ฝันถึงพระ จากหลายเหตุการณ์(นานๆจะฝัน)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย notcom07, 1 กรกฎาคม 2012.

1. notcom07

notcom07 Active Member

จากหลายเหตุการณ์(นานๆจะฝัน)

ฝันถึงพระพุทธเจ้าประทับบนหลังนาคราช 1เศียร เศียรของนาคราชเอียงไปทางขวาของพระพุทธเจ้าเป็นพระผงสีขาว เหมือนพระผงหลวงตาม้าครับ เขานิมิตให้เห็น ให้ผมฝันเพราะเหตุใดครับ

ฝันถึงมีเทวดาเหยีบนาคเห็นแต่เท้าท่านแล้วก็นาคราช

ฝันว่าองค์ท้าวจตุคามรามเทพทรงประทับนั่งบนนาค 3เศียรแล้วมีรัศมีแผ่ สีเหลือง ทอง ขาว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2012
  2. notcom07

notcom07 Active Member

ใครพอรู้บ้างครับ ทำไมน้องฝันแต่นาคราช บ่อยๆเลย