ภาพพระพุทธเจ้า พูดได้ ดูแล้วขนลกเลย..สาธุๆในธรรม

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย sayan999, 2 กันยายน 2016.

1. sayan999

sayan999 Active Member

19 สิงหาคม 2016
    <iframe width="560" height="315" src="https://www.youtube.com/embed/lvBJkPYyie4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ภาพที่เห็นนี้ ผมตั้งใจสร้างเพื่อเป็นพุทธบูชา แม้พระพุทธองค์ จะนิพพานไปแล้ว 2600ปี แต่ความศรัทธาที่มี คงยังมีสืบต่อไป
    ดี หรือไม่ดีอย่างไร รบกวนติชมด้วยนะครับ หรือ อยากให้เป็นภาพแบบไหนก็แนะนำมา ทางผมยินดีทำให้ เพื่อเป็นพุทธบูชา ร่วมสืบสานพุทธศาสนาทางอ้อมครับ

2. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    สาธุๆๆ

3. ยอดคะน้า

ยอดคะน้า เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในความตั้งใจครับ

ลองดูบุคลิกลักษณะ ของมหาบุรษ 32ประการครับ

แล้วลองปรับพระพักตร์ดูครับ

สีผิวดั่งทอง
    แววตาดั่งลูกโคเพิ่งคลอด

แก้มไม่แดงนะครับ ปากไม่แดงนะครับ

ต่อที่นี่ อ่าน