ปิดรับบริจาค เชิญชวนร่วมบุญปล่อยปลา ๑,๐๐๐ กิโล คณะบุญเพื่อนิพพานและกลุ่มบ้านใจดี ปิดรับบุญ 15 กย.63

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 11 กันยายน 2020.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ✨ ร่วมบุญปล่อยปลา ๑,๐๐๐ โล กันนะครับ ✨
    ✨เชิญชวนเพื่อน ๆ ร่วมบุญปล่อยปลา ๑,๐๐๐ กิโล ✨กับคณะเจ้าภาพ ผู้ใหญ่ใจดี คณะบุญเพื่อนิพพานและกลุ่มบ้านใจดี

--------- เปิดให้ร่วมบุญ ๕ วัน นะครับ--------------

ปัจจัยที่ทุก ๆ ท่านร่วมบุญมา ทางคณะเจ้าภาพ คณะบุญเพื่อนิพพาน จะนำไปจัดสรรนอกจากปล่อยปลา ๑,๐๐๐ กิโลกรัม แล้วคณะเจ้าภาพยังได้นำไปร่วมบุญ ปล่อยปลาวันละ ๒๐ ถึง ๓๐ กิโลกรัมทุกวัน ( คณะเจ้าภาพปล่อยทุกวันเข้าสู่ปีนี้เป็นปีที่ ๑๑ ) ชำระหนี้สงฆ์ ค่าน้ำค่าไฟวัด วันละ ๑๐๐ บาท ทุกวัน รวมไปถึงสังฆทานชุดใหญ่ตามวาระที่ทางคณะเจ้าภาพได้เดินทางไปทำบุญถวายสังฆทานเป็นประจำด้วยครับ

บุญนี้ที่เราทำเป็นหลักมาตลอด เป็นบุญแห่งการให้ชีวิต บุญ อภัยทาน สัตว์ทุกชีวิตล้วนรักชีวิตและดิ้นรนเพื่อความอยู่รอด แม้เขาจะดีหรือร้ายในสิ่งแวดล้อมแต่เขาก็พยายามดิ้นรนให้มีชีวิตรอดพ้นจากความตาย เสมือนเราได้ช่วยชีวิตให้ชีวิตใหม่แก่เขาเป็นทาน

✨บ้านใจดีขอน้อมนำทำความดีถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา จึงขอเชิญชวนเพื่อน ๆ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญร่วมทำความดีนี้ถวายบูชาคุณพระรัตนตรัยร่วมกันครับ

ร่วมบุญได้ที่เลขบัญชี

ธ.กรุงไทย 678-7-13352-9 ชื่อบัญชี ดนุวุฒิ ประเมตโยธิน

----- ปิดรับร่วมบุญ วันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙:๐๐ น. -----

#บุญทำเท่าที่เราสบายใจนะครับ #ยุคเงินหายากเราโมทนาบุญยินดีในการทำความดีเราก็ได้มีส่วนในบุญนั้นเช่นกัน

*ปัจจัยหากมีผู้โอนหลังจากงานปล่อยปลา ๑,๐๐๐ กิโล ครั้งนี้ขออนุญาตนำไปร่วมบุญปล่อยปลาทุกวันกับคณะเจ้าภาพรวมไปถึงเพื่องานพระศาสนางานสาธารณะประโยชน์ในงานบุญอื่น ๆ ของคณะเจ้าภาพต่อไปนะครับ

**ร่วมบุญนี้ ได้ทั้งอานิสงส์ อภัยทานและสังฆทาน ขอทุกท่านที่ร่วมบุญ ตั้งเจตนาร่วมบุญทุกอย่างกับคณะเจ้าภาพเพื่อให้ได้มีส่วนร่วมในทุก ๆ บุญทุก ๆ อานิสงส์กับคณะเจ้าภาพนะครับ

ขออนุญาตโพสต์เพื่อบอกบุญ อนุโมทนาสาธุค่ะ
    https://www.facebook.com/401995173579816/posts/1029796557466338/

538361548407_o.jpg?_nc_cat=106&_nc_sid=110474&_nc_ohc=qjz9C80u0nYAX8H86R0&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2020
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ 30 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบูญนี้ด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญ 150 บาท โอนเข้าบัญชีแล้วครับ
    อนุโมทนาครับ