รบกวนท่านผู้รู้ ขอคำแนะนำเรื่องการวางตำแหน่งเตียงนอนครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สามโลก, 18 ตุลาคม 2009.

1. สามโลก

สามโลก Active Member

15 พฤศจิกายน 2004
    ตามรูปครับ จะจัดเตียงในห้องนอน ควรหันศีรษะไปทางไหนดี เพราะคิดว่ามีข้อจำกัดเยอะ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. สามโลก

รูปไม่ขึ้น ลองโพสรูปใหม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 1.png
      Picture 1.png
      ขนาดไฟล์:
      18.2 KB
      เปิดดู:
      3,772
  3. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

ควรหันศีรษะไปทางทิศใต้ค่ะ ทิศใต้นั้นเป็นห้องพระของตำเเหน่งบ้านคุณ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

หน้าบ้านหันไปทางทิศใต้(ทิศทรัพย์) ห้องนอนห้องนี้ คือ ห้องเสือบารมี (ฝ่ายหญิง)

ผู้ที่นอนห้องนี้ประจำ จะเป็นคนที่ละเอียด ถี่ถ้วน จนบางครั้งกลายเป็น จู้จี้ขี้บ่น

มุมทแยงของประตูห้องนอนคือ ตำแหน่งลาภผล

และต้องนอนขวางบ้าน

ดังนั้น ตัวเตียงต้องชิดไปทางทิศเหนือ และหัวเตียงหันไปทางทิศตะวันตก

หรือ (ผมไม่รู้ว่าประตูห้องน้ำอยู่ด้านไหน)

ผมว่าคุณกังวลเรื่อง ทิศหัวเตียงทิศตะวันตกหรือเปล่า

5. สามโลก

ใช่ครับ กังวลเรื่องทิศพอสมควร แต่ที่คิดไว้ตอนแรกก็อยากหันตามที่คุณ เฮียปอบอก แต่กังวลเรื่องทิศตะวันตกน่ะครับ แต่ถ้าไม่เป็นอะไร ก็จัดแบบนั้นได้ครับ

เอารูปที่เพิ่มเติมรายละเอียดให้ดูอีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 2.png
      Picture 2.png
      ขนาดไฟล์:
      21.6 KB
      เปิดดู:
      142
  6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เรื่องหันหัวไปทางทิศตะวันตก ถ้าเป็นคนไทยจะเชื่อถือมาก

แต่หลักฮวงจุ้ย

ทุกทิศมีทั้งดีและไม่ดี ขึ้นอยู่กับดวงชะตาเจ้าของบ้าน เป็นตัวกำหนดครับว่า จะดีหรือไม่ดี

หลักของห้องนอนนั้น เขาให้เราดูที่ประตูเข้าบ้านเป็นหลัก ในห้องนอนเตียงนอนต้องขวางบ้านครับ

โดยไม่สนใจทิศว่าจะเป็น ทิศอะไร ... ดังนั้น ถ้าจะวางเตียงโดยหลักทั่วไปของ ฮวงจุ้ย

จึงต้องหันหัวเตียง (ดูตามรูป) ไม่ ทิศตะวันตก ก็ต้อง ทิศตะวันออก ครับ

และประตูห้องน้ำ อยู่นอกห้องนอนแบบนี้ เลือกเอาครับว่า จะเอาทิศไหน

หันได้ทั้งทิศตะวันตก และทิศตะวันออก

และไม่แนะนำให้ หันหัวเตียงมาทางทิศใต้ หรือ ทิศเหนือ ครับ

เดี๋ยวบ้านจะไม่สงบสุข (อยู่ไปนาน ๆ จะมีปากเสียงกันได้)

7. สามโลก

ขอบคุณ คุณ noonei และคุณ เฮียปอครับ