ฝันถึงหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 5 ธันวาคม 2014.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ‪#‎ฝัน‬ 05-12-2014 (5 ธันวาคม)

ข้าพเจ้าฝันว่า ข้าพเจ้าได้เดินไปที่โรงอาหารแห่งหนึ่งเพื่อทานข้าว ที่โรงอาหารนั้นมีพระสงฆ์องค์นึงรอท่านข้าวกับข้าพเจ้า ข้าพเจ้าเดินไปและบอกพระองค์นั้นว่าไปครับหลวงปู่ฉันอาหารกัน หลวงปู่ก็เดินลุกตามข้าพเจ้ามา ในฝันพระสงฆ์ที่ทานข้าวกับข้าพเจ้านั้นคือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    ขณะที่กำลังจะนั่งทานข้าวน้องที่รู้จักในฝัน ก็บอกให้เปลี่ยนโต๊ะะดีกว่าเพราะมันเล็ก ผมจึงช่วยหลวงปู่ถือสำรับตามไปอีกโต๊ะ ใบหน้าของหลวงปู่เมตตามาก ท่านยิ้มตลอดเวลา และก็มีคนเดินผ่านมาที่โต๊ะและทำซองสีขาวตก ผมจึงเก็บให้และคนที่ทำซองตกบอกว่าเนี่ย ซองบุญและแผ่นดวงนี้จะต้องไปหล่อพระ เขาได้ทำหล่น 2 ครั้ง ผมก็เก็บให้ 2 ครั้ง และหลวงปู่ดู่ก็บอกว่า เอ็งเอาไปพระนี้ไปนะ แล้วหลวงปู่ก็ยื่นพระมาให้ 2 องค์เป็นพระหล่อองค์เล็กๆๆห้อยคอ สวยดีสีน้ำตาลๆ และก็มีคนเรียกให้ไปเข้าพิธีและผมหันมาอีกทีหลวงปู่ก็หายไปแล้ว (พิธีไรไม่ทราบ) ข้าพเจ้านั่งติดกับหลวงปู่ดู่ระยะประชิดเลย ในฝันปิติมากๆๆ ใบหน้าท่านยิ้มแย้มมาก ยิ้มให้ข้าพเจ้าตลอด ข้าพเจ้าไม่เคยฝันถึงหลวงปู่ดู่มาก่อนเลยครับ

2. arunothai

arunothai Active Member

27 มิถุนายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ฝันดีมากๆค่ะ

3. aegmanmu

สาธุครับผม น่าเสียดายที่ไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่านตอนมีชีวิตอยู่

4. a9

a9 Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    ฝันดีมากหลวงปู่บอกมึงไม่คิดถึงกู กูก็คิดถึงมึง รีบหาพระของท่านมาแขวนจะดีเจริญรุ่งเรืองมีโชคลาภมาหาท่านไม่ขาดมือ มีหลายๆท่านอยากฝันถึงท่านยังทำไม่ได้เลย ท่านโชคดีมาก

5. aegmanmu

สาธุครับผม ผมส่วนมากจะนึกถึงแต่สมเด็จพุฒาจารย์โตเสียส่วนใหญ่
    อยู่ๆก็ฝันถึงหลวงปู่ดู่เลยงงเลย