+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. ปิยมิตร

ปิยมิตร สมาชิกใหม่

29 ธันวาคม 2015
    ขอบารมีหลวงปู่ช่วยดูแลลูกศิษย์ทั้งหลายให้รักใคร่กลมเกลียวกันด้วยเถอะครับ _/\_

2. เก้าไห

เก้าไห Active Member

ปีใหม่แล้ว ขอบารมีหลวงปู่ ช่วยให้ลูกศิษย์ทุกคนมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ร่ำรวยเงินทอง มีความสุขกันทุกคนด้วยครับ

3. เก้าไห

กราบหลวงปู่ครับ

4. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาบอกเล่า ปสก.พระอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุครับ ช่วงนี้ผมมีกิจธุระสำคัญมากกกกก เรื่องหนึ่งที่จะต้องทำให้สำเร็จให้ได้ในเร็วๆนี้ แต่กิจนี้มันช่างยากเย็นเสียเหลือเกินสำหรับมือใหม่(แต่ถ้าทำได้แล้วก็สบายๆครับ) ผมพยายามแล้วพยายามอีก ทุ่มเงินเท่าไหร่มันก็ไม่ค่อยจะกระเตื้องขึ้นมาซะที ท้อเหลือเกิน จนในที่สุดเมื่อไม่กี่วันก่อนเกิดนึกถึงพรายกุมาร เออเนาะ ไหนลองสายพรายเทพมั่งก็ดี ขอบารมีหลวงปู่ชื่นเลยดีกว่า พระขุนแผนพรายกุมารกับขุนแผนชมตลาดก็ลองแขวนเดี่ยวมาหลายรอบแล้ว(มี ปสก.ทุกองค์) เหลืออาถรรพ์ธมที่ไม่เคยแขวนเดี่ยวเลย เพราะชอบแขวนขุนแผนพรายกุมารมากที่สุด ส่วนอาธรรพ์ธมจะพกที่กระเป๋าเสื้อ ไหนๆก็ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว ขอบารมีหลวงปู่ชื่นและพ่อพรายในอาถรรพ์ธมมั่งดีกว่า ว่าแล้วก็เอารูปหลวงปู่ชื่นและพระอาถรรพ์ธมมาอารธนาขอพร ท่านเชื่อมั๊ย แค่วันแรกที่แขวนเดี่ยว กิจที่ต้องทำซึ่งยากส์นักหนา กลายเป็นเรื่องเริ่มง่ายๆๆขึ้นมาได้เอง พอวันนี้ซึ่งเป็นวันที่สอง ก็ทำได้เองแบบน่าฉงน หลังจากที่มะงุมมะงาหรามานานหลายๆๆเดือน พกอาถรรพ์ธมแค่วันแรกก็ทำได้เลย สุดยอดจริงๆ เดี๋ยวถ้าสำเร็จเสร็จสิ้นว่าจะเอาไปเลี่ยมตลับเงินถวายซะเลย :cool:

5. เก้าไห

ประสบการณ์พระผงอาถรรพ์ธม ใครไม่เคยลองอารธนาขึ้นคอไม่มีทางเข้าใจจริงๆครับ ยินดีด้วยนะครับ :cool:

6. dankrai

dankrai เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบ นมัสการ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ครับ
    ผมมีพระขุนแผนแขนอ่อนหลังตะกรุดคู่เนื้อมวลสารล้วน ของหลวงปู่บูชาติดตัวอยู่องค์หนึ่ง ได้มาจากเพื่อนคนพื้นที่นานหลายสิบปีแล้วตั้งแต่พระของหลวงปู่ยังไม่ดัง เพื่อนบอกว่าพระรุ่นนี้หลวงปู่กดพิมพ์เอง พระของท่านห้อยครั้งแรกเวียนหัวอยู่หลายวัน ประสบการณ์ดีมากๆ:cool:

7. เก้าไห

ลงรูปให้ชมบ้างซิครับ :cool:

