เจอเรื่องแบบนี้บ่อยๆ เป็นเพราะทำกรรมอะไรไว้ครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย hitman5000, 7 มีนาคม 2020.

?
  1. เคย

2 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่เคย

0 vote(s)
    0.0%
  1. hitman5000

hitman5000 สมาชิกใหม่

ขอออกตัวก่อนว่าผมเป็นคนที่แต่งตัวเรียบร้อยมาตลอด ไม่เคยพลาดเรื่องการแต่งกาย แต่พักหลังๆ มานี้ผมลืมรูดซิปกางเกงบ่อยมาก ทั้งๆ ที่ส่องกระจกและเช็คตัวเองประจำ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นเรื่องความสะเพร่า แต่ผมสังเกตว่า ทุกครั้งที่ผมลืมรูดซิป มันจะเป็นสถานการณ์ที่ต้องพบกับความอับอายตลอด เช่น ลืมรูดซิปไปพรีเซ้นท์งานเป็นต้น

คือลืมรูดซิปแล้วรู้ตัวเองนี่ไม่เคยเกิดขึ้นครับ ต้องโดนล้อโดนแซวตลอด และทุกครั้งจะอายมาก แล้วจะโดนล้อย้อนหลังบ่อยๆ ผมเลยอยากรู้ว่า ลืมรูดซิปกางเกงแล้วโดนเยาะเย้ยบ่อยๆ เกิดเพราะกรรมไหมครับ ถ้าใช่ กรรมอะไรส่งผล ขอบคุณมากครับ

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตามความเข้าใจผมนี้อุปนิสัยผู้ชายนี้จะไม่ค่อยอายเท่าไหร่นะเรื่องแบบนี้อะ
    เสื้อผ้ามีไว้ปกปิดสิ่งที่น่าละอาย ผู้ชายนี้จะมีความอายที่น้อยกว่าเพศหญิง

โมหะ + ระคะ นี้จะหลงในการตกแต่งที่เป็นส่วนเปลือกที่ปิดบังทางภายนอก

ผู้หญิงที่มี โมหะ + ราคะ มากนี้หากหน้าเป๊ะผมเป๊ะชุดเป๊ะ นี้จะเกิดความมั่นใจ/ไม่อาย
    หากยังไม่เป๊ะในการตกแต่งนั้น จะเกิดความไม่มั่นใจ/อาย

ระดับความอายของแต่ละคนในเรื่องกายนี้
    ตามความเข้าใจผมนี้ก็ตามกำลังความรักสวยรักงามเลย

อสุภะนี้ช้วยได้เพราะเป็นการเปิดเผยถึงสิ่งไม่สวยไม่งาม
    และลดการยึดติดกับสิ่งตกแต่งให้ดูสวยดูงาม

3. กระร่อน

กระร่อน จิตฺเตน นียติ โลโก

ถึงกับดูซิบกางเกงตัวเอง
    ยังดียะงมีสติอยู่
    ไม่ลืมรูดซิบ
    ผมว่ามาฝึกสติเพื่อป้องกันการลื่มรูดซิบดีกว่า
    เหล้าเบียรที่ทำลายสติกะเลิกเสีย
    ถ้าทำได้ต่อไปนี้เราจะไม่ลื่มรูดซิบอีกแล้ว

4. maxmi

maxmi แม็กคับ

แค่นี้เองเหรอ?

5. hitman5000

hitman5000 สมาชิกใหม่

ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

6. LovePig

LovePig เป็นที่รู้จักกันดี

หมั่นตรวจเช็คบ่อยๆ เป็นการดี
    ลืม เป็นเพราะไม่มีสติ ชาติก่อนน่าจะกินของมึนเมาบ่อยอะ