รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ยืนถือไม้เท้า เนื้อทองคำ

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 13 สิงหาคม 2020.

1. otiger

otiger สมาชิก

ผมได้เอารูปหล่อลอยองค์ยื่นถือไม้เท้า หลวงปู่สุขเนื้อทองคำ มาให้ชมไปองค์นึงแล้ว ตอนเปิดเนื้อครั้งแรก ไม่คิดว่าจะได้เจอองค์ที่ 2 เมื่อไม่นานมานี้ผมได้มาอีกองค์ พิมพ์เดียวกันเป๊ะๆ ผมเก็บตามสภาพที่ได้มา แต่พอทำระเบียนของสะสม วันนี้ผมเลยเปิดเนื้อ เอาออกมาให้ชมกันครับ
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ยืนถือไม้เท้า เนื้อทองคำ
    ก็อย่างที่เห็นในรูปนั่นแหละครับ เป็นเนื้อทองคำเปอร์เซ็นต์สูง มีขนาดเท่าองค์แรกที่ผมเอามาให้ชมไปก่อนหน้าแล้ว จากปลายซุ้มจรดฐานยาว 2.1 นิ้ว กว้าง 1 นิ้ว ถ้านับตามพ.ศ.หลังรูปหล่อ ก็100 ปีพอดิบพอดี
    IMG_6723.JPG IMG_6993_Original.JPG IMG_6727.JPG IMG_7001_Original.JPG IMG_7007_Original.JPG IMG_7008_Original.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2020