@พระเครื่องสะสมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ@

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นพพร 2553, 18 มิถุนายน 2020.

1. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เพื่อนๆกัลยณมิตร ชาวพลังจิต ทุกท่าน ผม ได้เข้ามา เวป พลังจิต ตั้งเเต่ปี 2553
    เเละที่เข้ามาในปีนั้น เพราะผมได้ฟังรายการทางวืทยุ ช่วงขับรถไปทำงานช่วงเช้า คนจัดรายการเอาเทปคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ คำพูดของท่าน เเทงใจผมในหัวข้อบางประการที่ผมสงสัยในศาสนาพุทธตลอดมา จากใจที่มีอคติในศาสนาพุทธบางประการ ใจผมยอมรับเเละนับถือหลวงพ่อฤาษีลิงดำเข้ามาในใจตลอดมา เละผมก็เริ่มอ่านคำสอนของท่าน เเละเรื่มสะสมวัตถุมงคลขอวท่านตั้งเเต่ตอนนั้น

2. นพพร 2553

เข้ามาในเวป พลังจิต 2553 ผมก็เรื่มสะสมจาก
    เชียนพระในเวปนี้ คือคุณกระพี้ หรือคุณเเก้วเป็นส่วนมาก
    ปี 2553 วัตถุมงคลเริ่มราคาค่อนข่างสูง กว่าปี 2550มาก เเต่โชตดีที่สามารถได้เก็บของเเท้เเละของหายากหลวงพ่อฤาษีลืงดำได้ทัน
    หลายปีนี้ ผมสะสมไว้เยอะ เเละต่อมาก็ไปสะสมของหลวงพ่อ จวน วัดหนองสุ่ม รุ่นที่หายาก เพราะหลวงพ่อฤาษีเคยกล่าวถึง หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม ว่ามีความสามารถมาก สามารถไปเเดนนิพพานทั่งกายเนื้อได้ ชึ่งหาได้ยากมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2020
  3. นพพร 2553

ปัจจุบัน ผมอายุเกิน 50 ปี เเล้ว เเละได้ทำงานโรงงานปิโตรเคมีในนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด มา30ปี เเล้ว ก็คงุถึงเวลาใกล้เตรียมเกษียณเล้ว
    จึงคิดจะเอาวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่ผมสะสมมา ทยอยออกใช้เช่ายูชา สำหรับคนทีเป็นเจ้าของเเท้จริง เเต่ขอเวลาค้นออกมาก่อนครับ
    เพราะอยูในลัง เเละจะเอามาจัดเรียง คิดๆไปก็ขำตัวเองเหมือนกัน เก็บสะสมไว้มาก จนเหมิอนบ้าหอบฟาง บางอย่างเช่น มีดหมอโบวี่ เดืนป่า ที่เป็น
    ของหายาก 1 ใน 300 เล่ม ผมก็ชักออกมาดูไม่เกิน 5 ครั้ง ตลอด 10 ปี้ที่ผ่านมา เพราะชึวิตจริงต้องยุ่งกับงานตลอด ไม่มีเวลาเอามีดไปเดินป่าเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2020
  4. นพพร 2553

สำหรับ ผู้ที่ต้องการศึกษา วัตถุมงคล หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ผมขอเเนะนำ ให้ไปศึกษาตามนี่
    1.กระทู้เก่า ของคุณกระพี้ เรื่องการถามตอบป๊ญหาวัตุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ท่านที่เป็นสายตรงหลวงพ่อฤาษีลิงดำ น่าจะรู้จักคุณกระพี้ดี click ที่นี่
    https://palungjit.org/threads/ถาม-ตอบ-ปัญหาพระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุง-จ-อุทัยธานี.90789/

2.เวป ของคณเศรษฐีธรรม ท่านผู้นี้ ไม่ได้ขายพระนะครับ ท่านมีความรู้ เเละสะสมวัตุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ทุกรุ่น เเละได้ทำเวป เป็นธรรมทาน
    โชว์ เเละเขียนรายละอียด พระที่สะสม
    click ดู ที่นี้
    http://settheetham.com/

