พระฤษีถอดรูป...หลวงปู่จันทร์ วัดสีหาสุวรรณราม

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย C.ไปมาหลายวัด, 14 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. C.ไปมาหลายวัด

C.ไปมาหลายวัด Active Member

...หลวงปู่จันทร์ อคฆธมโม วัดสีหาสุวรรณราม อ.แวงใหญ่ จ.ขอนแก่น

ท่านได้เมตตานำวิชาโบราณ ที่ได้ศึกษาและฝึกฝนจากในป่าเขาทั่วประเทศไทย ลาว และเขมร นานกว่า30ปี ออกมาช่วยเหลือศิษยานุศิษย์ และผู้ที่ประสบกับปัญหาต่าง เช่นการงาน การเงิน ปัญหาเศรษฐกิจ ครอบครัว และความรัก

โดยจะเมตตามาทำ... พิธีครอบเศียรครู ...
    ...เชิญครูเชิญอาคม เชิญสิริมงคลทั้งหลาย ให้มาสถิตย์ ติดตามดูแล อำนวยโชค อำนวยชัย และให้ความช่วยเหลือศิษย์ทุกๆคน พร้อมกับแจก... พระฤษีถอดรูป (ซึ่งได้สร้าง และปลุกเสกเชิญครู ตั้งแต่ปี 2548 เรื่อยมา) ให้แก่ศิษย์ที่ครอบเศียรครูแล้วทุกท่าน

ทางวัดฯกำหนดค่าครูเพียง...๙๙ บาท

ปัจจัยรายได้จาการพิธีครั้งนี้ ...สมทบทุนสร้างกุฏิสงฆ์ ณ.วัดสีหาสุวรรณราม
    (หลวงปู่ท่านยังไม่มีกุฏิอยู่ ...ท่านจำวัดในศาลา ...ทั้งหนาว และไม่ปลอดภัย

จึงขอเชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในเวปนี้ และทุกๆท่าน
    ร่วมงานพิธีอันเป็นมงคลนี้ ณ.วัดหิรัญรูจีวรวิหาร ใกล้วงเวียนใหญ่ เขตธนบุรี กรุงเทพฯ
    ใน วันอาทิตย์ ที่ 16 พฤศจิกายน พศ. 2551 นี้
    ตั้งแต่เวลา 9.00น.-17.00น.

ภาพประกอบครับ
    ...หลวงปู่ท่านจำวัดที่มุมหนึ่ง ของศาลา (รูปที่2) ...สวดมนต์ไหว้พระตรงนี้ ปลุกเสกพระตรงนี้ ต้อนรับญาติโยมตรงนี้ และจำวัดก็ตรงนี้ ...ไม่มีประตูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      826.2 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      244.3 KB
      เปิดดู:
      179
  2. C.ไปมาหลายวัด

...พระฤษีถอดรูป...แบบด้านหน้าครับ
    ...ยันต์พระฤษีถอดรูป...ของโบราณ ที่ประทับด้านหลังพระฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    พระฤษีถอดรูป...แบบด้านหน้าครับ

ยันต์พระฤษีถอดรูป...ของโบราณ ที่ประทับด้านหลังพระฯ

ช่วยคุณ C.ไปมาหลายวัด
    ปรับแต่งรูปให้ใหญ่ขึ้้นนิดหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2008
  4. C.ไปมาหลายวัด

นอกจากจะเมตตามา ครอยเศียรครูแล้ว หลวงปู่ท่านจะเมตตา

...ลงนะรับทรัพย์ (ที่มือซ้าย) และ ราชาโชค (ที่มือขวา)
    เพื่อช่วยเหลือลูกศิษย์ที่ประสบกับปัญหาเศรษฐกิจ การงาน การเงิน ...โดยบูรพาจารย์โบราณได้สอนสั่งไว้ว่า ...ถ้าแม้นผู้ใด ได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชานี้ไว้กับตัว หรือได้บูชาตะกรุดนี้ไว้กับตัว ...ผู้นั้นจักบังเกิดโชคลาภแก่ชีวิตอยู่เนืองๆ ...โภคทรัพย์หลั่งไหลมามิรู้จักหมดสิ้น ...จักมีความจำเริญในลาภสักการะ มิรู้ยากรู้จนแล... (เมื่อได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชานี้ หรือบูชาตะกรุดราชาโชค ไปแล้ว...เมื่อมีโชคได้ลาภ ได้งานเข้ามา ได้ลาภลอย ...ควรตักบาตรทำบุญอุทิศถวายบูรพาจารย์เจ้าของวิชา ...เพื่อจะมีโชคได้ลาภนั้นอยู่เนืองๆ)

