อยากทราบคาถาป้องกันภูตผี สัมภเวสี สายหลวงพ่อฤๅษีฯ ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Sagen1994, 18 มกราคม 2020.

1. Sagen1994

Sagen1994 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม ในฐานะที่ศรัทธาในสายของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ผมมีเรื่องใคร่จะสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายว่า หลวงพ่อได้เคยสอนคาถาที่ให้ว่าเวลาถูกผีอำ หรือปะทะกับภูตผีปีศาจโดยตรง (ไม่ว่าจะเป็นสัมภเวสีหรือประเภทที่เจอตามชนบทเช่น ปอบ) หรือประเภทที่ว่า ได้ยินหรือเห็นใครมาเรียกหน้าบ้าน แล้วแน่ใจว่า ไม่ใช่คน ไหมครับ กรณีเช่นนี้ ในสายหลวงพ่อฯ ได้เคยกล่าวหรือมีใครทราบไหมครับว่า ให้ว่าคาถาใดบ้าง และจะมีผลอย่างไรในคาถาแต่ละบทครับ

นอกจากนี้ ยังมีข้อสงสัยเพิ่มเติม เคยเห็นบทความที่หลวงพ่อท่านให้ว่า "พุทโธ" แต่บางท่านก็คอมเมนต์บอกว่า เคยว่าแล้ว ไม่ได้ผล

ขอบพระคุณครับ

ป.ล. ถามสำหรับท่านที่เชื่อว่ามีจริงนะครับ กรณีประเภทเจริญสติอะไรประมาณนั้น ผมก็พอทราบ แต่อยากทราบคำสอนเกี่ยวกับคาถากรณีเจอเฉพาะหน้าครับ

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสายหลวงพ่อขอบารมีท้าวมหาราชทั้ง 4 ช่วยได้ ได้ผลดีมาก
    อิติปิโสฯใช้ได้ สวดก่อนนอนขอให้เทวดาคุ้มครอง
    พุทโธหรือนะโมพุทธายะช่วยได้ เว้นว่ามาในลักษณะเจ้ากรรมนายเวร เอาไม่อยู่
    เคยเจอแบบว่าสวดอะไรก็แก้ไม่ได้ สุดท้ายเชิญเทวดามาช่วยถึงรอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2020
  3. Sagen1994

ขอบคุณครับ อันนี้คือเจอมากับตนเองเลยหรือครับ

4. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ ไปถอนของให้เพื่อนแล้วหมอผีส่งผีตายโหงมา 2 ตนมาดึงจับแขน
    โดนหน้าหึ้งพระเลยนะ ตอนนั้นนึกอะไรออกสวดหมดก็แก้ไม่ได้
    สุดท้ายลองสวดบูชาพระแม่อุมา ท่านเสด็จมาช่วยถึงรอดมาได้ จึงบูชาท่านมาตั้งแต่ตอนนั้น

ปล.ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ไม่ได้เป่ายันต์เกราะเพชร
    ถามเทวดาท่านว่าทำอย่างไรจะได้ไปนิพพาน ท่านบอกให้มาเป็นศิษย์หลวงพ่อฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2020
  5. Kessara99999

Kessara99999 สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2019
    เพิ่งเจอเมื่อไม่นาน ปกติเป็นคนสวดมนต์มาตลอด สวดพระไตรปิฏก สวดชินบัญชร สวดเงินล้าน สวดพระธัมมจักรกัปวตนสูตรตังและ มหาจักรพรรดิ์ สวดมานาน และมั่นใจว่าจะไม่เจอผี แต่ไม่ใช่ค่ะ เพิ่งเจอมา แต่ด้วยความที่รู้สึกตัวและชอบฟังธรรม ว่าไม่ให้สวดไล่ ให้นึกถึงพระพุทธเจ้า และท่องพุทโธ กับ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ผีไปเลยค่ะ ไปไวมาก ไม่กล้าสวดคาถาอื่นๆ กลัวผีท่องตาม

6. Sagen1994

เห็นจะ ๆ เลยหรือครับ ?