ฝากสมเด็จบางขุนพรหมปรกโพธิ์กรุเก่าไว้พิจารณาสักองค์ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย onona, 18 กุมภาพันธ์ 2015.

1. onona

onona เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    พระองค์นี้เก็บไว้มานานโขหลายปีนัก หาข้อมูลมาก็หลายสำนักเห็นใกล้เคียงก็ข้อมูลของอาจารย์รามที่ลงไว้ศึกษาที่สุดพิมพ์ทรงตรงหลายจุดแต่เนื้อไม่เหมือนกับพิมพ์อื่นๆของบางขุนพรหมที่เคยเห็นเคยส่องและติดรางวัลมาแล้วจริงๆครับ เนื้อพระองค์นี้จะออกไม่แกร่งเหมือนพิมพ์อื่นๆที่เคยเห็นมา...ว่างๆเลยขอนิมนต์ท่านมาสอบถามความเห็นพี่น้องในเว็บพลังจิตกันสนุกๆครับแท้เก๊ไม่ซีเรียสพระไม่มีราคาทุนอะไรครับ....น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. peng2524

peng2524 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า ด้านหลังไม่เหมือนกันครับดูจากภาพ
    ขอบบนจะกว้าง กว่า
    ขอบล่างเล็ก
    ถ้าพิมเด่วกัน ก้ต้องเหมือนกันครับเพราะกดจากบล้อคอันเดียว
    พระพี่จขกท. ขอบบนแคบขอบล่างกว้างกว่าชัดเจน
    ผมเดาเอานะคร้าฟฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2015