เกิดมาใช้กรรม..

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย pipat, 17 กันยายน 2012.

1. pipat

pipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมเนี่ย ชอบเดินดูสัตว์เลื้อยคลาน แล้วผมก็ไม่เห็นหนูตัวนึง ที่เค้าเอาไว้ขายให้เป็นเหยื่องูครับ ผมสงสารก็เลยซื้อมา 1 ตัว กะมาเลี้ยง แต่ว่าห้องผมก็มีงู ผมก็เลี้ยงเค้ามาได้อาทิตย์กว่าๆ ก็อ้วนมาก ขนแน่นเลย ปล่อยวิ่งในห้องครับ ไม่ได้ขังถึงเวลาเค้าก็มากินอาหารในกรง แล้วก็ออกไปเอง ตอนเช้าครับ ของหล่นเต็มเลยครับ และหล่นจากที่สูงด้วย ซึ่งผมปกติเป็นคนตื่นง่าย แต่เมื่อคืนผมกลับหลับสนิทมาก ผมพักอยู่ในหอพักครับ ห้องผมมีสามคน แต่ไม่มีใครรู้สึกเลย งูผมหลุดออกมาครับ หนูถูกกิน แต่งูผมมันไม่เคยหลุดเลยนะครับ มีแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว
    และที่แปลกคือ มันกินแค่หนูตัวนั้นตัวเดียว แต่แฮมเตอร์ที่ผมเลี้ยงไว้ไม่กินครับ

นี่หรือเปล่าครับที่เค้าเรียกว่าชดใช้กรรม...:'(

2. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

งูและหนู คงมีกรรมร่วมกันมา เลยต้องมาชดใช้กันในชาตินี้ โดยมีคุณ เป็นผู้สงเคราะห์ นี่คิดแบบธรรมดานะ แต่จริงๆ เรื่องของกรรมมันซับซ้อนกว่านี้ และมันเป็นอจิณไตยด้วย