อยากให้สุนัขได้บุญได้ไปเกิดที่ดีดีต้องทำไงครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย mosmosba, 18 กันยายน 2012.

1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    คือมะกี้ลูกหมา(ไม่มีเจ้าของ)เพิ่งตายไป โดนรถเหยียบหรือยังไงก็ไม่ทราบ เพราะผมออกไปหาไรกิน ที่จริงแม่มันคลอดมันมี8ตัว ผมก็ให้คนรู้จักหาบ้านให้มันจนเหลือ3 ผมก็ซื้ออาหารให้มันกินตลอด หลายวันก่อนอีกตัวนึงก็โดนรถเหมือนกันตาย ส่วนไอ้ตัวนี้ผมสงสารมัน ตั่งแต่รอบแรกแล้ว ครั้งแรกโดนรถเหยียบขาไปรอบนึงผมก็พามันไปหาหมอจนใกล้จะหายแล้ว....แต่ดันมาตายอีก สงสารจริงๆๆ ก่อนออกบ้านก็เพิ่งมองมัน พอผมกลับมานอนเลือดเต็มปากกลางถนนเลย เฮ้อ ที่จริงในซอยผมรถก็ไม่เยอะแต่ขับกันไม่สนใจซะมากกว่า บางคนขนาดเหยียบแล้วยังไม่สนใจเดินเข้าบ้านยังมีเลย บางคนแค่ลูกสุนัขเข้าบ้านก็เอาไม้ฟาดมันยังกับมันไปฆ่าใครมาเลย อยากให้มันได้ไปเกิดยิ่งดีดีจัง หรือให้เจอคนที่รักมันจริงๆๆ ต้องทำบุญ อุทิศผลบุญยังไงครับ

2. Belmondo

Belmondo เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญสังฆทานให้ค่ะ ตอนถวายพอของออกจากมือเราปุ๊ปให้นึกถึงเจ้าหมาน้อยนั้นทันทีเลยนะคะนึกอุทิศบุญนี้ให้เขา แล้วเขาจะได้ทันทีค่ะ ดิฉันเป็นคนรักหมามาก เวลาน้องหมาตายดิฉันจะทำบุญสังฆทานไปให้เขาค่ะ เคยอ่านหนังสือของอาจารย์วารินทร์ บัววิรัตน์เลิศค่ะ หมาแกตายแล้วแกไปทำบุญสังฆทานให้

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    :cool:({) ใช่ๆคุณคนนี้พูดดีมากๆเลยถูกต้องตรงล่องพอดีครับ เขามาใช้กรรมๆหมดแล้ว ตานี้ให้บุญก็ไปเป็นเทวดาหรือพรหม ถ้าจิตเขาติดมนุษยื ก็มาเกิดเป็นคน สำคัญระหว่างนั้นแหละครับ:cool:

4. ธนพร(อ้อย)

ธนพร(อ้อย) สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2010
    อยากให้สุนัขได้บุญ

ใช้บทสวดมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ค่ะ สวดเพื่อช่วยเหลือภพภูมิทั้งหลายโดยไม่มีประมาณ และโปรดสรรพสัตว์. บทสวดพระบรมมหาจักรพรรดิโดยขอบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า เพื่อส่งบุญให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลาย หรือจะเจาะจงให้ใครก็ระบุไปค่ะ ส่งได้ถึง 3 แดนโลกธาตุเลยนะ่ค่ะ

บทสวดพระมหาจักรพรรดิ

5. manigold

manigold เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีประสพการณืเรื่องนี้เมื่อไม่เกิน 1 เดือนที่ผ่านมาครับ ทุกคนในครอบครัวเป็นทุกข์มากครับ แต่ก็ได้คำแนะนำจากพี่บุญทรงพระเครื่องครับ ขอขอบคุณพี่เขาและขอบคุณทุกๆท่านที่มีใจเมตตาต่อสุนัขครับ :cool: