อยากเล่าสู่กันฟังครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ลูกหมา, 3 มิถุนายน 2012.

1. ไอ้ลูกหมา

ไอ้ลูกหมา Active Member

เรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟังนี้ไม่ได้จะลบหลุ่ศาาสนาอื่นนะครับ แค่อยากเล่าสู่กันฟังจริงๆ
    เรื่องมีอยู่ว่าผมก็เป็นแค่เด็กธรรมดาคนนึงก็ไปเที่ยวบ้านเพื่อนของผมนี่แหละ แต่ระหว่างทางผมเหนต้นมะพร้าวที่ถูกตอกป้ายว่า เชื่อพระเจ้าแล้วจะพ้นจากนรก แต่ต้นไม้ต้นนั้กลับตายทั้งๆที่ยังมีอายุน้อยอยู่แล้วแถวนั้นต้นไม่ที่ถูกติดป้ายเยอะกว่ามากแต่กลับไม่เป็นไร ต้นไม้ต้นที่ตายนั้น บนยอดกลับมีต้นโพธิเล็กๆขึ้นอย่างน่าอัศจรรย์ ผมก็เลยรุ้สึกขนลุกขนพองแบบบอกไม่ถูก เลยอยากเล่าสู่กันฟัง ใครจะหาเหตุผลทางวิทยาศาสตร์มาว่าอะไรผมๆก้ไม่ว่านะครับ แค่อยากเล่าให้ฟังจริงๆ

2. somchai_eee

somchai_eee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    พระเจ้า ก็ดี พระอัลเลาะห์ก็ดี หรือแม้แต่พระพุทธองค์ ก็ล้วนแต่เป็น ธรรมชาติ ที่ท่านเห็นก็ธรรมชาติ
    สาธุ