จักกันดี

การเผยแผ่พระพุทธศาสนา การต่อยอดพระพุทธศาสนา มีอานิสงฆ์สูงคนานับ
    ไม่สามารถประมาณค่าเป็นทุนทรัพย์ได้

4. saylom2530

ถูกต้องครับ ท่านพี่ .....ว่างๆเชิญชวนไปทำบุญวัดนะครับ มีน้ำอธิษฐานแจก ปูนเสก แจกฟรีครับ

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับ ขออนุโมทนาครับ กำลังใจสูงยิ่ง พระอยู่ที่ใจครับ แขวนหินแต่ใจคิดว่าเป็นพระ หินก็กลายเป็นพระได้ครับ....... ยิ่งคนแจกกำลังใจสูง (ลิบลิ้วแบบนี้) สุดๆ ครับ

ถ้าคิดแบบท้องตลาดที่เค้าให้บูชากัน 10 องค์ก็ร่วมแสนบาท แต่ให้บูชาองค์ ละ 100 แบบนี้ คนทั่วไปจะได้บูชาของดีราคาถูกครับ..... อนุโมทนาด้วยครับ......

(อย่าดังไปนะครับ เดี๋ยวเซียนพระจะแอบมาเหมาหมด......แล้วจะอดได้ของดีราคาถูกกัน .........)

6. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ติดตามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2013
  7. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ปูเสื่อ..รอฟังคำตอบอยู่เหมือนกันครับ

8. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ขอรับ1องค์ครับ

9. วรุด

วรุด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    ดีนะมีคนมาถามละอยากตอบเเต่ไม่กล้าบอกเดี๋ยวจะหาร้อนตัวมีคนมาถามอย่างนี้ละจะได้ตอบ

พระพุทธโธน้อย พิมพ์กลาง ผมได้เเสดงรูปพระจากองค์จริงให้เห็นเเล้วนะ ผมให้สิทธิ์ท่านว่าจะรับไปไหม ผมไม่เคยบอกซักรุ่นที่เเจกเลยว่าพระผมเเเท้นะครับพี่น้อง มีรุ่นเดียวจำได้หลวงปู่เเหวน หลวงปู่ขาว ปี2517 ที่กล้ารับเเท้ใบอนุโมทนาบัตรของมหาวชิราลงกร อยู่ที่ผม รุ่นอื่น ผมไม่ได้บอกว่าเเท้เลยนะ เเต่ก็ไม่เคยบอกว่าปลอม ผมให้สิทธ์เต็มที่ ตอนเเรกผมคิดจะไม่เเจกพระเป็นรุ่นเเล้วอย่างงี้ เพราะตอนนี้ผมทำมีดท้าวเวสสุวรรณสัตตโลหะ ไม่ออกวัด ไม่มีรุ่นเเต่มีพิธี รอพิธีที่วัดบวรอยู่ (พิธีขอร่วม) ยังไม่ได้เเจกคิดว่าถ้าได้มีดท้าวเวสสุวรรณมาจะเเจกอย่างงั้นไปเลย เพราะไม่มีรุ่นไม่มีวัดมีเเต่พิธี เเละรูปทรง พระพุทโธน้อยก็เช่นเดียวกัน เเต่ผมรู้ว่าพระผมทุกรุ่น ไม่ได้ออกเเถววัดมหาธาตุเเน่นอน บอกได้เค่นี้ละ อยากรับก็เชิญไม่เอาก็ไม่เป็นไร ภาพก็ถ่ายให้ดูเเล้วใครดูเป็นก็ดูไปสิครับเห็นว่าปลอมก็ไม่ต้องรับใงครับ เเค่นี้เอง ถ้าเห็นว่าปลอมจะมาว่าผมไม่ได้นะผมให้ท่านดูในรูปเเล้วนะอยู่ที่ตัวท่านเองเเล้วละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2013
  10. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แกงส้มมมมม การันตีเหรอครับว่าของแท้ อิอิ ผมได้เอาซักองค์จะได้มั่นใจ เพราะพี่การันตี อิอิ

11. saylom2530

แล้วสรุปว่าปลอมเหรอครับหรือว่าตาดีได้ตาร้ายเสีย หรือว่าพี่ไม่บอกที่มาละครับว่าพระมาจากไหนอ่า เห็นว่าวัดอาวุธ ผมก้อนึกว่าเอาของวัดมาซะอีกเอาพระมาลงแล้วเอารายละเอียดมาแต่พี่ไม่บอกที่มาให้ดีเอาพระแล้วมาลงรายละเอียดแบบนี้เปนใึรก้อต้องคิดเอาว่าที่ไหนละครับ แถมไม่รุ้เลยว่าแท้ไม่แท้ พี่เปนคนมาแจกน่าจะรุ้ที่มาได้ดีสุดเว้นแต่พี่
    ไม่บอกมากกว่าอ่าครับ

