อ่านพื้นดวงให้ฟรี+ถามได้ 1คำถาม - 24 คน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Umeshu, 23 มิถุนายน 2020.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Umeshu

Umeshu สมาชิก

23 มิถุนายน 2020

สวัสดีค่ะ
    1.เป็นคนกล้าคิดกล้าทำกล้าตัดสินใจ คิดเร็วทำเร็ว
    2.แล้วก็ดื้อมาก ทิฐิมาก เชื่อมั่นในตัวเองค่อนข้างมาก
    3.ดวงนี้ไม่น่าจะได้อยู่ใกล้ๆพ่อแม่หรือประเทศ น่าจะอยู่ต่างประเทศมากกว่าบ้านเกิด
    อยู่ไกลบ้าน ไกลพ่อแม่ถึงจะดีด้วย
    4.งานน่าจะทำเกี่ยวกับการเงิน ไม่ก็แฟชั่นของสวยงาม ศิลปะ
    5.ชีวิตไม่โลดโผนมาก มีดาวที่บอกว่าโชคดีถึง 2ดวง ก็ไม่น่าจะมีจังหวะแป้ก แต่ก็ไม่ควรประมาทในการใช้ชีวิต
    6.ดวงว่าน่าจะได้แต่งงานเร็ว คู่ครองมาช่วยเรื่องงานด้วย
    7.ช่วงนี้นับไปสองปีก็คงยุ่งมากเรื่องงาน หนักด้วย ทำให้เครียดๆอึดอัด แต่ก็ผ่านได้ไม่มีอะไรน่าห่วง

2. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    1.ไม่จริงค่ะ ดวงมีคู่อยู่นะ น่าจะได้แต่งงานเร็วอยู่ น่าจะเจอช่วง หลัง 6เมษา 2564
    2.ดวงนี้น่าจะรับราชการจะดีนะ
    3.เป็นคนสนุกสนาน แล้วก็เป็นคนแปลกๆ แปลกทั้งบุคลิกลักษณะ นิสัยใจ วิธีคิด
    4.ก็อาจจะมีโอกาสคิดค้นนวตกรรมอะไรใหม่ๆมาให้โลกนี้ใช้ป่าวนะ
    5.ดวงนี้มีดาวครบทุกแบบ จะว่าดวงดี ดวงนิ่งๆก็ใช่ แต่ก็มีดาวมหาจักรอยู่ 2ดวง
    ถ้าไม่ส่งผลในเรื่องเหตุการณ์ก็จะส่งผลให้บุคลิก พิเศษในบางเรื่อง เช่นการพูด หรือจู้จี้
    6.แต่ก็นั่นแหล่ะ มีดาวที่ให้การสนับสนุน จะเยอะอย่างไงก็ยังมีคนรัก คนคอยช่วยเหลือ ตลอด
    7.คู่ก็ลักษณะคล้ายๆคุณ เข้ากับคนง่ายไม่เยอะ ไม่เรื่องมาก ฉลาดมีไหวพริบ

3. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    งานน่าจะได้ช่วงนี้ จนถึง 31กค น่าจะได้ข่าวงานใหม่
    ถ้าไม่ได้จะไปได้อีกที หลัง 28กย นะคะ

พื้นดวงก็เป็นคนใจดีใจเป็นกุศล คิดมากนิดหน่อย
    คู่น่าจะเป็นพ่อหม้ายหรือต่างชาติ
    ในอนาคตชอบศึกษาปฏิบัติวิปัสสนา
    อาจจะได้ทำงานในแนวๆที่เกี่ยวกับศาสนา มูลนิธิด้วย

4. Umeshu

19/24 แล้ว เหลืออีก 5ท่านนะคะ

5. ❤️suriya

❤️suriya ควน

มาเมื่อไรบอกด้วยนะ อยากถามเรื่องเดียว ^^

6. ❤️suriya

26 เมษา 8.00น
    ถามเรื่องคนรักที่จากไปนาน อีกนานมั๊ยจะได้พบกันอีก หรือไม่ได้พบเลย

7. ❤️suriya

แม่หมอไปไหนเอ่ย

8. Umeshu

เกิด พ.ศ. อะไรคะ เวลา 08.00 เป๊ะ เลยหรือคะ ขอจังหวัดที่เกิดด้วยค่ะ

9. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณมากครับ ตรงดีครับ เกือบทั้งหมด ข้อ 3 ตรงสุด จากข้อ 6 ไม่ค่อยตรง ยังโสด ไม่มีแฟน ข้ออื่นๆ นิสัยก็ตามนั้นครับ ส่วนอนาคตรอดูอีกที แล้วตอนนี้ก็สมัครทหารเรือของกองทัพต่างประเทศไว้ครับ มาอยู่ไทยหนีโควิด โรคซาๆเมื่อไหร่ ก็กลับต่างประเทศอีก

10. กระร่อน

กระร่อน จิตฺเตน นียติ โลโก

23. กค. 2522 กำแพงเพชร เกิดประมาณ18.30ครับ

11. gborwai

gborwai สมาชิกใหม่

เกิด 4 กันยายน 2531 เวลา 13.35 น.กรุงเทพค่ะ
    ปัญหากับสามี มือที่สาม เราจะตัดเค้าขาดแล้วไปเริ่มต้นชีวิตใหม่กับลูกได้มั้ยคะ หรือยังต้องพัวพันกันแบบนี้ต่อไป

12. Umeshu

สวัสดีค่ะ ดวงนี่มีแนวโน้มจะอ่านผิดสูงมาก เวลาเกิดที่ให้มา 08.30 ลัคนาอยู่ราศีมังกร ที่ 0องศา
    คาบเกี่ยวพิจิก กับ มังกร ขอทายจากลัคนามังกรไปก่อน ถ้าไม่ใช่เลย ให้แจ้งด้วยนะคะ

