ฝันถึงพระบรมสารีริกธาตุครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 16 กันยายน 2014.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    คืนวันเสาร์ผมฝันว่าผมนอนบนที่นอนและเปิดใต้หมอนดู
    ปรากฏว่าพบกับพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะฉัพพรรณรังสีครับ
    ในฝันลูบพระบรมฯมารวมกันเป็นกอง สวยมากครับมี 7 สี ตื่นมาแอบเปิดดูครับ 555 ไม่ทราบว่าแปลความว่าอย่างไรได้บ้าง

2. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

สวยอ่าาาาาาาา

3. aegmanmu

ของจริงสวยดี อิอิ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเป็นช่วงชีวิตที่เหมาะกับการปฏิบัติธรรม

5. aegmanmu

สาธุครับผม ขอบคุณครับ

6. donjo

donjo สมาชิก

11 กันยายน 2014
    ญาติผู้ใหญ่อาจมีอิทธิพลหลายๆเรื่องในการตัดสินใจของคุณ
    มิตรรักจะแปรพักตร์เป็นอย่างอื่น คอยระวังไว้ด้วย
    ช่วงนี้จะทำอะไรก็ต้องเหนื่อยหน่อย จึงจะสำเร็จได้อย่างไม่มีปัญหา

คนที่อยากมีกิ๊กบ้างคงต้องร้องเพลงรอเพราะอีกนานกว่าที่คุณจะสมหวัง

การตัดสินใจของคุณจะมีคนกังขา เกิดเป็นประเด็นไม่จบง่ายๆ ให้ระวังการเผชิญหน้าให้ดี
    จะเดือดร้อนเรื่องเงินจนถึงขั้นเป็นหนี้เขาได้ ก็เพราะความประมาทและความไม่หนักแน่นของคุณเอง

ละเอียด0917907559

7. aegmanmu

ขอบคุณครับผม

8. manaeng

manaeng เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะคุณเอก เราไม่ได้เป็นหมอดูหรอกนะคะ แต่อยากมาเล่าสู่ประสบการณ์ของตัวเองให้ฟังน่ะค่ะ เราก็เคยฝันว่าเรายืนอยู่ในสวนหน้าบ้านแล้วพระบรมสารีริกธาตุท่านเสด็จมาทางอากาศน่ะค่ะ แล้วก็มาร่วงที่หน้าบ้านเราเต็มไปหมด เราก็เก็บท่านขึ้นมาดูค่ะ พอตื่นขึ้นมาก็รีบไปดูที่หิ้งพระก่อนเรย ปรากฎว่า.... ไม่มี.... แป่วววว 55555++ ตอนนั้นเราก็คิดว่าสงสัยจะกินมากไปก็เรยเก็บไปฝันเป็นตุเป็นตะ แต่ก็นึกในใจว่า ยังไงก็ฝันดีเป็นมงคลแหละ คือเราสวดคาถาเงินล้านเป็นประจำค่ะ สวดระหว่างวันด้วย หลังจากนั้นมาประมาณสองเดือนเห็นจะได้ เนื่องจากว่าสงกรานต์เราไม่ได้อยู่บ้าน พอวันวิสาขบูชาเราก็เรยนึก วันนี้ก็วันดีเหมือนกัน เราเอาพระพุธรูปมาสรงน้ำดีกว่า พอสรงเสร็จ นึกยังไงไม่รู้ อยากเอาพระเครื่องที่เก็บไว้ออกมาดู คือตั้งแต่ได้พระเครื่องมาก็เก็บอย่างเดียวไม่เคยเอาออกมาดูเรยค่ะ สองปีเห็นจะได้ พอเอาออกมาดูเท่านั้นเอง อยากจะร้องไห้!! พระธาตุเสด็จมาที่พระเครื่องเต็มไปหมดเรยค่ะ คืออยากจะบอกว่าความฝันของคุณเป็นมงคลสูงสุดแล้ว ตอนนี้ขอให้ตั้งใจปฎิบัติอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ปาฎิหาริย์มีจริงค่ะ คอนเฟิร์ม!! สาธุ สาธุ สาาาาธุค่ะ :cool: chearr