3.หนังสือ สมบัติพ่อให้ ของวัดท่าชุง ออกจากวัดท่าขุง มีบทคำสอน บทคาถา เเละบทพระเครื่อง
    ถ้าจะเริ่มเช่ววัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษี ควรจะมีเล่มนี้นะครับ ผมเองก็มี เเต่ผมเข้าใจว่า สามารถ load file PDF จากเวป ท่าชุงได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2020
  5. นพพร 2553

ตัวอย่างรายการ ที่ผมเคยเช่าจากคุณกระพี้ เมื่อ 10 ปีก่อน ผมได้เก็ยหลักฐานไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

6. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    ขอสมัครเป็นแฟนคลับรอติดตามด้วยครับ ถ้ามีกำลังพอจะบูชาไหวก็คงจะได้เก็บไว้บูชาบ้างครับ

7. HMMAmulet296

HMMAmulet296 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

13 กันยายน 2010
    ติดตามครับ

8. นพพร 2553

สวีสดีครับ เพื่อนสมาขิกทุกท่าน
    ช่วง 3 -4 วันนี้พอดีว่าง เพราะโรงงานกำลังเปลี่ยนตารางทำงาน มาเป็นเวลาปกติ เพราะสถานดารณ์โควิต ดีขึ้น ผมเลยมีเวลาาค้นหาของในลัง
    วันนี้คิดว่าจะลงสัก 2 รายการก่อน จะใช้โทรศัพท์มือถือตัวเองถ่ายของจริง
    เเต่ช่วงเเรก ผมอยากจะให้ข้อมูลในการสะสมข้อมูลก่อน ว่าถ้าจะเริ่มสะสมว้ตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่ราคาไม่เพง มีพุทธคุณสูง ควรจะเริ่มจากไหนดี นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ
    ไม่เกี่ยวกับใคร เเละรายการที่ผมจะเเนะนำ ผมไม่ได้เปล่อยเช่าครับ ขอให้ไปเช่าจากทางวัดท่าชุงเลย ผมคิดว่ายังมีให่เช่าในวัดอยู่

9. นพพร 2553

รายการเเนะนำ 1
    ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า เป็นเรื่องเกี่ยวกับความเชื่อนะครับ อาจจะเกี่ยวเรื่องอภินิหาร ท่านที่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องพวกนี้ ก็ขอให้ข้ามกระทู้นี้ไปครับ

ธงมหาพืชัยสงคราม
    สำหรับผมเล้ว เป็นวัตุมงคลที่สุดยอดมาก พราะ
    เป็นยันต์ที่ทางพรหม ต้นตระกูลท่าน มาขอให้ท่านทำออกมา เเต่ขั้นตอนในการทำเเละขียนยันต์ จะยุ่งยากมาก ท่านก็เลยยังไม่ทำ จนในที่สุเเ ท่านพรหม เห็นว่าท่านยังไม่ทำสักที ก็ลยให้ทำเป็นเบบ
    พืมพ์ยันต์ ในผ้าเเดง ท่านก็ตกลง เพราะไม่ยุ่งยากมาก เเล้วท่านพรหมจะเสกให้ เเละถ้าสิ้นหลวงพ่อ
    เเล้วท่านก็จะไม่มาเสกให้ใครอีก ผมจำได้ว่าทางวัดน่าจะพิมพ์ผ้ายันต์ไว้ เเสนกว่าผืน มีเเบบผืนเล็ก กับ ผืนใหญ่ เเละเเบบพิเศษเลย คือทางวัดจะเย็บติดกับธงชาติ เอาไว้ให่ทหารตืดบนรถทหาร เพราะตอนนั้น ยังมีการสู้รบกับทางคอมมิวมิสต์อยู่
    ธงมหาพิชัยสงครามราคาไม่เเพงครับ ตอนผมเช่าเมื่อหลายปีก่อน ราคาหลักร้อย
    เเต่พุทธคุณกันภัยป้องกันกระสุนปืน หรือระเบิดจะสุดยอดมาก ลูกศิษย์มีประสยการณ์กันมาก
    เเต่ว่าถ้าเอาไปใข้ในทางที่ผิด เช่นเอาไปปล้น หรือไปค้ายาเสพติด ลูกกระสุนจะเลือกเข้ามาเจาะหัวผู้ใช้ผ้ายันต์เลย

