เรื่องสยอง ที่เบ็ญจะมะมหาราช

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 11 กุมภาพันธ์ 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ก็แค่อยากเล่า แต่ว่ามันก็อาจไม่สยองเท่าไรสำหรับผู้ที่อ่านเรื่องนี้ แต่ว่า ผู้ที่ประสบพบเห็นอย่างข้าพเจ้า ก็คงจะเป็นเรื่องที่หน้ากลัวอยู่เหมือนกัน เพราะว่าเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นมาจริงๆ เรื่องก็มีอยู่ว่า
    วันศุกร์ของทุกอาทิตย์ ที่โรงเรียนของข้าพเจ้าจะหยุด เพราะ ม.ปลาย จะมีการเรียน ร.ด. กลุ่ม ม.1อย่างข้าพเจ้าเลยถือโอกาสมาจัดบอร์ดกันซะเลย เป็นบอร์ดวันแม่ ซึ่งมันก็ผ่านวันแม่มาแล้ว แต่ห้องของข้าพเจ้ายังจัดไม่เสร็จเลย ก็เป็นกรรมที่เราจะต้องมาสะสางให้มันเสร็จเป็นชิ้นกันสักที ข้าพเจ้าเรียนอยู่ที่ห้อง233เป็นโฮมรูมของข้าพเจ้าที่ต้องรับผิดชอบ มันอยู่ที่หัวมุมบันได ห้องของข้าพเจ้า คือห้อง12 ติดบันได ส่วนห้อง 9 ก็อยู่อีกฝั่งหนึ่งของบันได มีบันไดกั้นระหว่างห้องของ 12 และ 9 ข้าพเจ้าก็ส่งเสียงดังกันตามประสาเด็ก ม.1 ซึ่งทั้งตึก2นั้น ไม่มีใครอยู่เลยสักคน แต่พวกเราก็ไม่กลัวกันหรอกเพราะว่ามากันตั้ง 13 คน จะไปกลัวอะไร และแล้วเมื่อใกล้เสร็จ นิรุติ (นิตุ๊ด นามที่พวกเราจะเรียกมันเพราะท่าทางมันส่อแวว) มันวิ่งมาบอกว่าประตูห้องไหนไม่รู้มันเปิดออกเอง