เชิญรับพระหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญอธิฐานจิตฟรีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย modxsuper_1, 22 ธันวาคม 2007.

1. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เชิญรับพระหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญอธิฐานจิตฟรีครับ

แจกเนื่องในโอกาศขึ้นปีใหม่ครับ
    โดยเฉพาะท่านที่มีญาติพี่น้องที่อยู่ทาง ชายแดน 3 จังหวัดภาคใต้ ช่วยกรุณาติดต่อให้ส่งชื่อที่อยู่มาในเวปนี้ก่อนเพื่อจะได้ จัดเตรียมพระไปให้พอเพียงเพราะ จะได้เตรียมพระไปให้เพียงพอ ไม่มากเกินไป หรือน้อยเกินไป และวันที่ 26 นี้ผมคงถึง กทม. ค่อยส่งเป็นจดหมายพร้อมธณาณัติ 30 บาทเป็นค่าจัดส่งพร้อมซองใส่พัศดุจ่าชื่อที่อยู่ถึงตัวท่านมาด้วย จัดจัดส่งโดยใส่กล่องพลาสติกไปให้ครับ
    แต่อย่างไรก็ดีขอให้แจ้งชื่อไว้ในเว็ปนี้ก่อนเพราะจะได้ จักเตรียมขนพระลงไปให้พอเพียงกับทุก ๆ ท่าน ครับ

พระพิมพ์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดนี้ผมและคุณวีระพงษ์ แซ่เตี้ย ได้ร่วมกันสร้าง มีมวลสารส่วนของผมตามนี้
    http://www.suankhung.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&Category=suankhungcom&thispage=2&No=259901
    และ http://www.suankhung.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&No=262930#answerarea
    และมีมวลสารจำนวนมากที่คุณวีระพงษ์ได้รวบรวมมานานหลายปี โดยเฉพาะดินกากยายักษ์แท้ ๆ ก็มีผสมอยู่เป็นจำนวนมากพอสมควร และก็ได้นำมาผสมเป็นมวลสารสำคัญผสมลงไปด้วย และพระชุดหลวงปู่ทวดฯ นี้ผมได้ผสมกระเบื้องโมเสสและทอง จากองค์ หลวงพ่อพระศรีอาริยเมตตไตร วัดอินทรวิหาร บางขุนพรหม และผงกิ่งก้านใบด้วงเลียบ จากสำนักสงฆ์ต้นเลีบยลงไปมากยิ่งกว่าพระเครื่องรุ่นใด ๆ เพราะถือว่าเป็นมวลสารโดยตรงขององค์หลวงปู่ทวด ฯ ท่าน
    พิธีเสกนั้นผ่านพิธีถึง 2 พิธีและเป็นพิธีที่จัดเพื่อการกุศลรายได้น้อมนำถวายหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญหมดทั้งสิ้น จึงน่าจะนับได้ว่าเป็นพิธีที่จัดแล้วเกิดความเป็นมงคลโดยแท้ และการที่แจกพระให้ท่านในครั้งนี้ก็เพราะอยากจะน้อมถวายเป็นกุศลให้ ท่านหลวงปู่ทวดฯ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ และครูบาอาจารย์ และผู้ที่เครพนับถือทุก ๆ ท่านครับ ใครนึกชื่อที่อยู่ใครออกก็เชิญเลยครับเขียนเข้ามา พระน่าจะมีถึง 500 องค์ได้ครับ
    ไว้ผมถึง กทม. แล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบแล้วทุกท่านค่อยส่งจดหมายมานะครับ
    ป.ล. ขอแจกเพียงท่านละ 1 องค์ก่อนนะครับ ใครจะส่งให้ญาติหรือคนรู้จักที่ใหนก็ส่งชื่อที่อยู่เข้ามาได้ไม่จำกัดแต่ขอให้แค่ 1 คนต่อพระ 1 องค์ก่อนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      300
  2. nathakrit

nathakrit Active Member

ขอรับพระด้วยครับ
    นายระเบียบ แจ่มใส
    นางนธภร แจ่มใส
    นายณัทฐกฤต แจ่มใส
    นายณฐนน แจ่มใส
    นายธนรา แจ่มใส
    นายคณิศร แจ่มใส
    นางเมธาพร แจ่มใส
    ด.ญ.มธุริมา แจ่มใส
    ด.ญ.ภูษณิศา แจ่มใส
    182/12 ถ.ศรีจันทร์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  3. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

วันชัย วงษ์สวัสดิ์
    58/7 หมู่ 8 ต.บางจาก อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130
    จะขอเพิ่มให้ พ่อ แม่ พี่ 1 คน น้อง 2คน รวมผม เป็น 6 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2007
  4. เทิด

เทิด เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2007
    นายเทิดศักดิ์ งามเถื่อน
    134 หมู่ 17 ถ.เทพารักษ์ ต.บางเสาธง อ.บางเสาธง จ.สมุทปราการ 10540
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ
    เทิด