...ลงทองนะเมถุน (ที่หน้าผาก3แผ่น)
    นะเมถุน...เป็นวิชาที่จะสร้างแรงดึงดูดตามธรรมชาติ ระหว่างธาตุ คือ ธาตุดิน(แข็ง)รวมกับธาตุไฟ(ร้อน) ซึ่งก็คือเพศชาย ...และ... ธาตุลม(อ่อนไหว)รวมกับธาตุน้ำ(เย็น) ซึ่งก็คือเพศหญิง ...เข้าหากันตามธรรมชาติ ......ตามตำราเขมรโบราณสายขาว กล่าวไว้ว่า ...เมื่อใดได้ประสิทธิ์ประสาทนะเมถุนไว้กับตัว หรือบูชาตะกรุดนะเมถุนติดตัว ...แม้ไม่สวย ไม่หล่อ ก็จะไม่ไร้คู่ ...แม้ใจแข็งดังหิน ก็จะอ่อนปานนุ่น เมื่อได้ประสบพบเห็น ...เป็นเมตตามหาเสน่ห์อย่างดียิ่ง ...เห็นผลกันมานักต่อนักแล (การลงทองนะเมถุน และตะกรุดนะเมถุน นี้ ไม่เหมาะสมกับ พระภิกษุสงฆ์ สามเณร และแม่ชี)

...ลงสาริกา 3 สายวิชา (ลงทองสาริกาที่ ฟันหน้า,ริมฝีปาก และปลายคาง)
    สำหรับผู้ที่ต้องเจรจาความ ติดต่อการงาน พูดจาค้าขาย ต่อรอง ...พูดแล้วจะมีแต่คนรักคนนิยม ...พูดแล้วมีคนอยากฟัง ...พูดแล้วคนเชื่อ (เมื่อได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชานี้ไปแล้ว ห้ามนำวิชานี้ไปใช้พูดจาหลอกลวงผู้คน หรือคตโกงผู้อื่น ...วิชาจะเสื่อมทันที)

5. C.ไปมาหลายวัด

อยากจะแจ้งให้ทราบอีกว่า
    ทองคำเปลวทุกๆแผ่น ...ที่นำมาลงในพิธีนี้ หลวงปู่ท่านจะต้องปลุกเสกเชิญพระคาถา ตามแต่ละวิชาที่จะลง และจะต้องลงจารกำกับในแต่ละชุดวิชาด้วย
    น้ำมันจันทร์ ...ที่นำมาลงในพิธีนี้ หลวงปู่ท่านจะเข้าว่านมงคลต่างๆ และปลุกเสกเชิญครู บอกกล่าวครูบาอาจารย์ และเทพเทวา ให้มาร่วมประสิทธิ์ประสาทในการอันเป็นมงคลนี้

6. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

7. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    กราบขอขมาและอโหสิกรรมด้วยครับ สาธุ

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปแน่นอนครับพี่ C.

9. haha55555

haha55555 สมาชิกใหม่

แนะนำนะครับ โอกาสที่หลวงปู่ลงมาที่กรุงเทพนี้มีไม่มากนะครับ แล้วหลวงปู่ท่านก็มีความตั้งใจอย่างมากในการลงมาทำพิธีมงคลให้กับลูกศิษย์ในครั้งนี้ สำหรับท่านใดที่ไม่เคยกราบหลวงปู่ก็ขอเชิญชวนนะครับ วัตถุมงคลที่หลวงปู่นำมาแจกในงานครอบครูนั้น เป็นฤษีถอดรูป รูปแบบสวยงามครับ

10. haha55555

haha55555 สมาชิกใหม่

อีกไม่กี่ชม.ข้างหน้าก็จะได้เจอหลวงปู่แล้ว ......แล้วเจอกันนะครับ.......

