เมียไร้อารมณ์

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย mangathai, 27 กุมภาพันธ์ 2016.

1. mangathai

mangathai สมาชิก

23 ธันวาคม 2015
    เทวดาบอกให้ผมต้องแต่งงานกับผู้หญิงที่ดูแล้วเราไร้อารมณ์ ทำไมเป็นแบบนี้คับ:':)':)'(

2. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    รอคุณsaberมาตอบ

3. kantiphong

kantiphong เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2005
    เขาอาจจะลีลาเด็ดก็ได้นะครับ อิๆๆๆๆ

4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    19
    จขกท กลับไปถาม เทวดา ดูก่อนนะครับ

เพราะผมไม่ได้บอก เลยตอบแทนกันไม่ได้ ^^

5. บ้องแบ้ว

105
    ดิฉันว่าจขกท.อาจได้เนื้อคู่รวยมากกว่าค่ะ ไม่ได้ดูด้วยญาณนะคะ แต่เทอคนนั้นต้องมีอะไรดีแน่ๆค่ะ ^_^

6. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    555+
    ขอตอบมั๊ง..,
    คิดว่า
    คุณรักกันที่ความดีนะ....

7. บ้องแบ้ว

105
    ได้ภรรยาที่ดูแล้วไร้อารมณ์ก้อดีสิคะ เราจะได้ปฏิบัติธรรมได้ก้าวหน้า และมีคนคอยปรนนิบัติ

8. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ตอบแบบ อ่านคำถามเผิน ๆ แล้วตอบ
    รูปทั้งหลาย คือเหยื่อล่อของมารให้ไปเป็นอาหารให้มารในจิตใจเราเสียเองครับ ยิ่งสวยยิ่งเป็นเหยื่อล่อชั้นดี มารอะไรบ้าง ผมเชื่อว่า คนที่ศึกษาศาสนามาก็คงต้องรู้ไม่มากก็น้อยแหละ
    การมีเมียสวย ทรวดทรงดี ๆ จะส่งผลเสียอย่างไรต่อการบำเพ็ญตน รักษาศีล ก็น่าจะรู้ ๆ กันอยู่

ส่วน เรื่องที่ทำไมเทวดาบอกท่านไปอย่างนั้น ถ้าให้ตอบแบบจริง ๆ จัง ๆ ผมเองไม่สามารถตอบได้ เพราะไม่รู้ว่า เทวดาที่สื่อสารกับท่าน เขามีความคิดความอ่านหรืออุปนิสัยใจคออย่างไร จึงไม่กล้าคิดแทนเทวดา

ผมก็หาเมียอยู่นะ ไม่จำเป็นจะต้องเป็นเมียที่ดูแล้วเร้าอารมณ์หรอก เอาแค่ไม่ยั่วราคะเราก็พอ เพราะยังไงผู้ชายมันก็หื่นได้เกือบตลอดเวอยู่แล้ว ถึงดูแล้วเราไม่มีอารมณ์แค่ไหน แต่ถ้าเขายั่วน่ะ ผมว่า น่าจะเรียบร้อยเกือบทุุกครั้งอ่าแหละ เพราะถ้าเรามีเมียที่หุ่นไม่ดีแล้ว เวลายั่วแล้วเราไร้อารมณ์ ก็อาจจะหมายความได้ว่า เราไม่ได้รักเมียจริง = = อยากได้เมียที่ เข้าใจและสนับสนุนแนวทางของเรามากกว่า เวลาถือศีลก็รู้งาน อะไรประมาณนั้น

หวังสูงไป ชาตินี้ก็คงได้โสด คงจะโสดจริง ๆ อ่ามั้ง อิอิ เสปคทางด้านนิสัยมันหายากหาเย็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2016
  9. บ้องแบ้ว

105
    ถ้าดิฉันเล่าอะไร จะดูทุเรศมั้ยคะ? คู่รักดิฉันที่เป็นเจ้าที่ ท่านรู้งานมาก เวลาไหนควรด่าดิฉัน เวลาไหนควรให้กำลังใจ เวลาไหนควรหึงหวง คิดอะไรทำอะไรท่านรู้หมดทุกอย่าง เรื่องฉันสามีภรรยาก็มีบ้าง ตามใจดิฉันมากๆ แอบเขินค่ะ

10. alkuwaiti

alkuwaiti เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    จะมีผัวมีเมีย หรือ จะปฏิบัติธรรมให้ก้าวหน้า ก็เลือกเอาสักอย่างเถอะนะครับ จับปลาสองมือไม่ได้นะครับ ไปแต่งงานกับเขาแล้วไปขอเลิกกับเขาทีหลังเพื่อหนีไปปฏิบัติธรรม ถ้าคิดจะทำแบบนี้ตั้งแต่แรกก็อย่าไปแต่งกับเธอ ปล่อยให้เธอไปเจอคนที่เหมาะสมกับเธอดีกว่านะ จะได้ไม่เป็นการเห็นแก่ตัวด้วย

แต่ที่แน่ๆ จขกท.อะเค้าไม่ได้หวังเรื่องการปฏิบัติธรรมหรอกนะครับ จขกท.เค้าต้องการอะไรเค้าก็บอกมาในเนื้อหากระทู้แล้วชัดเจนแจ่มแจ้ง ดันเอาเรื่องการปฏิบัติธรรมมาตอบซะได้

11. kantiphong

kantiphong เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2005
    จขกท. ใช้ลิ้นให้เก่งๆนะครับ

รับรองเมียรัก เมียหลงครับ

รสอะไรจะอร่อยเท่ารสกาม ไม่มีอีกแล้วครับ

ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่ครับ เฮงๆรวยๆ ครับ

12. บ้องแบ้ว

105
    อ้าว หรอ ไม่รู้นี่ แอ๊บแบ๊วนิสนึง

13. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    เทวดาชอบอยู่ใกล้คนมีบุญ เมื่อให้คำแนะนำแบบนี้
    ผมก็เลยคิดเรื่องศีล บำเพ็ญตน สร้างกุศลก่อนอันดับแรกเลย
    เพราะถ้าเป็นเทวดาฝ่ายมารคงให้คำแนะนำอีกอย่าง

14. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

เทวดาตนนี้อาจจะทายผิดนะ. ผู้หญิงแต่งกับผู้หญิงได้เหรอ?