5. ทุกโข

ทุกโข เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ขอร้บพระด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ 1 ชุดค่ะ

บัวแก้ว ฟองคำตัน
    2425/2 ถนนลาดพร้าว แขวงวังทองหลาง
    เขตวังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310

แล้วจะจัดส่งซองไปให้นะคะ

6. huahin007

huahin007 Active Member

18 ธันวาคม 2007
    ขอรับพระด้วยคนครับ
    ธนวัฒน์ โชติช่วง
    2/70 ซ.หัวหิน50 ถ.เพชรเกษม ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบฯ 77110
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ

7. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ขออนุโมทนาค่ะ

ขอรับพระ5องค์(ให้บิดา มารดา พี่สาว น้องสาว )

นางสาวอัจฉราภรณ์ ภูดินดาล 156 ถ.เทศบาลอาชา
    ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000

8. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญอย่างสูง และขอน้อมรับด้วยครับ
    คชภัีค ตันประยูร
    261/206 นครหลวงคอนโดมิเนียม
    ถ.จรัญสนิทวงศ์ 29/1 แขวงบางขุนศรี
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700

9. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ
    ขอรับพระด้วยนะครับ 5 องค์ (ให้ ภรรยา และน้อง 3 คน ด้วยครับ)

กิตติพงศ์ ฉิมทับ
    หมู่บ้านแฟลตการท่าอากาศยาน อาคาร 6171/1075 ม.11 ถ.เชิดวุฒทากาศ แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม 10210

นับถือ ท่านหลวงปู่ทวดฯ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ อยู่แล้วครับ ;)

10. นุ สระบุรี

นุ สระบุรี Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ขอด้วยนะครับผมอยากจะได้จริงๆครับได้โปรดนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง681/14 ถนนพิชัยฯ ตำบลปากเพรียว อำเภอเมือง จังหวัดสระบุรี 18000 โทรมบกผมหน่อยก็ดีนะครับ 086-7333165 (นุ)

11. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับขอรับไว้4องค์ให้เพื่อนๆกัน นาย นิพล ธรรมวงศ์ 1000/5 สถานพยาบาล ต.เวียง อ.เมืง จ.เชียงราย

12. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาด้วยครับผมขอรับพระด้วยครับ
    ศรวุฒิ บุญสม 299 ม.4 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230

13. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญและขอรับพระ 5 องค์ ขอเผื่อแม่และน้องๆ ค่ะ
    ปุญญาภา

14. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

อนโมทนาครับ

ขอรับ 1 องค์

นาย ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    659 ม.1 ต.ริมใต้
    อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
    50180

15. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับทุกท่านที่ต้องการรับพระพิมพ์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ที่ท่าน หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ อธิฐานจิต ก็กรุณาส่งจดหมายพร้อมซองใส่พัศดุสอดมแนบมาด้วย และธณาณัติ 30 บาทเพื่อเป็นค่าจัดส่ง
    และท่านที่ ขอตั้งแต่ 3 องค์ขึ้นไปกรุณาส่งธณาณัติ 50 บาท เพราะจะใส่กล่องพลาสติกไปให้ และทุก 5 องค์ กรุณาเพิ่มขึ้น 30 บาทด้วยครับ ท่านที่ของพระหลาย ๆ องค์ ก็ขอให้ขอแต่เฉพาะคนในบ้านเดียวกัน ถ้าจะขอเผื่อญาติช่วยกรุณาบอกข่าวนี้ให้เขา ให้เขาส่งชื่อที่อยู่มาเอง หรือตัวท่านส่งชื่อและที่อยู่ของผู้ที่ท่านต้องการให้เขาได้พระมาจะดีมาก ๆ ครับ เพราะผมต้องการให้พระนี้เป็นประโยชน์แก้คนหมู่มากที่สุด โดยเฉพาะพื้นที่ที่เป็นอันตราย ถ้าท่าจะขอเป็นจำนวนมากผมก็ให้ครับ เพราะออกปากไปแล้ว แต่อยากให้ท่านมีอารมณ์เมตตาจิตเป็นที่ตั้งคิดถึงประโยชน์ที่จะเกิดแก่คนหมู่มากด้วยนะครับ
    ส่งมาที่ นาย เรวัต ทรัพย์คงมั่น 369/29 ซ.ประดู่13 ถ.เจริญกรุง107 บางคอแหลม ก.ท.ม. 10120 ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จะเริ่มจัดส่งให้ตั้งแต่ 27 ธ.ค. 50 เป็นต้นไปและขอขอบคุณที่กรุณาเป็นท้องนาอันอุดมให้ได้หว่านเมล็ดพันธุ์แห่งบุญ จะได้บุญเท่าไหร่ขอให้ได้บุญเท่ากันทุกท่านครับ

