เจ้ากรรมนายเวรในรูปของบุพการี

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ทิพย์วิมาณ, 28 พฤษภาคม 2020.

1. Nelumbo

Nelumbo บัว เป็นดอกไม้น้ำชนิดหนึ่ง

ทางร่างกายต้องตัดค่ะ
    คือต้องวางใจว่า ช่วยแล้ว ช่วยไม่ได้ ก็วางค่ะ
    ยิ่งช่วยจะยิ่งได้ใจ คิดว่ามีbackupเสมอ

รู้ว่าจะไม่สวดตามที่เราแนะนำ
    ลองทำดูก่อน แล้วก็ลองทำใจแบบที่เราแนะนำด้วย
    ทำทุกวันนะ
    สัก1เดือนแล้วมาบอกผลด้วยว่าเป็นยังไง

เพราะไม่มีใครเคยทำแล้วไม่ได้ผล
    คนไม่ได้ผลคือคนไม่สวดทุกวัน
    เซ็ตที่เราแนะนำไปคือเกือบครบ เป็นเซ็ตเล็ก

ปล. ถ้าสวดหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า กำกับศีล5 จะได้ผลดีมากกว่า
    ถ้าสวดโดยไม่มีศีล5 ข้อ1กับ3 ที่บริสุทธิ์
    สวดอะไรก็ไม่ได้ผล กรณีจะสวดบทมหาจักรพรรดิ์แทน

จขกท.ข้อ1ทำได้ตรงที่ไม่คิดร้ายกับใครนาน เป็นคนไม่จองเวรใครแรงๆ
    ดังนั้นสวดมนต์เซ็ตนี้หรือเซ็ตสวดบทจักรพรรดิก็ได้

ปล2. สวดแล้วเห็นผล
    ไปทำบุญอุทิศให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมดทุกภพภูมิที่ช่วยจขกท.ให้ได้ตามคำขอด้วย
    ^
    ^
    กรุณาทำเถอะ ประกันผลว่าทำแล้วจะเห็นผลเพิ่ม

แต่จิตที่ตั้งไม่ใช่ว่า ต้องช่วยแล้วตอบแทนนะ

ต้องตั้งจิตว่า "ขอบคุณในความเมตตา"

อื่ม...อธิบายไม่ถูกแฮะ
    เอาเป็นว่าตอนทำตั้งใจทำแบบเมตตาบริสุทธิ์เหมือนสายน้ำไหลเย็นๆ เหมือนลมเย็นๆเอื่อยๆ
    เหมือนดินที่อบอุ่น เหมือนแสงแดดยามเช้าที่เอื่อยชาแต่อยู่กลางๆแบบไปทางมีประโยชน์และดีต่อสรรพชีวิตอ่ะ

...อธิบายยาก อื่ม...เอาเป็นว่าทำจิตแบบนี้แล้วกันเนอะ
    ทำให้ได้ ไม่ยากมาก จริตจขกท.ทำได้อยู่แล้ว

2. ทิพย์วิมาณ

ทิพย์วิมาณ สมาชิก

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ อนุโมทนา สาธุ นะครับ

3. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งมาอ่านเจอ เพื่อนๆในนี้แนะนำดีนะไปในทางที่ถูกที่ควรดีมากๆเลย สำหรับข้าพเจ้าจะแนะนำเจ้าของกระทู้คือ ท่านทำงานเก็บเงินไว้เพื่อตัวเอง ตอนนี้ก็ส่งเงินให้แม่ของท่านจำนวนหนึ่ง พ่อของท่านจำนวนหนึ่งทุกเดือน ตามสมควรแบบท่านไม่เดือดร้อนเพราะอย่างไรพ่อแม่ก็คือมีบุญคุณกับท่าน ในส่วนน้องของท่านไม่ต้องให้เพราะเกิดทีหลังไม่ได้มีบุญคุณอะไรกับท่าน เขาควรหาเงินใช้เองในตอนนี้ รอยามชราหรือน้องท่านคิดได้จริงๆแล้วไม่มีทางไปค่อยส่งเงินให้กินให้ใช้ ตอนนี้อายุเท่านี้ฤทธิ์เดชยังมีอีกมาก เอาเป็นท่านทยอยใช้กรรมไป ส่งให้พ่อแม่ก่อนเพราะท่านแก่กว่าเราอย่างไรก็ไปก่อน หากเราไปก่อนก็เคยชดใช้ท่านไปบ้างแล้ว ส่วนน้องสาวก็รอคิวที่หลังก็แล้วกัน แต่ท่านก็อย่าลืมสร้างนาบุญให้ตัวเองด้วย เพราะหากท่านไปก่อนน้องสาว อาจจะไม่มีใครทำบุญให้ท่านแล้ว ฉะนั้นทำบุญเผื่อเป็นเสบียงส่วนตัวด้วย