วันนี้รุ่นน้องโดนผีเข้าถ้าผีเข้าต้องทำไงครับ(น่ากลัว)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย mosmosba, 21 พฤษภาคม 2013.

1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    วันนี้ต้องบ่ายๆมีเด็กในวิทยาลัยเดียวกันปี1โดนผีเข้า ร้องรั่นเลย จิกผมตัวเอง ทำท่าเหมือนจะรำ แล้วก็มีเพื่อนในห้องผมเหมือนมันมีเซ้นส์ตอนแรกมันก็ไม่รู้ นึกว่าเขาตบกัน มันก็เลยวิ่งไปดู อยู๋ๆหญิงคนนั้น(ที่โดนผีเข้า)ก็มองหน้ามาแบบตาจ้องไม่กระพริบเลย แถมชี้นิ้วพยายามรุกเหมือนจะวิ่งเข้ามาแต่เพื่อนในห้องน้องเขาจับกันไว ส่วนเพื่อนผมก๋วิ่งหนีมาที่ห้องเลยร้องไห้กลัวมาก มันบอกมันเคยเห็นพวกนี้มาหลายทีแล้ว ตั่งแต่ตอนเข้าค่ายที่โรงเรียนก็เห็นวิญญาน2คนมาเขาฝันมาให้เห็นเหมือนตรงหน้าต่างบ้างเหมือนจะมาขอบุญ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้ไป พอผ่านไปสักพัก เพื่อนของน้องที่โดนผีเข้าเขาก็ลากเพื่อนมาผ่านหน้าห้องที่ผมเรียนกันอยู่เพื่อจะให้ไปนอนพักที่ของอาจาร์ตากแอร์ น้องคนนั้นตอนแรกเหมือนผีออกแล้วอาการดีขึ่นหน่อย แต่พอผ่านหน้าห้องที่ผมกำลังเรียน(ไม่ได้เรียนรออาจาร์)เท่านั้นและ ก็เปลี่ยนเป็นอีกคนสายตาเปลี่ยนจ้องหน้ากลัวมากชี้นิ้ว หายใจเสียงฮืดๆๆเลย เหมือนเพื่อนผมกับน้องเขาได้มองตากัน ผีก็เข้าเลย จนต้องรากไปห้องอาจาร์พาไปไกลๆเลย พอไปถึงห้องอาจาร์ก็ดีขึ่นแปบเดียว แล้วก็เป็นอีก คราวนี้หน้ากลัวมาก คลานแบบนั่งพับเพียบ ลากตัวเองไปสักพักจนถึง ที่เป็นอะไรไม่รู้เหมือนเก็บของเก่าที่เขาทุบทิ้งแล้วเอาเศษไม้เศษต่างมาทิ้งไว้เป็นกอง จากที่สร้างห้องน้ำผู้หญิงใหม่ สุดเหมือนทำท่าจะกราบแล้วก็ดิ้นนอนหงายไปเลย หน้ากลัวมาก เท่าที่ผมดู วิญญานเข้าๆๆออกได้ขนาดนี้เลยหรอครับ ขนาดเพื่อนในห้องน้องแกก็เอาตระกรุดมาใส่คอแล้ว แต่ก็ไม่หาย ผมก็ไม่รู้เพื่อนผมกับรุ่นน้องหรือวิญญานเขามีจิตอะไรตรงกันหรือเปล่า ถ้าเจอแบบนี้อีกควรทำไงดีครับ ขนาดอาจาร์ยังทำไรไม่ถูกผมไปช่วยจับแรงเยอะจริงๆ เจออีกต้องทำไงดีครับ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ คราวหลังจะได้ช่วยถูกรุ่นน้องถูก และเพื่อน วันนี้ผมลืมเอาเหรียญท้าวเวสสุวรรณไปทุกทีจะติดตัวตลอดจะให้เพื่อนใส่ก็ไม่มี

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ต้องถามผีว่า เข้าทำไม

3. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

น่ากลัวจัง .... ได้พาน้องไปวัดรดน้ำมนต์บ้างหรือยังคะ

4. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เพื่อนเราผีเข้า ใส่พระทำยังไงก็ไม่ยอมออก เหนื่อยมากๆก็ออกไปเอง ให้พระอาจารย์รดน้ำมนต์ 2 วัด สติพอกลับคีนมา

5. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าเข้าอีก คนที่อยู่ในเหตุการณ์ต้องตั้งสติ และพูดคุยกับเขาดีๆ เขาต้องการอะไรก็ลองถามเขาดู

6. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    น้องพิมพ์ผิดเยอะเลย ตั้งใจเรียนวิชาภาษาไทยหน่อยนะคะ....55

7. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

หาพระเครื่องหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ จ.สุพรรณบุรี ครับ เอาอยู่แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ขอให้ปลอดภัย

8. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

มันหิวครับพวกนี้ไม่ได้กินอะไรบางทีก็แอบอ้างชื่อองค์เทพหรือเจ้าขุนมูลนายละแวกนั้นแล้วก็อ้างโน่นนี่ตามละเบียบสุดท้ายก็เครื่องเซ่น มันเหมือนคนนี่ละครับจากประสปการณ์เอาออกมาเยอะแล้วเจอมาทุกรูปแบบสุดยอดแห่งผึตอแหลก็มีบางทีก็เป็นอุปทานอาการทางจิตของบุคคลต้องดูดีๆ เคยเห็นผึอยากกินสเลอปี้ไหมครับ
    ถ้ามันเข้าอึกบอกมันบินให้ดูหน่อยแล้วขอหวยถ้าไม่ถูกไม้ให้เครื่องเซ่น
    หากไม่ออกเอารองเท้านี่ละครับฟาดเข้าหัวแรงๆหลายๆทีเดี๋ยวมันก็ออกไม่ต้องไปกลัวมันถ้าไม่ออกเตรียมตุ่มเปิดน้ำราดจนมันสั่นไปทั้งตัว
    มันเข้ามาได้รับรู้สังขารได้ไม่ไหวมันก็ออกเอง
    ตะก่งตะกรุดพระอะไรนี่ไม่ได้เรื่องหรอกครับบางตัวมันรู้อีกว่าพระอะไรปีไหนแท้หรือปลอมล่าสุดที่ผมไปเอาออกให้เขามาตามไปถึงมีคนเอาทั้งพระทั้งยันต์ห้อยให้เต็มคอมันถอดเอามาเหวี่ยงเล่นอย่างสนุก พอมันเห็นหน้าผมมันรีบวิ่งลงเรือนคนจับกันอุตลุตผมจัดการโดยการใช้คาถาเอานิ้วชี้ไปที่หน้าตามวิธีของผมมันร้องลั่นหมู่บ้านและสลบไปในที่สุด
    นอกจากคนมีคาถาอาคมเอาออกให้ พวกนี้ลองคุยดีๆก่อนดูก่อนว่าจริงหรือเปล่า
    หากเป็นพวกดีๆหรือเจ้าใหญ่ๆเขาไม่มาเบียดเบียนร่างสังขารมนุษย์ให้ปาปหรอกครับ

ปล.
    แนะนำให้ผู้มีวิชาเอาออกให้หากเจอวิญญาณประเภทปอปชั้นสูงแล้วจะโดนมันกินแทนถ้าไม่เก่งมากจริงๆแม้แต่พระมันก็ไม่เว้นครับ
    ระมัดระวังด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2013
  9. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้าผีเข้าจริงๆอย่างที่บอก ถ้ามีีตาที่สาม สามารถมองเห็นวิญญาณได้ ก็ลองคุยกับผีตนนั้นดูว่าต้องการสิ่งใด น้องเค้าไปทำอะไรให้ไม่พอใจหรือเปล่า แต่ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็ต้องไล่ออก ถ้ายังไม่ออก ก็จำเป็นต้องสลายวิญญาณให้ไม่ได้ผุดได้เกิด

ทำน้ำมนต์ง่ายๆ ทำเสร็จก็เทรดตั้งแต่หัวลงไปยังคนที่ถูกผีเข้า

หาน้ำเปล่า จะเป็นขวดน้ำดื่มก็ได้ครับ ณ ช่วงเวลานั้นคงไม่มีใครหาอุปกรณ์ได้ครับ

นึกถึง พระโพธิสัตว์กวนอิม อธิฐานจิตขออำนาจคุณพระโพธิสัตว์กวนอิม ช่วยขับไล่้ ผี ห่า สิ่งอัปมงคล ให้มลายหายสิ้นไป " นำโมกวนสี่อิ่มผู่สัก นำโมกวนสี่อิ่มผู่สัก นำโมกวนสี่อิ่มผู่สัก " จากนั้นก็จัดการได้เลยครับ พวกผีจะถูกจองจำไว้หมด

ทั้งนี้คนที่ทำน้ำมนต์ ควรจะมีศีล 5 และ นับถือพระโพธิสัตว์กวนอิม

ผี ห่า ซาตาน คุณไสย์ ก็มลายด้วยบทนี้เอย...