16. modxsuper_1

และจะขอเล่าประสพการณืเกี่ยวกับบารมี ของหลวงปู่ทวด ฯ ท่านที่ผมได้ประสพมาตั้งแต่เล็ก กล่าวคือเมื่อตอนผมเป็นวัยรุ่นผมได้ไปเข้าค่ายลูกเสือที่ค่ายวัชชิราวุธ ตอนกลางคืนก็ได้มีกิจกรรมรอบกองไฟและมีการจุดพลุ ตัวผมเองได้ยืนอยู่แถวหลังสุด จึงมองข้างหน้าไม่เห็น แต่ด้วยความที่เป็นคนอยากรู้อยากเห็น ก็ออกมายืนอยู่กึ่งกลางระหว่างกอง ซึ่งมีที่กว้างประมาณ 2 วา ซึ่งก็มีผมออกมายืนอยู่คนเดียวเพราะอย่าเห็นกิจกรรมทางด้านหน้า พอมาถึงการยิงพลุ พลุก็ถูกยิงขึ้นเรื่อย ๆ ผมก็ดูอย่างเพลิดเพลิน แต่ก็มีอุบัติเหตุเกิดขึ้นจนได้ เพราะพลุกระบอกหนึ่งล้มลง และพลุลูกหนึ่งก็กำลังพุ่งออกจากกระบอกและพุ่งตรงมาที่หน้าของผม ตอนนั้นทุกอย่างเกิดขึ้นภายในชั่วพริบตา อยากจะตกใจยังตกใจไม่ทันเลย แต่คุณหลวงปู่ทวด ฯ ท่านคุ้มครอง พลุลูกนั้นที่ผมเห็นเป็นดวงสีส้มเต็มสองตา พอเข้ามาใกล้ ๆ หน้าสักคืบ กลับเบนออกพุ่งผ่านใบหูไปชนิดเส้นยาแดงผ่า 16 ถึงขั้นจอนไหม้ครับ คณลูกเสือกว่า 500 คน ร้องออกมาแทบจะเป็นเสียงเดียวกันว่า โอ้โห ตั้งแต่นั้นมาผมเลยได้ฉายาว่า หมอผี ครับ ตอนนั้นผมห้อยหลวงปู่ทวดฯ วัดปราสาทของพ่อให้มาครับ
    อีกเรื่องตอนผมบวชนอ้งชายได้ให้พระหลวงปู่ทวดของท่านอ. นอง มา 1 องค์ผมก็เอากลัดอังสะไว้ตลอด มีวันหนึ่งไปหาพระเพื่อนที่กุฏิ กุฏิของท่านองค์นั้นจะมีซุ้มประตูอยู่ พอผมจะลอดซุ้มประตูเข้าไป ปรากฏว่าลอดเข้าไม่ได้เหมือนมีคนมาดันหัวไว้ 3 4 ครั้งจนเอะใจก็แหงนหน้าขึ้นไปดูที่ขอบบนซุ้มประตูก็เห็นผ้าขมุกขมอมพันพาดอยู่ผืนหนึ่ง จึงตะโกนเรียกพระเพื่อน พอท่านออกมาก็ถามท่านว่า ท่าน...ผ้านี่ผ้าที่พาดอยู่นี่ผ้าอะไรน่ะ พระเพื่อนจึงตอบให้หายสงสัยว่า อ๋อ ผ้าเช็ด...ผมเอง ผมก็ถามท่านว่าท่านลอดผ้าเช็ด...ไป ๆ มา ๆ เนี่ยนะ พระท่านก็ว่า เออ ผมไม่ถือ จะหัวหรือ.. ก็ธาตุเดียวกัน เราก็อนุโมทณาสาธุกับท่านด้วยครับ

17. modxsuper_1

ท่านใดอยู่เชียงใหม่ ก่อนวันที่25 ให้มารับพระกับผมได้ที่ร้าน เอ็นที เน็ต ถ.ราชภาคินัย หลังร.ร.ยุพราชฯ นะครับ มาปุ๊ปรับปั๊บครับ มาถามหา ชัช นะครับพรุ่งนี้กับมะรืน อยู่บ้านทั้งวันครับ 25 เดินทาง

18. piroonchai

piroonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระ 4 องค์ค่ะ ให้ตัวเอง พ่อ แม่และน้องสาว แล้วจะจัดส่งซองพร้อมค่าจัดส่งไปให้นะคะ
    น.ส.หยาดพิรุณ สีดามาตย์ 32/1 แผนกเอกซเรย์ ร.พ.เลย ต.กุดป่อง อ.เมือง จ.เลย 42000

19. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับ 5 องค์ (ภรรยาและญาติ)ครับ
    นายอมรกุล ศรีงามผ่อง
    วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอี่ยมละออ
    ซ.สวนพลู แขวงทุ่งมหาเมฆ
    เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120
    ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  20. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 องค์ครับ
    จะให้เพื่อน 1 องค์