สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. sak1002

sak1002 สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    เรื่อง ตะกุดปลอม
    ผมเคยไปกลาบหลวงปู่กับแฟน ตอนปี49น่าจะได้ถ้าจำไม่ผิด
    แต่ไม่พบหลวงปู่หลอกครับ ท่านป่่วยเข้าโรงบาล พบแต่พระอาจารย์สุบิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน คุยกับท่านไปคุยกับท่านมาก็มาจบที่ตะกุดปลอมนี้ละครับ
    ท่านบอกว่า มีคนเช่ามา 7000 ตอนนั้นนะไม่แน่ใจว่าได้มาจากไหน
    แล้วเอาตามไปให้หลวงปู่ลงให้อีกที ที่วัดเขาแหลมยังไงไม่รู้หลองปู่บอกว่าปลอมเจ้าของเลยตกลงแกะออกดู เจอไอ้โง่ ครับ พระอาจารย์สุบินบอกว่ายังเก็บไว้อยู่เลย
    ถ้าใครมีโอกาศไปวัดเขาแหลม ลองสอบถามพระอาจารย์สุบินท่านดูครับ

อันนี้พระอาจารย์ สุบินท่านเล่าให้ผมฟังเองครับ จริงแท้ยังไงก็ถามท่านเองกันเองนะครับ (ผมก็ไม่ได้ดูด้วย ท่านก็จะให้ดูนะ แต่ผมไม่ดูเอง)

ไม่มีเจตนา ใดแอบแฝงนะครับแค่เอาแหล่งข่าว มาบอกครับ

2. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณที่เอามาแชร์ครับ

แต่เรื่องตะกรุดนี่อย่าว่าแต่หลวงปู่กาหลงเลยครับ ทุกหลวงปู่หลวงพ่อแหละครับมีเก๊หมด หลวงปู่เอี่ยม หลวงปู่สุข หลวงพ่อคง หลวงปู่ทิม และอีกหลายๆหลวงพ่อครับ เวลาจะเช่าหาอะไร สิ่งแรกที่ต้องจำไว้ให้ขึ้นใจเลยคือ "อย่าโลภ" ครับ ไม่งั้นโดนทุกราย :)

3. sak1002

sak1002 สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    ไว้มีโอกาศ จะเอารูปมาให้พี่ีติชมบ้างครับ

4. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่กาหลง ท่านตั้งใจสร้างตะกรุดท่านมากๆๆครับ ยิ่งใครได้ครอบครองบอกได้คำเดียวครับว่า " สุดยอด " คนที่คลีตะกรุดให้นี่นับถือในน้ำใจเลยนะครับ คลี่ของท่านท่านบอกไม่เสื่อมครับผม

เห็นยันต์ในแผ่นท่านลงไว้หลายพระยันต์เลยทีเดียว
    อาทิ ยันต์พระเจ้ามหาอุตของหลวงปู่เนียม วัดนาบุญ
    ยันต์เกาะเพชร ตำรับวัดนาบุญ
    ยันต์พระพุทธเจ้าเข้านิโรธ
    ยันต์ทรหด หลวงปู่ซึ้ง วัดนาบุญ
    ยันต์ครูหลวงปู่เนียม วัดนาบุญ
    ยันต์คู่ชีวิต
    และยันต์นะราชสีห์ ยันต์พญาเสือโคร่ง ครบเครื่องเลยครับ

ด้วยเคารพ
    บอส ดินแดง​

5. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ค้นพระ เจอรูปหล่อเบ้าทุบรุ่นแรกเนื้อตะกั่ว ที่ให้ท่านเจิมให้งานวันเกิดครับ เกศาที่ติดอยู่ตรงตัวท่าน ไม่ได้ติดที่ใต้ฐานนะครับ เอาเป็นว่าเกศายาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
    นับเป็นเกจิรูปที่สี่เท่าที่ผมมีที่เกศาท่านยาวขึ้น
    สี่รูปที่ว่ามี
    หลวงปู่เสงี่ยม หลวงปู่หงษ์ หลวงปู่ผาด และหลวงปู่กาหลงนี่แหละครับ

6. เพลิงภูมิ

นับถือใจสุดๆเลยครับคนคลี่ออก :cool:

ใช่ครับหลายคนการันตีครับว่าเกศาท่านยาวขึ้นจริง ๆ ที่ผมเคยเห็นก็คือหลวงปู่กาหลง(แถมใสเป็นแก้วเลย) หลวงปู่หมุนครับ
    แต่ที่ว่าหลวงปู่ผาดนี่หลวงปู่ผาดไหนเหรอครับ วัดบ้านกรวด หรือวัดไร่ครับ

7. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ผาด วัดไร่ครับ

8. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่านผู้รู้
    ขอข้อมูล จะเป็นพระคุณยิ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.5 KB
      เปิดดู:
      7,108
      ขนาดไฟล์:
      272.8 KB
      เปิดดู:
      10,146
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2014
  9. เพลิงภูมิ

ไม่มั่นใจนะครับ ถ้าจะให้เดาก็คงเป็นหลวงปู่นองครับ

10. เพลิงภูมิ

วันนี้เอารูปเกศาหลวงปู่กาหลงกลายเป็นพระธาตุมาให้ชมครับ

11. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์หลวงปู่กาหลงจากหลายที่ครับ

ขอนลอย ลำลูกกา พี่ชายผมเคยเอารูปหล่อปู่เสือไปให้ร่างทรงที่เขานับถือจับพลังดูเขาบอกว่าพี่ชายผมเอาอะไรมาให้จับแรกมากตอนนี้ปู่สิงขี่คอฉันอยู่ร่างทรงบอกรุ่นพี่ผมนะคับและสักพักปู่สิงก็เข้าร่างทรงคับและเสียงก็เปลี่ยนคับและถามรุ่นพี่ผมว่าทำไมมึงจะลองของกูหลอและรุ่นพี่ผมก็เลยถามเเละท่านเป็นไครร่างทรงตอบว่ากูปู่เสือมึงมีอะไรกับกูรุ่นพี่ก็เลยถามเลยว่าท่านเก่งด้านไหนคับ(หมายถึงปู่เสือนะคับ)ว่าเก่งด้านไหนร่างทรงที่ปู่เสือเข้าอยู่ตอบว่ากูเก่งทุกด้านเรื่องก็มีเเค่นี้และคับพี่และอีกอย่างนึงร่างทรงบอกว่าหลวงปู่กาหลงอาคมสูงมากคับ
    Aum Attawut น้าผมเคยเอาปิดตานะทรหด ไปให้เพื่อนเขาจับพลังดู พอเขาจับเขาบอกว่าแรงมากๆ มือร้อนไปหมดเลย

อย่ามองนาน เดียวงานเข้า ผมเคยให้ดูเป็นพระกริ่งพอสำผัสมือวิ่งขึ้นบนศีษะท่านบอกผมว่ามีครบทุกอย่างแล้วไม่ต้องไปหาอะไรแล้วส่วนเด้งดึ๋งท่านบอกหลวงปู่อธิฐานหัวใจหนุมานไว้นะพระลักษณหน้าทองจับแป๊บเดียวก็คืนให้บอกของใครหรอ

ทองมวล สายคำ ปู่เสือ ครับ เคยเอาไปให้อาจารย์ ที่บ้านดูตอนที่ไปลงน้ำมัน บอกว่าดีมาก ครับ และตอนที่ห้อยปู่เสือใว้ที่คอเวลาไปเที่ยว กับเพื่อน หรือ ออกเดินทางไปดูงาน ต่างจังหวัด เพราะยังเป็นนักศึกอยู่ จะรู้สึกถึงมีครูบาอจารย์ คอยคุ้มครอง ขึ้นรถทัวร์จะห้อยปู่เสือหรือเวลาไปเรียนไปทำธุระ จะเอาปู่เสือไปด้วย จะรู้สึกว่าตัวเองจะดีแคล้วคลาดปลอดภัย ครับ ก็มีบางครั้งเวลาถอดเสือตอนเล่นกีฬาเพื่อนเห็นห้อยอะไรน่ะ ใหญ่เป็นตาแรงน่ากลัว แท้ ว่า อ้อ ปู่เสือ ครับ เรื่องก็มีเท่านี้ครับ

