เพลง อย่ารักผมเลย สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 12 พฤศจิกายน 2023.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่า ขออนุญาตร้องเพลง อย่ารักผมเลย ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง บันทึกเสียง เมื่อปี พ.ศ. 2498 คำร้อง/ทำนอง ดำรงค์ เกษตรชนม์ (จังหวะ วอลซ์) Cover by sam_sbcc version. ร้องเพื่อสุขภาพ สืบสานและอนุรักษ์เพลงเก่า

เพลง อย่ารักผมเลย
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง บันทึกเสียง เมื่อปี พ.ศ. 2498
    คำร้อง/ทำนอง ดำรงค์ เกษตรชนม์ (จังหวะ วอลซ์)
    Cover by sam_sbcc version.
    ร้องเพื่อสุขภาพ สืบสานและอนุรักษ์เพลงเก่า

เกียรติคุณนั้นสูง อย่ารักผมเลย อย่าเลยอย่าคิด รักผมทำไม เพราะตัวผมด้อยเกินไป จงรีบเปลี่ยนใจ อย่าคิดผูกพัน ไม่ควรปล่อยใจจนเลยล่วงไป รีบคิดหักใจเพราะศักดิ์ไกลกัน คิดรักคนใหม่ยังทัน สมควรคู่กัน นั้นมีมากมาย ** ผมรู้ตัวดีว่ามีมลทิน หมองมัวทั่วกาย ไม่สมควรที่คุณจะหมาย จะพลอยอับอาย อย่ารักผมเลย ตัดใจเถิดนะห้ามใจของคุณ คู่บุญเช่นผมไม่สมกันเลย เดี๋ยวผมใจอ่อนชมเชย เผลอจนล่วงเลย แล้วคุณจะตรม

2. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ตัดใจเถิดนะห้ามใจของคุณ
    คู่บุญเช่นผมไม่สมกันเลย
    เดี๋ยวผมใจอ่อนชมเชย
    เผลอจนล่วงเลย แล้วคุณจะตรม