12. วรุด

ผมได้มาจากคนรู้จักหลายรุ่นเลย รู้เเค่ว่ามันไม่ได้ออกโดยไกล้ๆวัดมหาธาตุละกัน ให้ผมมาเป็นถุงผมก็มาคัดเเยก ผมเลยบอกให้ดูกันเอาเองใงครับผมถ่ายรูปให้ดูเเล้วใครคิดว่าจริงก็รับไปเเล้วเเต่ศรัทธา นอกจากผมเช่ากับมือผมจะบอกว่าเเท้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2013
  13. saylom2530

เคลียร์ครับปลอมครับผมฟันธงให้จากรุปละกันครับ

14. วรุด

พระผมหนะไม่ปลอมหรอกเเต่ที่จะทำให้พระผมปลอมก็คงเป็นคนที่บอกว่าปลอมนั่นละ ใหนลองอธิบายมาซิว่าจุดใหนปลอมไม่ใช่อยู่ดีก็ปลอมไม่มีเหตุผล พระปลอมเค้ามีจุดสังเกตุไม่ใช่หรอ ใหนลองอธิบายมาถ้าหาว่าปลอม

15. saylom2530

ผมมีพระแท้อยู่จะดูก้อได้ ให้ดู พระพี่ไม่ปลอมแน่นะครับ กล้าการันตีไหมครับ ..ไหนพี่ลอง ยืนยันหน่อยครับ ว่าแท้ไม่ใช่บอกไม่ปลอม แต่ก้อไม่แท้ กล้าการันตี เดี่ยวชี้จุดให้ดู คือต้องการคำยืนยันครับถ้าพี่ไม่แน่ใจว่าแท้ไม่แท้ ทั้งๆที่เ้ป็นคนนำพระมาแต่ไม่รู้ที่มาของพระ ขนาดบอกแท้ไม่แท้ยังไม่กล้า พอผมบอกปลอมมาบอกของตัวเองไม่ปลอม ขึ้นมาอีก

16. วรุด

อ๋อต้องการให้ผมยืนยันใช่ไหมว่าเเท้หรือปล่าว ผมเป็นคนครอบครองพระทั้งหมดในตอนนี้ เเน่นอน ผมเชื่อว่าเเท้ เเต่คนอื่นไม่รู้ว่าเชื่อเหมือนผมไหมพี่ถามผมว่าเเท้ไหมผมตอบอย่างเป็นส่วนตัวผมเลยนะผมว่าเเท้ ใหนขอผมดูของที่พี่เชื่อว่าเเท้หน่อยดูว่าพี่เชื่อเหมือนผมไหม
    ด้วยความเคารพครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2013
  17. saylom2530

โอเค ตามนี้ ถือว่ายืนยันว่าแท้ ในความเห็นพี่ นะครับ เดี่ยวเรื่องรูปจะถ่ายให้ดูนะ ถ้าจะเอาตัวจริงไปแห่ก้อได้นะครับของผมการันตี แท้ทั้งผมและคนอื่น พระแท้คือพระแท้มีหลักการการดูของมัน แต่ถ้าเชื่อว่าแท้ พระไม่แท้ก็แท้ได้ในส่วนบุคคลนั้นๆแค่ในตลาดไม่ยอมรับก้อช่าง ....อันนี้เข้าใจครับ แต่ศรัทธากับความแท้คนละส่วนกัน นะ
    รอสักนิด ขี้เกียจลุกไปห้องเก็บพระ...รูปเก่าเคยลงพลังจิต2-3หนแล้ว หาไม่เจอ
    อดใจรอหน่อยครับ .....เอาเป็น ผมยืนยันในส่วนผมนะ พี่ยืนยันในส่วนของพี่ แต่ผมจะเอารูปพระของผมที่ว่าแท้ให้ดู ละกัน...ครับ

18. ทานะปาระมี

ทานะปาระมี เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บอกว่าแท้นี้คือ พระองค์นี้ แท้ เพราะ เป็น รูปลักษณ์ ของพระพุทธโธน้อยพิมพ์กลางเเม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธวิกสิตาราม พระองค์นี้ใช่มั้ยคับ แต่ เรื่องมวลสาร และ การปลุกเสกนี้ ปลอมใช่ไหมคับ พระองค์นี้เข้าพีธี ของต้นตำหรับที่เค้าสร้างมาหรือป่าว หรือ ว่า จขกท ทำพีธี เอง คับ

19. วรุด

ข้าใจผิดอีกเเล้ว ของเดิมๆครับ ที่ผมไปทำพิธีเองตามวัดเป็นมีดท้าวเวสสุวรรณ ไม่ใช่พระพุทธโธน้อยนะครับ

20. วรุด

ขอบคุณครับพี่