1.ดวงนี้ก็น่าจะอยู่ต่างประเทศ เกิดประเทศหนึ่งไปโตอีกประเทศหนึ่ง
    2.มีการเดินทางบ่อยๆ
    3.ในพื้นดวงนี่จะปวดหัวเรื่องความรัก คู่ครอง เด่นกว่าเรื่องอื่นๆในชีวิต ขอทายว่ามีหลายคน
    4.งานถ้าทำในตำแหน่งบริหาร หรือลักษณะงานแก้ปัญหาให้คนอื่นก็จะถูกกับดวง
    5.น่าจะมีปัญหากับคนในที่ทำงาน ถ้าลงทุนให้ทำคนเดียว เพราะจะมีปัญหากับหุ้นส่วน
    6.ดวงน่าจะเป็นคนเฮฮาสังสรรค์เพื่อนเยอะ แต่บุคลิกจะดูเรียบๆนักวิชาการ
    7.ดวงนี้ก็เป็นคนฉลาดมากๆไหวพริบพลิกแพลง แต่ก็ใช้ในขอบเขตกรอบกฏหมายศีลธรรมมนุษย์ธรรม
    8.นับจากนี้ไป 2ปี จะอึดอัดปวดหัวหน่อย เพราะทั้งพฤหัส และเสาร์มาทับลัคนา

13. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    ขอทายว่า รอดูอีกนิด
    ถ้าเขากลับจะกลับ หลัง 23กันยายน 2563
    ถ้าไม่มีวี่แววว่าจะกลับ ก็ถือว่าจบค่ะ หมดกรรมต่อกัน
    ถ้าดูจากดาวในดวง ขอทายว่ากลับค่ะ

14. Umeshu

22/24 (inbox มา2ท่าน) อีก 2ท่านนะคะ ^_^

15. กระร่อน

กระร่อน จิตฺเตน นียติ โลโก

เกิดในไทยนี้ครับ
    แฟนไม่ค่อยมีชอบอยู่คนเดียวมากกว่าครับ
    มีคนมาคุยเยอะแต่ไม่มีคนคบได้
    ยิ่งสนิทยิ่งไม่ค่อยคุยนะครับ

16. Umeshu

โอเคค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ขออ่านในลัคนาพิจิก เรื่องคู่ครองก็ยังเด่นในดวงอยู่ดี อริ ปัตนิ มรณะ active มากๆ
    คู่ครองเป็นเกษตรสลับเรือน ปัตนิ-มรณะ-ปัตนิ ก็เลยจะเหมือนลงตัวแต่สุดท้ายไม่ลงตัว

คนละลัคนา แต่บางเรื่องก็ยังอ่านคล้ายกันอยู่ดี
    คือตัวเองและเรื่องงานต้องเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ ต่างศาสนา หรือวัด หรือมูลนิธิ และน่าจะได้ปฏิบัติวิปัสสนาด้วย ปัญหาที่มีก็เพื่อการเรียนรู้ในการปฏิบัติซะมากกว่าอย่างอื่น

17. bann

bann สมาชิกใหม่

เกิด วันพฤหัส 2 พฤศจิกายน 2515 ปีชวด เวลาเกิด 2.00 น ตีสอง เกิดอุบล ตอนนี้มีปัญหาเรื่ิองหนี้สินการเงินครับ อยากจะรู้ปัญหาจะได้คลี่คลายเมื่อไหร่ครับ ขอบพระคุณครับ

18. Umeshu

สวัสดีค่ะ

น่าจะต้องอึดอัดหลายๆเรือ่ง ไปถึงประมาณ เมษา 2565 เพราะว่ามีดาวใหญ่สองดวงอยู่ในภพอริ ซึ่งไม่หนักมากเพราะไม่มีดาวเดิมรองรับที่นั่ง แต่ก็สร้างกระแสได้อยู่เหมือนกัน กดดันเรา

ช่วงปลาย กย 2563 เป็นต้นไปก็จะมีตัวช่วย โชคลาภ เรื่องการงาน เข้ามาให้บรรเทา ไม่ถึงกับอึดอัดมากไปกว่านี้

พื้นดวงเงินลักษณะหมุนเปลี่ยนสถานะตลอดเวลา + ในดวงมีดาวมหาจักร 2ดวง ชีวิตจึงได้แบบค่อนข้าง หวืดหวา ไม่ใช่แนวพนักงานประจำกินเงินเดือนแบบราชการ ภพการเงิน การงานมีดาวมหาจักรเชื่อมกันอยู่ด้วย + ตัวเราเองใจอ่อนด้วย ตัดสินใจเองได้แต่ไม่ขาดมีลังเลโลเล

ถ้าถามตอนนี้แก้ยังไง ถ้าพอมีเวลา 10-12วัน อยากให้ไปหานั่งวิปัสสนาดูค่ะ มันจะคิดออก มันจะมีทางออก เพราะว่าอายุมาถึงตอนนี้ เราสะสมกรรมใหม่+สร้างกรรมใหม่มาอีกเยอะ อาจจะต้องทบทวนหรือเรียกว่า reset ค่ะ

สู้สู้ ค่ะ

19. Don't care

Don't care สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2020
    26 เมษ 2518
    8.00 น.ครับ

20. bann

bann สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์เมตตาผมอีกข้อนะครับ ผมเดือดร้อนเรื่องปัญหาหนี้สิน คือตอนนี้มีคนสนใจที่จะมาเซ้งร้านผมครับ จะสำเร็จไหมครับ อย่างน้อยก็มาบรรเทาเรื่องหนี้ได้ครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้