10. นพพร 2553

รายการเเนะนำ 2
    เป็นพระคำข้าว เเละพระหางหมาก
    พระคำข้าว ทำจากคำข้าวที่หลวงพ่อได้เลือกไว้เเละเก็บไว้ขณะฉัน
    พระหางหมาก ทำจากส่วนผสมหมากพลูที่หลวงพ่อทาน
    เป็นรายการสุดยอดเหมือนกัน เพราะเท่าที่ดูมาไม่เห็นเกจิอาจารย์องค์ใหนทำ น่าจะเกี่ยวกับคาถาที่กำกับด้วย
    พระคำข้าว อธิษฐาน ในทางขอลาถ
    พระหางหมาก เเนวป้องกันภัย เช่นรังสีต่างๆ
    ที่วัดท่าชุง ยังมีให่เข่าอยู่ เพราะหลวงพ่อท่านทำไว้เป็นล้านองค์ ราคาน่าจะพันกว่าบาท

11. นพพร 2553

รานการเเนะนำ 3 คือ น้ำมันชาตรี
    รายการนี้ ทางวัดท่าชุงยังมีจำหน่ายอยู่นะครับ
    ขวดละประมาณ 100 บาท ที่จริงเเล้วน้ำม้นชาตรีทำยากมาก เต่ท่านได้มาจาก หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ชึ่งเป็นอาจารย์ท่าน เอามาทำเป็นหัวเชื้อไปเติมในน้ำมันมันมะพร้าว สรรพคุณจริงๆจะเป็นเบบชาตรีเข่นโดนต่อย หรือโดนทำร้าย จะไม่รู้สึกเจ็บ
    เหมือนมีชาตรี มาข่วยกั้นเเรงกระเเทกไว้
    เเต่สำหรับผมเอง ผมใช้เอามาทาน ตอนทีไม่สบาย หรือกินยาของหมอเเล้วไม่หาย ก่อนทานให้ อราธนาคาถากำกับของน้ำมันชาตรี ด้วยนะครับ
    สำหรับผม ได้ผลดีมาก

12. นพพร 2553

ขอบคุณ คุณเด็กบางบัวครับ

13. นพพร 2553

ขอบคุณ คุณ Him2465 ครับ

QUOTE="Him2465, post: 11272763, member: 321193"]ติดตามครับ[/QUOTE]

14. Sarawut007

Sarawut007 สมาชิก

ติดตามครับ รอชม สมบัติพ่อครับ
    เผื่อมีวาสนาได้บูชาครับ

15. นพพร 2553

ขอบคุณ Sarawut007 ครับ

16. นพพร 2553

ผมจะเขียนเกร็ดคว่มคิดเห็นในการสะสมวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ในบทความด้านหน้าของผม โดนผมจะเขียนเเทรกเข้าไป ถ้าผมมีเวลา ท่านสมาขิกสามารถเข้าไปอ่านได้นะครับ เเต่สำหรับ ข้างหลังต่อไปนี้ จะเป็นรายการที่ผมให้เช่า หรือรายการโชว์ครับ

17. นพพร 2553

ผมได้สมัดรเป็น premium กับทางweb palungit
    เเละได้ส่าเนายัตรประชาชนให้ทาง web เเล้ว ผมไม่ได้ทำอาขีพหลักในการเข่าพระ ปัจจุบันผมก็ทำงานตำเหน่งที่มั่นคงเเห่งหนึ่งในโรงงาน petrochemical ในนิคมอุตส่หกรรมมาบตาพุด
    เงินที่ผมได้จากการเช่าพระ คือเป็นการเปลี่ยวนสินทรัพย์ป็นทุนของผม เเละจะเเบ่งเงินส่วนหนี่งที่ได้มา ทำบุญกับวัดท่าขุง เพราะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเป็นคนสร้างวัดท่าขุง เเละว้คถุมงคลทั้งหลายก็กำเนิดมาจ่ากวัดท่าขุง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2021
  18. นพพร 2553

