พระสังฆจาย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วสินทร์, 28 พฤษภาคม 2008.

1. วสินทร์

วสินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เมื่อคือผมฝันว่าได้กราบและเห็นองค์พระสังฆจายสีทองห่มจีวรครับ ใครพอทราบความหมายบ้างไหมครับ

2. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ คอยอ่านอยู่น่ะ อยากทราบเพื่อเป็นความรู้ไว้บอกกล่าวคนอื่นๆเหมือนกัน โมทนาสาธุครับ สาธุ

3. table

table เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ผมเคยได้ยินมาว่า หากได้ฝันเห็นพระสงฆ์ หรือ เทพเจ้าองค์ใด ให้ไปกราบไหว้ท่าน หรือบูชาท่าน ดังเช่นบางคนฝันเห็นหลวงพ่อพระฤาษีแต่ไม่รู้จักท่านมาก่อน อาจเป็นเพราะนิมิตรเทวดามาบอกให้ไปหาพระดี หรือ เป็นเพราะถึงคราววาระ ที่ควรจะต้องไปกราบท่านเพื่อเป็นเนื้อนาบุญ ต่อจากชาติอดีตก่อน ๆ ที่เคยเกี่ยวดองกันมา ก็ได้

4. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

พระสังกระจาย หรือพระมหากัจจายนะ ท่านเป็นพระที่อุดมด้วยลาภไม่แพ้พระสิวลี และเป็นเอกทัคคะในเรื่องแสดงธรรมด้วย นับเป็นฝันที่ดี หากพิจารณาตามพระนามและกิติศัพท์ของท่านแล้วผู้ฝันคงจะอุดมด้วยลาภและด้วยธรรมเป็นแน่ จะได้พบครูบาอาจารย์ที่ทรงไว้ทั้งคุณธรรมและความรู้ตลอดจนลาภสักการะครับ