9. aegmanmu

ขอบคุณครับผมเชื่อเรื่องพวกนี้ครับ ถูกชะตาจัง เด่วจัดของให้นะครับ
    กระแสบุญหน่ะครับรับไปนะครับ

งานบุญบางส่วนที่ได้กระทำมา

งานบุญย่อยที่ 19 บูรณะกำแพงวัดสะตือ จ.อยุธยา
    งานบุญย่อยที่ 27 ปฏิสังขรณ์หลังคาวิหาร วัดปางค่า ต.ไชยสถาน อ.เมือง จ.น่าน
    งานบุญย่อยที่ 29 บูชาแหวนเป็นค่าน้ำค่าไฟใ้ห้วัดหนองหูช้าง จ.กาญจนบุรี
    งานบุญย่อยที่ 30 สร้างพระมหาสมัย ณ ประเทศอเมริกา
    งานบุญยอ่ยที่ 31 เป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณร 89 รูปปีที่ 4 โครงการบรรพชาเฉลิมพระเกียรติ กำหนดในวันที่ 19-30 เมษายน 2557 ถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครบรอบ 87 พรรษา ณ องค์พระปฐมเจดีย์
    งานบุญย่อยที่ 32 ทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างโรงเรียนการกุศล ณ วัดเขาดิน ต.เขาดิน อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
    งานบุญย่อยที่ 33 เป็นเจ้าภาพสร้างกุฏิกรรมฐาน ณ วัดชัยมงคล บ้านกู่ ยางสีสุราช จ.มหาสารคาม
    งานบุญย่อยที่ 34 ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อน ณ วัดบ้านโคกกะนัง ต.เขาคอก อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์
    งานบุญย่อยที่ 35 สร้างพระใหญ่ปางมารวิชัย หน้าตักกว้าง ๕.๕ เมตร สูง ๘ เมตร ณ วัดโนนเกษตร ต.วังไชย อ.บรบือ จ.มหาสารคาม
    งานบุญย่อยที่ 36 สร้างบันได วัดถ้ำปลา จ.เชียงราย
    งานบุญย่อยที่ 39 หล่อพระประธาน วัดตะโหนดราย จ.สมุทรสงคราม
    งานบุญย่อยที่ 40 กองทุนบุญบวชพระ วัดป่านันทบุรีญาณสังวราราม จ.น่าน
    งานบุญย่อยที่ 42 หล่อพระหลวงพ่อทันใจ ณ ที่พักสงฆ์นาคาเทพสถิตย์ จ.นครราชสีมา
    งานบุญย่อยที่ 43 สร้างห้องน้ำวัดสระกระเทียม จ.นครปฐม
    งานบุญย่อยที่ 44 จัดทำขาเทียม ฟรีให้กับคนพิการ ซึ่งโรตารีพระปฐมเจดีย์เชิญให้มาทำที่นครปฐม จัดทำได้150ขา
    งานบุญย่อยที่ 45 สร้างกำแพงวัดลำธาร จ.พังงา
    งานบุญย่อยที่ 46 สร้างสะพานพญานาค 3 สะพาน ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรม
    วิมุตติสุข บ.บัวพักเกวียน ม.12 ต.กวางโจน อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ
    งานบุญย่อยที่ 47 สร้างระเบียงคต จ.น่าน
    งานบุญย่อยที่ 48 สร้างพุทธเจดีย์ทศบารมี ศรีอีสาน
    งานบุญย่อยที่ 49 พิธีกงเต็กรวมญาติ+ทิ้งกระจาด ณ ซุ้มองค์พระปฐมเจดีย์ พรุ่งนี้วันสุดท้าย (ลานอาหารโต้งรุ่ง)
    งานบุญย่อยที่ 50 สร้างอุโบสถ ณ วัดหนองตะกู จ.นครราชสีมา
    ณ ที่พักสงฆ์นาคาเทพสถิตย์ ต.หลุ่งตะเคียน อ.ห้วยแถลง จ.นครราชสีมา
    งานบุญย่อยที่ 51 สร้างอาคารเรียนให้เด็กอนุบาล รร.วัดตาก้อง ณ ซุ้มองค์พระปฐมเจดีย์ จ.นครปฐม
    งานบุญย่อยที่ 52 สร้างสถานปฏิบัติบ้านแสงธรรมนำทาง จ.สงขลา
    งานบุญย่อยที่ 53 สร้างศาลาการเปรียญ จ.บึงกาฬ
    งานบุญย่อยที่ 54 สร้างศาลา ณ วัดวิจิตรังสิตาราม
    งานบุญย่อยที่ 59 สร้างเจ้าแม่กวนอิมสูง 84 เมตร ณ จ.ราชบุรี
    งานบุญย่อยที่ 76 สร้างพระนาคปรก 9 เศียร ณ สำนักสงฆ์ภูเม็งฆา จ.ขอนแก่น
    งานบุญย่อยที่ 79 สร้างพระพุทธรูป
    งานบุญย่อยที่ 80 ปฏิสังขรณ์หลังคาพระอุโบสถ วัดเขาคลองซอง จ.ระยอง

