รบกวนทำนายหน่อยนะค่ะ ฝันเหนแม่เสียแล้ว ได้กอดแม่อีกครั่ง ทานมาจริงหรือป่าวค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย tuptaweee, 4 สิงหาคม 2015.

1. tuptaweee

tuptaweee สมาชิกใหม่

ม่เสียไปตอน9ขวบช่วงนั้นฝันเห็นแม่เกือบทุกวันได้ฝันเหนแล้วนานไปก้อฝันถึงน้อยลงเท่าที่จำได้ตอนนี้ฝันเหน3ครั่งต่อปีส่วนมากจะเปนช่วงที่ไม่สบายหนัก คืนความฝันมันชัดมากค่ะ ดีกว่าทุกครั่งเลย เรามีสติได้นอนยุกับแม่ แต่แม่นอนยุเฉยเหมือนตอนป่วย แต่พูดกับเราได้ แม่บอกว่าเหลือเวลาไม่มากแล้ว หนูร้องให้ขอกอดหอมแม่บอกทุกความรุสึกที่เกบไว้คนเดียว12ปี ที่ดีใจที่สุดคือได้พูดว่าไม่เปนไรนะแม่เรามีเวลาร่วมกันแค่นี้แต่มันก้อน้อยนะแต่หนูไม่เปนไรหนูรักแม่นะรักมากหนูดีใจที่เกิดเปนลูกแม่ถึงมีเวลายุด้วยกันแค่นี้ก้อไม่เปนไร แต่ในฝันหนูรุสึกเหมือนแม่ยังไม่ตายเพราะสัมผันที่หนูกอดและหอมหนูยังจำได้คือร่างกายแม่หนูแม่บอกว่าให้ทำตัวดีๆนะ แม่ไม่อยากให้ใครว่าให้ เป็นคนดี นะ คือหนูเกิดมาก้อมีแต่แม่เคยสันยาไว้ว่าจะตั้งใจเรียนโตขึ้นจะดูแลไม่ให้แม่ลำบากแต่ไม่บอกหนูสักคำทั่งที่รุว่าตัวเองเหลือเวลาเเค่ไหนจนวันสุดท้ายนี่คือสิ่งที่หนูไม่เข้าใจ หหนูโหยหาเรียกแม่ตลอดเวลา12ปีที่เสียไปไม่เคยบอกให้แม่สู่สุขคติแต่ตอนนี้ได้พูดแล้วหนูดีใจนะ แม่จะจากหนูไปแล้วใช่ไหมร้องหาไปก้อไม่มีปะโยชแล้วใช่ไหมค่ะ หนูคิดถึงแม่ใจแทบขาดแต่ทำไรไม่ได้เลยนึกถึงสันยาที่ไม่มีโอกาสทำ ไม่มีใครที่สามารถว่างทุกสิ่งได้เวลาเหนื่อย ช่วยตอบหนูด้วยนะค่ะที่หนูฝันคืออะไรรึเเค่หนูโหยหามากไปหนูฝันวันอาทิตที่ผ่านมาค่ะช่วงสาย ไม่ยอมตื่นฝื่นหลับต่อวิ่งหาแทบตายก้อไม่เจเจนตื่น หนูเปนคนร่าเริงค่ะเหมือนไม่มีความทุกอะไรไม่มีใครรุว่าเวลายุคนเดวหนูร้องให้บ่อยแค่ไหนท้อดค่ไหนไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลยด้วยซ้ำ หนูรุสึกว่าแม่น่าสงสารกว่าหนูนะแม่คงจะเสียใจไม่น้อยเลยที่ยุกับหนูไม่ได้คงจะห่วงแม่ทำให้ลูกสาวที่ยังเล็กเข้มแข็งเลิกงอแงก่อนเขาจะไปเพราะเขาฝืนความตายไม่ได้ แม่หนูเปนผุหญิงที่สุดยอดที่สุดเล

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็น่าจะจริงนะ
    ถวายสังฆทานอุทิศให้แม่ด้วยล่ะ ทำหน้าที่หน่อย