รบกวนหน่อยครับ เครียดมาก ขอบคุณครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วสินทร์, 28 มกราคม 2011.

1. วสินทร์

วสินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มีคนที่รักเราฝันถึงเราว่า ผมโดนรถชนเสียชีวิต เขาบอกว่าฝันช่วงเช้าๆ แล้วเขาก็บอกว่าเคยทักเพื่อนเรื่องอุบัติเหตุ แล้วมันก็เกิดขึ้นจริงๆ (ก่อนหน้านี้ก็เกิดอุบัติเหตุเกี่ยวกับรถ 2 รอบ) แล้วพอเขาทักมาก็เลยกลัวๆนะครับ ใครพอทำนายให้ผมหน่อยได้ไหมครับ 3 ก.พ. นี้ก็จะ 31 ปีแล้ว
    เกิด 3 ก.พ. 2523 ครับผม

2. หงษ์

หงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    มนุษย์มีความฝันเืนื่องจากเหตุ 4 ประการ ดังนี้
    1. บุรพนิมิต คือ เหตุการณ์ในอดีตหรืออำนาจจิตได้กำหนดให้ฝันเองโดยไม่ได้ตั้งใจ มักเป็นฝันที่เชื่อถือได้ตามสมควร
    2. เทพสังหรณ์ คือ เทพยดา วิญญาน สิ่งศักดิ์ิสิทธิ ได้เข้ามาดลใจให้ฝันโดยไม่นึกคิดมาก่อน เป็๋นฝันที่มักเป็นจริง
    3. จิตนิวรณ์ คือ จิตใจคิดเอง ตามที่คิดหรือตั้งใจไว้ ทำให้ฝันเกี่ยวกับเรื่องที่ต้องการประสงค์ เป็นฝันที่เชื่อถือมิได้
    4. ธาตุโขภะ คือ ร่ายกายที่ไม่ปกติ เจ็บป่วยทางกาย ทางใจ ทำให้ฝันเพ้อไป โดยไม่รู้ตัว เป็นฝันที่ไร้สาระ ทำนายความฝันให้นะค่ะ ฝันมีคนฝันว่าเราโดนรถชนตาย วันไม่รู้ ท่านว่าจะได้พบเพื่อนต่างเพศโดยบังเอิญ ค่ะ อย่าเครียดไปเลยนะค่ะ ความฝันก็คือความฝัน อะไรจะเกิด เมื่อวันนึงถึงเวลาก็ต้องเป็นไปตามธรรมชาติ ของการเกิด แก่ เจ็บ ตาย ค่ะ เพียงแต่ถ้าไม่สบายใจก็หาเวลาไปปฏิบัติธรรม ทำบุญเตรียมรับวันเกิดเพื่อเป็นการเสริมดวงชะตา สร้างบุญบารมีให้กับตัวเอง ตั้งตนไม่ประมาทค่ะ ปล่อยสัตว์ที่กำลังจะโดนฆ่าค่ะ หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส สู้ สู้ ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. wannop karakate

wannop karakate เป็นที่รู้จักกันดี

เราคิดเป็นฝันดีนะ จะได้ลาภเพราะฝันว่าตาย รวย รวย อิอิ แต่ถ้าไม่สบายใจก้ไปบริจาคเลือด ก็ได้นะครับ แก้เคล็ดเรื่องอุบัติเหตุ นะครับบุญใหญ่ด้วย แล้วก็ให้แผ่บุกุศลในตอนที่กำลังให้เลือดอยู่นะครับ จะดีมากๆครับ

4. Fabreguz

Fabreguz เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    ผมเคยอ่านเจอว่า ฝันเห็นคนตายจะได้โชค นะครับ อันนี้จริงไม่จริงไม่รู้

