เรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญเดินสายไฟเข้าวัด

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ROJKAJORN, 7 พฤษภาคม 2005.

1. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ขออนุญาติweb master ครับ สืบเนื่องจากสำนักสงฆ์ทรงธรรม จ.อุดรธานี เป็นสำนักสงฆ์ซึ่งยังอยู่ในถิ่นทุรกันดาร ไฟฟ้าไม่เพียงพอกับความต้องการของพระสงฆ์ที่อยู่อาศัย เพื่อการปฏิบัติธรรม หลวงพี่สุขสันต์ได้ขอความช่วยเหลือและให้ข้อมูลผมว่า ทุกวันนี้ ตอนกลางคืนอยู่กันอย่างลำบาก และเนื่องจากไฟไม่เพียงพอทำให้การปั๊มน้ำขึ้นมาใช้ในสำนักสงฆ์จะต้องรอให้ชาวบ้านหลับก่อน เมื่อการใช้ไฟน้อยลงจึงจะมีกำลังไฟพอให้สำนักสงฆ์ปี๊มน้ำไว้ใช้ได้ หลวงพี่คิดเดินสายไฟเข้าวัดโดยใช้งบประมาณ 50,000 บาท จึงขอบอกบุญทุกท่านมาร่วมกันสร้างมหาทานบารมี โดยการสร้างแสงสว่างให้ผู้สืบทอดพระพุทธศาสนากันครับ คนละบาท 2 บาท ถ้าร่วมใจกันก็คงสำเร็จได้ สามารถสอบถามรายละเอียดได้ที่ หลวงพ่อสุขสันต์ 09-714-8626 อนุโมทนาบุญกับทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ
    ร่วมทำบุญได้ที่ ธนาคารกรุงไทย สาขาอุดรธานี ชื่อบัญชี พระสุขสันต์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 292-0-01010-7

2. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    รูปสำนักสงฆ์ทรงธรรมครับ

1

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      229
      ขนาดไฟล์:
      22.1 KB
      เปิดดู:
      238
  3. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ง่า อยากทำจัง แต่เงินใน บัญชี หมดเลยอะ เดี๋ยวก้อยจะร่วมบุญด้วยแล้วกันนะคะ

4. santimt101

santimt101 บุคคลทั่วไป

เป็นเพื่อนกันนะ

ชอบก้อยครับน่ารักดี ขอเป็นเพื่อนด้วยคนนะ santimt101@hotmail.com

5. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    วันนี้ ( 11/5/48 ) โทรไปหาหลวงพ่อสุขสันต์ถามเกี่ยวกับเรื่องนี้และก็ได้ช่วยโอนเงินไปช่วยเหลือ
    แล้วครับ ขอให้ทุกคนช่วยๆกันหน่อยนะครับ

6. choola99

choola99 สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้โอนเงินไปสมทบทุนช่วยเหลือแล้วครับ 200 บาท

ขอโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะครับ

7. พรหมวิหาร

พรหมวิหาร สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2005
    ผมขอโมทนาบุญกับคุณ worawij8 ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขและมีคนคอยช่วยเหลืออยู่เสมอนะครับ

8. AAA

AAA บุคคลทั่วไป

ขอร่วมบุญด้วยครับ โอนเงินไปแล้ว ตามบัญชีข้างต้น ๑,๐๐๐ บาท
    สาธุ..

9. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญไปแล้วนะคะ ส่งวันนี้เช่นกันตามบัญชีของหลวงพี่สุขสันต์ค่ะ โอนไป 2,000บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2005