รายการ A1
    มีดหมอชาตรีเดินป่า รุ่นมีดเดินป่า
    วัดท่าซุงสร้างปีพ.ศ.2534 ที่ใบมีดเขียนว่า มีดหมอชาตรีวัดท่าซุง ๒๖ ก.ค. ๒๕๓๔ เป็นรายมือมาตรฐานหลวงพี่ประทีป จำนวนน้อยมากเพียง 300 เล่มชึ่่งอายุมีดนี้ก็เกือบ30ปีเเล้ว ถือว่ารุ่นนี้หายากมากๆอีกรุ่นหนึ่งและเล่มนี้สภาพสวย มีรอยสนิมเกิดขึ้นบ้างตามอายุ สำหรับลูกศิษย์ที่ชอบแนวมีดหมอและยังไม่มีรุ่นนี้ไว้บูชา น่าสนใจครับ
    มีดหมอปี 2534 ทางวัดจะให้พระในวัดจารบนมืด เพื่อเป็นสัญญลักษณ์ ว่าทำพิธีจากวัดท่าชุง ที่ผมจำได้ ก็จะมี หลวงพี่ ประทีป เเละหลวงพี่เล็ก ปัจจุบันเป็นเจ้าอาวาสวัดท่าขนุนเป็นตนจาร
    มีดหมอของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จะต่างจากมีดหมอหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ เเละหลวงพ่อรุ่ง วัดหนองสีนวลนะครับ เพราะถ้าสายของหลวงพ่อเดิม หรือหลวงพ่อรุ่ง จะใข้คาถา ของท่าน เเละที่กั่นมีด มักจะใส่ ตระกรุดจาร หรือผงเสก ส่วนของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จะให้เทวดา หรือ พรหม คุ้มครอง เพราะท่านเคยบอกว่า อายุ ของเทวดา หรือพรหม ยาวนานนัก เเม้โลกดับสลายไปหลายรอบ เทวดา หรือพรหมเหล่านี้ ก้ยังอยู่ตุ้มครองอยู่
    ลูกศิษย์ที่ไปเดินป่า ก็มีประสบการณ์มีดหมอปี 2534 นะครับ ดูได้จากหนังสือของวัดท่าชูง ชื่อ ลูกศิษย์บันทึก เล่ม 3 หน้า 256 โดยคุณจตุรงค์ จารุพันธฺพานิช ตอนที่เสือจะมาทำร้ายท่าน
    ดูที่ link นี้ครับ http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=1278#47

เล่มนี้ ผมเช้าจากคุณกระพี้ ***กระพี้ ท่าชุง*** พระเครื่องวัตภุมงคลหลวงพ่อฤาษี ลิงดำ(หมาดพระเครื่อง) หน้า 1875 click ดู link ข้างล่างครับ
    https://palungjit.org/threads/กระพี้-ท่าซุง-พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-หมวดพระเครื่อ.137492/page-1875

บูชา 45,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2021
  19. นพพร 2553

received_591932081752198.jpeg รายการA2
    เป็นรายการหายากครับ คนที่สะสมวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำจะรู้ดี

