มอบยันต์เมตตามหานิยม

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย kamm, 13 กรกฎาคม 2006.

1. kamm

kamm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญผู้มีจิตศัทธาร่วมกันบริจาดปัจจัยในการสร้างที่พักสงฆ์ เพื่อไว้ปฏิบัติวิบัตินากรรมฐาน เพื่อเจริญพุทธศาสนาตามคำสอนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ณ พุทธอุทยานวัดเขาหว้าเอน แดนศักดิ์สิทธิแห่งองค์พระศาสดา
    **สำหรับท่านที่ถวายปัจจัยตั่งแต่ 500 บาทเป็นต้นไปรับยันต์เมตตามหานิยมช่วยในเรื่องค้าขาย ภาวนาจิตที่เขาพนมกุเลนประเทศเขมร สนใจสอบถามรายระเอียดเพิ่มเติมที่ 04-0889422 หรือ 09-1757912 คุณโหนก หรือคุณแก้มค่ะ

2. kamm

อ๋อสำหรับท่านที่ถวายปัจจัยตามศัทธานะค่ะ พร้อมรับยันต์มหานิยมได้นะค่ะ พอดีว่าลงผิดนะค่ะเลยกลับมาแก้ไขต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ถ้าอย่างไรแล้วท่านเขียนเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค่ะ ทุกใบหลวงปู่ดามัญเขียนและลงยันต์เองกับมือนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. kamm

ต้องขอโทษท่านผู้มีจิตศัทธามากๆนะค่ะพอดีว่าเดี๋ยวแก้มจะพาหลวงปูท่านไปเปิดบัญชีแล้วจะเอาเลขที่บัญชีมาลงให้นะค่ะ ท่านผู้ใดโอนปัจจัยแล้วช่วยแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งยันต์ให้ด้วยนะค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ

4. kamm

ต้องขอโทษท่านผู้มีจิตศัทธามากๆนะค่ะพอดีว่าเดี๋ยวแก้มจะพาหลวงปูท่านไปเปิดบัญชีแล้วจะเอาเลขที่บัญชีมาลงให้นะค่ะ ท่านผู้ใดโอนปัจจัยแล้วช่วยแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งยันต์ให้ด้วยนะค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ

5. kamm

6. kamm

สวัสดีค่ะสำหรับท่านที่สนใจจะถวายปัจจัยทำบุญสร้างที่เก็บน้ำนะค่ะ สามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาอนุสาวรีย์ ชื่อบัญชี นางสาว ชนิสรา สมานญาติ เลขที่บัญชีออมทรัพย์ 034-4-085568 นะค่ะ สำหรับท่านที่ถวายปัจจัยเรียบร้อยแล้วกรูราแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งยันต์มหานิยมด้วยนะค่ะ ( รบกวนแจ้งปัจจัยที่ถวายด้วยนะค่ะจะได้ส่งใบอนุโมทนาบัตรได้ถูกนะค่ะ ) ขอบคุณมากนะค่ะ สามารถแจ้งได้ที่ 04-0889422 หรือ 09-1757912 คุณแก้ม หรือคุณโหนกนะค่ะ หรือสามารถติดต่อได้ทางเมล์ที่ kamm_bbt@hotmail.com ขออนุโมทนากับทุกท่านนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      486 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      556.1 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      395.7 KB
      เปิดดู:
      54
  7. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ไม่ทราบว่าคุณแก้มยังต้องการ จานชาม ช้อนส้อม อยู่รึเปล่าครับ พอดีผมติดต่อเพื่ีอนได้แล้ว จะได้สั่งซื้อไป หรือไม่งั้นผมจะถวายปัจจัยไปแทน
    แล้วหลวงปู่ดามัญใช่ลูกศิษย์ หลวงปู่สรวงหรือเปล่าครับ ผมก็อยากจะไปกราบท่านเหมือนกัน

8. kamm

ใช่ค่ะ ถ้าไปที่วัดจะเห็นรูปปู่สรวงนะค่ะ อันนี้แล้วแต่ความสะดวกของคุณlovegเลยนะค่ะ เพราะว่าปัจจัยที่มีผู้มีจิตศัทธาถวายมานั้นเราจะนำไปสร้างที่เก็บน้ำไว้ให้ท่านนะค่ะ เพราะว่าถ้าเวลาฝนตกหนักน้ำก็อาบไม่ได้ หรือเวลาหน้าแล้งน้ำก็ไม่ค่อยมีนะค่ะ หากไปที่วัดแล้วจะรู้นะค่ะ อ๋อรูปที่ลงเป็นรูปพี่ชายนะค่ะ ถ่ายตรงใกล้ๆที่หลวงปู่จำวัตรนอนนะค่ะ ส่วนเรื่องถวายของแล้วแต่นะค่ะ หากคุณlovegจะไปกราบท่านเราไปร่วมกันวันที่ 29-30 นี้ก็ได้ค่ะพอดีว่ามีพี่ที่เวปติดต่อจะนำพระกับหนังสือไปถวายนะค่ะ หากท่านใดที่สนใจจะเดินทางไปที่วัดด้วยกันรบกวนแจ้งด้วยนะค่ะเพราะว่าแก้มจะได้ทราบจำนวนคนนะค่ะ อาจจะเช่ารถไปนะค่ะคงจะเสียค่ารถกันนิดหน่อยที่เหลือจะนำไปทำบุญถวายท่านนะค่ะ ติดต่อได้นะค่ะที่ 04-0889422 อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่อ่านข้อความและมีจิตใจที่จะเจริญพุทธศาสนาร่วมกันนะค่ะ

9. kamm

อ๋อ สำหรับท่านที่จะไปด้วยกันแก้มรบกวนแจ้งก่อนวันพฤหัสนะค่ะจะได้ทราบจำนวนนะค่ะ หากใครจะฝากของหรือถวายปัจจัยกรุณาแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งยันต์เมตตามหานิยมที่หลวงปู่ทำขึ้นด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

10. kamm

อ๋อสำหรับเพื่อนๆที่อยู่กรุงเทพ สามารถโอนเขาบัญชีที่แก้มเปิดไว้ได้เลยนะค่ะเพราะว่าจะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการโอนมากนักนะค่ะ แต่สำหรับท่านที่จะโอนเข้าบัญชีหลวงปู่ต้องรออาทิตย์หน้านะค่ะเพราะว่าอาทิตย์นี้แก้มกับพี่งานยุ่งนะค่ะเลยไม่ได้ลงไปรับหลวงปู่ไปเปิดบัญชีนะค่ะ ถ้าไม่ขึ้นไปหาท่านๆจะไม่มีรถลงมาเปิดบัญชีที่ธนาคารนะค่ะ เพราะว่าอยู่ไกลกันประมาณ 30 กว่ากิโลเมตรนะค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ หากเปิดบัญชีหลวงปู่ที่ปราจีนเสร็จแล้วแก้มจะรีบนำมาลงให้เพื่อนๆนะค่ะ