Supasit Supaktrakul ของผมเป็นเรื่องจาก "ลูกอมรุ่นนี้เลยครับ" มี 2 เรื่องคือ
    1. พ่อผมขับมอไซค์ไปทำงานอยู่เลนซ้าย มีมอไซค์อีกคันขับมาเร็วมาแซงซ้ายพอดีไม่เห็นรถพ่อผม ชนด้านท้ายไปเต็มๆ รถพ่อผมไม่เป็นไรเลยวิ่งต่อไปได้ พ่อหันมามองรถคันนั้นยางแตกเลย ลูกอมรุ่นนี้ดีมากครับราคาก็ไม่แพงด้วย
    2. พี่ชายผมก็ใช้ลูกอมรุ่นนี้เหมือนกัน ขับรถไปจะแซงขวา มีรถอีกคันโผล่มาจากไหนไม่รู้ คิดว่าชนเต็มๆแล้วเพราะขับมาเร็วมาก แต่เหมือนมีอะไรบางอย่างดันหรือผลักรถคันนั้นออกไป ทำให้ไม่โดนชน
    ส่วนเรื่องที่ 3. เป็นเรื่องของผมเองที่คือ ผมเก็บเงินเพราะอยากได้หมูพลิกแผ่นดินรุ่น 1. มานานหลายปีในที่สุดก็ได้มาเมื่อเดือนมกราคมปีนี้ พอได้มาผมก็สวดมนต์ แล้วก็ขอหมูตัวนี้ว่าขอให้ผมได้งานใหม่สักทีเพราะโดนกดเงินเดือนมานานหลายปีแล้ว พอวันรุ่งขึ้นไปสัมภาษณ์งาน เค้ารับทันทียังไม่จบวันอังคารที่ทำงานอีกที่ทีเคยสัมภาษณ์งานไป ก็โทรมาเรียกว่าได้งาน ให้เงินมากกว่าที่แรกอีก ทั้ง 2 บริษัทแย่งตัวกันให้ราคาที่สูงกว่าเงินเดือนเก่าเกือบ 2 เท่า สวัสดการดีมาก
    *หมายเหตุ* เรื่องเล่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมครับ แต่ผมเชื่อแล้วก็เก็บเงินเพื่อบูชาของอย่างอื่นของหลวงปู่ต่อไป

อาจารย์ไอซ์ วรภัทร ขอผมไม่ต้องจับเลยหลวงปู่มาบอกเองเลยครับไปบูชามาเสร็จก็เอาเหรียญมานั้งส่องดูแล้วก็นั้งคิดว่าเหรียญหลวงปู่พลังจะแรงไหมพอกลางคืนไหว้พระสวดมนต์เสร็จก็ไปนอนโดยที่เอาเหรียญมาว่างไว้ข้าง ๆหมอน(กำลังเห่อส่องตลอด)พอช่วงกลางคืนกึ่งหลับกึ่งตื่นหลวงปู่เดินออกมาจากในแสงสว่างแล้วมาบอกว่าของฉันไม่แรงแล้วของใครจะแรงแล้วท่านก็เป่าหัวให้แล้วท่านก็ไปครับ.

ณรงค์ศักดิ์ กรอบพระ ช่างเบียร์ ตะกรุดช้างผสมโขลงครับไม่ต้องจับพลังเลยแค่สวดคาถากำกับแล้วคล้องเอวนะพวกหน้าตารูปหล่อทั้งหลายยังสู้ผมไม่ได้เลยสาวๆติดกันเพียบเมตตาแรงมากขอบอกแต่มีข้อห้ามนะศึกษาให้ดีก่อนใช้เพราะครูแรงมาก ปล.ไม่ได้โม้นี่คือประสบการณ์โดยตรงจากคนน่าตาไม่ดีแต่มีของดีที่สุดคือตะกรุดช้างผสมโขลง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้วครับ สุดยอดดดดดด

แอ๊ป บ้านนาดี บารมีหลวงปู่กาหลงเขี้ยวแก้ว จับพลังนี่ยังไม่เคยครับ แต่ตอนนี้แขวนพระปืดตานะทรหดเนื้อแร่องค์นี้อยู่ครับ เค้าว่าคงกระพัน มหาอุตม์ แต่ แขวนมาได้ 2 เดือนมีแต่หญิงสนใจครับ คนแรกผมไปเดินโลตัสกับภรรยา เจอผู้หญิงคนหนึ่งเงยขึ้นมามองหน้าผม เหมือนนะจังงังเลยครับ จนภรรยาผมตาเขียวใส่ หลังจากนั้นไปเที่ยวงานบุญบ้านภรรยาเดินไปกับพี่ๆแถวนั้น สักพักพี่เดินมาบอกอยากเลี้ยงต้อยหรือเปล่า สาวซำน้อยถามว่าใคร หล่อจัง
    อีกทีหนึ่งไปดูงานก่อสร้างกับอ้ายแถวบ้าน เจ้าของบ้านผู้หญิงถามอ้ายเพิ่นว่า ผู้บ่าวที่ไหนน้อ คือหล่อแท้แถมยังยิ้มหวานให้ และเหตุการณ์ย่อยๆอีกครับในสแงเดือนนี้ มหาเสนห์สุดยอดมากๆ

