วิญญาณมีจริง ตายแล้วไม่ดับสูญ ดังนั้น!!! ควรทำดีตราบชีวิตยังไม่

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย kkd, 9 ธันวาคม 2008.

1. kkd

kkd สมาชิกใหม่

ผมทำงานอยู่บริษัทมหาชนแห่งหนึ่ง แต่ได้ร่วมทุนกับเพื่อน เพื่อทำนาที่จังหวัดราชบุรี เมื่อวานนี้เอง 08/12/2008 น้ำท่วมนาครับ หลังเลิกงานก็เลยต้องขับรถไปดูดน้ำออกจากนาครับ เริ่มต้นดูดน้ำออกจากนาประมาณ 3 ทุ่มครับ ไปกัน 2 คน นั่งคุย นั่งกิน นั่งเลิน ถึงประมาณ เที่ยงคืน ผมก็พูดกับเพื่อนว่า ผมรู้สึกได้เลยว่าปลายที่ต้องมีอะไรแน่แน่ เพราะเวลาเดินไปปลายที่นาทีไร ผมรู้สึกไม่สบายใจ กังวลใจ และรู้สึกกระสับกระส่ายทุกที ขณะที่ผมพูดอยู่ ผมหันหน้าเข้าหาเพื่อน แบบ Face to Face ครับ พอผมพูดจบเท่านั้นแหละครับ เหมือนมีบางสิ่ง มากระชากไหล่ข้างซ้ายผม จนตัวผมต้องเอี่ยวตัวไปตามแรงกระชากนั้น เพื่อนเห็นเท่านั้นแหละครับ ตกใจเลย ได้แต่นั่งมองหน้ากัน เงียบกริบ และผมบอกเพื่อนว่า พรุ่งนี้ค่อยคุยกัน เปลี่ยนเรื่องคุยด่วน ผมอยู่ที่นาทั้งคืนเลย ระหว่างที่อยู่ที่นั่น ผมรู้สึกได้เลยว่าเหมือนมีอะไรจ้องมอง ผมกับเพื่อนอยู่ ได้แต่เงียบกริบ ประมาณ ตี 3 ผมก็เข้าไปนอนบนรถ ผมหลับก่อนคับ แต่เพื่อนยังไม่หลับ และเพื่อนผมก็โดนจนได้ครับ มีเงาผู้หญิง เดินรอบ ๆ รถครับ สักพักก็หายไป ซึ่ง เวลาประมาณ ตี 3 คงไม่มีชาวบ้านหน้าไหน เดินมาตรวจตราหรอกครับ เพื่อนาทีผมไปทำกัน เป็นบ้านนอกครับ ไม่ค่อยมีบ้านผู้คน ถึงมีก็อยู่ห่างกันมาก ๆ รุ่งเช้า ก็ตื่นมาแต่เช้า เล่าเรื่องที่เจอให้กันฟัง เลยพยายามไปถามคนที่อยู่ระแวกนั้น ถึงบางอ้อเลยครับ ที่ปลายนาที่ผมก้บเพื่อนทำนากันนั้น ปลายปีที่แล้ว มีเศรษฐีคนหนึ่งเป็นผู้หญิง ถูกลูกค้าพามายิงตายที่ตรงปลายนาผมพอดี ผนวกกับ ที่นาที่ผมทำนั้น เป็นมรดกของคุณตา มอบให้ ซึ่งมันเป็นป่ารกร้างมา 20 กว่าปีครับ น่าจะเป็นที่สิงสถิตย์อย่างดีครับ ผมก็เลยตั้งใจทำศาลเพียงตาให้ และ ตั้งใจทำศาลพระภูมิครับ ขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ หรือ คำแนะนำครับ เพราะผมต้องทำนาอีกนานครับ เรื่องที่ผมเจอกับเพื่อนเมื่อคืนนี้ ทำให้มั่นใจครับ ตายแล้วไม่สูญ เพียงแต่วิญญาณ จะไปที่ไหน เท่านั้นเอง ทำความดีให้มาก ๆ นะครับ จะได้ไม่ตกนรกครับ น่ากลัววววววววววววววววว