**ฝากแนะนำน้องคนที่ถูกผีเข้า ให้ไปขอสายสิญจน์ จากวัด หรือ โรงเจ ที่ได้รับการปลุกเสกแล้ว ให้นำมาผูกไว้ที่ข้อมือ หญิงซ้าย เป็นเวลา 7 วัน ดวงน้องคนนี้อ่อนมากครับ อาจจะถูำกผีสิงอีก หรือ ลมเพลมพัด ได้ง่าย ขอให้พระคุ้มครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2013
  10. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำอะไรน้อผีถึงเข้า

11. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปยากอะไร ก็เดินเข้าไปหาคนที่ถูกผีสิงแล้วถาม ประมาณว่า ต้องการอะไร มีอะไรเหรอ อยากบอกอะไรมั้ย เอาที่อัดเสียงไปด้วยนะ ถ้าเกิดมันเงียบ ก็เดินออกมาซะ แสดงว่ามันไม่ยากจะบอก หรือจะบอกละแต่ยังคิดไม่ออก แต่ถ้าเกิดเราอุตส่าห์เข้าไปถามดีๆ แล้วชี้หน้าใส่เราแล้วบอกว่า เราไม่เกี่ยวอย่ายุ่ง ให้เงียบสัก 10 วิ แล้วถามมันใหม่ ถ้ามันยังตอบอย่างเดิมอีก ให้เงียบอีก 10 แล้วถามใหม่ว่า มีอะไรให้ช่วยหรือเปล่า แต่คราวนี้ถ้ามันยังไม่ใจอ่อน แถมยังด่าว่าเราอีก ให้เอามือ ตบหน้า คนโดนผีเข้าแรงๆ 3 ที แต่ถ้าทนไม่ไหว ก็ให้(ขออภัยในความไม่สุภาพ) ให้ถีบหน้าไป 2 ที แค่นี้แล้วก็เดินออกไปซะ จบ...(ที่เขียนมาด้านบน ก็เขียนจริงบ้าง เล่นบ้างอย่าคิดมาก)

ผีเข้ามี 3 ชนิด
    1. ผีเข้าจริง
    2. ผีเข้าไม่จริง แต่เป็นโรคจิตที่เรียกว่าอุปทาน ไปเอง
    3. แกล้งทำเป็นผีเข้า เพราะแค้น เพื่อนในห้องน้องนั่นแหละ

พี่ถึงเสนอวิธีแก้ไว้ 3 อย่าง คือ
    1.พูดคุยดีๆ สอบถามความจริง
    2.คอยปลอบใจ หรือจัดของให้หากหาได้
    3.กระทืบมันซะ

12. Anti-God

Anti-God เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ที่ๆคุณเรียนอยู่ ไม่มีศาลพระภูมิ พระชัยมงคล หรือ ศาลพระพรหมเหรอครับ
    ศาลพระภูมิพระชัยมงคลท่านมีหน้าที่คอยดูแลบริเวณสถานที่โดยสุดรอบขอบเขตเป็นหลัก
    คราวหน้าถ้าเป็นอีก ไปจุดธูปบอกท่าน นอกจากเธอคนนั้นจะไปลบหลู่ดูหมิ่นท่านซะเอง

13. chalee0222

chalee0222 Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ดูตามอาการแล้วน่าจะเป็นอุปทานมากกว่านะ ตกงานไปเยอะแล้วคนแบบนี้นะ ทำงานไปอยู่ดีๆก้ผีเข้า

14. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา...ไล่หมาอย่าให้จนตรอก..
    อำนาจมี..อย่าใช้หมด...ตัดหนทาง..จะสิ้นบุญ
    วาสนาจะสิ้นตาม..หวังว่าจะเข้าใจนะครับ..

15. Leonidas 1

Leonidas 1 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    เมื่อ 7 ปีก่อน ตอนนั้นผมเรียนมัธยม ไปเที่ยวป่าที่เขาใหญ่กับเพื่อนประมาณ 6 คน อยู่ค้างแรมไปได้ประมาณ 3 วัน เพื่อนคนนึงโดนผีเข้า สั่นผับๆๆๆๆๆ พูดจาไม่เป็นภาษาเท่าไร ด่าฟังรู้เรื่องมั่งไม่รู้เรื่องมั่ง ชี้หน้าคนโน้นมั่งคนนี้มั่ง อาราธนาพระมาแขวน ทั้งพระเครื่อง ตะกรุด อะไรต่างๆ นาๆ เอาไม่อยู่ กระชากพระขาดกระจาย ผมโกรธเลย มากระชากสร้อยผมขาดกระจุย เลยประเคนแข้งไปเต็มหน้าแบบสุดแรงเกิด ปรากฎว่าออกเฉยเลย นอนพังพาบไปกับพื้นแบบไม่รู้สึกตัว ฟันหักไป 2 ซี่ เลือดเต็มปาก ผมโหดไปไหมครับพี่น้อง

16. พุธทสิณ

พุธทสิณ เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีแก้ก็จากออ่นไปแข็ง ใช้สองนํ้าเข้าช่วย
    A.สอบถามดีๆเอานํ้ามนต์เย็นๆเข้าลูบ ถามเขาว่าต้องการอะไรกันแน่....- -
    (ถ้าไม่ตอบแถมด่ากลับคือคุยกันไม่รู้เรื่อง----ไปข้อB)
    B.หาพริกขี้หนูสดๆโขลกเสร็จแล้วเอานํ้าใส่แล้วบอกให้คนจับอ้าปากแล้วกรอกใส่ปากดู
    (แล้วรอดูผลที่ได้รับ - -" โหดกับเราก่อนนี่หว่าา)

17. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    อันนี้เพื่อนคงไม่โดนผีเข้าหรอกครับ เืพื่อนมันแกล้ง เจอ teen เข้าไปรีบออกโดยเร็ว :cool:

18. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

..... ถือว่าน่ากลัวคะ .. เราเองก็ไม่เคยเจอแบบชักกระเด่ว ๆ แบบนี้ด้วยสิคะ อยากมากก็ตาขวางใส่ ทำหน้าดุ ๆ

.... ของเราที่เคยเจอก็กับคนใกล้ตัวมากกว่า ... ส่วนมากมาขอกินข้าวคะ หิว อยากกินโน้นนี้นั้นว่ากันไป .. เราก็หาให้ก็คุยกันดี ๆ นี้ละคะ พอได้กินแล้วก้ไปคะ มีบ้างที่แวะกลับมาเยี่ยมเยียนกัน .. ไม่รวมขาประจำที่บ้านนะคะอันนั้นคนละกรณี ... รายนี้ขอเยอะ สเลิฟปี้นี้ของโปรดเขาเลย กับ ไก่เคเอฟซี 555555

... วิธีของเราจะคุยกับเขาดี ๆ ก่อนคะ ถามเขา สอนเขาเรื่องเวรกรรมในการทำแบบนี้แล้วก็ขอให้เขาออกไป ... ถ้ายังไม่ไปเราก็จะเอาพระมาแขวนให้ .. ถ้ายังอีกเราก็จะอาราธนาน้ำมนต์ทีมีให้กิน และ พรมตัวเขา ... ส่วนการใช้กำลังนั้นไม่ค่อยได้ใช้คะส่วนมากจะเจอแต่พวกคุยกันรู้เรื่องคะ

... อ้อ พยายามเรียกสติเจ้าตัวเขาด้วยนะคะ .. พวกนี้มักชอบทำให้เจ้าตัวขาดสติ หลับไปบ้าง ถ้าเขาตื่นมีสติเดี๋ยวก็หายคะ ..

..... ของเราเจอแต่แบบเจ้าตัวมันออกไปเที่ยวแล้วไม่กลับเข้าร่าง .. ถ้าเจอแบบนี้เราจะปลุกเขาก่อน เช่น เรียกชื่อ เขย่าตัว ให้กินน้ำมนต์ ถ้ายังไม่ตื่นเราก็จะใช้กำลังคะหนักสุดก็ต่อยคะเพราะตื่นมาเจ้าตัวมันก็ไม่รู้หรอกคะว่าโดนเราต่อย 555555555

19. design8743

design8743 เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวจัง ของพี่อ้อนก็โดนบ่อยไปวัดไหนเข้าทุกวัดเลย ตอนนี้หายแร้วให้พ่อท่านกล่อมทำให้ พ่อท่านคุยกะผีเค้าดีๆ ไม่ได้ใล่ไปนะ แล้วผีเค้าก็ยอมออก พอผีออก ไม่รุ้แกสวดอะไรให้พี่กำกับไว้ ตั้งแต่นั้รมา ผีไม่เคยเข้าอีกเลย ทำมาหลายที่แล้ว หายกะพ่อท่านกล่อม จ.สงขลา อ่ะค่ะ

20. mai261

mai261 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2014
    ถูกต้องที่สุดค่ะ เมตตาธรรมค้ำจุนโลกค่ะ