แต่ถ้ากลัวหรือวิตกกังวล แนะนำให้ ทำสมาธิ ให้จิตนิ่ง อย่าวอกแวกอย่านึกถึงอะไร

รู้แต่ลมหายใจเข้าออก จากนั้นให้สื่อถึงเจ้ากรรมนายเวร ขออโหสิกรรมกับเค้า

ในสิ่งที่เราอาจจะล่วงเกิน ด้วยกาย วาจา ใจก็ดี อดีตชาติก็ดี ปัจจุบันชาติก็ดี

ทำสมาธิทุกวัน วันละประมาณ 20 - 30 นาทีก็ได้ ไม่ต้องเกร็ง กังวัล ให้ผ่อนคลาย

ตั้งจิตให้สงบ ทำนะครับ

5. Kanita

Kanita เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    เรียนคุณ วสินทร์ แนะนำให้คุณ ถวายสังฆทาน และ ปล่อยปลา หรือหอยขมก็ได้ครับ แล้วอุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร และเทวดารักษาชีวิต ทำใจให้สบาย

6. shaman loseless

shaman loseless เป็นที่รู้จักกันดี

มีสติ ทำบุญทำทานให้เยอะๆ นั่งสมาธิแผ่บุญกุศลให้กับเทพเทวดา เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งภูตผีปีศาจ(จิตใจต้องเมตตาด้วย มีความรู้สึอยากให้พวกเขาเหล่านั้นมีความสุขจริงๆ) อะไรที่ทำให้คนอื่นเขาทุกข์ใจก็เลิกทำ รักษาศีล 5 เวลาจะเดินทางก็สวด อิติปิโสฯ ขอพร
    รอดพ้นแคล้วคลาดปลอดภัย ความตายเป็็นเรื่องธรรมดา ถ้าวันนี้เราทำดีปฎิบัติดีแล้ว
    วันพรุ่งนี้เป็นความตายก็ไม่ต้องใส่ใจ อีกอย่างสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ ขอให้ วสินทร์ จงมีแต่ความสุข

7. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ต้องเครียดหรอกค่ะ หากว่าคนเราจะต้องตายก็ถือว่าหมดกรรมที่จะต้องชดใช้แล้ว ขอให้มีสติทุกเมื่อ ทำใจให้เบิกบาน คิดดี ทำดี พูดดี เสมอๆ ไม่ต้องคิดถึงใครให้รู้แค่ว่าเราทำอะไร คิดอะไร ให้ระลึกเสมอๆ ก่อนนอนก็สวดมนต์ทำสมาธิแล้วก็แผ่เมตตาไปทั่วจักรวาล
    ขอให้มีความสุขค่ะ

8. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าตนเองตาย จะหมดเคราะห์ และจะมีลาภตามมาค่ะ

9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ใดฝันเห็นคนตาย ทายว่าจะได้ลาภและหมดเคราะห์ มีแต่เรื่องดีๆนะคะ

10. ยุพา

ยุพา Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    ทำบุญไถ่ชีวิตโค กระบือ แล้วแผ่เมตตา ก่อนนอนสวดมนต์อิติปิโสเท่าอายุ และสวดเพิ่มอีก 1 บท จากนั้นแผ่เมตตานะคะ ​

11. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    อย่าวิตกไปเลยค่ะ คิดซะว่ามันเป็นการเตือนให้คุณระมัดระวังมากขึ้น อุบัติเหตุป้องกันได้ถ้าไม่ประมาทค่ะ^_^ แต่ถ้าคุณยังกลัวตายอยู่ แสดงว่าคุณยังไม่มั่นใจในความดีที่คุณทำไว้ ก็หมั่นทำบุญใหญ่ แล้วอุทิศส่วนกุศลบ่อยๆนะคะ เป็นคนดี มีความกตัญญู ถือศีล๕ให้บริสุทธิ์ ถ้าตายก็มีวิมานทองรองรับ ถ้าไม่ตายชีวิตเราก็จะไม่ตกต่ำไปกว่าเดิมแน่นอน จะกลัวอะไรล่ะคะ คนเราช้าหรือเร็วก็ต้องตายทุกคน อิอิ..... ความดีและบุญกุศลเท่านั้นค่ะที่ช่วยเราได้ ขอให้โชคดี มีดวงตาเห็นธรรมนะคะ ด้วยความปราถนาดีค่ะ^_^ (k)