11. C.ไปมาหลายวัด

รายงานข่าวนะครับ
    วันนี้(15พย.51)หลวงปู่จันทร์ ท่านได้เดินทางมาถึง กทม. แล้วครับ ในเวลาประมาณ 20.00น.
    คืนนี้ท่านพักผ่อนแล้วเพื่อเตรียมตอนรับ ศิษยานุศิษย์ที่จะมา ครอบเศียรครู และลงนะต่างๆ ในวันพรุ่งนี้ครับ

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ พรุ่งนี้เจอกันทุกท่านครับ ผมอยากทราบว่าควรแต่งกายไปอย่างไรครับ

13. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    แต่งกายปกติทั่วๆไป ครับผม

14. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ดีใจให้หลวงปู่ลงเต็มสูตรเลยอีกครั้ง ครั้งที่แล้วหลวงปู่ท่านเมตตาลงให้ทั้งตัว ขอประสิทธิประศาสตร์วิชาอักขระเลขมนต์จงบังเกิดแก่ตัวข้าพเจ้าผู้ยึดมั่นในศิลธรรมอันดีในบวรขององค์สมณโคดมบรมครูองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า ขอให้มากด้วยธนสมบัติ เดชสมบัติ บริวารสมบัติ ความยากจนเข็นใจจงอย่าบังเกิดขึ้น

15. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    อนุโมทนากับทุกๆท่านที่หลวงปู่ท่านเมตตาเหลือประมาณครับ มีโอกาศเมื่อไหร่จะไปกราบหลวงปู่ที่วัดครับ

16. ผู้นอบน้อมสุดใจ

กลับมาแล้วครับบบ คิว 59 กลับมาแล้ววว

17. Phayoot

Phayoot Active Member

ก่อนอื่นผมต้องขอกราบขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับ ที่มาร่วมงาน และทำบุญในครั้งนี้ ขอให้ความเมตตาและบารมีของหลวงปู่ที่ได้ประสิทธิ์ ให้ไว้แก่ทุกท่านจงสัมฤทธิ์ผล เจริญในหน้าที่การ โชคลาภ ยศศักด์ และทรัพย์สินเงินทอง ด้วยเทอญ อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ ปัจจัยที่ได้จากการจัดงานในครั้งนี้ หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้วทางคณะกรรมการได้ร่วมกันถวายให้กับหลวงปู่แล้วครับ เพื่อจะได้นำไปสมทบทุนสร้างกุฏิให้กับวัดสีหาสุวรรณรามต่อไป
    วันนี้ 17 พฤศจิกายน 2551 หลวงปู่จันทร์ท่านได้เดินทางกลับวันที่ขอนแก่นแล้ว ถึงวัดประมาณ 18.00 น ระหว่างทางได้แวะฉันเพลที่ จ.สระบุรี บ้านของลูกศิษย์ท่านหนึ่งครับ

เอาไว้ให้ผมหายเหนื่อยแล้วจะนำรูปในงานพิธีมาลงให้ชมกันนะครับ ขอบอกตรงๆครับเหนื่อยจริงๆ วันนี้ลงบันไดเกือบไม่ได้ครับ ปวดขาไปหมดนั่งขุกเข่าทั้งวัน หัวเขาถลอก และเท้าพองด้วย งานนี้เหนื่อยแต่ก็สุขใจครับ.........หลวงปู่ท่านเองหลังจากเสร็จงานแล้วท่านก็หมดแรงหงายหลังเลยครับ ต้องคอยนวดให้ แต่ท่านก็ไม่บ่นสักคำ ท่านดีใจครับที่เห็นลูกศิษย์ลูกหามากันเยอะแยะไปหมด
    ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าหากว่าท่านที่มาร่วมงานไม่ได้รับความสะดวกเท่าที่ควร ต้องรอคิวกันนาน หลวงปู่ท่านพิถีพิถันตั้งใจลงให้เต็มๆทุกคนครับ ไม่ข้ามขั้นตอน ไม่สุกเอาเผากิน ท่านตั้งใจเต็มที่ครับ......ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่สามารถเข้าไปต้อนรับทักทายด้วยทุกคนเพราะมีหน้าที่ที่ต้องทำ และไม่รู้จักว่าใครเป็นใครด้วย

18. C.ไปมาหลายวัด

ท่านที่ไปร่วมงาน...ได้รับ พระฤษีถอดรูป ...แล้วเป็ฯไงบ้างครับ
    สวยไหม ...บูชาติดตัวแล้วเป็นไงบ้าง ...มาบอก มาเล่า มาแนะนำกัน บ้างนะครับ

19. ผู้นอบน้อมสุดใจ

20. C.ไปมาหลายวัด

ทดลองเลี่ยมแล้วบูชาติดตัวซักระยะ ดูนะครับ ว่าชีวิตมีอะไรดีเกิดขึ้นบ้าง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้