ข้าพเจ้านายเอกสิทธิ์ พุ่มงาม ขอแบ่งกุศลให้ทุกท่าน ด้วย
    ทานที่ข้าพเจ้าได้กระทำ ด้วยศีลที่ข้าพเจ้าได้รักษา ด้วยภาวนาที่ข้าพเจ้าได้อบรม
    1. บุญจากทานงานบุญต่างๆๆ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ งานบุญทั้ง 100 งานที่จำได้ก็ดี จำไม่ได้ก็ดี ทานจากสิ่งต่างๆ
    2. บุญจากศีลที่ข้าพเจ้ารักษา ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ
    3. บุญจากการภาวนา
    ขอกระแสบุญนี้ จงปรากฏกับผู้อนุโมทนาบุญ นับตั้งแต่จิตของท่านผู้โมทนา ยินดีในบุญนี้ด้วยเทอญ
    กุศลอยู่ที่เจตนา ผู้ที่ได้เจริญกุศลแล้ว มีเจตนาที่จะอุทิศส่วนกุศลที่ตนเองได้
    กระทำแล้ว ให้บุคคลอื่นรับรู้แล้วเกิดกุศลจิตอนุโมทนาชื่นชมยินดีในกุศลที่เราได้-
    กระทำ นั้นเป็นบุญประการหนึ่ง คือ ปัตติทานมัย (บุญสำเร็จการให้ส่วนบุญ หรือ
    อุทิศส่วนกุศล) ผู้ที่รับรู้แล้วเกิดกุศลจิต อนุโมทนา ย่อมเป็นกุศลจิตของบุคคลนั้นเอง ซึ่งก็เป็นบุญประการหนึ่งเช่นกัน คือ ปัตตานุโมทนามัย (บุญสำเร็จด้วยการอนุโมทนาในกุศลที่บุคคลอื่นได้กระทำ) แต่ถ้าไม่อนุโทนา ไม่ยินดีในกุศลที่บุคคลอื่นได้กระทำ ขณะนั้นจะเป็นกุศลไม่ได้เลยการที่เราได้เห็นบุคคลหนึ่งบุคคลใดกระทำความดี ถึงแม้ว่าเขาจะไม่ได้อุทิศให้บุคคลอื่นเลย แต่เราก็สามารถที่จะอนุโมทนชื่นชมในความดีที่บุคคลนั้นกระทำ ได้ เพราะขณะที่อนุโมทนาชื่นชมยินดีในกุศลของคนอื่น ย่อมเป็นกุศลจิต เป็นจิตใจที่อ่อนโยนไม่แข็งกระด้าง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้กล่าวว่า "ขออนุโมทนาด้วยนะ" ก็ตาม

10. manaeng

manaeng เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    คุณเอกนี่เป็นคนละเอียดรอบคอบนะคะ จำได้ทุกบุญเลย อิๆ อนุโมทนาสาธุ กับทุกๆบุญค่ะ
    ขอบคุณค่ะที่ส่งมาให้ ได้รับแล้วค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นเดียวกันค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ...
    ;aa37

11. aegmanmu

สาธุครับ เป็นต้นบุญหนะ่ครับต้องละเอียดหน่อย อิอิ