ผีพราย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ice555, 9 พฤษภาคม 2006.

1. ice555

ice555 สมาชิก

พอดีไปอ่านหนังสือมาเห็นน่าสนใจดีเลยเอาเรื่องที่อ่านมาให้เพื่อนๆได้อ่านกันค่ะ งัยก้อช่วยตอบกันด้วยนะค่ะมาอ่านกันเลยเรื่องนี้เป็นประสบการณ์ของป้าผมครับป้าเล่าให้ฟังว่า เมื่อหลายปีก่อนเคยมีผู้หญิงมาฆ่าตัวตายที่เกาะนี้ ตอนหลังมีนักศึกษากลุ่มหนึ่งมาเที่ยวแล้วพอเริ่มเมาก็เกิดอาการอยากลองของ พากันออกไปพายเรือเล่น ซึ่งความจริงที่นี่เขามีกฎว่าห้ามออกจากที่พักยามวิกาล สองคนนั้นหายไปเป็นชั่วโมงเพื่อนอีกสองคนชักเป็นห่วงก็พากันตามไปดูแต่ก็หายกันไปอีก แต่กลุ่มเพื่อนที่เหลือไม่กล้าออกไปตามแล้ว ก็เป็นอันว่าต้องรอจนเช้าถึงได้ไปบอกชาวบ้านแถวนั้นให้ช่วยกันออกตามหา แต่ก็ไม่เจอ
    จนกระทั่งต้องไปเรียกนักประดาน้ำให้มาช่วยงมเพราะเห็นซากเรือติดอยู่ที่โขดหิน และภาพที่นักประดาน้ำเห็นก็คือศพสองศพถูกศพอีกสองศพเกาะขาไว้ ลักษณะเหมือนกำลังจะตะเกียกตะกายหนี
    ผลการชันสูตรปรากฏว่าสองคนแรกที่หายไปก่อนและดึงขาเพื่อนอีกสองคนที่ออกไปตามหาน่ะตายก่อนแล้วประมาณ 2 ชั่วโมง ซึ่งมันแปลก เพราะไม่น่าจะเป็นไปได้ที่คนตายก่อนจะมาดึงขาคนที่ยังไม่ตาย แต่ลักษณะที่เห็นมันก็ยืนยันแบบนั้นเพราะมือยังกำขาเพื่อนไว้แน่นไม่ยอมปล่อย
    เมื่อก่อนยังไม่ค่อยมีใครรู้จักที่นี่ แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่งไปแล้ว