12. เพลิงภูมิ

สมเกียรติ์ เกยุระพันธ์
    **เห็นว่าสุดยอดเลยก้อปเค้ามา**
    ประสบการณ์จริง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว อมตะแห่งเขาแหลม เรื่องราวอิทธิปาฏิหารืย์ที่เกิดขึ้นสดๆร้อน เมื่อต้นเดือนตุลาคม พ.ศ.2547 โดยเฉพาะเรื่องนี้เกิดขึ้นที่วัดเขาแหลมโดยคู่กรณีเป็นคนที่อยู่ที่วัดกับคนที่อยู่ในเขตอำเภอเดียวกันนั่นเอง เรื่องมีอยู่ว่า นายจวบอายุสามสิบกว่าเป็นลูกชายของตาเรียนซึ่งทำงานช่วยหลวงปู่กาหลงอยู่ที่วัด นายจวบคนนี้เป็นคนที่ทำมาหากินขยันขันแข็ง แต่ถ้าสุราตกถึงปากแล้ว จะมีนิสัยเสียชอบพูดจาหยาบคายชอบหาเรื่องชาวบ้านอันเป็นที่เอือมระอาของคนทั่วไป วันหนึ่งหลงจากเลิกงานรับจ้างแล้วก็ไปนั่งล้อมวงดึ่มสุรากับนายเนียนและพรรคพวกอีกประมาณ 6-7 คน พอร่ำสุราไปได้สักพักหนึ่ง ก็มีเรื่องบาดหมางกันถถึงขั้นดุด่าท้าทายทะเลาะวิวาทกัน ฝ่ายนายเนียนมีพวกมากกว่าจึงรุมซ้อมนายจวบ เขาก็ไม่ยอม จึงวิ่งหนีไปคว้ามีดมาฟันนายเนียนถึงขั้นมีบาดแผลเลือดอาบที่บริเวณแขน นายจวบรู้ตัวว่าสู้ไม่ได้ เลยวิ่งหนีมาทางเขาแหลม เพื่อให้หลวงปู่ช่วย มาถึงตอนนี้ ขอนอกเรื่องเล่าให้ละเอียดสักหน่อยว่า นายเนียนเป็นพ่อตาของนายต๋อง ซึ่งเป็นหลานชายของหลวงปู่ ส่วนนายจวบก็เป็นลูกชายของตาเรียนซึ่งตาเรียนเป็นศิษย์รุ่นอาวุโสอายุ 70 กว่าปี ติดตามรับใช้หลวงปู่มากว่า 40 ปีแล้ว ตาเรียนคนนี้อายุมากก็จริงแต่ภรรยาคนปัจจุบันอายุเพียงสามสิบเท่านั้น ซึ่งอยู่กินกันมาเพียงแค่ปีกว่า ส่วนภรรยาคนก่อนหน้านี้ของตาเรียนอายุ เพียง 14 ปีเท่านั้น แปลกมั้ยล่ะท่านผู้อ่านครับ แต่ก็อยู่กินกันไม่นาน นายจวบลูกชายก็ขอให้พ่อเลิกกัน เพราะกลัวจะติดคุกฐานพรากผู้เยาว์ตอนแก่ ยังไม่เท่านั้นด้วยวัยชราผ่านมาถึงเกือบ 70 ปี แกมีเมียมาแล้วประมาณ 20 กว่าคน แต่ละคนอายุน้อยๆทั้งนั้น หลายท่านอ่านมาถึงตรงนี้ คงสงสัยว่าตาเรียนแกมีอะไรดี ผมในฐานะที่คุ้นเคยแกเป็นอย่างดี บอกได้คำเดียวว่า "สีผึ้ง"ครับ ผนวกกับคารมณ์และความจริงใจของแก ทำให้แกมีผลงาน"ภรรยา"มากถึงขนาดนั้น สีผึ้งที่ตาเรียนใช้ก็ของหลวงปู่แหละครับ แต่แกจะมีเคล็ดลับเฉพาะที่ใช้แล้ว มีสาวติดตรึมขนาดนี้อยู่ที่ต้องทำอย่างไรคงต้องไปถามแกเอาเอง แต่ก็เปิดเผยมาบ้างว่าต้องมีความรับผิดชอบสูง ถ้าหากได้ผู้หญิงมาแล้วต้องเลี้ยงดู ห้ามทิ้งขว้างเป็นอันขาดเพราะมีโทษแรงมาก. ย้อนกลับมาถึงเรื่องวิวาทระหว่างนายจวบกับนายเนียนกันต่อ หลังจากที่นายจวบวิ่งหนีมาพึ่งใบบุญหลวงปู่กาหลง แต่ก็ไม่ทันการ ฝ่ายนายเนียนพร้อมพรรคพวกอีก 6 คนรวมกัน 7 คน ขึ้นรถปิคอัพตามมาทันที่บริเวณหน้าวัดเขาแหลม ทั้งสองฝ่ายประจันหน้ากันอย่างซึ่งๆหน้า ฝ่ายนายจวบกำลังเมาเพราะฤทธิ์สุรายังสามารถพูดจาด่าท้าทายออกไปอีก ทำให้ฝ่ายนายเนียนโกรธขึ้นอีกเป็นทวีคูณ ทั้ง 7 คนจึงได้คว้าปืนพกออกมาจ่อยิงนายจวบทั้ง 7 คน พร้อมๆกัน ปาฏิหาริย์เกิดขึ้น ไม่มีเสียงดังใดๆออกมาจากปากกระบอกปืนทั้ง 7 กระบอกเลย มีเพียงเสียงแชะๆเบาๆ นิดหน่อยเท่านั้น นายจวบดีใจก็วิ่งหนีไปทางกุฏิหลวงปู่อีก เพื่อพึ่งร่มโพธิ์ร่มไทรอันร่มเย็นแห่งวัดเขาแหลม เหตุการณ์ผ่านไปคู่กรณีทั้งสองฝาย อยู่ต่อหน้าหลวงปู่กาหลง ซึ่งท่านก็ได้ทำการไกล่เกลี่ยทั้งสองฝ่ายว่า ทั้งสองก็เหมือนญาติกัน นับถือครูบาอาจารย์เดียวกัน ให้ขอโทษซึ่งกันและกัน และให้เลิกแล้วต่อกัน กลับมาเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกัน ต่อจากนั้นท่านก็เทศน์สั่งสอนจนทั้งสองฝ่ายน้ำตาคลอเบ้า และท่านยังกล่าววาจาประกาศิตว่า " ห้ามศิษย์สำนักเดียวกันทำร้ายกัน หากใครละเมิด ขอให้ฉิบหายตายโหงภายใน 3 วัน 7 วัน เรื่องของนายจวบคนนี้ หลวงปู่ท่านกล่าวดุด่าบ่อยๆว่าให้เลิกกินเหล้าเพราะมันเป็นของไม่ดีอย่างยิ่ง แต่นายจวบก็คงลอบกินอยู่บ่อยๆ อีกทั้งมีเรื่องก่อนหน้านี้ว่า นายจวบเคยไปดึ่มสุราในร้านคาราโอเกะแถวๆสอยดาวจ.จันทบุรี ถูกวัยรุ่นเจ้าถิ่นยิงด้วยปืนลูกซองแต่ก็ยิงไม่ออก และโดนรุมซ้อมแต่ก็ไม่มีบาดแผลแต่อย่างใด ในคราวนั้น นายจวบพกเพียง หมูพลิกแผ่นดินเพียงตัวเดียวเท่านั้น ซึ่งภายหลังข่าวนายจวบดังไปทั่วจันทบุรีว่า ยิงไม่ออก จึงมีคนมาขอเช่าหมูพลิกแผ่นดินจากนายจวบโดยให้ราคาสูงถึงครึ่งหมื่น นายจวบดีใจถึงกับรีบปล่อยทันทีครับ ผู้เขียนว่า หากเป็นคนอื่น คงไม่ขายของที่เคยคุ้มครองชีวิตตัวเองหรอกครับ แต่นายจวบไม่คิดอย่างนั้นกลับคิดว่าอยู่ใกล้หลวงปู่ เดี๋ยวไปขอเอาใหม่ก็ได้ แต่ก็คิดผิด เพราะหมูพลิกแผ่นดินนี้หมดไปนานแล้ว หลวงปู่ท่านจึงให้เหรียญุขุนลิงมาแทน แต่คราวต่อมาก็เกิดปาฏิหารย์ขึ้นอีกจริงๆครับ เพราะในวันที่เขาถูกรุมจ่อยิงอีก แต่ยิงไม่ออก ในวันนั้นนายจวบมีเหรียญลิงในกระเป๋ากางเกงอยู่เพียงเหรียญเดียวครับ เรื่องนี้ทั้งหลวงปู่กาหลงและคนที่อยู่ในวัดต่างทราบกันดี