8. dankrai

dankrai เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012
    รูปไม่ค่อยชัดครับเนื่องจากเพื่อนได้มาแล้วเลี่ยมไว้ถ่ายแล้วเงาสะท้อน ตอนนี้กำลังติดต่อช่างจับกรอบทองแกะลายอยู่ ช่างงานเยอะต้องรอคิวครับ องค์พระด้านหน้าและด้านหลังเกศาและพระธาตุเยอะมาก เป็นแก้วใสๆเหมือนน้ำตาลทราย องค์นี้พุทธคุณสูงมาก:cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.9 KB
      เปิดดู:
      395
      ขนาดไฟล์:
      15.4 KB
      เปิดดู:
      358
  9. blackcat666

blackcat666 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    กราบนมัสการ หลวงปู่ฯครับ....หลายปีก่อน ผมได้บูชากุมารขอดทรัพย์ จากเวปจอมพระครับ ในราคาหลักร้อยในสมัยนั้น เนื่องจากส่วนตัวผมต้องเดินทางบ่อยมากอยู่ไม่ติดที่ คิดว่าคงเลี้ยงน้องกุมารได้ไม่ดีพอ เผอิญมีเพื่อนคนหนึ่ง ถามว่าที่ไหนมีกุมารให้บูชาบ้าง หลังจากได้สอบถามแล้ว แน่ใจว่าเขาสามารถดูแลน้องกุมารได้ ผมจึงมอบให้เขาเปล่าๆ ทุกวันนี้ไม่ได้คิดเสียดายอะไร คิดว่าน้องกุมารและเพื่อนผมคงเคยทำบุญร่วมกันมา ไม่ได้สังเกตอะไรมากครับ เวลาผ่านไป เพื่อนผมคนนี้ เริ่มจากไม่มีอะไร ประกอบกับเป็นคนขยัน เริ่มจะตั้งตัวได้ มีรถ ซื้อบ้าน ทุกอย่างด้วยเงินสด ....หลังจากนั้นล่าสุด วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ชิ้นที่สองในชีวิตผม ที่ผมบูชามาสามวันก่อน คือ พ่อขุนแผนมหาลำอ๊อฟ เนื้อไม้ตะเคียน คือผมนึกถึงน้องผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ไม่ได้ติดต่อกันนานมากแล้ว "พ่อขุนแผนครับ ขอให้น้อง... ไลน์มาหาผมในสิบนาทีนี้ด้วยเถิดดด" คือพูดตรงๆคือลองของแหละครับ รู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ แต่ด้วยความอยากรู้ อยากลอง จึงได้ขอไปแบบนั้น ....อาจไม่ได้ในก่อนสิบนาที แต่หลังจากนั้น ยี่สิบนาที น้องก้อไลน์มาหาผม....ผมปลื้มใจและยกมือเหนือหัว ขอขมาและขอบคุณ หลวงปู่-พ่อพราย ที่แสดงให้ผมประจักษ์ ในบารมีของท่าน ซึ่งเหตุการณ์นี้ทำให้ผมมีความมั่นใจในวัตถุมงคลของท่าน ถึงแม้จะไม่ทันท่านเสกก็ตาม. (ส่วนเรื่องราวของผมหลังจากนั้นจบลงด้วยว่า น้องคนนั้นกับผมจะไปเที่ยวทะเลกันเดือนหน้าครับ#^__^#) และอีกไม่กี่วัน พ่อขุนแผนผงพรายกุมารทอง ที่ผมโทรไปบูชาจากเวปแห่งหนึ่ง กำลังเดินทางทางไปรษณีย์มาหาผมแล้วครับ ^__^ กราบนมัสการหลวงปู่ฯ อีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2016
  10. puniw

1
    ตอนแรกว่าจะออกให้เช่าสะกดทัพซะแล้ว

พี่คนนี้แกเคยไปรับใช้หลวงปู่ชื่น จนหลวงปู่เมตตามอบขุนแผนสะกดทัพให้เองกับมือ ตอนแรกแกจะออกให้เช่าอยู่แล้ว แต่สุดท้าย...........(ขออนุญาตพี่ในกลุ่มเจ้าของเรื่องเอามาลงเพื่อเป็นการเทิดคุณครูอาจารย์ของพวกเรานะครัช :cool:

11. puniw

1
    ขอนำปสก.ล่าสุดของเพื่อนๆในกลุ่มมาแชร์นะครับ อิติ ฤทธิชื่น สาธุๆๆ :cool:

12. puniw

1
    มีพี่ๆเอาปสก.มาแชร์ในเฟส ขออนุญาตนำมาลงเพื่อบูชาครูนะครับผม :cool:

13. puniw

1
    วันครบรอบปีที่ 12 แห่งการละสังขารหลวงปู่ชื่น

เนื่องจากวันนี้นอกจากจะเป็นวันพระแล้ว ยังเป็นวันครบรอบปีที่ 12 แห่งการละสังขารของพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ลูกจึงขอถวายเครื่องสักการะบูชาเป็นอาจาริยบูชาแด่พระคุณพ่อเทอญ ขอเชิญศิษย์ทุกท่านร่วมอนุโมทนาครับ :cool:

14. พรสำเภา

พรสำเภา สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2016
    สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่ขอฝากตัว อยู่ใน รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" ด้วยนะครับ

15. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    13
    พึ่งเริ่มศึกษาครับ...ได้ยินได้ฟังประสบการณ์ผ่านหูมามากมาย ค่อยๆอ่าน 69 หน้า

16. yoon apisit

yoon apisit สมาชิกใหม่

อยากทราบประวัติการสร้างพระผงเจ้าสัว กินมิรู้สิ้น ครับผม ว่าหลวงปู่ท่านสร้างเองหรือปล่าวครับ
    เห็นว้าเป็นรุ่นสุดท้ายของท่าน แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึงกันเลย
    ......ขอบพระคุณครับ....รอฟังอยุ่นะครับผม☺☺

17. puniw

1
    พระผงเจ้าสัวมีกินมิรู้สิ้น หลวงปู่ชื่นเสกปี 45 เป็อีกหนึ่งของดีราคาเยาว์ที่หลายคนลืมไปว่ามี ของเก๊ยังไม่มี ของแท้ยังหาได้ในราคาย่อมเยาว์ ที่สำคัญ หลวงปู่ชื่นท่านบอกให้ศิษย์เอาขึ้นคอ ท่านว่าดี ของแพงไว้ขาย ของถูกเอาขึ้นคอ (แต่หลายรายการที่เคยเป็นของถูกสมัยนั้น ตอนนี้แพงซะแล้ว) เหลือแต่พระผงเจ้าสัวนี่แหละที่ราคายังถูกมากๆอยู่ ทั้งๆที่หลวงปู่ชื่นเสกให้เหมือนๆองค์อื่นที่เป็นพระของท่าน แนะนำให้หามาบูชาครับ

18. yoon apisit

yoon apisit สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณพี่มากๆครับที่ตอบให้หายสงสัยครับ
    สงสัยผมบูชามาขึ้นคอสักพักคงจะแพงแน่555(ล้อเล่นนะครับผม)
    ผมลองขอหลวงปู่ดูครับว่าขอให้มีพระที่หลวงปู่สร้างปลุกเสกที่เหมาะกับผมที่เถิดที่สำคัญราคาอย่าแรงนะครับ และก็มาได้เจอกับพระผงเจ้าสัวนี่แหละครับ
    (หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้555)แต่รุ้สึกชอบมากๆ
    ...อีกนิดนะครับผม ท่านสร้างกี่รุ่นกี่องค์หรอครับ และมีมวลสารอะไรบ้างครับผม
    ขอบพระคุณมากๆครับผม☺☺

19. Walan3

Walan3 สมาชิกใหม่

บอกทีเถอะครับว่านี่ของหลวงปู่ชื่นหรือป่าวมีคนเคยเห็นที่วัดหรือรู้วันพิธีปลุกเสกบ้างมั้ยครับพอดีจะเช่าจากเว็บที่หนึ่งเลยมาหาความรู้ก่อน รบกวนสายตรงหลวงปู่ตอบทีครับ 2017-04-23 22.42.16.png 2017-04-23 23.06.34.png

20. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    แบบนี้ไม่เคยเห็นครับ