เรื่อง การฟังธรรม

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย PartNight, 10 ธันวาคม 2013.

1. PartNight

PartNight Active Member

พอดีตอนที่ผมเรียนอยู่ อาจารย์ของผมแกเปิดวิทยุธรรมะ ให้ใครฟังก็ไม่รู้ ผมก็เกิดความสงสัยเหมือนกัน วันที่อาจารย์กลับมาผมเลยถาม แกบอกว่าเปิดให้เทวดาฟัง เอะผมก็งง

มาวันนี้ผมเลยเปิดช่องสังฆทานธรรมผ่านโน๊ตบุ๊ค ผมก็หวังว่าจะมีเทวดาหรืออะไรได้รับฟัง และอีกอย่างหนึ่งภายในห้องนอนผมก็มีพญาครุฑอยู่ด้วยไม่รู้จะเป็นอะไรไหม

ถ้าเราอยากให้เทวดาลงมาฟังธรรมะที่เราเปิดนั้น จะต้องสวดบทอะไรบ้างครับ