สอบถามอาการหลังใช้สีผึ้ง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Maximus789, 12 มิถุนายน 2020.

1. Maximus789

Maximus789 สมาชิกใหม่

ขออนุญาตถามเพื่อนพี่น้องทุกท่าน
    ผมลองนำสีผึ้ง(ไม่ทราบที่ ได้มาจากญาติ) ใช้ทาริมฝีปาก โดยใช้คาถาของลพ.วัดท่าซุง แต่เนื่องจากเก็บไว้นานมีกลิ่นหืนๆ หลังจากนั้นเหมือนตื้อๆ ตอนแรกนึกว่านอนดึกเลยเพลีย และหืนสีผึ้งเก่าเลยอาจเวียนหัว สายๆเริ่มปวดท้ายทอยก็ไม่ได้คิดอะไร แต่เอะใจช่วงบ่ายมีอาการปวดไหล่ข้างต้นคอสองข้าง เริ่มแปลกใจ อาการมึนหัวตลอด เลยนำน้ำมนต์ชาตรีอาราธนาดื่ม อาการดีขึ้น(แต่อาการปวดไหล่ ไม่มีเกิดตอนอยู่ในบ้าน) มีท่านใดเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ สาเหตุใดบ้าง

2. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

กลัวว่าสีผึ้งนัน่จะมีส่วนผสมสายพลายป่าว แค่เดาเอานะครับ

3. Maximus789

เพิ่งตื่นมาเลยกำลังฝันว่าใช้น้ำมนต์ไล่ผีในเด็กผู้หญิงให้ครอบครัวหนึ่ง รอบแรกสงบ มาเป็นรอบสองเห็นหน้าเปลี่ยนไป กำลังต่อสู้กันเลย(ผมท่องคาถา ผีจะกัดเลยตบหน้าไป) เลยสะดุ้งตื่น ถ้าไปทำบุญจะช่วยเขาได้ไหมครับ

4. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

สีผมแบ่งเป็น 2 ประเภทใหญ่ๆคือ สีผึ้งพุทธคุณและสีผึ้งพราย ซึ่งจะมีส่วนผสมของน้ำเหลือง เส้นผม ตามกรรมวิธีของแต่ละสายเช่นผีตายท้องกลม ตายวันเสาร์เผาอังคาร ชื่อนี้ๆ
    สีผึ้งพรายจะมีการผูกจิตวิญญาณไว้และมักจะมีขัอห้ามตามแต่ละสำนัก เช่น ห้ามทาปาก ทาได้เฉพาะคิ้ว ห้ามข้าม ให้เลี้ยงอาหารคาวแบบนี้หรืออื่นๆ อย่าทำผิด ไม่งั้นพรายจะเข้าตัว คนแก้ต้องเป็นคนทำหรือครูบาอาจารย์สายเดียวกันหรือเก่งกว่าคนจะแก้เท่าที่รู้มาประมาณนี้แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2020
  5. Maximus789

ขอบคุณครับ ผมพลาดแล้วแหละครับ ดีที่ครั้งเดียว ทานน้ำมนต์หายปลิดทิ้งเลยครับ คงเป็นประสบการณ์ ถ้าไม่รู้ที่ คงไม่ลองแล้ว