13. เพลิงภูมิ

เทพนิมนต์ ศิษย์หลวงปู่หมุน ผมคนหนึ่งที่เคยลองเอาเเหวนรุ่นเเรกตัดรุ่งเจอความอัศจรรกับตาตัวเองเลยครับ ของหลวงปู่เเรงจริง เเละไม่มีวันเสื่อม จริงๆๆ กราบหลวงปู่ครับ

Mix Chillวันที่14 ผมห้อยปรกเท้าเวศ ลูกอมพระลักษณ์ ของหลวงปู่กาหลง แล้วก็สิงค์หลวงปู่หอม วันนั้นเป็นวันพระ ผมเอาดอกไม้ไหวปู่เสือตามปกติแล้วก็ท่านว่าให้คุ้มครอง แล้วก็แคล้วมคลาด
    แล้วผมขับรถมอไซร์ ฝนตกถนนลื่นขับปะมาณ50 แล้วรถหน้าเบรก ผมเบรกไม่ทันลื่นล้มแถไป แต่เหมือนมีคนมาดึงผมออกจากรถ ผมเลยไม่เป็นไรไม่แม้แต่ถลอก ขอบคุนบารมีหลวงปู่มากคับ

ณัฐกิตติ์ กันยาสนริ์ ในส่วนของผมตอนได้พระกริ่งรุ่นแรกมาผมฝันว่าหลวงปู่มาหาและได้พาไปวัดเขาเเหลมทั้งที่ไม่เคยไปสองสามวันต่อมาผมได้ไปจริงจริงและไปแบบไม่รู้เส้นทางและระลึกถึงหลวงขอให้ไปถึงวัด......สุดท้ายก็ไปถึงวัดและได้กราบหลวงปู่

สมเกียรติ์ เกยุระพันธ์ แล้ะก้อมีที่เด็ดดวงเลย ตอนนั้นผมยังมีข้อข้องใจก้อคือคาถาอาคมที่ ลป.ท่านกำกับลงวัตถุมงคลมันจะเสื่อมมั้ย ถ้าเจอคนที่มีอาคมจะสามารถแก้ได้มั้ยหรือทำลายวิชาได้รึเปล่า
    *ปรากกฏว่าฝันถึง ลป.ท่าน ท่านจึงพูดกับผมว่า ของของท่านประจุเขี้ยวแก้วทุกอย่างทุกชิ้นน้ะ* สาธุๆๆ

สมเกียรติ์ เกยุระพันธ์ เคยฝันถึงปู่สิงตอนที่ผมเช่ามาใหม่ๆ
    *บางทีก้อฝันถึงท่านมาบอกว่าให้เราสวดมนต์ไหว้พระน้ะ จะได้ดี
    *บางทีท่านก้อมาแนะนำในฝันว่าถ้าจะให้รุ่งเรืองในการงานต้องตื่นแต่เช้า
    *บางทีถ้าประพฤติตัวไม่ดี ท่านก้อมาเตือนในฝันว่า อย่าได้ก่อเวรก่อกรรมเลย
    *บางทีท่านก้อมาสอนสวดมนต์บ้าง
    ปู่สิงหหลวงปู่กาหลง อัศจรรย์ใจผมมาก

Manu Kusara พระกริ่งจักรรพรรดิ์ พุทธคุณ ครอบจักรวาล ครับ ขนาด RPG ยิงมาหล่นใส่ ยังไม่ระเบิดเลยครับ ปีที่ไทย รบกับ เขมร...ด้วยความเคารพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  14. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    พี่ครับ ไม่ทราบว่า สององค์นี้ รุ่นไหน ปีไหน เนื้ออะไรครับ

ขนาดไฟล์:
      167.9 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      175.9 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      184.3 KB
      เปิดดู:
      201
      ขนาดไฟล์:
      151.2 KB
      เปิดดู:
      166
  15. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    มีนิดหน่อยครับ ตามประสบคนงบน้อย..

16. misszexman

misszexman เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ประสบการณ์พระลักษณ์ดีไหมครับ พี่......(♡..♡)

17. เพลิงภูมิ

นิดหน่อย แต่พุทธคุณไม่นิดเลยครับ แถมไอ้ที่นิดหน่อย น่ะหลักๆทั้งน้าน:cool:

18. pokpok111

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] สำหรับท่านที่กลัวผีครับ

19. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวน คุณเพลิงภูมิ อีกครั้ง ขอรับ
    ด้วยความขอบคุณยิ่ง

20. pokpok111