สอบถามปัญหากับผู้ที่ใช้ Firefox

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย devbara, 15 สิงหาคม 2011.

1. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ผมใช้ Firefox มานานแล้ว แต่มีปัญหาได้2-3วันที่ผ่านมา คือเข้าเว็บพลังจิตเข้าดูกระทู้ต่างๆที่คนโพส แต่มันเข้าได้ช้ามาก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ก่อนหน้าก็เข้าได้เร็ว แต่มีปัญหาเมื่อ2-3วัน ที่ผ่านมานี้ช้ามากกว่าจะเข้าได้ เลยลองเข้าด้วย IE ก็เข้าเร็ว แต่ไม่ค่อยชอบ IE เพราะบัคมันมาก เลยลง Chrome ก็เข้าได้เร็ว แต่ใจไปรัก Firefox แล้ว เลยมาชอบถามผู้รู้เรื่อง Firefox ผมได้ลองเข้า เซฟโหมดของ Firefox แล้วคืนค่าต่างๆแต่ก็ยังช้าอยู่ดี ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ

2. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อืมม์เคยเป็นเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าสาเหตุเดียวกันหรือเปล่า
    ลองเอาวิธีที่คุณTon_PB เขียนสรุปการทำง่ายๆดูค่า
    พอดีช่วงนั้นมีปัยหาเลยสอบถามคุณต้นช่วยลงวิธีให้ลองดูแล้วก็ดอเคเร็วขึ้นแต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นสาเหตุเดียวกันหรือไม่ลองดูนะคะ มีไฟล์แนบด้วย

ลิงค์นี้ หน้า 437-438 ค่า

3. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณ คุณ Lek2010 มากเลยครับ ลองทำแล้วลบคุ๊กกี้ ลบแคช ลบหมดทุกอย่างก็ยังเข้าช้า ลองเปิดกระทู้ที่ตัวเองตั้งขึ้นมาช้ามากจะมาเขียน ขอบคุณนี้ยังช้าเลย เลยต้องเข้า chrome มาเขียนกระทู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2011
  4. Dont"

Dont" สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นเหมือนกันครับ ช่วงนี้

5. Armarmy

Armarmy เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เป็นได้หลายสาเหตุครับ สาเหตุอาจจะมาจากทางฝั่งเซิฟเวอร์ทำงานหนักก็มีส่วนครับเพราะมีผู้ใช้มาก อีกส่วนหนึ่งมาจากการตั้งค่าของระบบวินโดวน์เอง

ในส่วนนี้ผมคงต้องถามถึง สเป็คเครื่อง ปัจจุบันของคุณก่อนว่ามีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

ส่วนตัวผมก็ใช้ MozilaFirefox เป็นเวปบราวซ์เซอร์ พื้นฐานเหมือนกันครับ ก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะครับ

6. hs3ldy

hs3ldy Active Member

30 กันยายน 2007
    ผมก็ใช้ Firefox ไม่มีอะไรเข้าได้ปกติ ทุกวัน:cool:

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เข้าไม่ค่อยได้ครับ แต่เข้าทางมือถือตลอด งง เสือไฟ ยิ่งพัฒนา ยิ่ง ช้า