12. ทัสชา 567

ทัสชา 567 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ตั้งสัจจะ สวดอิติปิโส วันละร้อยจบ ตั้งแต่คืนนี้เลย จนไปถึงวันเกิด แล้วแผ่เตตาใหญ่ทุกครั้ง.ที่สวดจบ..แล้วกรวดนำ้อุทิศส่วนกุศลไป...

13. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

มันคงไม่มีคำตอบใดที่ยืนยันว่าคุณจะปลอดภัย 100%
    เอางี้แระกันผมแนะนำแบบบ้านๆ หาหลวงปู่ทวด มาแขวนคอครับ เพราะพระของหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่า " ใส่แล้วไม่ตายโหง " ประกอบกับ มีความศรัทธา กับ ไม่ประมาท

14. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    คุณนี่ ช่างเป็นคนที่ใช้อะไรไม่คุ้มเลยนะครับ
    เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดามากๆ
    ในกรณีนี้มีเพื่อนมาบอกว่าฝันแถมเเกยังการันตีว่าฝันเเม่น
    ทำไมไม่เอามาซ้อมหละครับ ซ้อมตายก่อนตายไง
    มีอะไรค้างคา อยากสะสาง
    มีความดีอะไรอยากทำ รีบทำ
    แล้วก็ยอมรับว่าไม่ว่าจะฝันเเม่นหรือไม่ ก็ขอบคุณ
    ที่ทำให้คุณได้เจริญ มรณานุสติครับ

15. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ฝันว่าตาย จริงๆๆแล้วเป็นฝันดีไม่ใช่หรือคะ คนโบราณเค้าถือว่าเป็นการต่ออายุให้เราแสดงว่าคุณจะดวงดีมากกว่าคะ

16. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ถ้าไม่สบายใจ แนะนำให้ไปปฎิบัติธรรมกรรมฐานที่วัดอัมพะวันกับหลวงพ่อจรัญ อุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ลางานไปเลยไม่ต้องรอ

17. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ขอแนะให้ทําสังฆทานค่ะ ดีมากเลยค่ะเคยเจอมากับตัวค่ะเลยไปทําสังฆทาน๙องค์
    บุญรักษาค่ะ

18. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ ทำแล้วจะสบายใจขึ้น นะครับ สมาทานศีล ฟังพระสวดมนต์ให้พร กรวดน้ำ อุณภูมิ ของจิต จะลดลงครับ

ขอให้สบายใจขึ้น หลังอ่านข้อความนี้นะครับ:cool:

19. อวตาร.

อวตาร. เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    อยู่ๆก็หลงเข้ามาอ่านเจอ อ่านแล้วรู้สึกขึ้นมาเลยว่า

ให้รีบไปซื้อปลาช่อนเป็นๆในตลาดที่เขาขายไว้ฆ่ากิน ไปปล่อยด่วน

ปล่อย ๑ ตัวยืดอายุได้ ๑ ปี (ต้องรีบเลยจะได้หายเครียดแถมรอดตายด้วย)

20. kasinthara

kasinthara เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมมันจัดสรรไว้แล้ว อดีตเคยทำอย่างไร ผลมันก็เป็นเช่นนั้น เมื่อคิดว่าจะเป็นตามความฝันก็ดี นะมีเวลารู้ตัว จะได้เตรียมการสะสางเรื่องราวต่าง ๆ ที่ค้างคา บางสิ่งบางอย่างที่อยากกระทำแต่ไม่กล้าก็กระทำซะ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสนั้น ( แต่เคยฝันว่าขับรถจะไปชนรถคันอื่นก็ไม่เคยไปชนใครให้ได้รับบาดเจ็บ ) ก็ว่ากันไป