ผมเช่าจากคุณกระพี้ เมื่อ 7 ปีก่อน รูปที่ลงก็เป็นรูปเดิมครับ
    https://palungjit.org/threads/กระพี้-ท่าซุง-พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-หมวดพระเครื่อ.137492/page-3286
    พระยอดธง(พิมพ์ใหญ่สีทอง)ผิวเหลืองเหมือนทอง เป็นพระยอดธงพิมพ์ใหญ่ที่หลวงพ่อท่านสร้างปีพ.ศ.2525 ปางมารวิชัย พิมพ์สวยงามมาก สร้างน้อยหลักร้อยองค์เท่านั้นหายากมากๆ พระสวยสมบูรณ์เต็ม 100 % พระยอดธงคือพระที่ติดยอดธงออกรบสมัยโบราณ นำมาซึ่งชัยชนะ หลวงพ่อท่านเกิดเป็นยอดนักรบแทบทุกชาติรบไม่เคยแพ้ใครสืบทอดสายพระร่วงนักรบโดยตรง ท่านพุทธาภิเษกพระยอดธงพุทธคุณเข้มขลังมากแรงมากๆ มีทั้งอำนาจและเมตตาในองค์เดียวกัน ด้วยบารมียอดนักรบพุทธาภิเษกพระยอดธงถือว่าเป็นที่สุดของพระยอดธงเป็นหนึ่งไม่แพ้ใครชนะทุกสิ่งทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอุปสรรค์ใดๆก็ตาม ประสบการณ์การขึ้นโรงขึ้นศาลชนะคดีความต่างๆมาแล้ว..น่าบูชาเป็นอย่างมากสำหรับพระยอดธงที่หลวงพ่อท่านสร้างไว้ จำนวนน้อยมากๆหาบูชากยากมาก ยิ่งสภาพสวยๆแบบนี้ด้วย นำมาให้บูชากันไม่อยากให้พลาดสิ่งดีๆอย่างเช่นองค์นี้ คงหากันไม่ได้ง่ายๆอีกแบบ)ผิวเหลืองเหมือนทอง เป็นพระยอดธงพิมพ์ใหญ่ที่หลวงพ่อท่านสร้างปีพ.ศ.2525 ปางมารวิชัย พิมพ์สวยงามมาก สร้างน้อยหลักร้อยองค์เท่านั้นหายากมากๆ พระสวยสมบูรณ์เต็ม 100 % พระยอดธงคือพระที่ติดยอดธงออกรบสมัยโบราณ นำมาซึ่งชัยชนะ หลวงพ่อท่านเกิดเป็นยอดนักรบแทบทุกชาติรบไม่เคยแพ้ใครสืบทอดสายพระร่วงนักรบโดยตรง ท่านพุทธาภิเษกพระยอดธงพุทธคุณเข้มขลังมากแรงมากๆ มีทั้งอำนาจและเมตตาในองค์เดียวกัน ด้วยบารมียอดนักรบพุทธาภิเษกพระยอดธงถือว่าเป็นที่สุดของพระยอดธงเป็นหนึ่งไม่แพ้ใครชนะทุกสิ่งทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอุปสรรค์ใดๆก็ตาม ประสบการณ์การขึ้นโรงขึ้นศาลชนะคดีความต่างๆมาแล้ว..น่าบูชาเป็นอย่างมากสำหรับพระยอดธงที่หลวงพ่อท่านสร้างไว้ จำนวนน้อยมากๆหาบูชายากมาก
    บูชา (โชว์)
    27/7/20
    รายการนี้ ขอเปลี่ยนสถานะเป็นโชว์ครับ
    เพราะพระองค์นี้ ผมได้พยามค้นจากลังช้ำเเล้วช้ำเล่าเเต่ไม่เจอ ภาพที่ผมลงเป็นภาพเก่าจากคุณกระพี้ ที่ผมเช่ามา จนล่าสุด ผมได้อารธนาพระขอให้เจอ ก็เจอจริงๆ อยู่ในที่เดืมที่ผมค้นมาหลายรอบ คิดว่าพระท่านคงจะอบากอยู่กับผมมากกว่า วันนี้ผมเลยถ่ายภาพลงมาให้ดู พระยังสวยสีทองอร่ามเหมือนเดิม
    ผมขอเขียนเกร็ดเล็กน้อยกับพระยอดธงด้วยคว่มคิดเห็นส่วนตัว

