ผีตายโหง ตายคามือ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย rinnn, 21 มีนาคม 2006.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    จากประสบการณ์จริงนะครับ ถ้าขวัญอ่อนก็อย่าอ่านนะครับ ถ้าใครอยากลองของแค่จุดธูป 1 ดอกนะครับ แล้วเขาจะมาหาท่านทันที (เขาชื่อ บี หรือ ธีรพงษ์ นะครับ)
    เรื่องก็มีอยู่ว่า บี เป็นน้องชายเพื่อนของผมครับ ตอนนั้นเราก็เล่นด้วยกัน อย่างสนุกสนาน ผมก็รักเขาเหมือนน้องผมแท้ๆคอยดูแลเขามาอย่างดี ตอนที่เกิดเห็นเขาได้ดื่มสุรา ไป 1 ขวด คนเดียว แล้วก็ขับรถของเพื่อนเค้า ไปแข่งรถตอนแรกก็ขี่ไปด้วยกัน 3 คน แต่เขาได้บอกเพื่อน 2 คน ลงจากรถ ส่วนเขาได้ขี่คนเดียว พอแข่งเขาบิดคันเร่งเร็วมาก ทางก็มืด พอขี่มาได้ผมก็ได้ยินเสียงรถล้มแล้วไปชนกับสพานที่สร้างเสร็จใหม่ๆ พอผมกับเพื่อนของเขาวิ่งไปดูผมพูดจริงๆไม่อยากดูเลยครับ น่ากลัวมาก เพราะลูกกระตาของเขาเข้าไปอยู่ด้านใน สมอง สาเหตุก็เพราะ น๊อตกลึงที่ติดอยู่กับโช๊ค มันได้แทงเข้าไปในลูกกระตา พอดี ตอนที่ผมไปอุ้มขึ้น ตัวเขากระตุกและดิ้นทุลนทุลาย จนผมเอาตัวเขาไม่อยู่ แบบนี้นะครับที่เขาว่า "คนดิ้นตาย" และเขาก็ตายค่ามือของผม เลือดของบีก็เต็มเสื้อผม ทั้งสมองที่ไหล่ออกมา ทั้งคราวเลือด ชนิดแบบว่าทนดูไม่ได้ เพราะคราวเหลือเกิน ผมได้ถอดเสื้อตัวนั้นทิ้งไปและผมก็ไปกับหมอ แบบที่ว่าไม่ได้ใส่เสื้อไป กับรถโรงพยาบาล
    พอเอาศพมาไว้ที่วัดแล้วได้ทำการประกอบพิธีเสร็จ คืนนั้นหมาเหาทั้งคืนและเหาแบบชนิดไม่หยุด ผมนอนไม่หลับเพราะภาพติดตาผมทั้งคืนผมได้แขวนพระแต่ก็นอนไม่หลับ พอคืนที่สาม "เขาได้ไปเข้าสิงห์ แฟนเขา ตอนนั้นพวกผมกำลังย่างเนื้อกันกินอยู่ ผมจำได้ว่าประมาณ สี่ ทุ่มนะครับ เพราะพวกผมพากันได้ยิน เสียงแฟนเขาพูดเหมือนเสียงบี และก็ร้องฮ้าย พวกเราตกใจมาก เพราะเราก็กลัวกันแล้ว แบบนี้ละครับที่เขาว่า "ถ้าคนเราตายไป วันที่สามเขาจะมาบ้าน " นี่ก็เป็นความจริงครับ เพราะผมเจอย่างจัง พวกเราได้วิ่งไปบอกหลวงพ่อที่วัดมาไล่บีออกจากร่างแฟนสาว พอหลวงพ่อมา หลวงพ่อก็บอกให้บีออกจากร่างแฟนสาวเถอะ และบีก็พูดออกมาว่า ผมแค่มาสั่งลาแม่และเพื่อนผมครับ พอบีพูดเสร็จบีก็จากไป แม่ของบีเป็นลมแล้วเป็นลมอีกเพราะทำใจไม่ได้ที่บีมาจากไป และหลวงพอกได้รดน้ำมนต์ให้กับพวกผม คืนนั้นเป็นคืนที่น่ากลัวอีกคืนหนึ่งครับ หลวงพอเลยบอกว่า "ใครที่โดน บีตายคามือ และเข้าสิงห์ หลวงพ่อบอกให้ผมกับแฟนของบี ไปอาบน้ำมนต์ที่วัด เพื่อล้างความซวย ให้หมดสิ้นไป ใครไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะครับ นี่คือความจริงครับ ที่ผมประสบเหตุการณ์มาอย่างจังครับ
    เปนงายจบแระ หลอนป่ะ อ่านๆอยู่อะมีครายมานั่งอ่านเปนเพื่อนรึยืนอยู่ข้างหลังป่ะ ขนลุกแทนเลยอะ ขนาดไม่ได้อ่าน
    <!---

[​IMG]<b>ฝากข่าว จากเว็บน่ารัก หน่อย ด่วนจี๋เลย !!! ใครที่คิดว่า วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2549 ว่างตอนเย็นๆ ละก้อ... มีบัตรชมภาพยนตร์ Bigmama 2 รอบพิเศษ ให้ลุ้นกัน 10 รางวัลๆ ละ 2 ใบ Click !!<b>[​IMG]
    -->

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    น่ากลัว หลอน และน่าเห็นใจมาก ๆ ผมเข้าใจความรู้สึกเลยครับ เพราะผมก็เคยมีเพื่อนที่เสียชีวิตและคนที่รู้จักที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุทาง motorcycle อยู่หลายคนเหมือนกัน ยังไงก็ขออุทิศบุญทั้งหมดที่ผมมีให้กับน้องธีรพงษ์ด้วยครับ /\

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2024