พระยอดธง เป็นพระสำหรับนักรบในการศึก
    คู่กับยันต์ยอดธงที่ออกรบเพื่อหวังผลเเห่งชัยชนะ ตอนนี้เราก็ไม่มีศึกสงครามต่อสู้ เเต่ผมก็อนุมานเองว่าน่าจะใชัอารธนา
    ในสงครามชัวิตได้ เพื่อจะชนะในสิ่งที่ต้องต่อสู้ในชีวิต ที่สุดยอดจริงๆของพระยอดธงจริงๆของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ น่าจะเป็นวันเหตุกาณ์ในบ้านส่ายลม ที่หลวงพ่อได้เเสดงอภินิหาร ให้พระยอดธงออกจากปากท่านตอนท่านเคี้ยวหมากพลู มีลูกศิษย์ในเหตุการณ์ในวันนั้นที่โชคดีได้เข้าไปขอรับจากมือท่าน ผมเข้าใจว่าในเweb palungit น่าจะมีสมาขิกบางท่านที่เป็นศิษย์รุ่นเก่าได้รับจากมือท่านในวันนั้นด้วย เนื้อพระมีหลายเนื้อ มีตะกั่ว เงิน ทองคำ เเต่ส่วนมากจะเป็นเนื้อตะกั่ว ผมเองก็ตามมาเพื่อจะเช่าในweb palungit ตั้งเเต่ปี 2553
    เพราะศิษย์เก่าของหลวงพ่อฤาษีลิงดำอยู่ใน web นี้เยอะเเต่ผมก็ไม่สามารภหาเช่าไว้ครอบครองได้เลย เห็นการเช่าเเค่ครั้งเดียวในweb palungit ราคาหลักเเสนบาท ชึ่งมีลูกศิษย์ที่ศรัทธาขอเข่าในเวลาไม่นาน
    ต่อมาราวปี 2525 ลูกศิษย์บางกลุ่ม อยากจะได้ครอบครอง ก็ขอทำพระยอดธงเเละใส่ทองคำในเนื้อพระด้วย จำนวนการสร้างหลักร้อยองค์ ต่อมาในเวลาปีเดียวกันก็มีขอสร้างอีกรุ่น เป็นพระยอดธงชุบเงิน ขุบทอง ชุบนาค ไม่เกิน 1000 องค์
    องค์ที่ผมครอบครองก์คือรุ่นนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2020
  20. นพพร 2553

รานการA3
    มีดหมอชาตรีด้ามงาฝักงา
    สร้างจำนวนไม่มากนัก วันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยมากๆสภาเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า มีดหมอชาตรี อีกด้านเขียนว่า วัดท่าซุง35 เก็บบูชารักษาอย่างดี มีดหมอหลวงพ่อจะมีพรหมเทวด่รักษาดุและประจำอยู่ ก่อนชักมีดออกจากฝักให้บแอกเทวดาท่านก่อน ท่านจะคิดว่าต้องการความช่วยเหลืออย่างไรหรือไม่..ตามที่หลวงพ่อบอกไว้..
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ
    ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา
    เป็นมีดหมอที่ทั้งรักษาและป้องกันทุกอย่างได้ ทั้งคุณผีและคุณคนไสยศาสตร์ต่างๆ อาราธนาบารมีพระและเทวดาที่รักษาได้ทุกประการตามที่ต้องการ
    รายการนี้ผมก็เช่าจากคุณกระพี้ ตอนเดือนมีนาคม 2555
    เก่าเก็บครับ ด้ามงาเเตกลายงาตามอายุ
    มีดเข้าเเน่น ไม่คลอน
    ความยาวทั้งหมด 4 3/8 นิ้ว
    ตัวรัดปลอกของด้ามมีรอยชำรุดนืดหน่อย

บูชา 30,000 บาท (เช่าเเล้ว)

ท่านทีจอง ขอให้โอนเงินภายใน 7 วัน นับจากวันทีผมเเจ้งว่ารับการจอง
    ผมรับประกันพระเครื่องของผม เเละการคืนเงินตามกฎของweb palungit ทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2021